[Funland] Hãy cẩn thận với lừa đảo mạo danh cơ quan nhà nước để trục lợi

Vanh234

Xe buýt
Cứ thằng nào con nào gọi đến xưng ca các cụ cứ chửi thẳng banh nóc nhà nó ra nhé, chẳng có ca nào rỗi hơi gọi đâu toàn lừa đảo chửi thoái mái cho nó sợ. Cứ chửi tội vạ đâu em chịu cho ;))
Cụ CSKV chỗ em có lần phải gọi em để nhắn vợ em ra sửa CCCD hay gì đấy, em bảo sao mày không gọi chị chứ gọi anh làm gì thì nó bảo em gọi mà chưa kịp nói chị đã chửi rồi 🤣🤣🤣

caisua

Xe lăn
Sổ đỏ tên con nhưng quyền sử dụng là của phụ huynh được thể hiện thế nào, ở đâu để chúng muốn bán cũng không được ạ?
cụ hackspeed vào tư vấn giúp em, em chỉ biết chém ẩu thế thôi

Trailer

Xe buýt
Ofer nó thế cụ ơi, toàn đem sự nghèo khó với hiểu biết hạn hẹp ra bảo chuyện này là ko thể.
Em cũng nghèo khó và hiểu biết hạn hẹp và cũng luôn nghĩ chuyện này là không thể, cho đến khi người trong nhà bị lừa 3.5 tỏi cách đây 1 tuần.

Sungcaghe

Xe hơi
nhà em thì tiến bộ hơn chút, của nả sang tên con cái hết rồi nhưng vẫn để quyền sử dụng là các phụ huynh nên con cái có muốn bán cũng ko được
là như bào bác nhỉ? đã đang tên cho con rồi thì quyền định đoạt là người đứng tên chứ cụ.

hatinh5760

Xe điện
Tự nhiên e nghĩ tới chuyện " 1 nửa cái bánh mỳ, là 1 nửa cái bánh mì".
Chỉ thấy đưa tin, cụ chuyển 18 tỷ đi. Còn 18 tỷ ấy ở đâu ra, để cụ ấy chuyển đi thì không nói. Chạy Grab ù tai, được mấy đồng, còn lâu mới xui được chuyển đi vài xu.

alo090

Xe hơi
Người có 77 tỏi mà dễ bị lừa vậy cccm nhỉ!?
Mà e thấy việc bảo mật thông tin khách hàng cũng có nhiều vấn đề quá.

otothanglong

Xe điện
Cụ CSKV chỗ em có lần phải gọi em để nhắn vợ em ra sửa CCCD hay gì đấy, em bảo sao mày không gọi chị chứ gọi anh làm gì thì nó bảo em gọi mà chưa kịp nói chị đã chửi rồi 🤣🤣🤣
CSKV thường thì dân ở đó lâu biết nhau hết mà Mợ, mà chửi nhầm còn hơn bỏ sót, có gì nếu thật họ cũng thông cảm bỏ qua, mà nếu thật thì cũng tiếp thêm động lực cho các đ/c phá án. Chứ ai lại để mất niềm tin trong dân trầm trọng thế ;))

caisua

Xe lăn
Cụ nói nhà cụ đã thực hiện rồi mà.
vâng, nhưng cũng tầm 5 năm rồi nên ko rõ chính sách giờ như nào, đợt đấy nhà em làm luôn 3 sổ, hết có hơn chục củ

Isu_zu

Tháo bánh
CSKV thường thì dân ở đó lâu biết nhau hết mà Mợ, mà chửi nhầm còn hơn bỏ sót, có gì nếu thật họ cũng thông cảm bỏ qua, mà nếu thật thì cũng tiếp thêm động lực cho các đ/c phá án. Chứ ai lại để mất niềm tin trong dân trầm trọng thế ;))
Ngày xưa thì biết, chứ giờ khác nhiều cụ ạ. Em ở gần 30 năm mà chả biết cskv là ai, vì họ cũng thuyên chuyển ctac, chưa biết đã thay rồi :))

QD092000

Xì hơi lốp
Em cũng nghèo khó và hiểu biết hạn hẹp và cũng luôn nghĩ chuyện này là không thể, cho đến khi người trong nhà bị lừa 3.5 tỏi cách đây 1 tuần.
Giờ tiền tích lũy trong dân nhiều lắm. Cc già có vài mảnh đất bán găm tiền thì vài chục tỉ khó j đâu. Chưa kể đám quan chức lắm tiền kinh khủng, hưu rồi nó cũng lẩn thẩn lắm.
Bạn e bay 3.8 tỉ, may biết alo cho bạn để dừng, ko thì bay cả chục tỉ luôn.

Cucumin

Xe điện
vâng, nhưng cũng tầm 5 năm rồi nên ko rõ chính sách giờ như nào, đợt đấy nhà em làm luôn 3 sổ, hết có hơn chục củ
Em chỉ thấy sổ thời xưa ghi cấp cho hộ khẩu gia đình nghĩa là tất cả những người đứng tên trên sổ hộ khẩu đều có quyền thôi.
Mua phải đám đất như thế , lúc sang tên phải đi lục lại toàn bộ những người đứng tên trong sổ hộ khẩu giai đoạn đó để ký.

caisua

Xe lăn
Em chỉ thấy sổ thời xưa ghi cấp cho hộ khẩu gia đình nghĩa là tất cả những người đứng tên trên sổ hộ khẩu đều có quyền thôi.
Mua phải đám đất như thế , lúc sang tên phải đi lục lại toàn bộ những người đứng tên trong sổ hộ khẩu giai đoạn đó để ký.
Ở trên có phương án của cụ Siêu Tốc đấy ạ, cụ tham khảo

BumYth

Xe hơi
Ngày xưa thì biết, chứ giờ khác nhiều cụ ạ. Em ở gần 30 năm mà chả biết cskv là ai, vì họ cũng thuyên chuyển ctac, chưa biết đã thay rồi :))
mình đi liên hoan đại đoàn kết là biết mặt ấy mà, thế là bác không đi rồi.

xuandai

Xe buýt
Hôm rồi em bị gọi ra CA Quận sửa lại xác thực lớp 2 của VNeID, em cũng tưởng thật, nhưng vừa quay thì đ/c lừa đảo mất kiên nhẫn.
Mấy sau một bạn ở cty em tất tưởi xin nghỉ làm để ra ca quận hỏi, vì ko muốn cài gì vào máy.
Đọc báo mới thấy nhiều người mất tiền. Nghĩ lại vẫn thấy mình may.

Hàng ngày em đều nhận đc đt mạo danh ngân hàng cấp thẻ tín dụng.
Nên việc cảnh tỉnh là cần thiết các cụ mợ ạ

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ già này vừa bán mảnh đất nuôi bò thôi, có gì đâu mà các cụ không tin nhỉ? :))

TN1805

Xe điện
Xưa thôi.
Nay thì CSKV cũng chả ảnh hưởng gì tới cs dân, làm HC cũng đâu cần xác nhận CSKV nữa....túm lại ngày nay, dân không cần CSKV và cũng không phải "nhờ vả" gì CSKV nên có người chả quan tâm đến CSKV đâu.