[Funland] Hãy giữ lề "Phải"

blackpaint

Xe container
Các cao tốc đúng ra phải có biển (nhắc theo đoạn) là "làn trái chỉ dành cho xe vượt" hoặc "hay nhường đường khi xe vượt làn trái" đại ý thế. Ở bên luôn có dòng chữ đó trên đường cao tốc hay đại lộ.
Phải liên tục nhắc lại, và cần phải có biện pháp xử lý thích đáng cho những xe có dấu hiệu cản trở xe vượt làn ngoài cùng

Phỡn

Xe tăng
Hậu quả của việc ko nhường là đây :))
Chả hiểu mấy ông ngẫn này cứ bám làn trái làm gì để rồi khư khư ôm cái vô lăng vì sợ ăn vỉa, trong khi đi làn phải nó thoáng hẳn.
Em từ ngày có tí tuổi thì chả hơn thua với ai, cứ 2 phải 3 giữa mà quất ;))

caisua

Xe lăn
cái cao tốc đấy thì nói làm gì ạ, bản thân thằng phân làn nó sai sẵn rồi cụ ơi, vậy chứ câi cao tốc đấy em chạy 75km/h thì cụ bảo em nên đi làn nào, thế nên cái cần là ý thức quan sát xung quanh để đi cho an toàn và hợp lý cụ ạ.
Nếu cụ là thằng phân làn ở đó cụ sẽ phân như nào để giữ an toàn cho làn xe máy 50? Sai ở đây là thằng chạy 65-70 nhưng cứ giữ làn 90 làm cho cả con đường này tối đa chỉ chạy đc 70 chứ cụ.
Cụ muốn chạy 75 thì chả có cách nào để đi ngoài đèn còi xin vượt ở làn 90 nhưng 10 thằng ko có lấy 1 thằng nhường

khong_co_xe

Xe tăng

Toilatoi242_2

Xe tải
Chuẩn là decal phải to cụ ạ. Đập vào mắt đối tượng, nôm na ghi là:
Đi chậm hơn đi làn bên phải, nhường làn trái cho xe di chuyển nhanh hơn.
Gr of face nick cháu bị block, bên gr offb cái bài chửi 110km ôm làn trái cháu chửi tợn quá nên cũng bị khóa còm 30 ngày rồi, hic.

Tac ke

Xe buýt
E ớn mấy ô đi dạng háng hơn bò bên trái

New car 2023

Xe container
Nếu cụ là thằng phân làn ở đó cụ sẽ phân như nào để giữ an toàn cho làn xe máy 50? Sai ở đây là thằng chạy 65-70 nhưng cứ giữ làn 90 làm cho cả con đường này tối đa chỉ chạy đc 70 chứ cụ.
Cụ muốn chạy 75 thì chả có cách nào để đi ngoài đèn còi xin vượt ở làn 90 nhưng 10 thằng ko có lấy 1 thằng nhường
Phạt được mà bác. Phạt nặng luôn.
Dù là khá khó về mặt kỹ thuật, để phạt.

Big Bang

Xe điện
Đi sao cho an toàn là cái quan trọng cụ ơi, với đường nhiều làn không nhất thiết cứ phải vượt làn bên trái.
Cái em thấy các cụ tài cần thay đổi là lái xe hòa nhã, quan sát xung quanh, thấy thằng làn trái nó đi chậm, mình đang đi làn phải cũng chậm, thì dạt sang trái đi chậm cùng thằng làn trái mà nhường làn phải cho xe đi nhanh, còn nếu thấy nó chậm quá, thì thốc ga lên vượt nhanh nó rồi tạt vào làn trái để dành làn phải cho xe khác.
Luật giao thông của Việt nsm có quy định, xe đi chậm đi bên phải. Giờ chỉ cần thể chế hóa nó là xong.
Trong khi chờ thể chể hóa, chúng ta cần cộng đồng nhận thức về vấn đề này.
Xã hội cần có những quy định, quy ước, nếu không nó sẽ hỗn loạn

NVM7886

Xe tải
Cháu thấy nhiều Cụ phàn nàn về việc các xe đi chậm, nhưng lại chiếm là trái làm các xe muốn vượt khổng thể vượt, gây ách tắc đường giao thông.
Cháu đề nghị các Mod của diễn đàn Oto Fun đứng ra tổ chức một chiến dịch vận động tuyên truyền về vấn đề này để các lái xe nhường lại làn trái cho những xe muốn vượt.
Cụ thể đề nghị các Mod cho in đề can, phía trên là logo Oto Fun, phía dưới in dòng chữ " Hãy nhường làn trái".
Các ofer đóng góp bằng cách mua lại đề can này rồi đi dán lên các xe.
Ý tưởng hay, nhưng cần phải đồng bộ tất cả các ban ngành, Cần sự phối kết hợp của tất cả các hội, nhóm, Bộ..... thông qua tập trung dân chủ... A PM said that. ha ha

Big Bang

Xe điện
Các cao tốc đúng ra phải có biển (nhắc theo đoạn) là "làn trái chỉ dành cho xe vượt" hoặc "hay nhường đường khi xe vượt làn trái" đại ý thế. Ở bên luôn có dòng chữ đó trên đường cao tốc hay đại lộ.
Luật của mình cũng có quy định vậy, nhưng chưa thể chế hóa để thực hiện.

Demchinhhang.net

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

xuandai

Xe buýt
Khẩu hiệu nên là đi đúng làn đường, đúng tốc độ các cụ ạ.
Nếu ko có cụ nào chuyển làn đột ngột, ko xin nhan thì cụ vượt ở làn nào cũng thế mà

Big Bang

Xe điện
Khẩu hiệu nên là đi đúng làn đường, đúng tốc độ các cụ ạ.
Nếu ko có cụ nào chuyển làn đột ngột, ko xin nhan thì cụ vượt ở làn nào cũng thế mà
Xe tải thường ít khi đi đúng tốc độ. Đường có hai làn, một xe tải làn trái, một xe tải làn phải, khỏi vượt luôn.

otothanglong

Xe điện
Cháu thấy nhiều Cụ phàn nàn về việc các xe đi chậm, nhưng lại chiếm là trái làm các xe muốn vượt khổng thể vượt, gây ách tắc đường giao thông.
Cháu đề nghị các Mod của diễn đàn Oto Fun đứng ra tổ chức một chiến dịch vận động tuyên truyền về vấn đề này để các lái xe nhường lại làn trái cho những xe muốn vượt.
Cụ thể đề nghị các Mod cho in đề can, phía trên là logo Oto Fun, phía dưới in dòng chữ " Hãy nhường làn trái".
Các ofer đóng góp bằng cách mua lại đề can này rồi đi dán lên các xe.
Cụ nghĩ otofun làm được ???, cả cái ban ATGTQG ăn lương do các cụ mợ đóng thuế nuôi, phòng này phòng nọ cả mớ người cũng chẳng làm được gì, nữa là mấy mod otofun. Xe em chẳng dán cái gì cả, quan trọng là cái ý thức và văn hóa, vô văn hóa vô ý thức có in cả xe chúng cũng chẳng nhìn đâu nữa là cái tem cụ ạ.

Big Bang

Xe điện
Cụ nghĩ otofun làm được ???, cả cái ban ATGTQG ăn lương do các cụ mợ đóng thuế nuôi, phòng này phòng nọ cả mớ người cũng chẳng làm được gì, nữa là mấy mod otofun. Xe em chẳng dán cái gì cả, quan trọng là cái ý thức và văn hóa, vô văn hóa vô ý thức có in cả xe chúng cũng chẳng nhìn đâu nữa là cái tem cụ ạ.
Mỗi người một tay, góp gió thành bão.
Mình có ý thức là tốt rồi, giờ nói thêm cho người cạnh mình có ý thức, vậy là được 2 nfươif rồi.

otothanglong

Xe điện
Mỗi người một tay, góp gió thành bão.
Mình có ý thức là tốt rồi, giờ nói thêm cho người cạnh mình có ý thức, vậy là được 2 nfươif rồi.
Nói cụ cứ để ý ngoài đường xe càng dán nhiều tem hội này hội kia đi càng láo, cụ chịu khó để ý nhé

Big Bang

Xe điện
Nói cụ cứ để ý ngoài đường xe càng dán nhiều tem hội này hội kia đi càng láo, cụ chịu khó để ý nhé
Về bản chất, nó không nằm ở con tem. Riêng OF có tới hàng nghìn thành viên, nếu qua tuyên truyền mà hàng nghìn thành viên đó có ý thức tốt thì cũng là điều đáng quý mà OF làm được.
Chưa kể, nếu các Mod kêu gọi được các báo vào cuộc thì còn nhân rộng hơn nữa.

xuandai

Xe buýt
Xe tải thường ít khi đi đúng tốc độ. Đường có hai làn, một xe tải làn trái, một xe tải làn phải, khỏi vượt luôn.
Ý em là làn ai người đó đi. Khi đường có 2 làn thì có ai vượt ai đâu

duc_hung_an

Xe tải
Các cụ đi thẳng nhưng gặp đèn đỏ hồn nhiên đỗ ở làn rẽ trái.. Đèn xanh rẽ trái mà em nằm chết cứng chờ các cụ đi thẳng đỗ sai làn lượn hết rồi mới đến lượt em đi

Big Bang

Xe điện
Các cụ đi thẳng nhưng gặp đèn đỏ hồn nhiên đỗ ở làn rẽ trái.. Đèn xanh rẽ trái mà em nằm chết cứng chờ các cụ đi thẳng đỗ sai làn lượn hết rồi mới đến lượt em đi
Vấn đề này một phần do thiếu biển báo trên giá long môn để lái xe nhận biết từ xa. Chỉ dẫn bằng sơn trên đường quá gần điểm đỗ, đôi khi bị xe đi trước che mất. Đôi khi làn rẽ trái là hỗn hợp, trường hợp này thì chịu rồi.