Hành trình xuyên nửa Việt 2000km với Kia Morning - nhà em đã về đến Hà Nội

Linh_nhat

Xe hơi

Tiếp tục lên đường theo nhánh Hồ Chí Minh đông nhà em qua nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn

Ra khỏi nghĩa trang trời đổ mưa như trút nước, đúng là mưa rừng, chưa bao h em gặp mưa to thế

Sắp đến Quảng Trị
Cụ gan nhỉ. Vào nghĩa trang Trường Sơn mà dám mặc dư lày. Em đã nghe nhiều về sự linh thiêng và các hiện tượng lạ khi đến đây nên bố bảo cũng chả dám mặc thế.

Linh_nhat

Xe hơi

Sắp đến Huế, chặng đường em đi hầu như là không đặt trước khách sạn, đến đâu xem phòng thấy ổn thì vào ở luôn. Khách sạn này ở Huế giá hạt dẻ là 800k/đêm, có ăn sáng buffee, bể bơi,sauna...

Tắm rửa xong cả nhà đi xích lô đi ăn tối và thăm thú thành phố Huế, xích lô rất nhiệt tình, với giá 50k hứa đưa đi tất cả các điểm và quán ăn ngon nhưng sau mới biết là cũng có mục đích cả các cụ ạ
Lần sau cụ vào Huế có thể chọn KS Century Riverside Huế í, nó ở Lê Lợi, trung tâm của Huế. Mặt tiền thì hoành tráng. Phòng ốc ổn. Đầy đủ dịch vụ + tiện nghi. Giá phòng cho người Việt chỉ tầm 550k - 600k thoai. Buổi tối lượn ra chợ đêm ngay đấy ngắm nghía tiện lắm.

VuQuangHieu

Xe tải
Cám ơn cụ chủ thớt đã cho Anh Em một chuyến du lịch qua màn iPad thú vị!Nhưng công nhận cụ trông giống Nguyễn Đức Nghĩa thật đấy!
Cụ cứ nói quá, em đẹp trai thế mà cụ lại bảo... :))

VuQuangHieu

Xe tải
Lần sau cụ vào Huế có thể chọn KS Century Riverside Huế í, nó ở Lê Lợi, trung tâm của Huế. Mặt tiền thì hoành tráng. Phòng ốc ổn. Đầy đủ dịch vụ + tiện nghi. Giá phòng cho người Việt chỉ tầm 550k - 600k thoai. Buổi tối lượn ra chợ đêm ngay đấy ngắm nghía tiện lắm.
Vâng, lần sau đi em sẽ thử cụ ạ, lần này đi chưa có kn với lại xem cái này ưng thì múc luôn thôi

VuQuangHieu

Xe tải
Cụ gan nhỉ. Vào nghĩa trang Trường Sơn mà dám mặc dư lày. Em đã nghe nhiều về sự linh thiêng và các hiện tượng lạ khi đến đây nên bố bảo cũng chả dám mặc thế.
Em cũng biết là ăn mặc hơi thoải mái cụ ạ, nhưng trong lòng mình thành tâm, chả nhẽ vì thế mà không vào

muadem

Xe cút kít
Còn chi tiết này nữa, cụ mợ nào bóng vía yếu thì không nên vào nghĩa trang Trường sơn, rất có thể sẽ bị vong theo đấy, xợ lắm X_X

VuQuangHieu

Xe tải
Còn nữa không cụ chủ? Cụ up ảnh tiếp đi cho em chiêm ngưỡng với... Đi = Morning có cần lưu ý gì không cụ?
Xe em Morning SP AT mới được 5000km, nên cứ đổ xăng là chạy thôi cụ ạ, trước khi đi em thay dầu bơm lốp, không phải chú ý gì. Em mang thep một cái bơm trong cốp cho yên tâm

VuQuangHieu

Xe tải
Còn chi tiết này nữa, cụ mợ nào bóng vía yếu thì không nên vào nghĩa trang Trường sơn, rất có thể sẽ bị vong theo đấy, xợ lắm X_X
Cụ cứ dọa em, bóng vía em tốt lắm ợ

tuanvx38

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho em hỏi tý, em quan tâm đến mấy cái resort ở Lăng Cô - Huế, rổ giá thế nào hả cụ chủ. Em định tháng sau vào đó nghỉ vài ngày, mời cụ một chén trước nhé ..

muadem

Xe cút kít
Cụ cứ dọa em, bóng vía em tốt lắm ợ
Em không dọa đâu, đợt Tết em đi có mợ bị vong theo về đến nhà mới bỏ đấy - trong khi đó lúc từ NTTS về tuyền vít chăm hai chăm ba mà nó vưỡn theo kịp, xợ lắm X_X

lukhach142002

Xe tăng
Em không dọa đâu, đợt Tết em đi có mợ bị vong theo về đến nhà mới bỏ đấy - trong khi đó lúc từ NTTS về tuyền vít chăm hai chăm ba mà nó vưỡn theo kịp, xợ lắm X_X
Lúc đấy nó ngồi cùng xe rồi cụ có vít hơn nữa vẫn thế mà

VuQuangHieu

Xe tải

Buổi tối đi ăn cơm gà thoai

Quán trông cũng sạch sẽ

Đặc sản Hội An đấy các cụ ạ

Xong là đến Cao Lầu

Cao Lầu đây ạ, ăn cũng được, lạ miệng

Phố cổ Hội An buổi tối... chả có gì đặc biệt

Thực ra nhà em đã thấy hơi sai lầm khi ngủ ở HA một hôm, lẽ ra nên ở Đà Nẵng rồi đi HA chơi thôi, ngủ ở HA buồn như con chuồn chuồn. Khách sạn em nhìn ra biển:

VuQuangHieu

Xe tải
Trưa nhà em chạy vào Đà Nẵng ăn ở Quán Trần

90k 1 suất nhà em ăn nhòe hết 600k

NHà em ở khách sạn này Royal ngay gần sông Hàn, giá phòng tình thương mến 700k/đêm/phòng

Mợ này là con gái út của 1 quan rất to trong cung đình xưa nên mới có đất ở trong nội thành:
Con gái út của quan rất to trong cung đình ngày xưa uống thuốc gì mà trẻ thế?

VuQuangHieu

Xe tải
Em đang làm việc nên giờ mới phọt tiếp lên được.

Sáng hôm tiếp theo đi Bà Nà

Cáp treo khuyến mãi 350k/ 1 vé khứ hồi

Đường lên tiên cảnh

Quãng đường là 5,1 km đi 20 mới đến

Kỉ lục thế giới về cáp treo cao và dài nhất đấy các cụ ạ

Đến nơi rồi

Tranh thủ pose tí

Không khí trong lành mát mẻ

Gấu vào chùa Linh ứng còn em đứng ngoài tranh thủ pose

VuQuangHieu

Xe tải
Mấy con cá này lúc nào cũng bơi cùng với nhau

Đi cáp treo tiếp để lên Fatasy Park

Đang xây dựng đến 2014 mới xong nên không nhiều trò lắm

VuQuangHieu

Xe tải

Mấy con này làm còn giả lắm, chả giống thật, cho trẻ con xem là chính

NHà em chơi cái này

Rồi là cái này

Xem phim xem thế nào

Cũng được mỗi tội hơi ngắn

Lúc ra đợi cáp treo về thời tiết mát mẻ hơn hẳn

Chiều về nhà em đi tắm biển, qua cầu Thuận Phước

Lên bán đảo Sơn Trà

VuQuangHieu

Xe tải
Em chưa lọc hết nên hơi ít ảnh, để mai có thời gian em bổ sung thêm, Sáng hôm sau nhà em lên đường về, chạy chặng Đà Nẵng - Thiên Cầm

Đi QL 1A dến Đông Hà rẽ vào đường Hồ Chí Minh đi tiếp đến Bắc Trạch lại rẽ ra QL 1A, Qua Sông Bến Hải tranh thủ làm kiểu kỉ niệm

Hầm đèo Ngang

Tối ở Thiên Cầm, đêm cuối cùng nên buồn nhất không hào hứng như mấy hôm đầu

Hôm sau nhà em về, chả có gì đặc biệt nên không chụp
Tổng kết
Thời gian 8 ngày 7 đêm
Tiền xăng em đã đổ 3 triệu 8 về còn nửa bình => hết tất cả 3500k, điều hòa bật Full, thực ra tốn xăng hơn do chở nặng và leo đèo dốc nhiều( 2 đứa em em một đứa 85, một đứa 70kg)
Kinh nghiệm đáng nhớ nhất là:
1. Vụ đèo Đá Đẽo, nên tìm hiểu trước đường xa, không nên chủ quan khi trời sắp tối, giờ nghĩ lại vẫn thấy ớn khi biết đã 4 rưỡi chiều mà em mới đi được hơn nửa đường, vấn để là mải nói chuyện cười đùa nên chả ai để ý
2. Không nên ở Hội An buồn và chả có gì chơi, khách sạn đắt. Nên ở Đà Nẵng rồi ra HA chơi
Em xin tạm nghỉ ở đây, hẹn gặp lại các cụ trong chuyến xiên Vịt lần sau,chắc sau khi em đã có F1:P

csc688

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã đi đến nơi về đến chốn. Chuyến sau cụ cùng vợ 2 làm chuyến tây bắc đi.