[Funland] Hè rồi - Chạy bộ nhể!!! A - Z: từ chọn giày tới cách chạy cho "newmem"

jang

Xe tăng
Có cụ nào dùng đồng hồ Polar rồi cho cháu xin cái review em này với.

meotamthe

Xe cút kít
Mấy hôm nay em bị đau đầu gối nên chả chạy lại, các cụ có kinh nghiệm giảm chấn thương bày cho em cái, em toàn đi bơi thay chạy.

namcutthoi

Xe buýt
Mấy hôm nay em bị đau đầu gối nên chả chạy lại, các cụ có kinh nghiệm giảm chấn thương bày cho em cái, em toàn đi bơi thay chạy.
Tháng trước em dính cái đầu gối trái, đi lại bình thường cũng đau, đang ngồi mà đứng lên cũng đau. Em dừng chạy 1 tuần, trườm lạnh đầu gối. Tuần tiếp theo đeo băng đi bộ sáng tầm 3km, tuần thứ 3 kết hợp đi bộ với chạy nhẹ, tuần thứ 4 ổn định ở mức 5km, chưa dám tăng hơn vì từ km thứ 7 lại thấy hơi ê đầu gối. Nhưng cũng thấy ổn dần. Cụ chọn bơi để phục hồi khớp là quá chuẩn rồi đấy ah =D>

Xuan.Toc.Vang

Xe hơi
em lười vận động vừa rồi quyết tâm chạy buổi đầu chạy, khi chạy thấy đau phần xương trên cổ chân...ko biết có phải xương khớp yếu ko?

myob

Xe tăng
Tháng trước em dính cái đầu gối trái, đi lại bình thường cũng đau, đang ngồi mà đứng lên cũng đau. Em dừng chạy 1 tuần, trườm lạnh đầu gối. Tuần tiếp theo đeo băng đi bộ sáng tầm 3km, tuần thứ 3 kết hợp đi bộ với chạy nhẹ, tuần thứ 4 ổn định ở mức 5km, chưa dám tăng hơn vì từ km thứ 7 lại thấy hơi ê đầu gối. Nhưng cũng thấy ổn dần. Cụ chọn bơi để phục hồi khớp là quá chuẩn rồi đấy ah =D>
Cụ xem lại giầy chạy, đế dầy hay mỏng, cứng hay mềm. Vì với thể thao vận đôngk chân nhiều thì chấn thương cũng thường đến từ giầy. Thứ hai là cách chạy, xem có chạy đúng cách không?

meotamthe

Xe cút kít

Em thì chưa đến mức như cụ, em chạy mới cảm thấy đau đau, chắc em sẽ đeo băng đi bộ hoặc chạy nhẹ xem thế nào, vì em cũng nghỉ chạy cỡ 1 tuần rồi. Cám ơn lời khuyên của cụ.

Cụ xem lại giầy chạy, đế dầy hay mỏng, cứng hay mềm. Vì với thể thao vận đôngk chân nhiều thì chấn thương cũng thường đến từ giầy. Thứ hai là cách chạy, xem có chạy đúng cách không?

Em vừa xem lại giầy như cụ nói, có vẻ cũng đến lúc thay rồi, em chụp cái hình cho các cụ đánh giá. Giầy em dùng là giầy tập vì nó bám nền, nó khá mềm và không phải đế dày.

myob

Xe tăng
Cụ làm thế này thì đâu phải là nâng cao sức khoẻ mà phải là hạ thấp sức khoẻ thì mới đùng. Thời thanh niên không tính nhưng giờ mà có tuổi tầm hơn 30 là xương khớp nó yếu rồi. Giầy chạy rất quan trọng mà cụ chơi hàng lởm thì đầu gối cụ sao chịu nổi. Càng chạy càng đau là phải rồi

meotamthe

Xe cút kít
Cụ làm thế này thì đâu phải là nâng cao sức khoẻ mà phải là hạ thấp sức khoẻ thì mới đùng. Thời thanh niên không tính nhưng giờ mà có tuổi tầm hơn 30 là xương khớp nó yếu rồi. Giầy chạy rất quan trọng mà cụ chơi hàng lởm thì đầu gối cụ sao chịu nổi. Càng chạy càng đau là phải rồi

Đôi này em mua trên Amazon qua Fado cụ ạ, cũng chạy được gần năm rồi, vì em chạy 3 buổi 1 tuần, em đang đặt đôi khác, phải 2 tuần nữa mới về. Có khi em đi bộ đến khi nào có giầy mới vậy.

myob

Xe tăng
Dù giầy có hịn đến mấy nhưng khi dùng một thời gian thì cái đế nó cũng hết độ đàn hồi rồi cụ ạ. Chứ nhiều người đợi đế mòn mới thay thì hơi muộn. Vì đôi khi cũng tuỳ cách chạy nên đế mòn nhanh hoặc lâu nữa cụ ạ.

firefox4

Xe điện
em lười vận động vừa rồi quyết tâm chạy buổi đầu chạy, khi chạy thấy đau phần xương trên cổ chân...ko biết có phải xương khớp yếu ko?
Đấy là do lười vận động đấy cụ. [emoji23]
Cụ cứ chạy đều vài buổi là hết thôi.

namcutthoi

Xe buýt
Vâng, cụ nói đúng ! Giày thì em vừa tạm biệt đôi Mizuno Wave bị chuột gặm. Em dính cái đầu gối trái vì nhảy tránh 2 con chó đuổi cắn nhau, chứ chạy sai động tác thì chắc giờ em đi cà tắc cà tọt luôn rồi ah...:D.
Em mà nghỉ 1 đợt dài không chạy thì tuần đầu em chỉ đi bộ thôi cụ ơi. Nâng niu chân cẳng nó mới phục vụ mình được ạ

ngoclam

Xe tải
Lịch chạy của cháu hôm qua đây,cháu chạy 5 buổi/tuần.

teamee

Xe tăng
Đợt 2/9 này Nike, Adidas, Asics... sale nhiều phết, các cụ ra mấy TTTM mà mua nhé. Em vừa vợt được đôi Nike pegasus 34 sale 30%, tuy model năm ngoái nhưng vẫn quá ổn.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đợt 2/9 này Nike, Adidas, Asics... sale nhiều phết, các cụ ra mấy TTTM mà mua nhé. Em vừa vợt được đôi Nike pegasus 34 sale 30%, tuy model năm ngoái nhưng vẫn quá ổn.
Nge các cụ, nhà cháu vừa xách một đôi xtep sale 50%, ngon bổ rẻ tại vin time, nhân viên tư vấn nhiệt tình, anta cũng giảm nửa.

nhantl

Xe đạp
Cháu lại chậm chân rồi
có slae nào ngon lành không các cụ
đợt này cuối năm hay có sale các cụ hú cháu 1 tiếng
Lambatda
AnhhoangSu
Guardian
@

namcutthoi

Xe buýt
Das alphabounce thì sao các cụ nhỉ? Ở bên này đang sales 71 đồng. Bản beyond.
Đôi này cụ đi chơi cũng được, chạy ngắn cũng được. Em thử trong store thì giày không ôm chân lắm. Có lẽ do giây dày tròn, số lỗ xỏ dây ít. Riêng outsole em thấy hơi ghê, không biết chạy trời mưa đường ướt sẽ thế nào. Phối màu thì rất ổn