Thảo luận Hệ thống lái Kia morning kêu lọc cọc, nhờ các bác giúp đỡ

Tuấn Tiên Sinh

Xe đạp
Cụ mua thước lái ở Trần Lan còn thay sửa ở đâu vậy? cho em xin thông tin với ạ
Bên e có gara nên sếp free công hạ, với tháo lắp thước lại cụ ạ. Tiền công khoảng 500k thôi. Xe cầu trước nhất là Morning, Hyundai chạy tầm 8-9 vạn phải thay hết rô tuyn cân đứng, thước lái, bát bèo, rô tuyn càng A, cao su thanh cân bằng chạy mới ngon được. Xe e vẫn còn cái bát bèo vẫn kêu.

Tuấn Tiên Sinh

Xe đạp
Thay luôn ở Trần Lan hay thay ở đâu (giá cả như nào, tôi cũng đang muốn thay)
T đến Trần Lan mua. Nhờ sếp làm phụ tùng xin giá cho loại sịn sò có lô gô Kia Hyundai Mando là 2.8tr, loại k có lô gô Kia Huyndai thì rẻ hơn có 2.4tr. T mua về gara thợ nhà tự thay, sếp k lấy tiền công. Tiền công khoảng 500k thôi.

Hà Tít

Xe buýt
Xe em cũng bị tình trạng kêu lục cục nhưng đi đoạn ngắn ko sao, cứ chạy khoảng 30km là kêu. Mà đã kêu thì liên tục, cả lúc đánh lái lẫn đi thẳng, cả đường bằng lẫn chỗ xóc. Nó đã kêu thì Lúc dừng tại chỗ đánh lái nó cũng kêu nhưng để đến sáng hôm sau thì lại ko bị. Em đã kt hết rô tuyn, bát bèo này nọ rồi nhưng ko phát hiện lỗi.
Ko biết có phải do cái bạc thước lái này hay ko?

kemsu

Xe buýt
Xe em cũng bị tình trạng kêu lục cục nhưng đi đoạn ngắn ko sao, cứ chạy khoảng 30km là kêu. Mà đã kêu thì liên tục, cả lúc đánh lái lẫn đi thẳng, cả đường bằng lẫn chỗ xóc. Nó đã kêu thì Lúc dừng tại chỗ đánh lái nó cũng kêu nhưng để đến sáng hôm sau thì lại ko bị. Em đã kt hết rô tuyn, bát bèo này nọ rồi nhưng ko phát hiện lỗi.
Ko biết có phải do cái bạc thước lái này hay ko?
Cọc lái nó là bệnh kinh niên rồi cụ! Bánh răng nhựa và bạc thước lái!

vietnh.bnh

Xe đạp
Bệnh lọc cọc hình như là kinh niên với em buổi sáng rồi các cụ nhỉ

Thanh Pham1985

Xe đạp
Cùng quan điểm với các bác. Vừa gom góp tiền mua đi con xe đi làm cho đỡ vất vả. Xe van 2013. Đi qua gờ giảm tốc nó kêu lọc cọc ở cuối xe. Vô lăng thì nghe thấy tiếng tách tách. Như kiểu lỏng ốc gì đó. Phần nhựa va vào nhau. Còn nghe thấy tiếng li ti như kiểu chập điện. Do k biết gì về xe nên chỉ diễn tả được như vậy cho các bác. Các bác nào ở hải dương mà biết chỗ sửa xe uy tín chỉ bảo e với

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Các cụ cho em hỏi nhờ với ạ. Hải Phòng có gara nào hay cụ nào thay bạc thước lái không ạ. Xe em bên phụ đi vào chỗ xóc cứ kêu lọc cọc khó chịu quá ạ.