[Funland] Hè đi Cô Tô hay Quan Lạn?

nvht

Xe điện

nvht

Xe điện

vuitinhhn

Xe tăng
Vâng, cụ đi Thanh Lân có ấn tượng mạnh gì về cảnh quan, ẩm thực không cụ?
Thanh Lân còn hoang xơ, du lịch chưa phát triển, nhà hàng, khách sạn ít lựa chọn. Thấy bảo có 6 khánh sạn + homestay. Quán ăn có 1-2 quán ở cầu cảng, ăn uống phải đặt trước nửa ngày để còn chuẩn bị. Bãi biển em ưng nhất là Ba Châu nhất là buổi sáng trước khi nắng lên. Cả nhà tắm nguyên 1 bãi biển, nước trong sạch, cát mịn, ko vỏ sò ốc, sóng ko quá to như Sầm Sơn.
Nhà nào có nhu cầu cần nơi yên tĩnh, cách xa cuộc sống thường nhật thì đến Thanh Lân(tất nhiên ko hy vọng dịch vụ 3-4-5* ở đây)

nvht

Xe điện
Thanh Lân còn hoang xơ, du lịch chưa phát triển, nhà hàng, khách sạn ít lựa chọn. Thấy bảo có 6 khánh sạn + homestay. Quán ăn có 1-2 quán ở cầu cảng, ăn uống phải đặt trước nửa ngày để còn chuẩn bị. Bãi biển em ưng nhất là Ba Châu nhất là buổi sáng trước khi nắng lên. Cả nhà tắm nguyên 1 bãi biển, nước trong sạch, cát mịn, ko vỏ sò ốc, sóng ko quá to như Sầm Sơn.
Nhà nào có nhu cầu cần nơi yên tĩnh, cách xa cuộc sống thường nhật thì đến Thanh Lân(tất nhiên ko hy vọng dịch vụ 3-4-5* ở đây)
Các bãi tắm năm nay đã có dịch vụ gì chưa cụ nhỉ (như khu tắm tráng hay quán giải khát chẳng hạn)

Các b khen mà ảnh trông chẳng hấp dẫn tý nào.
Cccm sợ say nên ra hiệu thuốc mua một combo tầm vài chục k uống đỡ gọi e huệ nhé, e mới đi Phú Quý chấp sóng cấp 4-5 luôn!

neukoyeuem

Xe đạp
Nhà e vừa có chuyến MC-QN về. Đường đi toàn CT nên khá nhanh và cảnh đẹp, cảng Ao Tiên mới to đẹp, có khu dịch vụ và gửi xe luôn tại cảng. Dịch vụ ăn nghỉ đi lại bên MC-QL giờ rất ổn (dù giá cả đắt hơn đất liền nhưng chấp nhận đc). Bãi biển cát trắng, sạch đẹp và rất an toàn cho trẻ con. Nói chung e nghĩ là một trong những chỗ ổn nhất miền Bắc để đi nghỉ dưỡng. Bonus các cụ mấy cái ảnh em tự sướng.

vuitinhhn

Xe tăng
Các bãi tắm năm nay đã có dịch vụ gì chưa cụ nhỉ (như khu tắm tráng hay quán giải khát chẳng hạn)
bãi Ba Châu có 1 quán nước, có 1 xích đu, tắm tráng 20k. Có cái dở ở chỗ này là ko có cây to gần biển, nắng lên ko biết trú ở đâu

Sắn phệ

Xe buýt
Theo kinh nghiệm 7 năm làm du lịch các tuyến đảo Quan Lạn- Minh Châu, Cô Tô- Thanh Lân của em thì cụ nên ưu tiên đi Cô Tô nếu thỏa mãn cả 2 điều này
1. Các thành viên không lo lắng với việc bị say sóng (tỷ lệ khách đi tàu bị say sóng khoảng 10-30% tùy loại tàu và thời tiết)
2. Có quỹ thời gian tối thiểu 3ngay2dem

Cụ mật thư cho em cái số ĐT . Em đang định đi kỳ nghỉ 2/9 không biết thời tiết hên xui thế nào.

acferraris_01

Xe hơi
Nhà em vừa có chuyến mc-ql về. Ra đảo nên đi nhiều chặng khá oải với hành lý, trẻ con. Xe để bãi ko mái che 3 ngày nắng lắm. Trên đảo thì e thích bãi Quan lạn hơn vì có sóng to hơn, bãi minh châu đẹp nhưng sóng lăn tăn phù hợp cho trẻ con hơn, có cái là có mấy thanh niên kinh doanh xe moto nước nó phóng ào ào ko thích lắm. Bãi biển cơ bản là sạch đẹp hơn đứt mấy bãi tắm sầm sơn, cửa lò, bãi cháy các kiểu. Dịch vụ trên đảo cũng ko có ji, giá hơi cao nhưng vì là ngoài đảo nên chấp nhận.

nvht

Xe điện
Cụ mật thư cho em cái số ĐT . Em đang định đi kỳ nghỉ 2/9 không biết thời tiết hên xui thế nào.
Mấy năm nay em theo dõi thì mùng 2/9 hay có mưa rào khoảng 1 tiếng mỗi ngày cụ ah. Tuy nhiên không bị cấm tàu hay lạnh đến mức không tắm được

nvht

Xe điện
Nhà em vừa có chuyến mc-ql về. Ra đảo nên đi nhiều chặng khá oải với hành lý, trẻ con. Xe để bãi ko mái che 3 ngày nắng lắm. Trên đảo thì e thích bãi Quan lạn hơn vì có sóng to hơn, bãi minh châu đẹp nhưng sóng lăn tăn phù hợp cho trẻ con hơn, có cái là có mấy thanh niên kinh doanh xe moto nước nó phóng ào ào ko thích lắm. Bãi biển cơ bản là sạch đẹp hơn đứt mấy bãi tắm sầm sơn, cửa lò, bãi cháy các kiểu. Dịch vụ trên đảo cũng ko có ji, giá hơi cao nhưng vì là ngoài đảo nên chấp nhận.
Ẩm thực (món ăn, đồ uống) trên đảo có gây ấn tượng gì cho cụ không hả cụ?

nvht

Xe điện
bãi Ba Châu có 1 quán nước, có 1 xích đu, tắm tráng 20k. Có cái dở ở chỗ này là ko có cây to gần biển, nắng lên ko biết trú ở đâu
Có vẻ ngoài bãi tắm vẫn chưa được kéo điện lưới ra đúng không cụ?

nicholas1618

Xe điện
Nhà e vừa có chuyến MC-QN về. Đường đi toàn CT nên khá nhanh và cảnh đẹp, cảng Ao Tiên mới to đẹp, có khu dịch vụ và gửi xe luôn tại cảng. Dịch vụ ăn nghỉ đi lại bên MC-QL giờ rất ổn (dù giá cả đắt hơn đất liền nhưng chấp nhận đc). Bãi biển cát trắng, sạch đẹp và rất an toàn cho trẻ con. Nói chung e nghĩ là một trong những chỗ ổn nhất miền Bắc để đi nghỉ dưỡng. Bonus các cụ mấy cái ảnh em tự sướng.

Cụ ở Minh Châu là chính hay Quan Lạn? Em xin thông tin chỗ ăn nghỉ.

mong coc

Xe hơi
Chả là hè này nhà em định cho trẻ con đi biển. Em đang cân nhắc Cô Tô hay Quan Lạn, vậy xin ý kiến đánh giá của cccm. Xin cảm ơn
e đã từng đi cách đây 10 năm, điện đóm kém
nhưng dc cái ăn trứng trên đảo rất thơm và ngon, muỗi cũng to như con ruồi

neukoyeuem

Xe đạp
Cụ ở Minh Châu là chính hay Quan Lạn? Em xin thông tin chỗ ăn nghỉ.
Nếu cụ đi có trẻ con thì nên ở MC vì ra bãi biển gần hơn và cũng an toàn hơn (sóng nhỏ, bãi thoải, mỗi tội e cũng ko thích vụ cano nước sát chỗ tắm) Ở thì nhiều từ nhà nghỉ đến KS đều có, em book phòng ở MC pearl Spa&Resort nghe dân đảo nói cũng là một trong vài cái ngon nhất đảo, ăn thì xung quanh ks nhiều nhà hàng cụ cứ vào check menu thôi, cũng niêm yết đúng giá, nói chung cao hơn đất liền nhưng cũng ko bị chặt chém, đồ ăn cũng khá tươi ngon. Đi chơi các điểm hoặc xuống QL thì thuê xe máy hoặc xe điện (1m5/xe một tour tất cả các chỗ). Quanh quanh gần HN thì e nghĩ đi cô tô hay MC-QL là ổn nhất so với các biển trong bờ.