[Funland] Hành xử tử tế vì 1 xh văn minh!

chanthat123

Xì hơi lốp
Không có gì lạ đâu cụ, trong số đấy em thấy có mặt cả thành phần ngày trước ra sức bênh vực mấy thằng cờ hó chuyên sờ soạng sàm sỡ phụ nữ con gái đi một mình trên hồ Tây
Chưa bắt đc thằng bóp vếu em mặc hở 3/4 dú ở Hồ Tai đợt rồi hay sao cụ nhỉ

niceshot

Xe container
Đạo lý và lương tâm chỉ có đúng, và như thế nào là lương tâm làm người chắc có đáp số chung
Câu những kẻ hay nói đạo đức với lương tâm thì thường sống như l... được đại đa số cộng đồng mạng công nhận!!

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội ngày càng nhiều thành phần cần trục xuất thật các cụ, các mợ ạ!
Xem những clip như thế này mới thấy mỗi ngày ra đường là chuỗi các rủi ro liên tiếp có thể xảy ra với bản thân, gia đình, vk con. Bởi các thành phần hung hãn như ntn. Thay vì đánh đấm, chửi bới chưa rõ căn nguyên, đối tượng thì sao ko chậm lại một vài phút để hỏi han làm rõ, cùng nhau xử lý thật văn minh, thật tình người!
Các cụ, mợ xem chi tiết ở link dưới ạ!

https://zingnews.vn/nu-tai-xe-oto-bi-hanh-hung-khi-dang-mang-bau-post1324015.html
XH VN tồn tại khá nhiều thể loại cặn bã hành xử côn đồ, bắt nạt người hiền lành, hung hăng vô lối... Pháp luật nên mạnh tay cho chúng nó bớt làm càn.

kduc

Xe Cứu Trợ
Vật chất quyết định ý thức, cứ luật pháp nghiêm minh, phạt nhấc người hoặc đi tù (ko cần nhiều chỉ cần 5-15 ngày) là ngoan hết. Lỗi hệ thống.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
XH VN tồn tại khá nhiều thể loại cặn bã hành xử côn đồ, bắt nạt người hiền lành, hung hăng vô lối... Pháp luật nên mạnh tay cho chúng nó bớt làm càn.
Cặn bã nhất là loại bảo kê, công vụ tiền để cho các loại cặn bã khác tồn tại phát triển.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Vật chất quyết định ý thức, cứ luật pháp nghiêm minh, phạt nhấc người hoặc đi tù (ko cần nhiều chỉ cần 5-15 ngày) là ngoan hết. Lỗi hệ thống.
Lỗi hệ thống là khó sửa nhất. Sửa nhầm phát là toang cả bộ máy luôn :)

babetnhe_no1

Xe buýt
K hiểu sao lại động chân động tay được trong tình huống này, nếu người phụ nữ mà phản ứng mạnh hay j thì còn có lý, còn đây bạn ấy k có hành động gì quá đáng cả. Ông này ở nhà vợ mà cãi chắc cũng đánh vợ như này, nếu gia đình chị lái xe ô tô mà k có tiếng nói thì thử hỏi câu chuyện có ầm ĩ như này, có nhận được lời xin lỗi k. Ủn thớt để đòi lại sự công bằng cũng như để thiên hạ có thêm những cái nhìn về đôi vợ chồng giang hồ này

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ôi xời đâu xa, ngay trên này thôi, thỉnh thoảng lại thấy mấy ông bảo phải tát vợ mấy cái để thể hiện "nhà có nóc".

Được cái may là những thành phần này rất hay va chạm với nhau.

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Luật pháp nghiêm minh là ngoan hết, bọn tây nếu ko có luật pháp cũng đánh nhau chẳng khác éo gì ta.
Lâu dần nó mới thành văn hóa.
Em đính chính chút là luật pháp ko bị bánh mỳ can thiệp ;)) Chứ hình phạt cũng tương đối có ít đâu ^^

New car 2023

Xe container
Em đính chính chút là luật pháp ko bị bánh mỳ can thiệp ;)) Chứ hình phạt cũng tương đối có ít đâu ^^
Hình phạt là tương đối và phù hợp.
Vòng qua Bánh mỳ, nó không còn phù hợp nữa, bác ạ.
Giả định bác nâng mức phạt lên 10 lần, kể cả qua Bánh mỳ, nó cũng tăng lên so với bây giờ độ 3 lần, vậy theo bác, có "phù hợp" không?

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Hình phạt là tương đối và phù hợp.
Vòng qua Bánh mỳ, nó không còn phù hợp nữa, bác ạ.
Giả định bác nâng mức phạt lên 10 lần, kể cả qua Bánh mỳ, nó cũng tăng lên so với bây giờ độ 3 lần, vậy theo bác, có "phù hợp" không?
Ý e là luật nhờn vì bị bánh mỳ lót đệm :)) thậm chí thằng viết luật còn cố tình tạo kẽ hở cho bọn gặm bánh mỳ lách. Dân thì sẵn bánh mỳ quá, rẻ hơn cơm mà :))

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Ý e là luật nhờn vì bị bánh mỳ lót đệm :))
Thì ta phải xác định sẽ bị "lót đệm" ==> ta lót trước bác ạ, để đảm bảo tính Hiệu quả.
Kiểu, bác dự kiến phạt 100 sẽ vừa tầm ==> cần phải ghi vô quy định là 250.

Mức phạt có định hướng tốt đẹp thì phải như thế.

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Thì ta phải xác định sẽ bị "lót đệm" ==> ta lót trước bác ạ, để đảm bảo tính Hiệu quả.
Kiểu, bác dự kiến phạt 100 sẽ vừa tầm ==> cần phải ghi vô quy định là 250.

Mức phạt có định hướng tốt đẹp thì phải như thế.
Tổng kết chung thì là một xã hội canh tranh bánh mỳ lành mạnh ;))

hrpok03

Xe máy
Ồ, khi tôi hỏi tụi Tây...tại sao các cậu mặc áo vàng & đốt lốp xe gây rối trật tự công cộng mà sao không hành xử văn minh hơn? Không phải luật pháp của các cậu nghiêm minh lắm sao....các cậu không sợ hãi pháp luật ư? Và câu trả lời tôi nhận được:

- Pháp luật ư, văn minh ư? Cậu có thấy con tớ khóc vì đói ở nhà không?

+ Ồ, đó là do cậu không cố gắng để lên đến vị trí có thể ngồi ký, chỉ định thầu để nhận discount nên con cậu đói thôi. Tớ hoàn toàn thông cảm với cậu nhưng chúng ta cần hành xử văn minh hơn. Luật pháp sinh ra để phục vụ mọi người mà chứ có phải phục vụ nhóm cai trị đâu, đúng không nào? Các cậu không được giáo dục thế ư?

- Phục vụ ai ư? Bọn tớ đang đi hỏi đây. Giáo dục ư...bọn tớ được học đủ cả. Bé thì có nhiều điều học sinh cần học. Nhỡ thì có điều lệ hội học sinh, sinh viên. Vừa thì có công đoàn. Lớn thì có hội già....đủ cả đấy và giờ chúng tớ mới mặc áo giống nhau đấy.

Tất nhiên, tôi hoàn toàn tôn trọng họ dù không thỏa mãn lắm. Người Tây mà kém quá, không chịu phấn đấu mà lên chức lại đi đòi mọi thứ phải minh bạch thì thật là.....phải không nào?
Theo như cụ nói thì tôi hiểu là ở Châu Âu, người lao động bình thường là con vẫn bị đói, chỉ có leo vị trí cao ăn discount thì mới ko đói.
Tôi ko tin điều này vì thấy thu nhập người Âu rất cao so với thu nhập người VN mà con của người lao động bình thường ở VN có bị đói đâu cụ.