[Funland] Hãy cân nhắc việc bỏ hút thuốc lá

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Sống & học tập theo gương (hút thuốc tới cuối đời) của Bác Hồ vĩ đại!? 👍

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thế hàng mấy vạn người chết ko có ai hút? Trò hề.

DurexXL

Xe lăn
Bảo sao xứ thuốc lào bụi mịn đánh lui nCoV

Hệ hô hấp tráng cmn inox roài

cadiec

Xe buýt
Mình sẽ ra ban công làm 1 bi để suy nghĩ về vấn đề này.

Thằng hề 06

Xe tăng
Sao Cụ gọi Thằng hề 06 thế? Lão í có biết đâu :D
Cái giề thấy lão.... Em còn thuốc lá đá thuốc lào cơ, hút từ thời zái bằng hạt ngô giờ bằng nắm tay vưỡn hút... Ờ mà tội đếch gì phải bỏ lão nhỉ, người ta còn đang muốn nghiện còn chả đc nữa là mình đã nghiện sẵn rồi :))

ChungKien386

Xe hơi
Các cụ nào có ý định bỏ thuốc lá nên suy nghĩ lại.
Chưa bao giờ mà em hút điếu thuốc hào hứng đến thế.
Ông anh zai em hút cả thuốc lá, dá cả thuốc lào tầm hơn 20 năm, ông ây bảo bỏ cái bỏ luôn. Xong
E nghĩ quan trọng là quyết tâm, vì gia đình, con cái cái chứ cứ lý do thì nhiều lắm a

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào cần kinh nghiệm bỏ thuốc cứ bảo em nhé, em kinh nghiệm nhiều lắm mười mấy lần rồi.
Em hút tù tì từ 1993 đến h mấy chục năm kn mà chưa bỏ lần nào, khỏi luôn cả viêm amidan. Tuy nhiern em oánh răng và vs răng miệng tốt, ko chơi xì gà nên răng trắng miệng thơm tay ko vàng tí nào

Gatrongthien

Xe buýt
Em bổ xung thêm cho thành combo.

Lời khuyên tuyệt vời của tất cả các bác sĩ Nhật Bản điều trị bệnh nhân bằng COVID-19. Hãy chắc chắn rằng miệng và cổ họng của chúng ta luôn có chất cồn . Chúng ta nên uống một ít Whisky tối thiểu 15 phút một lần.

Tại sao chúng ta phải làm như vậy ? Lý do vì khi khi virus xâm nhập vào miệng... Uống Whisky sẽ rửa virus qua thực quản rồi đi vào dạ dày. Khi ở trong dạ dày ... Các axit dạ dày của bạn sẽ tiêu diệt tất cả các loại virus. Nếu bạn không uống đủ Whisky thường xuyên ... virus có thể xâm nhập vào khí quản rồi vào phổi. Nó rất nguy hiểm.

Hãy gửi và chia sẻ với gia đình, bạn bè và mọi người về thông tin này ! Hãy quan tâm chăm sức khỏe của mình và tất cả mọi người và cầu chúc cho thế giới chóng qua khỏi dịch corona virus . Cầu chúc cho mọi người khỏe mạnh và tràn đầy hạnh phúc!

trung102

Xe tăng
Chứng tỏ chất nicotin có tác dụng thật
Vaccine Covid-19 có thể được sản xuất bởi công ty thuốc lá
Zing02/04/20 08:53 GMT+7137 liên quanGốc Đọc

Vaccine ngừa virus corona của công ty British American Tobacco đã được thử nghiệm tiền lâm sàng.
Kentucky BioProcessing là công ty con về công nghệ sinh học trực thuộc British American Tobacco có cơ sở tại London, Anh.
Trong tuyên bố đưa ra hôm 1/4, công ty cho biết đang nghiên cứu chế tạo vaccine với thành phần chiết xuất từ thực vật liên quan đến cây thuốc lá.
Theo New York Times, vaccine này “sử dụng một phần nhân bản trình tự gen của Covid-19 tạo ra kháng thể, sau đó đưa vào cây thuốc lá để sinh sôi tiếp”.
British American Tobacco cho biết vaccine đang ở giai đoạn thử nghiệm tiền lâm sàng, hy vọng có kết quả tích cực.

Công ty British American Tobacco đã thử nghiệm tiền lâm sàng vaccine phòng Covid-19. Ảnh: BGR.
Nếu nó thực sự có tác dụng thì sẽ được sản xuất 3 triệu liều/tuần. Ngoài ra, họ khẳng định phát triển vaccine là chương trình phi lợi nhuận.
Thực tế, British American Tobacco từng nghiên cứu phương pháp điều trị khả quan cho nhiều loại virus khác, bao gồm Ebola.
“Phát triển vaccine là công việc phức tạp và khó khăn. Nhưng chúng tôi tin đang tạo ra bước đột phá đáng kể dựa trên nền tảng công nghệ của mình.
Đồng thời sẵn sàng hợp tác với các chính phủ, tất cả bên liên quan để giành chiến thắng trong cuộc chiến chống Covid-19”, Tiến sĩ David O’Reilly thuộc Công ty British American Tobacco chia sẻ.
Hiện, công ty này đang làm việc với cơ quan y tế của Mỹ và châu Âu để sớm đưa vaccine vào thử nghiệm lâm sàng.
Bách Linh

Chỉnh sửa cuối:

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Thế này mai em đi đầu cơ gom thuốc lá. Kiểu gì chú phỉnh cũng tăng thuế, ngoài ra anh y tế kiểu gì cũng ban hành quy định mỗi công dân ra đường đề nghị đeo khẩu trang còn ko thì bắt buộc mồm phải ngậm điếu thuốc, ko phân biệt tuổi tác giới tính....

ChungKien386

Xe hơi
Mà phải công nhận món thuốc lá này làm sức khoẻ kém thật. Đá sân nào cũng thấy đuối đuối cụ ạ
Sao mấy cụ bỏ thuốc ko thành công toàn bảo bỏ thuốc yếu hẳn, hút lại cái khỏe mà tỉnh táo hẳn cụ ạ :))

provtc

Xe container
Em nghiện thuốc từ hồi sinh viên cũng ngót mười mấy năm, nhưng độ 3 năm trở lại đây có thuốc thì hút không thuốc thì thôi thậm chí cả 2-3 ngày ở nhà ko cần hút, thế mới tài chứ.

ChungKien386

Xe hơi
Em nghiện thuốc từ hồi sinh viên cũng ngót mười mấy năm, nhưng độ 3 năm trở lại đây có thuốc thì hút không thuốc thì thôi thậm chí cả 2-3 ngày ở nhà ko cần hút, thế mới tài chứ.
vậy bỏ luôn thì tốt cụ ạ, vừa đỡ tốn vừa tốt cho cái cụ a