[Thảo luận] Hãy đi đúng làn đường

Hanhcomeon

Đi bộ
Các bác đi đường Trần Nhân Tông và đường Phạm Hùng phải cẩn thận đấy nhé.Nhớ đi đúng làn ko được vượt phải,đi đúng tốc độ nữa nhé:77::77::77:.Mấy chú áo vàng làm việc cả trưa nữa đấy:69::69::69:.Hôm qua 12h30 em đi từ Phạm Hùng về TT thấy các chú ấy đang giải quyết mấy trường hợp đấy.May cho e là e nhìn thấy từ xa ko thì e cũng tù rồi đấy.E là e cũng hay mắc cái lỗi này lắm:77:.E thông báo thế để bác nào hay đi giống e thì chú ý nhé.(l)

HUNGSMUN

Xe container
Bây giờ phải đi đúng làn đường, đúng tốc độ, không vượt phải trên mọi tuyến chứ không phải chỗ nào có xxx thì chạy đúng đâu ạ, an toàn cho mình và cho cả cộng đồng nữa.(b)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em chạy xe cũng giống như Bác Chủ thớt oánh tennis thôi, bóng out là tèo :21:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đi đường Trần Nhân Tông và đường Phạm Hùng phải cẩn thận đấy nhé.Nhớ đi đúng làn ko được vượt phải,đi đúng tốc độ nữa nhé:77::77::77:.Mấy chú áo vàng làm việc cả trưa nữa đấy:69::69::69:.Hôm qua 12h30 em đi từ Phạm Hùng về TT thấy các chú ấy đang giải quyết mấy trường hợp đấy.May cho e là e nhìn thấy từ xa ko thì e cũng tù rồi đấy.E là e cũng hay mắc cái lỗi này lắm:77:.E thông báo thế để bác nào hay đi giống e thì chú ý nhé.(l)
Quyết định để 70% tiền phạt cho CSGT bắt đầu phát huy tác dụng (b)(b)(b)

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em nhất trí là phải đi đúng làn, đúng tuyến... nhưng riêng cái vụ đỗ, dừng, tốc độ... thì quy định rồi biển báo của mình củ chuối không sao hiểu nổi: Đường đẹp, vắng thì đi 50Km/h chẳng khác gì rùa bò, đường xấu nhăn răng thì cho phép chạy 80Km/h, cho Bố xxx chạy cũng không được (Điển hình như mấy Quốc lộ đi Việt Trì, Yên Bái, Lào Cai...); rồi Biển báo thì che khuất tầm nhìn (dưới tán lá, sau cột điện...) chỉ mỗi Tề Thiên mới nhìn nổi, đường 1 chiều thay đổi luôn xoành xoạch... Em cũng hết sức cố gắng để không phạm luật, nhưng cay mũi nhất là lúc bị bắt mà do vô tình phạm luật rồi thì xxx dọa nạt... nên mới không phục, còn cố tình vi phạm rồi bị phạt thì chẳng nói làm gì!:102:

Bimmer

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí.

Nếu đã đi đúng làn đường thì làn ai người đấy chạy, lại cấm vượt phải là sao ạ.

Em thấy thế này ko biết có chính xác ko. Là giao thông của mình mang tính truyền thống từ thời chiến tranh, đường vốn nhỏ lại càng nhỏ. Tất cả cùng chung 1 làn đường. Thế nên mới có thói quen chạy giữa đường rồi gặp xe đối diện thì mới tạt ra tránh. Tương tự như vậy, xe sau muốn vượt lên phải yêu cầu xe trước tránh sang để vượt trái cho an toàn. Ấy là ngày xưa.

Đến thời bây giờ, mỗi người chạy một làn. Em chạy làn trong bác chạy làn ngoài, chả nhẽ em phải chui sang làn của bác, bắt bác dẹp qua một bên rồi vượt lên ???!!!

Thú thật là em ít khi lái xe ở VN. Ngày xưa thì chưa có đường to nhiều làn. Vượt thì phải xin nhường. Bây giờ em nghe nói có nhiều đường, nhiều làn xe. Chả nhẽ cũng phải thủ công như vậy.

Xecutkit2008

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí.

Em thấy thế này ko biết có chính xác ko. Là giao thông của mình mang tính truyền thống từ thời chiến tranh, đường vốn nhỏ lại càng nhỏ. Tất cả cùng chung 1 làn đường. Thế nên mới có thói quen chạy giữa đường rồi gặp xe đối diện thì mới tạt ra tránh. Tương tự như vậy, xe sau muốn vượt lên phải yêu cầu xe trước tránh sang để vượt trái cho an toàn. Ấy là ngày xưa.

Đến thời bây giờ, mỗi người chạy một làn. Em chạy làn trong bác chạy làn ngoài, chả nhẽ em phải chui sang làn của bác, bắt bác dẹp qua một bên rồi vượt lên ???!!!

Thú thật là em ít khi lái xe ở VN. Ngày xưa thì chưa có đường to nhiều làn. Vượt thì phải xin nhường. Bây giờ em nghe nói có nhiều đường, nhiều làn xe. Chả nhẽ cũng phải thủ công như vậy.
Cụ đi tây về có khác, cụ đi đúng làn của cụ nhưng cụ lại đi vào làn xe tải thì có mà tèo à, tốt nhất nhìn biển mà đi nhìn đường mà chạy.(b)

vutrungy2e

Xe hơi
Các bác ơi.Thế không có biển vẫn phập đấy thôi

vihali

Xe container
Các cụ cho em hỏi tí.

Em cũng thắc mắc như cụ. Cả 2 làn đường đều cho xe con chạy thì tình huống thế này có bị coi là vượt phải không?

vietnvtn

Xe buýt

mr.somit

Xe tải
em vưỡn chưa hiểu cái khoản đi đúng làn đường ở cái đường Phạm Hùng.Xe con đi làn nào mà xe tải đi làn nào.Nhiều hôm em đi qua thấy xe tải đi làn ngoài cùng xin vượt mãi mà nó chả cho vượt,em lại vượt phải :redface:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Làn trong là tốc độ phải chậm hơn làn ngoài còn có ý nghĩa là giảm tốc độ hoặc chuẩn bị rẽ, bác vọt lên từ làn trong thì là vượt phải quá rồi còn gì (b)(b)(b)
Quy định màu xanh là ở đâu hả bác ? (nếu ko có biển)
Màu đỏ: nếu làm ngoài đông xe, gặp chướng ngại vật, đi chậm lại, thì bác ở làn trong, dù có 1 mình cũng phải đi chậm theo ?

Bimmer

Xe điện
Nếu mà 2 làn có 2 biển tốc độ khác nhau thì bác nói thế còn có lý.
Thông thường, em chỉ thấy biển tốc độ cho cả đoạn đường chứ ko có biển cho từng làn. Nói như vậy nghĩa là cả 2 (hoặc 3 hoặc 4) làn đều có thể đi như nhau.

Em lại có 1 câu hỏi nữa.

Ví dụ đường giới hạn 80 thì cụ chạy khoảng 70-75 cho an toàn (ví dụ thế nhé). Nghĩa là em chạy cũng gần "kịch kim" rồi. Ấy thế mà em thấy rất nhiều cụ cứ đòi vượt lên. Ko vượt được thì cáu. Ý em là muốn vượt lên thì phải quá tốc độ - sai.
Ko làm điều sai trái được thì cáu là sao nhể ???

vihali

Xe container
Nếu mà 2 làn có 2 biển tốc độ khác nhau thì bác nói thế còn có lý.
Thông thường, em chỉ thấy biển tốc độ cho cả đoạn đường chứ ko có biển cho từng làn. Nói như vậy nghĩa là cả 2 (hoặc 3 hoặc 4) làn đều có thể đi như nhau.

Em lại có 1 câu hỏi nữa.

Ví dụ đường giới hạn 80 thì cụ chạy khoảng 70-75 cho an toàn (ví dụ thế nhé). Nghĩa là em chạy cũng gần "kịch kim" rồi. Ấy thế mà em thấy rất nhiều cụ cứ đòi vượt lên. Ko vượt được thì cáu. Ý em là muốn vượt lên thì phải quá tốc độ - sai.
Ko làm điều sai trái được thì cáu là sao nhể ???
Vâng, nhỡ thằng trong nó phanh lại phát thế là bỗng dưng mình trở thành vượt phải à:21::21::21:

Em đi Phạm Hùng cứ gần kịch kim 50 và đi làn ngoài cùng. Nhiều bác đòi vượt, em cóc cho vượt và đánh xi nhan trái để bác ấy hiểu, thế là bác ấy phải vượt phải. Vượt được em, các bác ấy lại lăm le vượt tiếp các xe khác. Nhiều khi chì hơi dồn một tí là có bác đánh sang bên trái, sang bên phải, lồng lộn cả lên để tìm cách vượt mà không hiểu rằng người ta đi chậm là do cả đoàn chậm chứ có phải ai cũng ngu muốn đi chậm cả đâu.

21Bis

Xe tải
Hôm qua gấu nhà em cũng bị xxx phạt mất 90 000 do rẽ sai làn (đi xe máy), nhưng nó lại bẩu xin lỗi vì hết ... hóa đơn:'(:'(, đang vội nên đành chịu mất tiền cho xong. Về nghe kể lại mà tức nổ đom đóm mắt, đúng là bị xin đểu:77::77:

Trung Khai

Xe tải
Các cụ cho em hỏi lên đường cao tốc pháp vân, nhiều xe đi làn trong bên trái chạy 80km/giờ, mình xin vượt nhưng họ cứ như điếc hoặc thậm chí còn xinhan trái (kiểu mày thích vượt thì bên phải mà tiến) cho nên em lại vượt phải. Theo các cụ, có bị lỗi không? Theo luật thì hình như các trường hợp vượt phải đều sai, ngoại trừ đó là xe rửa đường, xe làm nhiệm vụ gì đó! Các cụ cao kiến cho em lời khuyên!

tayduaf1

Xe tải
Các cụ cho em hỏi lên đường cao tốc pháp vân, nhiều xe đi làn trong bên trái chạy 80km/giờ, mình xin vượt nhưng họ cứ như điếc hoặc thậm chí còn xinhan trái (kiểu mày thích vượt thì bên phải mà tiến) cho nên em lại vượt phải. Theo các cụ, có bị lỗi không? Theo luật thì hình như các trường hợp vượt phải đều sai, ngoại trừ đó là xe rửa đường, xe làm nhiệm vụ gì đó! Các cụ cao kiến cho em lời khuyên!
Thì bác gặp phải củ chuối rồi còn gì, nó cho mình vượt phải là sai rồi nhưng nếu bác tiếp tay vượt phải thì còn sai hơn nữa. Tất nhiên có trường hợp buộc phải vượt phải nhưng đừng thường xuyên nguy hiểm lắm bác ạ! Chúc bác tham gia giao thông luôn an toàn cho mình và cộng đồng!

Carens2009

Xe điện
Hê lỗi vượt phải trong khung phạt là bao nhiêu vậy các bác.Hôm trước em có đọc qua rồi mà hôm nay lại quên mất

me oto

Xe tăng
Em cứ đi đúng làn đường, đúng tốc độ quy định và kiên quyết không vượt phải các bác ạ:41: các chú *** cứ gọi là :'(

FromHell

Xe hơi
Em đi đường Kim Mã hôm nay tý thì tèo :'(:'(

Em đi đến ngã tư Giang Văn Minh, cẩn thận đi vào làn giữa để đi thẳng, một bác đi A coòng cũng đứng tuổi đi ra làn ngoài :102::102: "làn cho xe rẽ trái" Bác ta vượt qua ngã tư thì vướng *** nó vào một bà đi bộ qua đường :77: ngã lăn lông lốc, may cho em đang từ phía bên phải đánh lái qua bên trái để vào làn đường xe thì thấy Bác ta có hiện tượng em phanh *** lại :'( may mà đi chậm, phanh xong mở cửa xe thấy Bác ta lăn gần đến bánh xe em :102::102:, vãi luôn. Số bác ta chắc các cụ phù hộ chứ không một loạt các Bác đi 4b chạy phía làn đường rẽ phải đang tăng tốc qua ngã 4 mà bem thì :77:

Đường Kim Mã em thấy điển hình các bác đi 4b toàn đi sai làn thôi, em thì chậm tý cũng được, vào làn trong cho an toàn :^)