[Thảo luận] Hành vi đẹp của 1 lái xe (chắc là OFFER nhà ta) ở ngã ba Văn Cao - Đường ven Hồ Tây

Djokovic

Xe điện
Lúc đấy em ngồi chờ khách đến muộn tý nên ngồi soi mấy xxx vì chả có việc gì.Đến lúc bắt em gái cụ,em lộn hết cả mề nên cứ phang luôn.Với lại đến giờ em đi có việc,em không quay lại nữa nhưng cứ dặn với một phát nữa,mất gì đâu.
Cụ không cần phải khách sáo thế đâu,em nghĩ cụ ở hoàn cảnh như em chắc cũng làm giống em thôi.
Í quên,cho em xin số dây thép em cụ để em hỏi thăm tý :)
Í.. Sao cụ lại tranh công của em?? ;))

Djokovic

Xe điện
Chiều hôm qua (5h, ngày 8/5/2012), em gái nhà em đi xe Kia Morning màu đỏ, đi từ Văn Cao rẽ ra đường ven Hồ Tây, như thói quen thì em gái nhà em (em không đi cùng nhé) rẽ trái ngay mà không đi vòng như cái biển Hiệu lệnh quái quỷ ở ngã ba này.
1 xxx phường lao ngay ra tuýt xe em gái em vào.
xxx: yêu cầu chi cho kiểm tra giấy tờ, chị đi đường cái này phạt.... giữ bằng... ngày
Em gái đang lơ ngơ lấy giấy tờ thì 1 bác đi xe hình như Toy 4 chỗ màu sữa, nhẩy xuống, nói rất to mắng xa sả chú xxx:
- Tại sao anh lại phạt cô này? Tôi đứng đây từ nãy thấy anh thả 2 xe biển xanh mà lại bắt xe biển trắng. Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật.
- xxx: Tôi có mỗi một mình làm sao mà bắt hết được
- Bác kia: Bắt thì phải bắt hết, lúc nãy tôi thấy anh hoàn toàn có thể bắt xe biển xanh mà anh không bắt, Tôi có quay clip hết rồi. Nếu anh cố tình bắt cô này thì tôi sẽ post lên mạng cho mà xem.
- xxx: ...
- Bác kia: Lát nữa tôi quay lại, anh mà phạt cô này thì đừng trách nhé
...
Thế là xxx bất đắc dĩ phải để em gái em đi mà không xơ múi được đồng nào.

Em nghĩ bác hôm qua chắc là OFfer nhà mình thôi. Cụ nào hôm qua ra tay nghĩa hiệp thì lên tiếng để em Vodka nhé.
Đặc điểm: 40-45 tuổi
Cao ráo
Đeo kính đen
Lần sau chắc không có anh hùng cứu mỹ nhân nữa đâu nhá, đi vòng lâu hơn không đến 1 phút đâu, A về bảo chị thế ạ.. =))

BonBonTT

Xe điện
Nhưng chỗ đó nó đặt cái biển cũng ác, hôm trc đi qua em cũng tí lĩnh đạn

namhp

Xe buýt
Cụ nói đúng, nhưmg vì sự bao che dẫn đến không công bằng mới tạo ra sự bất bình của người dân

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Em đồng ý với cụ.
XXX sai: không thực hiện đúng chức trách, bỏ qua vi phạm của xe biển xanh
Lái xe sai: Vi phạm luật GT, không tuân thủ biển báo
Cụ đi TOY cũng sai nốt: bênh vực người vi phạm luật GT.
Nếu cụ đi TOY nhìn thấy xxx không chặn xe biển xanh thì xông ngay đến mắng xxx thì em phục, đằng này dựa vào cái sai của xxx để bao biện cho một cái sai khác thì em không nghĩ đó là "hành vi đẹp"

volangvuong

Xe tải
Em vote một nửa về việc mắng xxxx xe bắt xe thả. Còn không vote việc đi sai biển!

thanhtung19

Xe tải
hoan nghênh tinh thần OF. en thấy cái chỗ đấy nó bố trí khôn quá cơ

thanh_hoi

Xe điện
Em đọc qua các comments, em vưỡn chưa thấy xuất hiện "Lục Văn Tiên", tuyền hàng nhái, hàng fake thôi hihi

windys

Xe tăng
Em đọc qua các comments, em vưỡn chưa thấy xuất hiện "Lục Văn Tiên", tuyền hàng nhái, hàng fake thôi hihi
Nhưng các cụ xem lại giúp em, hình như xxx phường đâu đủ thẩm quyền phạt biệt hiệu lệnh nhỉ ? Chỉ đương cấm, đường 1 chiều, dừng đỗ thôi mà

GarySpeed

Xe buýt
Đoạn này em biết, bắt lỗi không xinhan, chứ không phải bắt lỗi không qua vòng xuyến, em thường đi làm đường này mà, hoan hô tinh thần cụ kính đen

toy08

Xe đạp
vote cho cụ toy!

thanh_hoi

Xe điện
Quan điểm của em là như lày: Mình chỉ chơi đẹp với những ai chơi đẹp, chứ chẳng việc gì phải chơi đẹp với lũ chuyên chơi xấu mình.
Nếu xxx mà minh bạch, công khai, làm đúng chức trách nhiệm vụ. Ví dụ như chỗ này cái biển Hiệu lệnh rẽ trái rất bất hợp lý, và theo em nó cắm để đảm bảo phân luồng giao thông trong quá trình thi công cầu vượt đường Hoàng Hoa Thám. Đáng lẽ khi cầu này xây xong thì GTCC phải dỡ bỏ cái biển này đi. Và trách nhiệm của xxx, thấy những bất cập về giao thông phải kiến nghị Sở GTVT xem xét, thì xxx lại coi đây là "mỏ vàng" để khai thác, mà còn đa số tiền phạt không vào Kho bạc mà tư túi hết. Như vậy, xxx có xứng đáng được chúng ta "chơi đẹp" không các cụ?

Hôm trước, cũng có tình huống tương tự như thế này ở phố Trần Bình Trọng. Em thì hay Cafe ở trước của KS Công Đoàn, hôm đó em thấy TTGT đang bắt xe 4 bánh đi ngươc chiều ở ngã ba này. Em thấy 1 chú TTGT thấy xe biển đỏ ko bắt, còn vẫy cho đi. Trong khi đó mấy xe biển trắng bị túm. Em ra hỏi là Tại sao anh lại không bắt xe biển đỏ? Và em dọa là Tôi quay clip rồi đấy, các anh làm ăn cho nó cẩn thận. Thế là lúc sau mấy chú TTGT đấy té hết.

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu các ông khen cái gì? Vi phạm rõ rành rành đấy còn vào bênh nhau được? Chuyện xxx không bắt biển xanh là việc bố láo của chúng nó còn "mỹ nhân" nào đấy đi sai lại được "anh hùng"nhảy ra cứu thật quái chiêu.

Nói luôn chỗ đấy hay tắc đường toàn do mấy xe rẽ trái kiểu đấy đấy ợ.

Cụ nào thích làm anh hùng rơm nhé: lên đầu dốc từ Lạc long quân lên Âu cơ ấy. Rất nhiều "mỹ nhân" đi xe ga vượt đèn đỏ lao từ đê xuống cắt chéo đầu ô tô. Em nhiều lần phanh khựng lại rồi. Giờ éo dám chửi nữa biết đâu có anh hùng nhảy ra cà khịa với mình thì bỏ bu.

ducquyet

Xe hơi
Cụ này đáng được tuyên dương nhỉ

hondalegend

Xe hơi
voka bác toy,iem là iem ghét nhất bọn chó ta(xxxx áo vàng) suốt ngày chỉ rình ăn bẩn.