[Funland] Hãy nói những điều bạn cần, tôi sẽ cho những điều bạn thiếu

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Mợ bảo em "đừng làm" thì em theo ý mợ ợ!
Dưng mà cái màu đỏ trên thì em thấy nó rất lý thuyết, chả đúng với thực tế tẹo nào......
Mợ nói cái gì thực thế hơn cho em nghe được không?
Em ví dụ luôn. Cuộc sống của cụ từ nhỏ tới lớn em ko bàn, nhưng khi trưởng thành cụ sống 1 mình được thoải mái tự to tự tại làm gì thì làm không ai cấm không ai để ý . Nhưng số phận đã ban tặng cho cụ một người phụ nữ làm thay đổi cuộc đời của Cụ và Gấu cụ bây giờ
Chị ấy cũng muốn tự ro không phải quan tâm đến nhiều thứ đau đầu làm gì đúng không ạ?
Khi cụ có gấu rồi nhận được tình cảm của Gấu tức là Gấu đã phải hy sinh rất nhiều tự ro, tuổi thanh xuân, làm dâu trăm họ khó lắm ai cũng nhìn vào soi mói thế nọ thế kia đổi lại Gấu nhận được sự quan tâm và yêu thương của Cụ ....

Tóm lại:
Cụ cho gấu của mình sự yêu thương chăm sóc ( Cụ và Gấu được hạnh phúc và cùng tận hưởng niềm vui ấy )
Gấu đón nhận với 1 tâm trạng hạnh phúc
Cụ công khai bồ nhí với mọi người và trước mặt Gấu ( cụ được bồ nhí nhưng cụ sẽ mất đi hạnh phúc gia đình Gấu và những đứa con )
Đó không phải là sự lý thuyết mà là thực tế. những gì cụ có bây giờ đó là nhân quả quả kiếp trước ( đời cha ăn mặn đời con khát nước )
Đó là sự luân hồi của sự sống và nó tồn tại song song với chúng ta.
Cụ đang rất đói có người cho cụ chén cơm, cụ có nhận không ?
Cụ được uống rượu bia thả thê say bí tỷ xuốt ngày đêm cụ được gì ? cụ được thỏa mãn sở thích của cụ nhưng cụ quên rằng có người đang mong ngóng cụ về ăn cơm tối hàng ngày, quây quần vui vẻ . Để 1 ngày sức chựu đựng không thể nén lại được nữa tất cả cụ có được là mất đi gia đình hạnh phúc, con cái xa lánh ghét bỏ, thậm tệ hơn là sự bất hiếu cha con giết nhau đến lúc muốn hối cũng không còn kịp nữa ....

Như vậy đã đủ thiết thực và thỏa mãn điều cụ mong muốn chưa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

Hamvui001

Xe buýt
Mợ Nữ Hổ Chúa cứ như Psychologist ý nhỉ !
Em giờ đang gặp khó khăn về công việc gần đây em thấy bế tắc quá, mợ cho em lời khuyên nào không ?

Habuon89

Xe buýt
Cụ ơi cháu đã:ngửa,nhìn,ngắm,nghĩ từ sáng tới giờ với đôi bàn tay mà chỉ thấy nó nhiều gân xanh vì sức khỏe yếu kém thôi,cháu chưa thấy việc.

White Dragon

Xe tăng
Em ví dụ luôn. Cuộc sống của cụ từ nhỏ tới lớn em ko bàn, nhưng khi trưởng thành cụ sống 1 mình được thoải mái tự to tự tại làm gì thì làm không ai cấm không ai để ý . Nhưng số phận đã ban tặng cho cụ một người phụ nữ làm thay đổi cuộc đời của Cụ và Gấu cụ bây giờ
Chị ấy cũng muốn tự ro không phải quan tâm đến nhiều thứ đau đầu làm gì đúng không ạ?
Khi cụ có gấu rồi nhận được tình cảm của Gấu tức là Gấu đã phải hy sinh rất nhiều tự ro, tuổi thanh xuân, làm dâu trăm họ khó lắm ai cũng nhìn vào soi mói thế nọ thế kia đổi lại Gấu nhận được sự quan tâm và yêu thương của Cụ ....

Tóm lại:
Cụ cho gấu của mình sự yêu thương chăm sóc ( Cụ và Gấu được hạnh phúc và cùng tận hưởng niềm vui ấy )
Gấu đón nhận với 1 tâm trạng hạnh phúc
Cụ công khai bồ nhí với mọi người và trước mặt Gấu ( cụ được bồ nhí nhưng cụ sẽ mất đi hạnh phúc gia đình Gấu và những đứa con )
Đó không phải là sự lý thuyết mà là thực tế. những gì cụ có bây giờ đó là nhân quả quả kiếp trước ( đời cha ăn mặn đời con khát nước )
Đó là sự luân hồi của sự sống và nó tồn tại song song với chúng ta.
Cụ đang rất đói có người cho cụ chén cơm, cụ có nhận không ?
Cụ được uống rượu bia thả thê say bí tỷ xuốt ngày đêm cụ được gì ? cụ được thỏa mãn sở thích của cụ nhưng cụ quên rằng có người đang mong ngóng cụ về ăn cơm tối hàng ngày, quây quần vui vẻ . Để 1 ngày sức chựu đựng không thể nén lại được nữa tất cả cụ có được là mất đi gia đình hạnh phúc, con cái xa lánh ghét bỏ, thậm tệ hơn là sự bất hiếu cha con giết nhau đến lúc muốn hối cũng không còn kịp nữa ....

Như vậy đã đủ thiết thực và thỏa mãn điều cụ mong muốn chưa ạ ?
Tiêu đề của mợ là : “Hãy nói những điều bạn cần, tôi sẽ cho những điều bạn thiếu “ nên em mới đưa ra một cái ví dụ đấy với mong muốn mợ cho em cái thiếu của em.
Nhưng mà cái mợ giải thích nó chỉ xoay quanh mấy cái “nhân quả kiếp trước”, “đời cha ăn mặn đời con khát nước”, “sự luân hồi”, “số phận đã ban tặng”…..

Quay trở lại ví dụ này:
1. Mợ nói “số phận đã ban tặng cho cụ” cá nhân em thấy không đúng? Cái em có được là do thành quả lao động của em, là do sự cố gắng của em chứ không phải số phận. Chẳng nhẽ có số lấy được vợ hiền thì cứ đợi là nó đến sao???????????????

2. Mợ nói “ những gì cụ có bây giờ là nhân quả của kiếp trước”, “đó là sự luân hồi” cá nhân em thấy cũng không đúng: Những gì em có bây giờ là do sự cố gắng, phấn đấu của em. Em không thể đợi mà có được.

3. Nếu mợ nói: “Gieo hành động gặt hái thói quen, gieo thói quen gặt hái tính cách và giao tính cách gặt hái số phận” thì em còn thấy đúng vì số phận của ta là do hành động của mỗi chúng ta tạo ra. Chứ mợ cứ nói đến luân hồi, kiếp trước thì em không thỏa mãn với lý giải của mợ rùi. :D

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Mợ Nữ Hổ Chúa cứ như Psychologist ý nhỉ !
Em giờ đang gặp khó khăn về công việc gần đây em thấy bế tắc quá, mợ cho em lời khuyên nào không ?
Cụ bế tắc vấn đề gì ? công việc ít, không có việc hay trên bảo dưới không nghe ....tinh thần chán nản ?
Cụ ơi cháu đã:ngửa,nhìn,ngắm,nghĩ từ sáng tới giờ với đôi bàn tay mà chỉ thấy nó nhiều gân xanh vì sức khỏe yếu kém thôi,cháu chưa thấy việc.
Tại sao lại có câu còn người còn của còn đôi bàn tay là làm được tất cả ?
Cụ thử nghĩ xâu xa 1 chút đừng nhìn vào thực tại và nhìn một chách trần tục
Khả năng bạn làm được gì từ đôi bàn tay ấy ? tất cả do khối óc điều khiển đôi tay của bạn . Óc chỉ cái tay phải làm, cái chân phải đi, cái mắt phải nhìn, cái miệng phải ăn và cái lưỡi phải nói, caí tai phải nghe..... tại sao em nói cụ nhắm mắt lại nghĩ về đôi tay có thể làm gì?
Cụ đang học gì , đa học gì và đang làm gì và cụ muốn làm gì nhất, sở trường là gì ( nghiêm túc nhé )

Chỉnh sửa cuối:

Habuon89

Xe buýt
Cụ bế tắc vấn đề gì ? công việc ít, không có việc hay trên bảo dưới không nghe ....tinh thần chán nản ?

Tại sao lại có câu còn người còn của còn đôi bàn tay là làm được tất cả ?
Cụ thử nghĩ xâu xa 1 chút đừng nhìn vào thực tại và nhìn một chách trần tục
Khả năng bạn làm được gì từ đôi bàn tay ấy ? tất cả do khối óc điều khiển đôi tay của bạn . Óc chỉ cái tay phải làm cái chân phải đi cái
mắt phải nhìn cái miệng phải ăn và cái lưỡi phải nói caí tai phải nghe..... tại sao em nói cụ nhắm mắt lại nghĩ về đôi tay có thể làm gì?
Cụ đang học gì , đa học gì và đang làm gì và cụ muốn làm gì nhất, sở trường là gì ( nghiêm túc nhé )
Vâng,giờ em sẽ:nhìn,nhắm,nghĩ nghiêm túc ạ!

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Chính cụ đã trả lời cho những vấn đề của cụ đó thôi
thứ 1. Cụ có phước nên gặp được vợ hiền con ngoan ( tại sao có người chỉ gặp được 1 người đanh đá như sư tử động cái là chửi rủa gào thét như dân chợ búa làm chồng xấu hổ trước bàn dân thiên hạ )
thứ 2. Cụ phải cố gắng và phấn đấu thì cụ mấy có thành quả đó ( không cố gắng thì tất nhiên hậu quả của cụ thê thảm rồi )
thứ 3. Nếu cụ chỉ ngồi nhà và không làm gì thì số phận của cụ chỉ là sự chết dần chết mòn theo thời gian không có gì cả. Cụ lao vào làm lao đi tìm kiếm điều cụ muốn , cụ có tất cả tiền tài địa vụ danh vọng
Không có ngọn núi nào dành cho những kẻ lười biếng ...ok
Tiêu đề của mợ là : “Hãy nói những điều bạn cần, tôi sẽ cho những điều bạn thiếu “ nên em mới đưa ra một cái ví dụ đấy với mong muốn mợ cho em cái thiếu của em.
Nhưng mà cái mợ giải thích nó chỉ xoay quanh mấy cái “nhân quả kiếp trước”, “đời cha ăn mặn đời con khát nước”, “sự luân hồi”, “số phận đã ban tặng”…..

Quay trở lại ví dụ này:
1. Mợ nói “số phận đã ban tặng cho cụ” cá nhân em thấy không đúng? Cái em có được là do thành quả lao động của em, là do sự cố gắng của em chứ không phải số phận. Chẳng nhẽ có số lấy được vợ hiền thì cứ đợi là nó đến sao???????????????

2. Mợ nói “ những gì cụ có bây giờ là nhân quả của kiếp trước”, “đó là sự luân hồi” cá nhân em thấy cũng không đúng: Những gì em có bây giờ là do sự cố gắng, phấn đấu của em. Em không thể đợi mà có được.

3. Nếu mợ nói: “Gieo hành động gặt hái thói quen, gieo thói quen gặt hái tính cách và giao tính cách gặt hái số phận” thì em còn thấy đúng vì số phận của ta là do hành động của mỗi chúng ta tạo ra. Chứ mợ cứ nói đến luân hồi, kiếp trước thì em không thỏa mãn với lý giải của mợ rùi. :D

Hamvui001

Xe buýt
Công việc ít mợ ạ, khách hàng thì nợ tiền không chịu trả...hic...toàn đi đòi nợ thôi, dạo này chả có việc mới, mệt mỏi quá mợ ạ.

White Dragon

Xe tăng
Chính cụ đã trả lời cho những vấn đề của cụ đó thôi
thứ 1. Cụ có phước nên gặp được vợ hiền con ngoan ( tại sao có người chỉ gặp được 1 người đanh đá như sư tử động cái là chửi rủa gào thét như dân chợ búa làm chồng xấu hổ trước bàn dân thiên hạ )
thứ 2. Cụ phải cố gắng và phấn đấu thì cụ mấy có thành quả đó ( không cố gắng thì tất nhiên hậu quả của cụ thê thảm rồi )
thứ 3. Nếu cụ chỉ ngồi nhà và không làm gì thì số phận của cụ chỉ là sự chết dần chết mòn theo thời gian không có gì cả. Cụ lao vào làm lao đi tìm kiếm điều cụ muốn , cụ có tất cả tiền tài địa vụ danh vọng
Không có ngọn núi nào dành cho những kẻ lười biếng ...ok
Cái đỏ đỏ thì tư tưởng của mợ vẫn nặng theo phật giáo mất rùi (em không có ý che bai gì phạt giáo nhá). Cái đấy là do em lựa chọn chứ ko phải có phước.
Còn cái xanh xanh thì mợ lại định bảo đấy do số chứ gì? Em nghĩ cái đấy là do không có được sự tìm hiểu và lựa chọn đúng từ đầu.
Túm lại, em thấy kết quả mình có được và số phận của mình sẽ do chính mình tạo ra mới đúng. OK?

thanhtung19

Xe tải
Các cụ mợ chỉ bảo hộ em xem em phải làm gì bây giờ?

Tình hình là thế này, hôm rồi em vào SG chơi, bạn gái em lại có cô bạn học cấp 3 cùng ở trong đó, nhờ em chuyển cho cô bạn kia 1 món quà. cô bạn kia thì em cũng gặp vài lần ở ngoài HN rồi nhưng cũng ít nói chuyện nên không có ấn tượng gì lắm. vậy mà hôm gặp trong SG, chỉ sau 1 buổi cafe mà em lâng lâng. khó tả quá. có lẽ em bị say nắng cô bạn kia mất rồi. cô bé ý không xinh lắm nhưng rất duyên. cười cực tươi, nói chuyện lại vui vẻ, nhiệt tình đưa em đi dạo trong SG mặc dù ks em ở quận 1, cô ý lại ở Gò Vấp. Giờ về đến HN mà em vẫn bay bay. Em biết là em và cô ý không bao giờ có thể thành đôi được vì cô ý và bạn gái em là bạn rất thân, thêm nữa cô bé ý lại ở SG. Thế mà giờ em lại cứ liên tục nghĩ đến cô bé kia. các cụ bảo em phải làm thế nào bây giờ. em thấy khó chịu quá ợ. các cụ mợ tư vấn giúp em với. vodka đợi các cụ!@-)

ảnh em không up được nên để tạm trên avt. cô bé đó mặc áo đỏ, bạn gái em mặc áo chấm bi ý các cụ mợ ạ

Chỉnh sửa cuối:

CongNISSAN

Xe tăng
thôi kô nghĩ đến cô ấy nữa, treo ảnh n.y mình khắp nhà và lượn lờ chém gió trên OF nhiều hơn nữa thì có khi chỉ 1 ngày là cụ khỏi cảm nắng ngay ;))

thanhtung19

Xe tải
thôi kô nghĩ đến cô ấy nữa, treo ảnh n.y mình khắp nhà và lượn lờ chém gió trên OF nhiều hơn nữa thì có khi chỉ 1 ngày là cụ khỏi cảm nắng ngay ;))
em cố không nghĩ đến mà tự dưng lại nghĩ đến cụ ạ. OF thì ngày nào em cũng lượn nhiều lắm. em mong thoát khỏi tình trạng này quá. haiz. cảm ơn cụ

NghiaRex

Xe điện
Em chạ tin, có ảnh thì em mới bóng bàn được! ;))

laceti.se

Xe buýt
Thấy lạ lạ thì say say thôi cụ ơi. Mai cụ đi Huế hoặc Đà Nẵng rồi cụ lại cũng tây tây như thế mà. Vài hôm hết ngay

meoluoi_ftu

Xe máy
Cụ chủ thớt này dễ bị say nắng nhỉ? Thực ra tại vì ở một vùng đất xa lạ, tự nhiên có người quan tâm nên cảm giác say nắng là chuyện thường. Cụ cứ để im, ko nhúc nhích, ko làm gì cả, ko liên lạc à ơi gì với bé kia nhé, tự khắc 1-2 tháng sau quên tiệt nhau ngay. Em đây có gia đình rồi mà cũng có khi còn bị thế nữa là cụ. Nhưng yên tâm, say nắng rồi qua ngay thôi, qua vụ này rồi thì sau này cụ sẽ ko còn dễ bị say nắng như lần đó nữa đâu.

sansan2908

Xe hơi
biết khôg thành đôi được thì còn lăn tăn gì hả cụ? khó chịu thì để xem 1 tuần hay 1 tháng nữa có còn khó chịu k? nếu khó chịu mãi thì cụ chịu khó vào đó mà cưa cô ý hoặc cố để thành đôi chứ biết sao bây h? chưa cưới cố mà chọn lựa cho kỹ

vitara29u

Xe hơi
Theo tiếng gọi com TIM bác ơi, Đời là mấy đâu cơ chứ !

yourdalink

Xe container
Thi thoảng say nắng cho nó thay đổi không khí, cs cũng lãng mạn hơn cụ ạ. Có điều đừng làm gì có lỗi là đc rồi :)

Thiepk32

Xe tăng
Tình hình là thế này, hôm rồi em vào SG chơi, bạn gái em lại có cô bạn học cấp 3 cùng ở trong đó, nhờ em chuyển cho cô bạn kia 1 món quà. cô bạn kia thì em cũng gặp vài lần ở ngoài HN rồi nhưng cũng ít nói chuyện nên không có ấn tượng gì lắm. vậy mà hôm gặp trong SG, chỉ sau 1 buổi cafe mà em lâng lâng. khó tả quá. có lẽ em bị say nắng cô bạn kia mất rồi. cô bé ý không xinh lắm nhưng rất duyên. cười cực tươi, nói chuyện lại vui vẻ, nhiệt tình đưa em đi dạo trong SG mặc dù ks em ở quận 1, cô ý lại ở Gò Vấp. Giờ về đến HN mà em vẫn bay bay. Em biết là em và cô ý không bao giờ có thể thành đôi được vì cô ý và bạn gái em là bạn rất thân, thêm nữa cô bé ý lại ở SG. Thế mà giờ em lại cứ liên tục nghĩ đến cô bé kia. các cụ bảo em phải làm thế nào bây giờ. em thấy khó chịu quá ợ. các cụ mợ tư vấn giúp em với. vodka đợi các cụ!@-)
cụ cứ mời em rượu hàng ngày mấy ngày say khướt chắc cũng đỡ nguôi ngoai.