Hệ thống báo động của Nissan Teana

newvip

Xe tải
Em đọc comment của các Cụ chỉ cách thiết lập hệ thống báo động teana. Nhung sao em đặt thì chỉ thấy khi đạp vào lốp thì nó mới kêu, em muốn đặt chế độ chạm vào xe thì nó đã kêu rồi, hic, cho bọn trộm cũng biết giật mình chứ ko nghĩ cảnh mai đi lắp bộ gương bị nó vặt mà em bực lắm. Cụ nào rành thì chỉ cho em với, em ấn vào nút có hình tròn và vuông phía tay trái bên dưới vô lăng thì thấy ra đến mục
Setting
Skip Maintenance
Alert Unit
em vào mục Alert để đặt báo động nhưng chỉ được như em đã trình bày ở trên

newvip

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi luôn là cái nút phía bên trái ngay trên núm cầm cần số của Teana có chức năng gì vậy ah

newvip

Xe tải
àh em thấy có Cụ bảo teana tự động bật đèn pha là sao, xem em có thấy tự động bật đâu, chỉ có tối khi em bật thì em để chế độ auto, cũng ko hiểu có tác dụng gì, nhưng khi cua xe ko thấy pha đèn liếc như có cụ nói ah. Còn nhìn phía dưới bên tay trái vô lăng thì thấy có nút điều chỉnh chao đèn cho chiếu xa hoặc gần, nhưng phải tự gặt bằng tay. Xe em la TB ah

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Các Cụ cho em hỏi luôn là cái nút phía bên trái ngay trên núm cầm cần số của Teana có chức năng gì vậy ah
nút shiftlock, dùng khi xe cụ đang ở chế độ PACK (tức là xe khóa hộp số, không di chuyển được) nhưng cụ ko thể khởi động được máy. khi cụ muốn đẩy xe hoặc kéo xe thì kụ nhấn giữ nút đó rồi chuyển về chế độ N. lúc này xe kụ di chuyển được. câu hỏi này có nhiều trả lời rồi, kụ chịu khó lục lại để rõ hơn nhé (cũng để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn, hi..)

àh em thấy có Cụ bảo teana tự động bật đèn pha là sao, xem em có thấy tự động bật đâu, chỉ có tối khi em bật thì em để chế độ auto, cũng ko hiểu có tác dụng gì, nhưng khi cua xe ko thấy pha đèn liếc như có cụ nói ah. Còn nhìn phía dưới bên tay trái vô lăng thì thấy có nút điều chỉnh chao đèn cho chiếu xa hoặc gần, nhưng phải tự gặt bằng tay. Xe em la TB ah
auto là tự động rồi, khi trời tối hoặc chui vào gara nó bật liền. kụ thử cho e cách đơn giản này: để xe ban ngày, bật chế độ auto xem nó có sáng đèn ko. bản TB 2.0 ko có chế độ đèn liếc đâu kụ. đèn cũng chỉ là halogen thôi. chỉnh chao đèn bằng tay ah, em cũng chưa nghe thấy xe nào có chỉnh chao đèn tự động kể cả siêu xe kụ ạ.

http://s1.bitefight.vn/user/bite/130261

HVB

Xe tăng
nút shiftlock, dùng khi xe cụ đang ở chế độ PACK (tức là xe khóa hộp số, không di chuyển được) nhưng cụ ko thể khởi động được máy. khi cụ muốn đẩy xe hoặc kéo xe thì kụ nhấn giữ nút đó rồi chuyển về chế độ N. lúc này xe kụ di chuyển được. câu hỏi này có nhiều trả lời rồi, kụ chịu khó lục lại để rõ hơn nhé (cũng để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn, hi..)

auto là tự động rồi, khi trời tối hoặc chui vào gara nó bật liền. kụ thử cho e cách đơn giản này: để xe ban ngày, bật chế độ auto xem nó có sáng đèn ko. bản TB 2.0 ko có chế độ đèn liếc đâu kụ. đèn cũng chỉ là halogen thôi. chỉnh chao đèn bằng tay ah, em cũng chưa nghe thấy xe nào có chỉnh chao đèn tự động kể cả siêu xe kụ ạ.

http://s1.bitefight.vn/user/bite/130261

ở cạnh cần số có nút sport nữa bác à

ở cạnh chỗ nhấn nút mở cốp, mở bình xăng có cái nấc chỉnh chao của đèn cốt, chiếu xa hoặc chiếu gần 1 chút đấy bác

newvip

Xe tải
Cảm ơn các Cụ ah. Nhu vậy là nút cạnh nắm tay cần số có cái nút cũng là để bật chức năng sport ah. Thế còn đặt chế độ báo động thì sao các Cụ nhỉ, em comment ở trên rùi, nhờ các cụ chỉ giáo ah. Chắc mục này cũng nhiều Cụ quan tâm

chauo2

Xe máy
Cái này hay quá nhỉ, nếu mình đặt đc cảnh báo ở mức độ cao, khi trôm sờ vào xe là kêu ầm lên ngay thì nó cũng chột. Cụ nào biết chỉ dẫn cho e và các cụ khác với,

HVB

Xe tăng
chẳng hay đâu cụ ạ
cậu bạn em để xe ở quán bia, vào uống bia, mấy ông trông xe với xe ôm buồn buồn thi thoảng lại đạp cho phát để nó kêu cho vui ^^

Cái này hay quá nhỉ, nếu mình đặt đc cảnh báo ở mức độ cao, khi trôm sờ vào xe là kêu ầm lên ngay thì nó cũng chột. Cụ nào biết chỉ dẫn cho e và các cụ khác với,
Em vào check rồi các cụ ah, không có chế độ đặt nhiều nấc báo động như vậy đâu, em đã vào phần alert và nó chỉ có 2 mục, đó là đặt tgian nghỉ ngơi khi lái xe quá lâu và một chế độ khác gọi là ICY, e nghĩ rằng chế độ này dùng khi máy móc bị lạnh quá nếu thời tiết băng giá mà thôi.
Một mục khác là maintenance, mục này tương đối hữu hiệu nếu cụ nào có nhu cầu đặt cảnh báo cho việc thay dầu xe, bầu lọc dầu cũng như bảo dưỡng xe định kỳ.

chauo2

Xe máy
Em đọc comment của các Cụ chỉ cách thiết lập hệ thống báo động teana. Nhung sao em đặt thì chỉ thấy khi đạp vào lốp thì nó mới kêu, em muốn đặt chế độ chạm vào xe thì nó đã kêu rồi, hic, cho bọn trộm cũng biết giật mình chứ ko nghĩ cảnh mai đi lắp bộ gương bị nó vặt mà em bực lắm. Cụ nào rành thì chỉ cho em với, em ấn vào nút có hình tròn và vuông phía tay trái bên dưới vô lăng thì thấy ra đến mục
Setting
Skip Maintenance
Alert Unit
em vào mục Alert để đặt báo động nhưng chỉ được như em đã trình bày ở trên
Cụ vào Alert --> ICY để đặt báo động hả, e cũng vào Alert nhưng ko set báo động đc. Trong Alert chỉ có 2 mục là ICY và 1 mục nữa thôi, vậy chọn mục nào để set báo động, cụ share e với. Voltka kụ,

newvip

Xe tải
em vào đặt báo động, thấy đặt được mỗi chức năng như có Cụ trên room hướng dẫn là đạp vào bánh xe trước thì nó kêu. Đúng là chỉ để cho vui chứ có tác dụng quái gì

chauo2

Xe máy
@newvip: kụ hướng dẫn e với. E vào mục Alert thấy Time to Rest thì e set 0.5h và ICY set On rồi, vậy mà tắt máy ra xe khóa cửa, e đúng ngoài đạp vào lốp ko thấy động tĩnh gì,hxhxhxh

newvip

Xe tải
Em cũng ko rõ vụ này lắm. Cụ đá mạnh thêm tẹo nữa, đá nhẹ nó ko kêu đâu, em cũng đặt như cụ thôi. Sắp off đầu năm rồi, cụ có gắng tham gia rồi hỏi mọi người thêm

Chrisvuong

Xe hơi
=)) các cụ hài quá nhỉ, thằng trộm trước khi nó bẻ gương vặt lô gô ốp bánh của các cụ thì nó phải đạp vào lốp trước để kích hoạt báo động à? Hài như táo cuối năm :))

smartforten

Xe đạp
Híc, vụ Alert này để nhắc các cụ maintenance thôi. Ví dụ, các cụ set nhắc maintenance cho việc thay dầu hay thay oil filter (lọc dầu) chẳng hạn thì sau số km các cụ set (ví dụ 5000km) nó sẽ alert mình thoai. Oil filter hiện lên hình cái lọc dầu oai vãi :))

HVB

Xe tăng
Híc, vụ Alert này để nhắc các cụ maintenance thôi. Ví dụ, các cụ set nhắc maintenance cho việc thay dầu hay thay oil filter (lọc dầu) chẳng hạn thì sau số km các cụ set (ví dụ 5000km) nó sẽ alert mình thoai. Oil filter hiện lên hình cái lọc dầu oai vãi :))
Em vừa tìm cái chức năng đặt ngưỡng báo động, có vẻ là độ nhạy (để mai đến cquan em nhờ đứa biết tiếng Trung xem lại). Mức này có 7 level, từ 1-6 và OFF. Các bác dùng TB vào mục TOBE-Set, chọn mục cuối cùng để đặt nhé. Em đã tử OFF và co cẳng đạp vài cái thì ko thấy nó kêu nữa. Hiện giá trị đang đặt ngầm định của em là 4. Các bác thử xem.

phuongeptc

Xe tải
thực ra nó không báo đông như vâyj đâu
thế này nhé ,khi các bác khóa xe bằng chìa khóa thông minh đó, các bác ấn nút có hình chuông trên chìa khóa là ok ,như thế chẳng tg trộm nào lấy đươc xe đâu ,nó mà dùng khóa khác xâm nhập vào xe ,thì xe sẽ kêu rú lên thôi ....hehe

laixetapsu

Đi bộ
Hom qua xe E de o cong co 30min ma ra ngon E no true thui lui ( mat doi guong, can gat nuoc, op lazan) the ma Chang that coi bao dong no key gi ca, khong biet the nao (xe E teana 2.0). Theo cac Bac E co nen di lap them he thong bao dong khong? Chi may Lan the nay thi E het tien mua sua cho Con mat

aki2000

Xe đạp
Chia buồn với cụ laixetapsu. Sắp tới Em cũng định lấy 1 con Teana nhưng cũng chưa biết phải đối phó thế nào cả? gương thì làm xích thôi, cần gạt và ốp lazang thì không biết cách nào cả.