Hệ điều hành cho điện thoại: Android, Samsung Bada hay Symbian^3 ?

hogwartmagic

Xe buýt
Em dùng Android thấy ổn. Mỗi tội nó mới ra nên mất thời gian tìm hiểu. Phần mềm và ứng dụng cũng nhiều. Các bác đang dùng And vào tải ứng dụng tại Applanet nhé, trong đó nhiều phần mềm (kể cả có phí) cũng đều miễn phí luôn. Hay ra phết;))

bmw_M5

Xe hơi
Em dùng Android thấy ổn. Mỗi tội nó mới ra nên mất thời gian tìm hiểu. Phần mềm và ứng dụng cũng nhiều. Các bác đang dùng And vào tải ứng dụng tại Applanet nhé, trong đó nhiều phần mềm (kể cả có phí) cũng đều miễn phí luôn. Hay ra phết;))
nhung cũng phải có vài ứng dụng ko thể thiếu dúng ko ? nhìu khi lên down down mà chẳng biết mình dang down cái j? bác biết thi nói cho mọi ng nghe cái nào cần thiết nhất lun nhé

drive

Xe đạp
Thường thì mấy cái đt như dzậyy thì cần ứng dụng gì là phù hợp nhất?...Bác nào biết thì giới thiệu tên với link down cho cả nhà cùng xem lun ngar ^^

xe atila

Xe đạp
androi hình như dc ưa chuộng nhất...nhug7 tui chưa sài nó bao h.hix

bmw_M5

Xe hơi
up lên cao tí cho mấy bác nào có kinh nghiệm zô trả lời câu hỏi dùm e :-s

hogwartmagic

Xe buýt
em thì cũng mới dùng thôi trình độ chưa cao nhưng cũng xin phép liệt kê các ứng dụng em đang cài trên máy em ạ: Dolphin browser (dùng lướt web), bluetooth file transfer (chuyển file qua bnu-tút), Adult Movies... cái này các bác tự dịch ra xem nó dư lào ( dạng tube ạ), Astro file manager (quản lý file ạ- nôm na như total commander trong PC), weather bug (cái này xem dự báo thời tiết nhưng cần kết nối wifi), cu-rần-xi con-vớt-tơ (xem tỷ giá tiền tệ) và còn rất nhiều ứng dụng khác nữa ạ#-o

bmw_M5

Xe hơi
mấy bác cho em hỏi dòng N95 xài HDH j ạ ?

drive

Xe đạp
Hik...nghe chóng mặt wá dzạ...tui thấy mấy cái ứng dụng như wảnn lí file thì còn cần thiết...chứ mấy cái như xem dự báo thời tiết vs giá vàng thì xem làm jì...ra đường là thấy liền àkk :)):)):))

drive

Xe đạp
Hê Hê...Bác này nói đúng...Điện thoại thì bạn chỉ xài một thời gian là chán àkk :)):)):))...Nên điều tra chi mất công...tự mình trãi nghiệm đi bạn...Cứ xài wa cỡ 4 5 cái jì đó là có kinh nghiệm liền

depzachc14

Xe máy
Website
kienthucviet.vn
E khoái Android hơn, mới tậu con acer liquid dùng cũng được cụ ạ
Theo mọi người thì, nên sử dụng hệ điều hành nào cho điện thoại ? Android, Samsung Bada hay Symbian?

Cái nào dễ sử dụng, ít mắc lỗi nhất và sẽ có tương lai tương sáng \:D/

xe atila

Xe đạp
androi ai cũng thix...có vẽ như androi đều nhĩn hơn so với 2 cai hdh kia ah

otoIT

Xe tải
Em thích RIM nhất ạ! :x
Vì mấy cái OS kia em chưa có điều kiện sử dụng. Cơ mà bàn phím ảo là e ko thích rồi :D

hienlatrung

Xe buýt
Em chấm cho adroid. 2 tay, 3 chân luôn. chỗ em bán Adroid nên em biết. Khôn thì đừng hỏi luôn các bác ạ

muoibaconcho

Xe điện
Android đi bác. Rất nhiều ứng dụng trước chỉ có trên Iphone thì giờ cũng có trên Android mà không có trên các HĐH khác. Bada chỉ có 1 mình ông samsung nên ứng dụng không thể phong phú như Android được.
Cài ứng dụng trên Android dễ vô cùng, trẻ con cũng cài được nên các bác cứ cài thoải mái, không thích thì xóa đi. Không cần pảhii lăn tăn cái gì cài cái gì không cài. Chỉ việc vào market chọn cái mình thích, 1 touch là xong. Không cần phải cắm dây sync, hack, jairbreak lằng nhằng ( cái này là do dân mình khoái dùng vừng nên mới phải lằng nhằng) . Nếu so với Iphone thì cũng chỉ thua chút ít còn chắc chắn hơn hẳn Sym, WinMO. Win phone 7 thì mới ra, ít ứng dụng, giá đắt nên hiện tại cũng không so được với Android.
Chỉ lưu ý với bác là nếu mua thì chọn cái đt nào có màn to to ấy, cảm ứng điện dung đa điểm, Android 2.2 trở lên.

hienlatrung

Xe buýt
Android đi bác. Rất nhiều ứng dụng trước chỉ có trên Iphone thì giờ cũng có trên Android mà không có trên các HĐH khác. Bada chỉ có 1 mình ông samsung nên ứng dụng không thể phong phú như Android được.
Cài ứng dụng trên Android dễ vô cùng, trẻ con cũng cài được nên các bác cứ cài thoải mái, không thích thì xóa đi. Không cần pảhii lăn tăn cái gì cài cái gì không cài. Chỉ việc vào market chọn cái mình thích, 1 touch là xong. Không cần phải cắm dây sync, hack, jairbreak lằng nhằng ( cái này là do dân mình khoái dùng vừng nên mới phải lằng nhằng) . Nếu so với Iphone thì cũng chỉ thua chút ít còn chắc chắn hơn hẳn Sym, WinMO. Win phone 7 thì mới ra, ít ứng dụng, giá đắt nên hiện tại cũng không so được với Android.
Chỉ lưu ý với bác là nếu mua thì chọn cái đt nào có màn to to ấy, cảm ứng điện dung đa điểm, Android 2.2 trở lên.
Chuẩn luôn bác !he he . Hàng hot Desire HD, Dell Venue. thừa mấy cái ở cửa hàng, bác nào đến lấy em nó về chơi tết đi :))

HangB2

Xe điện
em làm 1 phiếu cho ANDROID

phutrong

Xe hơi
chấm cho android bác ạh. Ngồi vọc mãi không hết

dpl

Xe lăn
hic , so sánh thế có quá lệch k ạ?
Android hơn rất nhiều mấy cái còn lại, Android thì fai đi so sánh với iOS của Apple, Windows Phone của Microsoft và Rim chạy trong các máy Blackberry
bada thì có lèo tèo vài con máy của samsung với doanh số quá bt -> các máy đạt doanh thu cao của samsung chạy Android
tg tự với nokia symbia ^3 -> nokia fai hợp tác với microsoft để phát triển các dòng máy nokia chạy hdh windows phone
e nghĩ nên đổi lại là sự so sánh WebOs của Hp (do Hp đã mua Palm) với bada, symbian^3
ngòai ô tô thì e đam mê công nghệ (hồi trc học công nghệ thông tin mà) nên xài all rùi ạ
nhg h già rùi nên chẳng thay đổi và vọc liên tục như trc nữa

Chỉnh sửa cuối: