Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

ngochoangimsat

Xe tăng
xin phép share cái file igo ios đang hot này sang heaveniphone cho mấy cụ bên kia, bên kia em làm bản Sygic bản đồ mới nhưng lại lại thiếu hơn cả bản đồ tháng 8.2013
Vâng cụ cứ share đi ạ. Cháu cam đoan đây là bản việt hóa đầu tiên ở Việt nam đấy ạ

tungvv

Xe tải
Theo Thời báo hoàn cầu và Bưu điện hoa nam thì 8.1.3 đã bị lock không còn jaibreak được nữa. Không biết còn đường quay về 8.1.2 ko. Trước cháu chuyên gia đi jaibreak cho bạn bè nhưng cháu gác kiếm gác súng rồi ko cháu tàu hỏa nhập ma mất, cái gì cũng làm rồi ko thành người mất. Cụ hỏi mấy cụ dùng Iphone xem có ai giúp đc không. Cháu giờ dùng Android còn chả thèm root máy (vì nhiều phần mềm crack ko đòi hỏi root). Cái gì ko crack đc mà không đòi hỏi root cháu mua luôn cho xong. Còn riêng IOS mà ko jaibreak cháu chả biết dùng nó làm gì vì chỉ nghe gọi và vào mạng thì đầu tư hơi bị cao. :) Trước mua Iphone 4s và IPAD3 rồi cháu biết ko jaibreak tù lắm ạ. Sau cho gấu nó dùng cháu làm con HTC ONE
Vậy là cháu ko dùng đc cái IGO for iOS rồi, cũng ko sao vì đi đâu thì đã có DVD trên xe. Nhà cháu dùng iPhone đã lâu rồi và vẫn tiếp tục dùng vì thói quen thôi, ngại thay đổi vì nó liên quan đến hệ sinh thái dữ liệu lưu bao năm nay. Hồi trc dùng i3,4 cháu cũng hay hóng xem người ta jailbreck rồi làm theo cũng đc hết, nhưng nay dùng i5, 6 thấy cũng ko cần thiết nữa vì PM của apple ituner mua cũng rẽ và so với PM các cụ bên ngoài cũng gần như nhau. Nên mua mỗi lần 1 ít và đến nay thì coi như đủ dùng.:).
Cụ Hoàng đúng là đa tài, khâm phục quá đi mất. Thích rót rượu mời cụ nhưng forum nó ko cho đành chịu=D>

Có việc này cháu đang chưa hiểu xin cụ chỉ giáo thêm: Cháu có hai sợi dây USB để sử dụng qua cái tẩu cấp điện cho con Pi và HDD trên ô tô. Khi cắm cả hai sợi vào cái tẩu có 2 cổng USB, cấp ra cho Pi và HDD thì cả hai nó chạy OK. Khi cháu gộp lại 1 dây cho khỏi vướng (vẫn cắm hai đầu USB đực và vẫn ra hai giắc cái, chỉ xẻ 1 trong hai dây USB ra, sử dụng 2 sợi Data làm nguồn thôi) thì HDD kêu ii, biểu hiện của thiếu nguồn ( cháu nối đầu dây đúng 100%, đã thử cả hai đầu qua sạc điện thoại báo OK).
Vậy có phải nguyên nhân do dây dẫn bị nhỏ làm yếu dòng điện hay là do nguyên nhân khác? Cháu ko muốn dùng cả hai sợi thấy xấu, luộm thuộm trên xe quá. Cụ xem hộ cháu với, cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

tdung174

Xe đạp
Cụ lấy ở bài 1 có link tải bản map của TOMTOM đấy, dùng chung map Igo8 và Primo. Dùng xem nó thích cái gì nhé. Thích như cụ nói cháu đã chẳng phải tích hợp Here map vào mấy cái bản cháu đưa lên. Tùy cụ thôi.
Mình copy cả hai vào luôn, kết quả là:

ngochoangimsat

Xe tăng
Vậy là cháu ko dùng đc cái IGO for iOS rồi, cũng ko sao vì đi đâu thì đã có DVD trên xe. Nhà cháu dùng iPhone đã lâu rồi và vẫn tiếp tục dùng vì thói quen thôi, ngại thay đổi vì nó liên quan đến hệ sinh thái dữ liệu lưu bao năm nay. Hồi trc dùng i3,4 cháu cũng hay hóng xem người ta jailbreck rồi làm theo cũng đc hết, nhưng nay dùng i5, 6 thấy cũng ko cần thiết nữa vì PM của apple ituner mua cũng rẽ và so với PM các cụ bên ngoài cũng gần như nhau. Nên mua mỗi lần 1 ít và đến nay thì coi như đủ dùng.:).
Cụ Hoàng đúng là đa tài, khâm phục quá đi mất. Thích rót rượu mời cụ nhưng forum nó ko cho đành chịu=D>

Có việc này cháu đang chưa hiểu xin cụ chỉ giáo thêm: Cháu có hai sợi dây USB để sử dụng qua cái tẩu cấp điện cho con Pi và HDD trên ô tô. Khi cắm cả hai sợi vào cái tẩu có 2 cổng USB, cấp ra cho Pi và HDD thì cả hai nó chạy OK. Khi cháu gộp lại 1 dây cho khỏi vướng (vẫn cắm hai đầu USB đực và vẫn ra hai giắc cái, chỉ xẻ 1 trong hai dây USB ra, sử dụng 2 sợi Data làm nguồn thôi) thì HDD kêu ii, biểu hiện của thiếu nguồn ( cháu nối đầu dây đúng 100%, đã thử cả hai đầu qua sạc điện thoại báo OK).
Vậy có phải nguyên nhân do dây dẫn bị nhỏ làm yếu dòng điện hay là do nguyên nhân khác? Cháu ko muốn dùng cả hai sợi thấy xấu, luộm thuộm trên xe quá. Cụ xem hộ cháu với, cảm ơn cụ.
Cháu dùng khoa học để trả lời cụ nhé:
Điện trở của dây dẫn R = ro.L/S ôm
Ro là diện trở suất của vật liệu làm dây. Với dây đồng Ro =1,72×10−8
S là diện tích mặt cắt của dây dẫn còn L là chiều dài dây. Mấy cái thứ chạy điện 1 chiều điện áp thấp như ổ cứng và Pi . Cháu ví dụ dòng tiêu thụ nó là 1A thôi. Điện trở dây dẫn 1 ôm. Thì điện áp sụt cũng là 1V trên dây, thế là điện cấp cho ổ cứng còn 4V nó i i không chạy cũng bình thường thôi!!!!

Trở lại với kỹ thuật dây dân, dây tín hiệu luôn luôn cực nhỏ vì người ta chỉ cần điện áp chứ dòng ko cần cao. Dây nguồn thì luôn cần dòng cao nên dây lớn hơn.

Vì dây tín hiệu nhỏ nên điện trở lớn, làm dây nguồn thì sụt áp trên dây lớn quá khiến điện áp cấp cho thiết bị thấp hơn yêu cầu và nó ko làm việc đc.

Trở lại vấn đề của cụ. Để giải quyết cụ có thể mua loại dây điện tròn trong có 4 lõi to như nhau và đủ to để điện trở thấp. Khi đó chỉ cần một cổng 2A cụ có thể nuôi cả Pi và ổ cứng một lúc chứ ko cần cắm cả hai cổng.

Chỉnh sửa cuối:

tdung174

Xe đạp
Cụ Hoàng ơi, Primo có tính năng tìm kiếm kết hợp rất hay (Combined Search), cụ chỉ cách bật nó lên nha cụ?

TuanWish

Xe đạp
Thời tiết này ở trong nhà sóng hơi kém thôi , chứ ngoài trời vẫn bắt tốt , chắc dvd của cụ gps yếu rồi , chỉnh lại angten xem
Ăng ten GPS của em hình như là build-in thì phải, em ko thấy ăng ten đâu cả :D

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ Hoàng ơi, Primo có tính năng tìm kiếm kết hợp rất hay (Combined Search), cụ chỉ cách bật nó lên nha cụ?

Cụ cứ lọ mọ cái gì ấy, cụ đang dùng nó có rồi thì bật gì nữa? ko có sao cụ có cái ảnh trên?

Sau nam

Xe máy
Cụ dùng notepad++ trên máy tính mở file sys.txt trong thư mục iGO sửa như sau, sửa các dòng bôi đậm:

Tìm đoạn
[android]
;fullscreen=1
;tablet=0

Sửa thành
[android]
;fullscreen=1
tablet=1

Tìm đoạn
[rawdisplay]
force_renderer="RENDER_MOYA"
;highres=1 ; for full HD
;driver="gdi"
driver="engine"
screen_xy="auto"

Sửa thành
[rawdisplay]
force_renderer="RENDER_MOYA"
;highres=1 ; for full HD
;driver="gdi"
driver="engine"
;screen_xy="Auto"
screen_xy="800_480:1024x527/527x1024:fullscreen"
;screen_xy="800_480:1024x527/527x1024"
;screen_xy="1024_768:1024x552/600x976:fullscreen"
;screen_xy="1024_768:1024x552/600x976"
;screen_xy="1024_768:1024x527/527x1024:fullscreen"
;screen_xy="1024_768:1024x527/527x1024"

Báo cáo lại kết quả cho cháu ạ
Em không tìm thấy file sys.txt trong thư mục IGO, ngoại trừ nằm ở trong file sys.rar Em đã thử unrar file này và sửa như cụ chỉ dẫn, sau đó rar lại thành sys.rar copy cả thư mục IGO vào MTB để chạy file cài đặt. Tuy nhiên nó vẫn báo lỗi là không support 1024 567

Sau nam

Xe máy
Ngoài ra vietmapx10 Cụ cũng nên cài
Em đã cài được vietmapx10 vào MTB Android. Đã chạy được, tuy nhiên có một vấn đề là mỗi khi em click vào box"thêm vào dữ liệu cá nhân" là chương trình treo và khởi động lại. Cụ xem giúp em

ngochoangimsat

Xe tăng
Em không tìm thấy file sys.txt trong thư mục IGO, ngoại trừ nằm ở trong file sys.rar Em đã thử unrar file này và sửa như cụ chỉ dẫn, sau đó rar lại thành sys.rar copy cả thư mục IGO vào MTB để chạy file cài đặt. Tuy nhiên nó vẫn báo lỗi là không support 1024 567
File đấy khi cài nó tạo ra trong thư mục iGO trên Android.

Cụ copy tạm cái sys.txt này để vào thư mục cài đặt:
https://www.mediafire.com/?7g7tku5cf7eer4p

Chỉnh sửa cuối:

trunghieu2012

Xe đạp
cụ ơi cái pass tranhchuthap.vn cho bản igo 8.3 xe hàn không mở được

tdung174

Xe đạp
Bật lên thế nào vậy cụ
Cái này của bạn Android, hôm trước trong cài bản của Bạn mình cũng thấy có như vậy nên minh nghĩ nó có sẵn, còn trong các bản của cụ Hoàng mình kg thấy nên mới nhờ Cụ ấy. Mình lộ mọ mãi chẳng biết nằm ở đâu.

ngochoangimsat

Xe tăng
Bật lên thế nào vậy cụ
Cái này của bạn Android, hôm trước trong cài bản của Bạn mình cũng thấy có như vậy nên minh nghĩ nó có sẵn, còn trong các bản của cụ Hoàng mình kg thấy nên mới nhờ Cụ ấy. Mình lộ mọ mãi chẳng biết nằm ở đâu.

Vậy theo cụ thì tìm kiếm kết hợp nó khác với tìm kiếm ở chỗ nào ạ?
Cụ trả lời được thì cụ có cách bật nó ra.
Mà cụ đã bao giờ bấm vào cái nút "Điểm đến" trên màn hình chính rồi bấm chọn vào cái ô "Tìm tất cả..." chưa? Nếu đã bấm vào đó một lần rồi cháu tin cụ sẽ không bao giờ hỏi cái chức năng Combined Search vì cái chữ đó cháu còn chưa dịch nên cụ sẽ thấy luôn cái chữ mà cụ đang hỏi làm thế nào bật lên?!!!!!!!!!!!!!

Cụ cần có cái ảnh như thế này:

Cung không ai đi copy 2 bản đồ của Here và Tomtom vào cả. Khi đó cụ chỉ dùng được bản đồ của Tomtom còn của Here (có nhiều đường mới) ko hiển thị được. Để hiện các địa điểm trên chi cần copy thư mục POI của bản đồ Tomtom thả thêm vào cái thư mục POI của bản Here.

Một số thư mục có thể hiểu và đi copy từ các nguồn khác về thêm vào làm đa dạng dữ liệu:

content\building : Chứa mô hình 3D các tòa nhà
content\car : Chứa thư viện con trỏ chuột thể hiện vị trí xe hiện tại (có thể là mũi tên, xe, người, trực thăng, xe tăng, Mụ phù thủy cưỡi chổi.....v.v)
content\dem : Chứa file mô phỏng độ cao địa hình. Với nản đồ các nước có file này khi dẫn đường đi trên núi, triền đồi các cụ sẽ thấy nó sống động thế nào. Giống như Sygic vậy.
content\global_cfg :chứa các thiết lập chung, như thông tin quốc gia, cờ quạt.... nhiều thứ trong cái file global_cfg.zip
content\lang: Tất nhiên là nơi chứa các file ngôn ngữ hiển thị trên màn hình
content\map : Map thì luôn luôn là bản đồ từ khi bắt đầu học tiếng anh đến giờ
content\phoneme: File này là file chưa hiểu lắm
content\poi: Các điểm dữ liệu (như nhà hàng, khách sạn, bãi tắm, trung tâm mua sắm và đủ thứ trên đời) cái này để khi tìm kiếm rồi bấm vào "Địa điểm" thì nó liệt kê ra.
content\scheme : Cái này sẽ quy định màu sắc bản đồ/ bản đồ có thể có đường dẫn màu nào đó, màu nền bản đồ màu nào đó.... là ở đây
content\skin: hiểu đơn giản là lớp áo, hay chính xác là cái giao diện của IGO
content\speedcam : dữ liệu camera cảnh báo tốc độ trên đường.

content\voice: từ khi viết tí tẹo tiếng anh đến giờ thì voice cháu vẫn hiểu là tiếng nói hay giọng nói nên các cụ cũng hiểu thế giúp cháu để biết cần thêm ngôn ngữ nước Lào thì sang campuchia cóp pi vào

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
cụ ngochoangimsat cho em hỏi, muốn import danh bạ vào DVD Wince thì làm thế nào nhỉ ?

ngochoangimsat

Xe tăng
cụ ngochoangimsat cho em hỏi, muốn import danh bạ vào DVD Wince thì làm thế nào nhỉ ?
DVD wince không có phần mềm và cơ sở dữ liệu để sao lưu danh bạ thì import ko được cụ ạ.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cập nhật vietmapx10 cho android bản đồ năm 2015

tungvv

Xe tải
Nếu DVD của cụ có hỗ trợ bluetooth thì khi DVD kết nối được bluetooth với điện thoại thì nó tự động cập nhật danh bạ vào DVD kể cả cuộc gọi vùa đi, vừa đến.

tdung174

Xe đạp
Mà cụ đã bao giờ bấm vào cái nút "Điểm đến" trên màn hình chính rồi bấm chọn vào cái ô "Tìm tất cả..." chưa? Nếu đã bấm vào đó một lần rồi cháu tin cụ sẽ không bao giờ hỏi cái chức năng Combined Search vì cái chữ đó cháu còn chưa dịch nên cụ sẽ thấy luôn cái chữ mà cụ đang hỏi làm thế nào bật lên?!!!!!!!!!!!!!

Đã làm phiền cụ rồi:
Từ màn hình chính:

bấm vào cái nút "Điểm đến", ra cái này:

Bấm vào "Địa chỉ"", ra cái này:

Bấm vào "Địa điểm"", ra cái này:

Không thấy cái ô "Tìm tất cả..." đâu cụ!

ngochoangimsat

Xe tăng

Đã làm phiền cụ rồi:
Từ màn hình chính:

bấm vào cái nút "Điểm đến", ra cái này:

Bấm vào "Địa chỉ"", ra cái này:

Bấm vào "Địa điểm"", ra cái này:

Không thấy cái ô "Tìm tất cả..." đâu cụ!
Cụ vào bản này:

1.3.3. IGO Primo V2.4 b9.6.13.405512 (phần mềm mới xuất bản 06-2014)

Copy cái file ux\iqs.zip rồi cho sang thư mục ux của bất kỳ bản nào thì cái tính năng "tìm kiếm tất cả sẽ bật lên

Hoặc đơn giản là cụ lấy cái iqs.zip tại đây cháu trích ra gửi cụ: http://www.mediafire.com/download/1wb0uav7d709v5w/iqs.zip

Dừng quên thường xuyên cập nhật ngôn ngữ và giọng nói ở bài 1 cháu đã đưa link. Vì cháu đã dịch bổ sung hàng ngày trong đó có các câu liên quan phần tìm kiếm này.

Menu "tìm tất cả" được quy định bởi file ux\iqs.zip (cháu đoán chữ iqs = "intelligent quick search")

Chỉnh sửa cuối: