hệ thống lái có vấn đề BIM 325

davidga

Xe máy
các bác cho e hỏi với, con bim của e từ khi cho ông bạn mượn bi h đi thả tay lái ra là nó bị đổ sang bên phải cả xe cả tay lái, đánh lái sang trái nặng, sang phải nhẹ, và có cảm giác tay lái ko thật ko giống Bim rồi, đã thay bà càng giảm chấn A.. đi cân chụm rồi mà chỉ đỡ hơn 1 tí thôi. các bác giúp e với , e buồn quá.

daihatsuvn

Xe điện
các bác cho e hỏi với, con bim của e từ khi cho ông bạn mượn bi h đi thả tay lái ra là nó bị đổ sang bên phải cả xe cả tay lái, đánh lái sang trái nặng, sang phải nhẹ, và có cảm giác tay lái ko thật ko giống Bim rồi, đã thay bà càng giảm chấn A.. đi cân chụm rồi mà chỉ đỡ hơn 1 tí thôi. các bác giúp e với , e buồn quá.
Chắc chắn xe bác bị tông vào đâu đó rùi :^)
Có 2 khả năng xảy ra : 1 - Cong thanh răng thước lái
2 - Càng A , I bị biến dạng
bác thử treo cả 2 bánh trước lên đánh lái về 2 bên nghe ngóng xem có hiện tượng j ko ? ( nếu có thì thanh răng có vấn đề )
nếu ko thì càng A , I đã bị biến dạng
bác phải xem cả góc nghiêng ngoài của bánh xe , góc nghiêng sau nữa chứ , chụm thôi chưa đủ đâu .
Chúc bác sớm lành (b)(b)(b)

hyacinth

Xe máy
bác ra hãng kiểm tra ngay ,đoán bệnh ko bằng kiểm tra thực tế, ko thì tết mà đi như thế mất vui

davidga

Xe máy
Chắc chắn xe bác bị tông vào đâu đó rùi :^)
Có 2 khả năng xảy ra : 1 - Cong thanh răng thước lái
2 - Càng A , I bị biến dạng
bác thử treo cả 2 bánh trước lên đánh lái về 2 bên nghe ngóng xem có hiện tượng j ko ? ( nếu có thì thanh răng có vấn đề )
nếu ko thì càng A , I đã bị biến dạng
bác phải xem cả góc nghiêng ngoài của bánh xe , góc nghiêng sau nữa chứ , chụm thôi chưa đủ đâu .
Chúc bác sớm lành (b)(b)(b)
bác Daihatsu chỉ cho e luôn sửa BMW ở đâu đi, e ra hãng nhưng tình hình là có vẻ người ta ko sửa đc.. e nghe nói ở HN có 1 chỗ ở LÊ VĂn Thiên sửa BMW ko biết có đc ko??

f40fd

Xe điện
Bác kiểm tra xem áp suất lốp của cả bốn bánh có cân không, nếu xe lốp béo mà bên nặng bên nhẹ cũng hay bị lệch tay lái lắm.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
khả năng xe bác là bị lệch thước lái, nguyên nhân có thể do thay lốp bản to hơn so với lốp cũ . Cái này thì cũng khó khắc phục vì trước kia em có ông bạn đi 318 sau khi thay lốp béo vào thì bị lệch lái.

namanhnc

Xe tải
Theo e 0 fải do lốp, vì all 4 lốp đều béo thì làm sao bị nghiêng.
Của Bác chắc chắn bị va vào đâu hoặc đi vào ổ voi, sóc nên thước lái bị lệch rồi. Bệnh này cực kỳ khó chữa. Bác nên vào hãng cho kiểm tra all liên quan đến LÁI, nhớ kiểm tra thước lái nhé!