[Funland] Hãy cố lên con ơi, cha mẹ luôn bên cạnh con !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bao Hỏi

Xe tải
Website
nutrivita.vn
Ba đã tưởng rằng mình là người hạnh phúc nhất. gần nửa đời người ba có 1 gia đình hạnh phúc và 1 cô con gái ngoan... Mẹ mang bầu con, ba biết chắc chắn con gái ba ra đời sẽ là niềm tự hào của cả nhà. Hơn 8 tháng trôi qua, Ba mẹ mong mỏi từng ngày đến ngày con chào đời... Sắp đến ngày sinh, như 1 tin sét đánh khi bác sĩ báo con bị dị tật bất thường ở Tim, Tim ba mẹ đau đớn khi nhìn con quằn quại qua màn hình siêu âm...

Ba không biết nên trách bác sĩ hay cảm ơn bác ấy vì nếu biết sớm con mang dị tật thì chưa chắc đã có ngày Ba được nhìn thấy con...

Rồi con cũng chào đời trong sự hoang mang của cả nhà. Ngày 16/3/2010 Con chào đời - Lần đầu tiên Ba mẹ được nghe cụm từ "Chuyển vị đại động mạch" - Căn bệnh tim bẩm sinh quái ác mà không biết Ba đã mắc lỗi lầm gì để rồi ông trời đã giáng xuống hài nhi bé bỏng của Ba.

2 năm qua nhìn con tím tái, đau đớn hàng ngày, Ba Mẹ gần như đã kiệt sức khi hàng đêm ngồi trông cho con ngủ yên, mỗi tiếng ho của con làm ba mẹ thêm đau buốt :( ... Ba đã cố gắng cầu cứu mọi nơi để họ cứu con nhanh nhất...

cảm ơn trời phật vì hôm nay các bác sĩ Pháp và ekip đã sắp xếp ca mổ cho con tại viện tim Tp.HCM - Các bác ấy sẽ là những người sinh ra con lần thứ 2 đấy con ạ :(( Sáng mai thôi , khi ca mổ thành công, Ba sẽ đứng đó hét lên và ôm lấy những ân nhân ấy. Như 1 đứa trẻ ! - Con ơi hãy cố lên, Ba mẹ luôn bên cạnh con :((

sapthanh4banh

Xe điện
Cháu bé kháu quá, F1 nhà e cũng sinh cùng thời điểm với con bác. Cầu chúc cháu ngày mai lên bàn mổ thành công. Chúc gia đình bác tràn ngập niềm hạnh phúc.

Getz5324

Xe điện
Em chúc cháu bé gặp may mắn trong ca mổ này %%-

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Chả có lý do gì để không thành công cả. E tin chắc như thế. E thề

Thichtat

Xe tăng
Ui con gái đáng iu quá, chờ cụ báo tin vui nhé!

mica

Xe máy
Chờ cụ báo tin vui nhé. Trông chờ cả vào đôi bàn tay của các bác sĩ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác hãy tin tưởng vào thành công của ca mổ, bệnh tim bẩm sinh thường can thiệp là thành công bác ạ.

halele

Xe tải
Cầu chúc cho con gái an lành, mạnh khỏe, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với con. Yêu con nhiều. (l) %%-

thangpres

Xe buýt
Chúc gia đình cụ và cháu mạnh khỏe và ca phẫu thuật thành công tốt đẹp , F1 nhà em cũng tầm cháu nhà cụ nên em rất hiểu tâm trạng cụ lúc này . Cố lên cụ nhé ! anh em Ofer luôn bên cụ và gia đình. @};-

TiP

Xe tải
Em chúc bé mau khỏe, cả gia đình cụ cố lên nhé @};-

Neo_Prince

Xe máy
Những điều kỳ diệu sẽ đến với cháu. Chúc cháu sẽ gặp nhiều may mắn trong ca mổ này và sẽ nhanh chóng khỏe lại.
Không chỉ có bố cháu ở bên cháu đâu. Mà toàn thể a e OF ở bên cạnh cháu.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Còn gì buồn hơn khi mà con mình rứt ruột đẻ ra lại mang trong mình những căn bệnh quái ác. Nhưng em xin tặng lại bác câu nói mà em cũng đã được rất nhiều anh em bạn bè và các bác trên OF đã tặng cho em, đó là "Ở đâu có sự sống, ở đó có hy vọng". Trẻ em là những thiên thần, rồi tất cả sẽ trở nên tốt đẹp, con sẽ có một tương lai tươi sáng. Bác cứ vững tin là như vậy. Như nhà em cũng vậy, mặc dù luôn phải chịu sức ép khủng khiếp về bệnh tật của con, nhưng chính sự vô tư trong sáng của con và niềm hy vọng mà vợ chồng em đã cố gắng vượt qua để chăm lo cho con thật tốt. Mong chờ tin vui của con, bác nhé

Liz

Xe buýt
Chắc chắn là sẽ thành công ah! Cô bé trông rất đáng yêu và rất kiên cường kụ ah! :x

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Ba đã tưởng rằng mình là người hạnh phúc nhất. gần nửa đời người ba có 1 gia đình hạnh phúc và 1 cô con gái ngoan... Mẹ mang bầu con, ba biết chắc chắn con gái ba ra đời sẽ là niềm tự hào của cả nhà. Hơn 8 tháng trôi qua, Ba mẹ mong mỏi từng ngày đến ngày con chào đời... Sắp đến ngày sinh, như 1 tin sét đánh khi bác sĩ báo con bị dị tật bất thường ở Tim, Tim ba mẹ đau đớn khi nhìn con quằn quại qua màn hình siêu âm...

Ba không biết nên trách bác sĩ hay cảm ơn bác ấy vì nếu biết sớm con mang dị tật thì chưa chắc đã có ngày Ba được nhìn thấy con...

Rồi con cũng chào đời trong sự hoang mang của cả nhà. Ngày 16/3/2010 Con chào đời - Lần đầu tiên Ba mẹ được nghe cụm từ "Chuyển vị đại động mạch" - Căn bệnh tim bẩm sinh quái ác mà không biết Ba đã mắc lỗi lầm gì để rồi ông trời đã giáng xuống hài nhi bé bỏng của Ba.

2 năm qua nhìn con tím tái, đau đớn hàng ngày, Ba Mẹ gần như đã kiệt sức khi hàng đêm ngồi trông cho con ngủ yên, mỗi tiếng ho của con làm ba mẹ thêm đau buốt :( ... Ba đã cố gắng cầu cứu mọi nơi để họ cứu con nhanh nhất...

cảm ơn trời phật vì hôm nay các bác sĩ Pháp và ekip đã sắp xếp ca mổ cho con tại viện tim Tp.HCM - Các bác ấy sẽ là những người sinh ra con lần thứ 2 đấy con ạ :(( Sáng mai thôi , khi ca mổ thành công, Ba sẽ đứng đó hét lên và ôm lấy những ân nhân ấy. Như 1 đứa trẻ ! - Con ơi hãy cố lên, Ba mẹ luôn bên cạnh con :((
Còn gì buồn hơn khi mà con mình rứt ruột đẻ ra lại mang trong mình những căn bệnh quái ác. Nhưng em xin tặng lại bác câu nói mà em cũng đã được rất nhiều anh em bạn bè và các bác trên OF đã tặng cho em, đó là "Ở đâu có sự sống, ở đó có hy vọng". Trẻ em là những thiên thần, rồi tất cả sẽ trở nên tốt đẹp, con sẽ có một tương lai tươi sáng. Bác cứ vững tin là như vậy. Như nhà em cũng vậy, mặc dù luôn phải chịu sức ép khủng khiếp về bệnh tật của con, nhưng chính sự vô tư trong sáng của con và niềm hy vọng mà vợ chồng em đã cố gắng vượt qua để chăm lo cho con thật tốt. Mong chờ tin vui của con, bác nhé
Những lời chia sẻ chân thành của người trong cuộc
Em chúc các cháu sớm bình phục, chiến thắng bệnh tật để về sum vầy với gia đình

nguyenviet

Xe tải
Cụ hãy vững tin, chắc chắn ca mổ thành công, cháu sẽ lại nở nụ cười trên khuôn mặt thiên thần.

Meow

Xe điện
Vững tin lên bác, ca phẫu thuật sẽ thành công mà. Gia đình em cũng chiến đấu vs bệnh tim of con suốt hơn 2 năm trời, cháu bị tứ chứng fallot. Phẫu thuật xong trái tim sẽ khỏe mạnh, chú ý chăm sóc hậu phẫu théo đúng chỉ định of bác sỹ.

vnexpat

Xe buýt
Bài này viết hôm 11, hôm nay đã 13 rồi, tình hình bé nhà cụ ntn:( Chúc F1 nhà cụ khỏe mạnh:)

Ranmong

Xe hơi
Chắc mọi điều đã diễn ra một cách hoàn hảo rồi ! Cầu xin Đức Phật phổ độ cho chúng sinh được an lành. Chúc cho gia đình cụ và cháu luôn được hạnh phúc tràn ngập.

Trạng thái
Thớt đang đóng