[Funland] Hay bị đau đầu

vnexpat

Xe buýt
Bẩm các cụ cháu có đứa bạn suốt ngày kêu đau đầu, bất kể lúc nào sáng trưa chiều tối:(. Cứ thấy nó kêu công việc căng thẳng hay hàng xóm láng giềng ồn ào thì y như rằng nó lại kêu đau đầu. Em khuyên nó đi khám đi, xem não bộ có vấn đề gì không thì nó lại bảo sống chết có số :(( cùng lắm là nó đi trước em, rồi lại lấy Panadol uống bán sống bán chết:( để giảm đau.

Vậy có cách nào để bạn em ko lạm vào thuốc mà vẫn giảm được đau đầu không ạ:( các cụ chỉ em với:)

Em đội ơn các cụ

Thanks

Okane

Xe container
E nghĩ là do viêm xoang, còn nếu k phải chắc là do chưa có bạn zai nên mới hay đau khổ vật vã như thế :D

volume

Xe tăng
Đau đầu là một bệnh khó chữa, hãy sống chung với lũ bằng cách điều chỉnh sinh hoạt

thtvuf

Xe điện
Cụ bảo bạn đi khám...nhiều khả năng bị thiếu máu lên não, lúc căng thăng hay stress nhu cầu tăng máu lên não không được đáp ưng nên cảm thấy đau đầu...

vnexpat

Xe buýt
Cụ bảo bạn đi khám...nhiều khả năng bị thiếu máu lên não, lúc căng thăng hay stress nhu cầu tăng máu lên não không được đáp ưng nên cảm thấy đau đầu...
Vâng, chắc cháu đi mua lọ hoạt huyết dưỡng não cho nó uống:). Thanks cụ

VINMEC

Đi bộ
Là cái gì hả cụ:/
cụ nên bảo bạn cụ đi chụp cộng hưởng từ sọ não ( MRI ) xem có bệnh lý gì ko, cụ qua viện em mà chụp, giá cũng như viện khác máy hiện đại, rất nhanh ko phải đợi lâu ợ.

Bimat381

Xe đạp
Bẩm các cụ cháu có đứa bạn suốt ngày kêu đau đầu, bất kể lúc nào sáng trưa chiều tối:(. Cứ thấy nó kêu công việc căng thẳng hay hàng xóm láng giềng ồn ào thì y như rằng nó lại kêu đau đầu. Em khuyên nó đi khám đi, xem não bộ có vấn đề gì không thì nó lại bảo sống chết có số :(( cùng lắm là nó đi trước em, rồi lại lấy Panadol uống bán sống bán chết:( để giảm đau.

Vậy có cách nào để bạn em ko lạm vào thuốc mà vẫn giảm được đau đầu không ạ:( các cụ chỉ em với:)

Em đội ơn các cụ

Thanks
Em dự là bạn cụ bị huyết áp thấp cộng với thiểu năng tuần hoàn não. Cụ bảo bạn đi khám nếu đúng vậy thì ới em một tiếng là ok

Top-Secret

Xe hơi
MRI làm ji cho phí tiền. Cụ đưa bạn cụ đi chụp X-quang cột sống cổ thẳng nghiêng + check 3/4 hai bên là thấy bệnh. Cẩn thận hơn làm thêm cái điện não đồ. Có kết quả cụ pm e, 1 tuân khỏi ợ. Uống nhiều panadol ko đc đâu ạ. Quá liều suy gan suy thận thì tỏi ! Chữa bệnh phải chữa gốc, uống giảm đau thì chỉ tạm thời còn bệnh vẫn còn đó. Thân !

trang1912

Xe tải
Cụ bảo bạn cụ vào viện chụp CT đi cụ.
Đau đầu xảy ra là do nhiều nguyên nhân, bạn cụ cứ lạm dụng panadol như thế ko ổn tí nào, chả khác gì đau bụng cho uống nhân sâm cả.

adidaphat

Xe tăng
Ko biết bạn cụ có giống bệnh của em với ô a trai em ko. Khi đau, uống panadon nhiều thì ngày vài viên, ít thì ngày 1 viên,
Vài lần khám, chụp chiếu các kiểu ko ra bệnh gì cả, đc bs kê cho cái đơn thuốc, uống thì cũng đỡ đc thời gian ngắn, nhưn sau lại bị.
Mỗi lần lâu lâu ko uống bia, rượu và công việc ít căng thẳng thì ko đau, nhất là thay đổi môi trường sống ví dụ đi đâu đó 1 thời gian kể cả lúc đó làm việc căng thẳng hay nghỉ ngơi cũng ko thấy đau đầu. Sau đấy cứ về nhà vài hôm là bị lại.

Chỉnh sửa cuối:

haithienld

Xe tải
em nhìn thấy cụ có cái ID là aididaphat nên vào luôn. Ko biết cụ có theo đạo phật không. Về bệnh đau đầu, mẹ nuôi em bảo trước đây mẹ thường xuyên bị đau đầu, nhưng một thời gian mẹ không dùng gối để gối đầu nữa thế là hết và tới giờ không bị lại, cái gối kê đầu trong trường hợp mẹ em thì em nghĩ là máu không lưu thông được lên não nên não bị thiếu máu gây ra đau đầu, còn cụ thể mẹ như thế nào thì em cũng ko rõ hơn. em thì hay bị choáng đầu, đặc biệt là từ sau khi sinh xong lại càng bị choáng thường xuyên hơn.
Ko biết bạn cụ có giống bệnh của em với ô a trai em ko. Khi đau, uống panadon nhiều thì ngày vài viên, ít thì ngày 1 viên,
Vài lần khám, chụp chiếu các kiểu ko ra bệnh gì cả, đc bs kê cho cái đơn thuốc, uống thì cũng đỡ đc thời gian ngắn, nhưn sau lại bị.
Mỗi lần lâu lâu ko uống bia, rượu và công việc ít căng thẳng thì ko đau, nhất là thay đổi môi trường sống ví dụ đi đâu đó 1 thời gian kể cả lúc đó làm việc căng thẳng hay nghỉ ngơi cũng ko thấy đau đầu. Sau đấy cứ về nhà vài hôm là bị lại.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Có đến mười mấy cái dẫn đến đau đầu. Đi tìm được từng í cái cũng oải.
Thui thì nếu đau quá cứ cắt quách :))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Em đội ơn các cụ

Thanks

Kụ vác nó qua đây e xem cho. Sau đó e với kụ làm cái độ nhé. :69: