Hành trình xuyên Việt

caravankthp

Xe hơi
Các bác thấy thế nào nếu tết này em cho cả nhà từ Hà Nội vào Buôn Ma Thuột bằng Fiat Albea.
Lộ trình nào thích hợp, garage nào sửa được, đoạn nào có cá vàng.
Rồi trước khi đi phải chăm chút cho ngựa sắt cái gì để nó không cho mình ngồi chơi xơi nước.
Kinh nghiệm đường đèo quanh co thì em có vì toàn chạy xe miền Tây Bắc.

vip tien sinh

Xe ngựa
Fiat xuyên Việt là ngon rùi.

haanhbinan

Xe điện
Tết mới xuyên ạ, sao không xuyên giờ đê, lợp thớt sớm thế

vnr_82

Xe điện
Lập để chuẩn bị chỉnh đốn là vừa. Đi xa cứ kiếm bộ dây câu bình, có thêm bình Accu, e hay bị máy phát nên cứ ám ảnh :))

LamQK4

Xe buýt
VỚI ALBEA ĐANG CÒN NGON THÌ CHẢ CẦN PHẢI LO LẮNG LÀM GÌ, CỨ THAY MỚI DẦU MỠ CÁC LOẠI, KIỂM TRA PHANH, NƯỚC LÀM MÁT, LỐP LÁP VÀ TIỀN ĐỔ XĂNG CHO XE, CHO NGƯỜI THÔI.

Website
doxetai.com
cụ đi đoạn nào thì đi chứ nếu theo đường mòn thì cứ ngày đi đêm nghỉ, vì nó vắng và rất nguy hiểm. nhất là cụ đi fiat. e mới đi về 3 lái mà đóng đèo còn run.qua khu quảng nam đà nẵng vắng như tờ đi đèo thì như đi trên miệng thúng, đường bê tông thì đỏ đèo k để ý đóng căng quá xuống lốp em nóng và cháy khét lẹt.
còn các vấn đề tất yếu như dầu mỡ xăng cọ thì e k nói làm j.

Mợ Dum

Xe tải
Em thích còm cụ này

caravankthp

Xe hơi
cụ đi đoạn nào thì đi chứ nếu theo đường mòn thì cứ ngày đi đêm nghỉ, vì nó vắng và rất nguy hiểm. nhất là cụ đi fiat. e mới đi về 3 lái mà đóng đèo còn run.qua khu quảng nam đà nẵng vắng như tờ đi đèo thì như đi trên miệng thúng, đường bê tông thì đỏ đèo k để ý đóng căng quá xuống lốp em nóng và cháy khét lẹt.
còn các vấn đề tất yếu như dầu mỡ xăng cọ thì e k nói làm j.
Ý bác là đường vắng không nên chạy đêm vì lý do an ninh không ổn hay xe trục trặc không có cứu hộ? trước giờ em ít nghe vụ chặn xe trấn lột.
Còn vụ cá vàng thì bác đi rồi cho em biết xem thế nào, có hay bắn không ạ.

Website
doxetai.com
Ý bác là đường vắng không nên chạy đêm vì lý do an ninh không ổn hay xe trục trặc không có cứu hộ? trước giờ em ít nghe vụ chặn xe trấn lột.
Còn vụ cá vàng thì bác đi rồi cho em biết xem thế nào, có hay bắn không ạ.
Cá vàng thì đường mòn k đáng lo. Dường df 1 thì cứ đúng luật mà chơi. Còn cơ bản là an ninh và vấn đề đường xá. Cuứ hộ. Vì đường mòn khó nhất đoạn này.

lvtuan

Xe tải
VỚI ALBEA ĐANG CÒN NGON THÌ CHẢ CẦN PHẢI LO LẮNG LÀM GÌ, CỨ THAY MỚI DẦU MỠ CÁC LOẠI, KIỂM TRA PHANH, NƯỚC LÀM MÁT, LỐP LÁP VÀ TIỀN ĐỔ XĂNG CHO XE, CHO NGƯỜI THÔI.
Em albea mua chưa được 2 năm đã 2 lần xuyên nửa Việt rồi. Lần đầu tết 2014 từ HN -> Nha Trang -> HN. Lần 2 cách đây hơn 2 tháng em chuyển nhà HN -> SG. Lần đầu có em với vợ cả. Lần 2 có 2 vợ chồng với thằng cu mới hơn 4 tháng cùng xuyên Việt trên fiat với ba mẹ nó. Trộm vía nhà em đi hết 1 tuần vào SG cháu vẫn tươi. Và xe trong cả 2 chuyến hành trình đều ko một lần dừng vì sự cố nào - ngay cả để bơm lốp :)

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Xe em Siena chạy một tài là em đưa vợ con đi chơi xiên vịt:
- Vụ tết 2011 chạy HN - Đà Nẵng - Huế rồi về. Ngày cuối cùng 7:00 còn uống Cafe ở KS Sông Hàn đêm 2 giờ sáng về đến HN.
- Tết 2012: Chiều đi: HN - Đồng Hới (Đường HCM) - Hội An - Nha Trang - Đà Lạt - Phan Thiết (Mũi Né)
Chiều về chạy tít mất 3 ngày Phan Thiết - Sa Huỳnh - Đông Hà - Hà Nội.
Xiên Vịt cứ chạy từ 25 tết vào và đi ra sớm hơn mọi người 1 ngày là ngon.

seoultran

Xe máy
Cũng hơi mạo hiểm đấy vì đường đấy nhiều cá vàng, lại đồi núi, cụ cứ phải chuẩn bị kỹ và cẩn thận.

Albea3361

Xe hơi
Các bác thấy thế nào nếu tết này em cho cả nhà từ Hà Nội vào Buôn Ma Thuột bằng Fiat Albea.
Lộ trình nào thích hợp, garage nào sửa được, đoạn nào có cá vàng.
Rồi trước khi đi phải chăm chút cho ngựa sắt cái gì để nó không cho mình ngồi chơi xơi nước.
Kinh nghiệm đường đèo quanh co thì em có vì toàn chạy xe miền Tây Bắc.
Hóng vụ này của Cụ. Trước cứ Tết Em cũng hay đi xuyên việt bằng Đường Mòn HCM và đường 1 - tuy không phải lái Fiat.

1. Đi đường Mòn HCM: Đường đẹp chạy tít, ăn uống rẻ nhưng ít dịch vụ, về cá vàng thì chỉ hay bắt nhất đoạn đi qua rừng cúc phương hay bắn tốc độ còn lại rất ít gặp cá.

2. Đi đường 1: thì gặp cá liên hoàn cước hở ra là bị chém, đặc biệt chạy buổi tối do đường phần lớn chạy không có dải phân cách chắn nên chạy buổi tối lái xe rất nhức mắt, chạy ban ngày thì kỹ năng vượt phải tốt vì xe khách và xe tải chạy khá điên cuồng.

Chúc Cụ có chuyến đi vui vẻ và update hình ảnh cho Anh Em học hỏi...

vip tien sinh

Xe ngựa
Hóng vụ này của Cụ. Trước cứ Tết Em cũng hay đi xuyên việt bằng Đường Mòn HCM và đường 1 - tuy không phải lái Fiat.

1. Đi đường Mòn HCM: Đường đẹp chạy tít, ăn uống rẻ nhưng ít dịch vụ, về cá vàng thì chỉ hay bắt nhất đoạn đi qua rừng cúc phương hay bắn tốc độ còn lại rất ít gặp cá.

2. Đi đường 1: thì gặp cá liên hoàn cước hở ra là bị chém, đặc biệt chạy buổi tối do đường phần lớn chạy không có dải phân cách chắn nên chạy buổi tối lái xe rất nhức mắt, chạy ban ngày thì kỹ năng vượt phải tốt vì xe khách và xe tải chạy khá điên cuồng.

Chúc Cụ có chuyến đi vui vẻ và update hình ảnh cho Anh Em học hỏi...
Cá nhân em cũng thích chạy đường mòn.

vip tien sinh

Xe ngựa
Trước e hay chạy đường mòn,h đường 1 ngon lành nên chọn đường 1 chạy an toàn vì phần lớn có giải phân cách
Từ khi xong đường 1, em chửa chạy phát nào?

Cóc_Cụ

Xe tải
Tuyệt vời, tết này e cùng bà cả và F1 cũng định phưọt Đè Nẽng với Siena .
Cụ Mèo sạch thỉu chuyển dùm thớt sang club nhé :)