[Funland] Hè về nói chiện kính "dâm" bảo vệ mắt cho ofer và gđ

Trạng thái
Thớt đang đóng

lengkeng

Xe tăng
Cụ cho em cái giá tối em qua lấy luôn nào ;)
Hehehe, có ngươi bắt đầu nghiên này.
tôi đang có cái 3026 nhu cụ muốn ở nhà này hom nọ lấy hộ lão b52 nhưng nhầm. Còn bộ đồ nghề để tôi nhờ lấy hộ cho chắc chỉ vài trăm thôi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ Da xong cho em hỏi chút là cái gọng vàng còn Rayban của em nó đang bi gỉ màu xanh xanh vì mấy hôm em lôi ra đeo đạp xe đạp nên mồ hôi ướt hết bây giờ xử lý thế nào ạ? :-s
Cụ có lấy được thêm cho em 1 con 3026 size 62 gọng đen giá bây giờ bao nhiêu... và cả bộ tool nhỏ nhỏ tháo lắp kính cụ đã hứa mua hộ nữa :)

Thanks cụ!
,

Kinh nghiệm cho thấy kụ nào mồ hôi muối thì k nên đeo kính gọng vàng, nó bị ăn mòn xuống mã rất nhanh. Từ đó kụ nào mồ hôi muối mà vẫn thích kính gọng vàng thì khi mua nên yêu cầu chủ cửa hàng bảo hành ít nhất 1 năm. Nếu chủ cửa hàng dám bảo hành thì kính ok, còn nếu k thì forget. Vừa học được kinh nghiệm thợ kính.

3_banh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: con kính em đang nghía nó có kích cỡ dư lày: Measures 5 3/8" between the hinges, overall vertical height is 1 7/8" & length of temple arm is 4 3/4". Em thấy 4 3/4 iches có vẻ hơi ngắn, tính ra có khoảng 120mm, mà em thấy gọng ray ban bình thường nó tầm 140mm. Cụ nào có kinh nghiệm cho em tí ý kiến.

Cụ Da xong cho em hỏi chút là cái gọng vàng còn Rayban của em nó đang bi gỉ màu xanh xanh vì mấy hôm em lôi ra đeo đạp xe đạp nên mồ hôi ướt hết bây giờ xử lý thế nào ạ? :-s
Cụ có lấy được thêm cho em 1 con 3026 size 62 gọng đen giá bây giờ bao nhiêu... và cả bộ tool nhỏ nhỏ tháo lắp kính cụ đã hứa mua hộ nữa :)

Thanks cụ!
Cụ lôi cái kính ra, cho chút kem đánh răng vào bàn chải, oánh một phát là sạch ngay.

lengkeng

Xe tăng
ở nó bị ở đường viền bao quanh mắt kính cụ ạ... chắc phải tháo mắt ra thì mới vệ sinh được :)
Cụ lôi cái kính ra, cho chút kem đánh răng vào bàn chải, oánh một phát là sạch ngay.

Da xong

Xe tăng
Giải quyết trước mắt khắc phục như cụ b52 nói, ko cần tháo mắt lau vẫn hết, sau đó tráng qua nước lã
Lâu dài thì dùng sang gold plated mới ok được ạ.

lengkeng

Xe tăng
Cụ cho em cái giá mai em qua lấy luôn đi nào... cuối tuần còn diện :">

lengkeng

Xe tăng
OK chốt! em alo rồi cụ mang xuống tầng 1 cho em rồi em té luôn nhé... em phải đi oánh bóng :)

Taunhanh

Xe hơi
Anh Dũng ơi, con 3025 của em nó cũng bị han han ở bên trong phần nhựa, nhìn tèm nhèm quá! chắc do em mồ hôi muối nên vậy, thôi để 1 thời gian nữa chán hản rùi lại nhờ bác lấy cho cấy OkLAY vậy. Bác xuống HP quên ko alo em nha, để thằng em dài cả cổ.

Da xong

Xe tăng
Mồ hôi muối thì ko có võ gì khắc phục được đâu em ơi. Tốt nhất nên chuyển sang dùng giòng 8029 của Rb hoặc không giòng gon phét nhé. Hehehe
@lengkeng. Hôm qua về phê quá ko để ý, tầm 2h lão qua tôi mà lấy.

Utopia79

Xe buýt
Taunhanh nói:
Anh Dũng ơi, con 3025 của em nó cũng bị han han ở bên trong phần nhựa, nhìn tèm nhèm quá! chắc do em mồ hôi muối nên vậy, thôi để 1 thời gian nữa chán hản rùi lại nhờ bác lấy cho cấy OkLAY vậy. Bác xuống HP quên ko alo em nha, để thằng em dài cả cổ.
Bác ơi, mồ hôi muối thì Oakley cũng rứa. Hôm qua sờ đến cây Oakley mà rùng mình, em cứ tưởng gọng kim loại trắng thì mồ hôi ko vấn đề, ai dè nó mốc xanh như là đồng bị gỉ. Lau mãi chưa hết! :(

@ Bác Dũng: Bác thử nghiên cứu hộ anh em xem đeo loại nào cho nó đỡ bị vấn đề mùi hôi, mùi thơm này nhát. :) Xem ra cây Boss lại ngon bổ rẻ Bác ạ, đeo ko bị gỉ gì cả.

Da xong

Xe tăng
Cụ lấy tý thuốc đánh răng bôi lên xong dùng giẻ lau hết ngay. Nhưng da bị mồ hôi muối chấp nhật tuần lau 1 lần chữ ko có võ giề đâu.nó ko phải bị han mà chính cặn mồ hôi tạo nên vết ố lau là lại như mới tinh ngay.
bình thường thì dùng gọng nhựa hoành thì dùng gọng gold plated

Cụ lấy tý thuốc đánh răng bôi lên xong dùng giẻ lau hết ngay. Nhưng da bị mồ hôi muối chấp nhật tuần lau 1 lần chữ ko có võ giề đâu.nó ko phải bị han mà chính cặn mồ hôi tạo nên vết ố lau là lại như mới tinh ngay.
Em tuần vừa rồi bận quá vẫn chưa đi đo mắt được. Tuần tới mới đo được lão à :)

Da xong

Xe tăng

Utopia79

Xe buýt
Da xong nói:
Cám ơn Bác. Để em thử xem sao. Hôm nào phải nghiên cứu quả Gold Plated như bác nói mấy được. Mà giá nó trong khoảng bi nhiêu để em nhịn ăn dần Bác Dũng?

Da xong

Xe tăng
Cám ơn Bác. Để em thử xem sao. Hôm nào phải nghiên cứu quả Gold Plated như bác nói mấy được. Mà giá nó trong khoảng bi nhiêu để em nhịn ăn dần Bác Dũng?
Nếu không phải montblanc hoặc thương hiệu khủng thì cũng thường thoi lão ơi ko quá đắt như ở việt nam bán đâu. Nhưng ko thiếu phương án đâu yên tâm đi

Da xong

Xe tăng
Em đang cần 1 cây kính để nịnh gấu , anh đầu rơi xem hộ em xem có cái nào hợp ko hộ em với ?
Montblanc đi em ơi đảm bảo ngất luôn. Hehehe chieu a gui anh cho ko thi re hơn thi co cai lowen mấy trang trước đó

Trạng thái
Thớt đang đóng