[Funland] Hè đến bàn chuyện học bơi, bể bơi

Hulk

Xe tăng
Thằng cu 5 tuổi nhà em dát nước và lạ người. Năm nay em cho nó đi học bơi, may qua lúc cho vào học bể La Thành lại không qua mấy bạn ngồi ngoài bàn nhận mà đc giới thiệu 1 cô khác. Cô nhiệt tình toàn 1 trò 1 thầy cả tiếng nên em thấy ổn áp. Cụ gần khu vực đó thì em cho số ll thử xem. Trẻ con nên cho học kỹ năng sống, kể cả chúng nó đi du lịch tham quan cùng trường lớp mình cung yên tâm hơn. Em 2 đứa đều cho đi bơi từ 5 -6 tuổi hết.
Cụ cho em xin số cô giáo với. Con nhóc nhà em thích học cô hơn thày vì thày hay mắng và chê.

6V4 PRADO

Xe điện
Năm ngoái 2 bố con nhà cháu vẫn bơi ở bể bơi Sun (khu nhà CC Sun ở Nguyễn Khoái). Bể này chiều dài 70m người bơi cũng vắng vì giá hơi chát chút. Năm nay ô con thi ĐH nên vẫn chưa bơi đc buổi nào, chờ ô con thi xong nhà cháu mua vé tháng cho rẻ.
Ô con nhà cháu bơi năm ngoái, nó cao gần 1m8 chân tay lều ngều nên bơi khá nhanh :
Bể đấy giá như nào vậy cụ?

Kitcat

Xe container
Trên này có Cụ menhung11 dạy bơi đến khi biết bơi thì thôi, nên ko có chuyện học hết khoá mà ko bít bơi Cụ nhé! Cụ có thể vào tu vấn cho các Cụ để các Cụ yên tâm
Phải hỏi lại định nghĩa biết bơi là gì? Như t cháu e năm đầu đeo phao v bơi e vẫn cho chưa biết bơi. Chuẩn luôn. Hiện tại chưa dám nhảy tùm từ trên bờ xuống, chưa bơi đc 10 vòng bể k phao vẫn là k biết bơi. Có chỗ 14 trịnh hoài đức cũng tốt đấy, xin học thầy nhẹ nhàng hơn cô béo hay mắng xoe xóe @@

namson229

Xe điện
nhà e cu lớn 8 tuổi, giờ vẫn sợ nước, xuống bể le ve ở gần, nước đến bụng, ko dám ngụp lặn như trẻ khác, thằng e dạn hơn....ko biết học bơi dc ko?

rongnho

Xe tăng
Biết cách dạy thì 3 buổi lag biết bơi nếu từ 6 7 tuổi. Con em 5 tuổi em dạy 5 buổi là bơi ổn. Vợ em trc khi cưới ko biết bơi, em dạy cho 2 buổi bơi dc luôn.

vnhn

Xe tăng
14 Trịnh Hoài Đức đăng ký chỗ nào các cụ ơi? Ở đấy có bể bơi ạ?

Kitcat

Xe container
Biết cách dạy thì 3 buổi lag biết bơi nếu từ 6 7 tuổi. Con em 5 tuổi em dạy 5 buổi là bơi ổn. Vợ em trc khi cưới ko biết bơi, em dạy cho 2 buổi bơi dc luôn.
Rất nh ng nghĩ nhỏ học bơi dễ thực tế không thế. Gặp May đc đứa bạo nc thì dễ. Đầy ng 30 tuổi học bơi 3 ngày là cơ bản ngó ngoáy đf tới cuối bể. Thực ra lớn tầm cuối c1 đổ lên học nó nhớ lâu, dễ bảo. Gan thận trẻ em còn kém mà nh nhà mang con 1-5 tuổi ra bể nhìn xót. Có bà con mới đi chưa vững mà tuần mấy b em đưa cháu ra bể cũng thấy c ta cho con vầy nc. Bể thì nồng nặc thuốc tẩy và có thể là nc đái nữa :(
Như t cháu e là học quá sớm, e cũng gàn r mà ham vui thích cho nó đi tập cùng đợt nên lão ý cứ cố cho đi.

accord1992

Xe tăng
thớt này nghiêm túc nhỉ

congthuong

Xe điện
Bẩm các cụ các mợ, hè đến rồi, em cũng muốn cho các cháu nhà em ( đứa 4 tuổi, đứa 7 tuổi) đi học bơi mà lượn Google thấy học phí khoảng 2.5 củ/ khóa, nhưng thường địa điểm bơi ở các bể cố định ( nhiều khi bất tiện hoặc không như ý).
Vậy em làm bài này xin cccm chia sẻ thông tin về bể bơi tốt, thầy/ cô dạy bơi tốt ở HN và những điều cần lưu ý khi cho các con học bơi ạ. Em xin cảm ơn :D
Cụ qua ks Bảo Sơn, tìm lớp cô Như Ý, thầy Dũng mà học.

rongnho

Xe tăng
Rất nh ng nghĩ nhỏ học bơi dễ thực tế không thế. Gặp May đc đứa bạo nc thì dễ. Đầy ng 30 tuổi học bơi 3 ngày là cơ bản ngó ngoáy đf tới cuối bể. Thực ra lớn tầm cuối c1 đổ lên học nó nhớ lâu, dễ bảo. Gan thận trẻ em còn kém mà nh nhà mang con 1-5 tuổi ra bể nhìn xót. Có bà con mới đi chưa vững mà tuần mấy b em đưa cháu ra bể cũng thấy c ta cho con vầy nc. Bể thì nồng nặc thuốc tẩy và có thể là nc đái nữa :(
Như t cháu e là học quá sớm, e cũng gàn r mà ham vui thích cho nó đi tập cùng đợt nên lão ý cứ cố cho đi.
Cho tiếp cận nước đúng cách thì trẻ ko sợ đâu cụ ạ, phương pháp hết.

Kitcat

Xe container
Cho tiếp cận nước đúng cách thì trẻ ko sợ đâu cụ ạ, phương pháp hết.
Cha mẹ sinh con trời sinh tính cụ nha.
Có đứa ra biển nhìn thấy cát lao xuống nghịch thằng cháu e sợ cát khóc thét :))
Cháu e có đứa ngã 1 lần là sau sợ chỉ ngồi trên giường khóc, có đứa ngã nhiều đầu u 1 cục k lặn đc nữa nhưng vẫn k biết sợ 1 cái gì cả.
Qua tay cụ chắc chắn ít trẻ con bơi hơn qua tay e đấy

RONGHT

Xe buýt
Ku nhà e 4t, vừa đi học theo thầy được 1 buổi. Chỉ hy vọng biết bơi chứ chưa cần bơi đẹp.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ các mợ, hè đến rồi, em cũng muốn cho các cháu nhà em ( đứa 4 tuổi, đứa 7 tuổi) đi học bơi mà lượn Google thấy học phí khoảng 2.5 củ/ khóa, nhưng thường địa điểm bơi ở các bể cố định ( nhiều khi bất tiện hoặc không như ý).
Vậy em làm bài này xin cccm chia sẻ thông tin về bể bơi tốt, thầy/ cô dạy bơi tốt ở HN và những điều cần lưu ý khi cho các con học bơi ạ. Em xin cảm ơn :D
Em thuê thầy kèm riêng là 300k/ buổi. Thầy đến bể bơi chung cư. Giờ con em bơi tốt rồi cả 4 kiểu: ếch, ngửa, sải & bướm.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thuê thầy kèm riêng là 300k/ buổi. Thầy đến bể bơi chung cư. Giờ con em bơi tốt rồi cả 4 kiểu: ếch, ngửa, sải & bướm.
cụ thuê bao nhiêu buổi ạ,bơi ếch thì nhanh chứ bơi sải và bướm đúng kỹ thuật khó đấy cụ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
cụ thuê bao nhiêu buổi ạ,bơi ếch thì nhanh chứ bơi sải và bướm đúng kỹ thuật khó đấy cụ.
Trước thì tuần 2 buổi, sau biết bơi rồi thì tuần 1 buổi để hoàn thiện kỹ thuật. Thầy giỏi thì chỉ 1 tháng là đã bơi được.
Em làm nghề sông nước nên F1 nhà e bé tẹo là đã đi bể bơi, 5 tuổi đã bơi cơ bản. Bơi lội là một trong những kỹ năng cơ bản ai cũng nên biết.
Năm nào em cũng cho F1 đi biển lướt sóng cả tuần.
MUINE_FEB_2020 (97).JPG

Chỉnh sửa cuối:

RONGHT

Xe buýt
Cũng không hẳn là ham vui đâu cụ. Xem các vụ trẻ đuối nước thương tâm lắm. E hay về quê nhiều sông nước nên phải cho con đi học bơi từ nhỏ. Mà ku nhà e cũng thích nước thật.

thungkhe

Xe điện
Năm ngoái có thớt về bơi và tranh luận nảy lửa về bơi việt dã thì áp dụng kiểu bơi nào và có 2 luồng là BƠI TRƯỜN SẤP và BƠI ẾCH. Em cũng phải mày mò thử thì rút ra là cả 2 đều đúng. Nhưng khác biệt ở chỗ: Bơi ếch 75% dùng phát động lực ở chân, còn trườn sấp 85% ở tay. Và cả 2 đều dùng bơi việt dã được.
F1 nhà E dạy Nó bơi lúc 4 tuổi, qua khoảng 300 buổi nghịch nước thì 6 tuổi bơi chó được 10m. Nghe các cụ nói về f1 mà ngưỡng mộ quá. Bởi trẻ tuổi này ép nó động tác rất khó.

Cụ siêu thế, em chưa biết bơi. Định đi học nhưng dừ rồi xấu hổ, chưa quyết tâm được :D
E gần hồ Linh Đàm cụ ạ , vụ hè nào e cũng cho mặc áo phao , rồi e cho ôm cái săm đẩy ra ngoài 8-}, các bạn bì bõm ít ngày quen quen thấy tự tin , rồi bỏ áo phao ôm săm bơi , giờ quen rồi lặn ngụp như đúng rồi cụ ạ :))