Hệ điều hành cho điện thoại: Android, Samsung Bada hay Symbian^3 ?

brum*brum

Xe máy
Theo mọi người thì, nên sử dụng hệ điều hành nào cho điện thoại ? Android, Samsung Bada hay Symbian?

Cái nào dễ sử dụng, ít mắc lỗi nhất và sẽ có tương lai tương sáng \:D/

hoasuu88

Xe tăng
em thấy đây toàn là những dòng mới nên chưa thể nhận xét về lỗi được chỉ nói về tính năng
samsung thì nghe đã chán rồi
còn ăn roi thì đã khá nổi
Sym 3 thì được dùng nhiều do VN thích Nó kìa :D
em nghĩ là Sym vẫn có tương lai sáng nhất

sonducauto

Xe đạp
em thấy cụ đưa ra một chủ đề cực kỳ dễ cãi nhau...
Theo em là cứ theo nhu cầu cá nhân.
Iêm thấy Symbian 4 là hay nhứt... Nhiều ứng dụng hỗ trợ cho SMS và Bin :D
Thi thoảng có cả đèn pin! Good :x
@ sơ cua thêm một em android hay Wm để hỗ trợ công việc, lịch hẹn, backup contact hay xài 3g lúc bí bách là đại tiện.

freethinker

Xe tăng
Symbian chi nhớ được 20 số gọi đến chán lắm. Em đang tính mua con khác đây. Đang phân vân giữa wave 575 và LG optimus. Các bác có KN chia sẻ với.

hoasuu88

Xe tăng
Symbian chi nhớ được 20 số gọi đến chán lắm. Em đang tính mua con khác đây. Đang phân vân giữa wave 575 và LG optimus. Các bác có KN chia sẻ với.
samsung và LG pin ko tốt lắm
sao cụ ko thử HTC xem sao?

bvhadelpiero

Xe lăn
android h vẫn là đẳng cấp...cái nè có thương hiệu trên thế giới roài!

freethinker

Xe tăng
Em vừa làm con wave 575 rồi (4,4 củ - Hoàng Hà). Pin 1200 mha không bằng e72 (1500). Giao diện, ứng dụng bada thế hệ 2 gần giống iphone kích thước nhỏ hơn. Em chưa dùng androi nên không so sánh được. Em thấy thích hơn Nokia E72 nhiều có khi em cho con e72 về hưu. Theo quảng cáo miễn phí 2 triệu tiền phần mềm trong đó có vietmap bản quyền, lạc việt từ điển và vài thứ linh tinh khác nhưng trên application chưa cho down về. SS thông báo sau ngày 15/12 sẽ có hy vọng là đúng. Cụ nào biết application nào hay trên samsung apps cho em biết để tiêu 120K tiền khuyến mại với.

boeing-777

Xe máy
dễ sử dụng,ít lỗi :SYMBIAN,còn ANDROID : tươi sáng nhất ,vi SYM là HDH ra lâu rồi,nên có nhiều cải tiến,chạy ổn định,mỗi tội hơi nhàm chán vì model luôn thay dổi nhưng HDH vẫn thế,và 10 năm sau vẫn thế,còn ANDOID là HDH mới,còn đang trong quá trình Phát triển với nhiều ỨNG DỤNG FREE nhất ( nhiều UD nhất vẫn là WINDOW MOBILE ),còn BADA là HDH của SAMSAMSUNG tự PHÁT TRIỂN cho dòng máy SS như MEEGO của nokia vậy,>>>> TƯƠNG LAI vẫn là ADROID

drive

Xe đạp
Theo mình biết, thì cái LG nó có cái tiện mà cũng có cái bất lợi...
Cái tiện của nó là giao diện dễ nhìn, có nhiều ứng dụng và hợp với túi tiền của Teen tụi mình.
Nhưng mà cái bất lợi của nó là bộ nhớ tin nhắn của nó chã được bao nhiêu đâu, khi nó bắt đầu lưu vào thẻ sim thì bạn sẽ không gửi được tin nhắn nữa...Với lại nó đọc chương trình cũng hơi chậm...nên khi xài thì fãii có độ kiên nhẫn cao :|

bes

Xe lăn
Theo mọi người thì, nên sử dụng hệ điều hành nào cho điện thoại ? Android, Samsung Bada hay Symbian?

Cái nào dễ sử dụng, ít mắc lỗi nhất và sẽ có tương lai tương sáng \:D/
Cụ hỏi cụ thể cái máy nào hoặc đưa ra yêu cầu mọi người tư vấn cho 1 cái máy hợp lý.
Hỏi so sánh 4 hệ điều hành lại còn trên nền tảng phần cứng các máy khác nhau thì mông lung ngang luận văn tốt nghiệp công nghệ thông tin.
Thông thường điện thoại mọi người chỉ sử dụng trong thời gian ngắn thì quan tâm đến tương lai làm gì ạ.

bmw_M5

Xe hơi
mình mới đọc được tờ báo, androi là một trong nhung tính năng của tương lai á

mazspeed_han

Xe tải
Đúng là... h.h. Thằng quái nào mà chả được, miễn là mình thích thằng nào!

tqt77

Xe điện
Hiện nay Android chiếm hơn 30% số máy bán ra, Blackberry OS xếp thứ 2, IP OS thứ 3. còn Symbian có lẽ đang đi vào dĩ vãng, em chả thấy tương lai gì cả. Kho ứng dụng thì IP OS nhiều nhất, Android cũng xấp xỉ còn các HDH khác thì chắc kém nhiều lắm

Moment

Đi bộ
Sym 3 trải nghiểm cuộc sông đi các cụ

xe atila

Xe đạp
sam sung này giá bao nhiu zậy?...dưới 5tr k?

freethinker

Xe tăng
Em mang cái E72 của em lên tận 12B hai bà trưng và mấy em chân dài xác nhận là chỉ lưu được 20 số gọi đi/gọi đến/nhỡ. Em vào log setting đặt nhớ 30 ngày mà nó cũng chỉ nhớ có 20 số rồi hết. Em update lên firmware mới nhất của Nokia rồi.

Em thấy con SS 575 ngon, bổ, rẻ ạ. Màn hình sáng và rõ nhưng độ nét chưa = được iphone. Phần mềm rất dễ sử dụng và thân thiện, chất lượng nghe gọi tốt. Em chưa dùng nó bao giờ nhưng chả mất thời gian học nhiều. Cảm ứng đa điểm ngon lành. Anh HQ nói chung là cập nhật nhanh những gì mới. Em chả biết CPU gì nhưng vào mạng rất nhanh, chuyển đổi giữa các ứng dụng cũng nhanh hơn e72 nhiều. Phần ứng dung chắc không nhiều vì là hệ điều hành mới nhưng những thứ cơ bản nhất nó có rồi còn cho một loạt miễn phí.

Có mấy phàn nàn:
1. Một số điểm kém Symbian là khi có điện thoại gọi đến muốn lấy một contact ra không được vì vào contact thì chỉ hiện tên người không hiện số và nếu chạm vào đó thì lại gọi điện luôn cho người trong contact. Do đó khi muôn làm việc này thì phải dùng cuộc gọi lấy số điện thoại trong contact rồi gọi lại. E72 cho phép vào contact và lấy số. Cụ nào có cách nào tốt hơn khai hóa văn minh cho em.

2. Pin hơi yếu (1200 mha). Em nghĩ phải làm cỡ 1500 thì mới tạm ổn. Ngày nghe gọi nhiều chỉ 1 vạch vào cuối ngày. Dùng GPS chắc còn hao nhanh nữa.

3. Em nghĩ vớ vẩn nhất là quảng cáo đúng là hơi có dấu hiệu lừa đảo vì nói là có phần mềm bản quyền Vietmap, từ điển lạc việt v.v... miễn phí trị giá 2 củ nhưng khi hỏi thì những cái này chưa có vì đang làm việc với nhà phát triển ++++ khi nào trên app có thì sẽ cho các anh down về. Nó bảo em là 15/12 có nhưng hôm qua đính chính lại là tháng 1 chả biết nó có đính chính nữa không? Ở nước ngoài thế này là tèo rồi nhưng ở VN có lẽ chả sao.

Mặc dù có nhược điểm trên em nghĩ 575 đáng đồng tiền bát gạo, đặc biệt là điện thoại nhỏ, gọn và nhẹ bỏ túi quần không có cảm giác lủng lẳng. Em dự nó không phù hợp với cụ nào tay to vì bàn phím cảm ứng không to như Iphone.

drive

Xe đạp
Theo mình thì hệ điều hành của Sam Sung với LG cũng chỉ hơn kém nhau 1 chút thoy àkk...Còn cái hệ điều hành còn lại thì mình chưa xài qua nên không biết...Bạn thấy cái đt nào vừa túi tiền thì cứ mua xài đi bạn...trải nghiệm thữ r` rút kinh nghiệm lun ^^

xe atila

Xe đạp
dt mà vữa túi tiền thì tính năng k dc tốt..hix...zậy mới khó trãi nghiệm