Hatchback test: Ford Focus - Opel Astra - Huyndai I30 - Honda Civic - Toyota Auris

kk172

Xe đạp
Em đồng ý hoàn toàn vụ Ford focus bị ồn ở vòng tua nhanh, hôm nào mà lãng đãng mở cửa oto cho lấy ít gió trời thì nghe nó rít thôi rồi, ngượng với đường phố. Em cũng đồng ý luôn vụ cảm giác lái rất tốt ;) Hôm qua em đi thử Mondeo, không thích lắm, cảm giác lái còn không thật bằng cái Focus hatchback em đang đi. Có thể vì cái xe em thử là xe đang dùng, chẹp, các bác Ford ko dặn mấy bác Mondeo nếu cho mượn xe để thử thì dọn dẹp bên trong cái, trông cái xe bẩn hỏng hết cả cảm xúc.

Mà Honda civic trên này trông đẹp thế, hình như chưa thấy ở VN à?

vih0702

Xe tải
Chào Cu Sut và tất cả các bác
Quê em biển 29, em cũng đang nghiên cứu Ford focus để tự thưởng cho mình. Nhưng khổ cái xiền không có nhiều, đi làm lại xa mỗi ngày khoảng 40 - 50 km cả đi lẫn về thỉnh thoảng về quê Gấu nhà em 200 km một lượt. Có gì các bác giúp em với nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ford fans lại tự sướng =)), em đã từng bảo cái thằng autoBild nó mà test thì nhất nhì chỉ có xe Đức hoặc Mẽo, còn Hàn Nhật luôn ưu ái tranh nhau vé chót bảng

đó là autobild, còn autopro thì các bác đảo ngược lại vị trì giùm em...

trước nay em thấy cái i30 hơn Focus có nhõn cái vụ ESP thôi, mà giờ thằng autobild nó bảo phanh + ESP kém thì hóa ra trang bị cho vui thôi à
I30 là cái đinh rỉ so với GX460 cụ ạ!:D
Thế mà mấy cái thiết bị kiểu đó trên GX460 còn bị coi là cho vui nữa là!