Hãy kéo giá xe ô tô ở Việt Nam xuống mặt đất !!!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì ko nghĩ như vậy. Giá bên Mẽo có rùi, thích cụ ra showroom đặt, họ sẽ cộng các khoản thuế mà, ship xe về cho cụ. Rõ ràng luôn, vì trước ông anh em mua rx 350, ông còn biết rõ giá về Vn bao nhiêu mà. Chặt chém niềm tin :))
Bác biết tại sao nếu cũng xe đó mà Toy VN nhập về sẽ rẻ hơn k? :))

coolpix8700

Xe ngựa
quangdevil nói:
Sắp rồi các cụ. 2020 hay 2018 gì đó. E nghe nói thuế xe là 0% lúc đó nhập xe ở thái về. Tha hồ xe rẻ đẹp để đi ợ
cụ cứ mơ tiếp đi, em hóng theo :D
Bác thử thống kê 1 cái ô tô để chạy ở VN mình phải đóng bao nhiêu loại thuế. Thuế họ đang hô sẽ giảm chỉ mỗi là thuế nhập khẩu. Giảm thuế nhập khẩu họ tăng thuế khác...

ubisapro

Xe trâu
Bác thử thống kê 1 cái ô tô để chạy ở VN mình phải đóng bao nhiêu loại thuế. Thuế họ đang hô sẽ giảm chỉ mỗi là thuế nhập khẩu. Giảm thuế nhập khẩu họ tăng thuế khác...
Thì em cứ bảo cụ ý mơ đi, em hóng thui mà :D Chứ em chẳng có niềm tin vào việc giảm thuế nhập về 0%. Lúc đó lại ra thêm tiền làm biển 100 củ.... thì cũng vẫn rứa, cụ nhể :))

coolpix8700

Xe ngựa
Cái chính là VN mình đất chật, người đông mà vẫn còn nghèo. Chỉ có từng ấy đường, mỗi năm chỉ tăng lên được từ từ thì xe cộ cũng chỉ tăng từ từ thì ai có xe cũng mang được ra đường mà chạy, còn nhà nhà đều có xe thì với khả năng hiện có của mình, sẽ chẳng ai nhích được, không kể chỉ trong thành phố mà về nông thôn cũng sẽ như vậy!

Cut Kit@

Xe tải
E hóng ạ, nhưng e cũng sợ bác Thăng lại chóng mặt vì tắc đường.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Kéo cái nọ lại nâng cái kia lên, kéo làm gì :D

victorP

Xe hơi
Các cụ cứ ngồi đó mà mơ thuế 0% giá xe giảm cái rầm. Em dự cùng lằm là giảm được 5-10% so với giá hiện tại, cộng với tiền Việt mất giá -> không giảm =))
Khi nào mà tư duy xây đường xá bé tẹo dành cho xe máy chạy còn hiện hữu, khi nào mà còn mấy cái biển đường cấm oto, chỉ cho xe máy chạy còn cắm ở ngay giữa trung tâm thành phố thì VN ta còn xa mới khuyến khích 4b được các cụ ợ.

ubisapro

Xe trâu
Các cụ cứ ngồi đó mà mơ thuế 0% giá xe giảm cái rầm. Em dự cùng lằm là giảm được 5-10% so với giá hiện tại, cộng với tiền Việt mất giá -> không giảm =))
Khi nào mà tư duy xây đường xá bé tẹo dành cho xe máy chạy còn hiện hữu, khi nào mà còn mấy cái biển đường cấm oto, chỉ cho xe máy chạy còn cắm ở ngay giữa trung tâm thành phố thì VN ta còn xa mới khuyến khích 4b được các cụ ợ.
Cái này cụ nói cũng hợp lý. Xác định đi ô tô thì phải đi sớm, chứ sáng ra chào buổi sáng khoảng 10 km như em đường đông, thì chẳng biết xe máy hay ô tô nó tiện hơn@@ Đi ô tô thì được cái sướng nắng mưa ko lo, nhưng phải đi sớm hơn xe máy 30 phút đến gần 1h, đến cơ quan mới đúng h như đi xe máy được:D. Chứ tiền mua ô tô, VN mình tuy nghèo, nhưng nhiều nhà chưa muốn mua vì ko tiện thui. Đường xá còn lâu mới theo kịp nhu cầu giao thông ở VN:D

coolpix8700

Xe ngựa
Ô tô em để ngay cạnh nhà, bước mấy bước ra khỏi cửa là đến chỗ gửi xe, nhưng trong thành phố thì em hầu như chỉ đi 2B. Cái nhóm Ọp của tụi em còn ra nghị quyết nhưng rồi vẫn phải chấp nhận em đến tham gia bằng 2B vì lẽ rất đơn giản là tiện hơn (rất nhiều thứ, không chỉ mỗi tắc đường), dù trong cái ô tô thì được che mưa, che nắng!
Ngay ngày mai cũng có cái hội thảo tổ chức ở khác sạn gần nhà, định vác 2B đến, nhưng bà xã nói là đồ mặc không ngồi 2B được em mới dùng ô tô!

dungphp

Xe điện
Thuế là nguồn thu chủ yếu của ngân sách quốc gia ....Vậy Ngân Sách Việt Nam mình có thể thu được từ nguồn nào ?...
Thu gì cũng vừa phải, đồng đều chứ. Sao cứ bắt người ta lao động cật lực mới mua đc cái xe mà độ an toàn không cao để rồi tai nạn liên tục !

SuperDriver

Xe buýt
các cụ cú thích xe rẻ lúc đó có ngồi đọc báo trên xe thôi , cứ tầm 7h sáng đi 2 bánh ở hà nội thì biết

powerlife

Tháo bánh
Chết em vừa mua xe. Các cụ kéo giá xuống dự là ta cầu vĩnh tuy mất

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Kéo xuống làm gì ? khi thằng nào cũng có thì lấy gì làm oai :D

Nhúc_Nhích

Xe máy
Ở Việt Nam giáo sư , tiến sỹ nhiều như cún con mà nhà nước vẫn còn lúng túng trong phát triển nghành CN ô tô các cụ nhỉ . Chả biết báo giờ mua cái ô tô mà dễ như mua xe máy bây giờ .

GLK1980

Xe hơi
Chắc các cụ đợi Trung Quốc nó chiếm được VN rồi mới mua được xe giá rẻ. May ông VN nhận tiên của bọn Honda, Toy rồi làm sao có giá rẻ được

dungphp

Xe điện
Chắc các cụ đợi Trung Quốc nó chiếm được VN rồi mới mua được xe giá rẻ. May ông VN nhận tiên của bọn Honda, Toy rồi làm sao có giá rẻ được
Mấy ông Honda, Toy,... rồi, mấy ông Mer, Audi,... còn đắt gấp nhiều nữa

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Ở Việt Nam giáo sư , tiến sỹ nhiều như cún con mà nhà nước vẫn còn lúng túng trong phát triển nghành CN ô tô các cụ nhỉ . Chả biết báo giờ mua cái ô tô mà dễ như mua xe máy bây giờ .
Chắc tại vì xếp của các ts ấy lại đếch phải ts :)

Mnanh2005

Xe tải
Hóng các bác, cũng mong muốn giá nó xuống còn ko cứ thèm suốt

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc tại vì xếp của các ts ấy lại đếch phải ts :)
Sếp các ông ấy có là Ts. hay không thì cũng chẳng ảnh hưởng chút nào vào việc này. Muốn có bằng Ts. trong nước như hiện nay chỉ vài chục triệu, thì với mấy ông được quyền quyết định cho 1 việc lớn như vậy liệu có cần phải hỏi hay không?

Còn bài toán để giải cho nền CN ô tô giữa đầu tư cho hạ tầng với định hướng cho loại xe nào thì chẳng phải dễ giải, trong khi phần lớn chính sách lại được đinh hướng ở sân golf, tenis,... sau mấy cốc bia!
Nhiều người "hiểu cao" đổ tội tất cả cho các cty nước ngoài, về tài chính chắc họ thừa để "trích", nhưng câu hỏi trích xong thì được cái gì trong khi phía sau họ là hệ thống luật pháp ở nước họ cũng chẳng bỏ qua (càng ngày càng nhiều vụ lùmn xùm được các cơ quan công quyền nước ngoài phát hiện với công dân của họ). Còn mấy ông "lobby" Việt thì được thả phanh. Cái chính là vì sau cốc bia nên hôm nay nghe cái này bùi tai, ngày mai nghe cái khác còn bùi hơn, ngày kia còn bùi hơn nữa,... rồii đến 1 ngày nào đó lại thấy cái hôm nay vẫn lại đúng hơn hẳn để ngày mai lại bắt đầu,...
Ở nước ngoài mấy ông chính trị thì chỉ làm chính trị, mấy ông quản lý thì chỉ quản lý còn các ông chuyên môn thì chỉ làm chuyên môn. Nhưng ở VN mình thì quản lý vẫn muốn giỏi chuyên môn hơn mấy ông chuyên môn mà ông ấy đang quản lý nên họ mới lãnh đạo theo chuyên môn vỉa hè khinh tất cả đám chuyên môn dưới quyền như vậy!
Mấy ông Ts. thật thì chẳng bao giờ được uống bia ở những chỗ ấy, mà có ông nào đó đước uống thì cách trính bày của ông ấy lại đặt "sếp" vào vai 1 anh ngố với đống ma trận ông ấy tuôn ra. Ngay trên cái Ọp này, thường rất tự tin về sự thong manh trong ô tô mà đã nhiều "người trên mây" như vậy rồi!!!

Chỉnh sửa cuối: