Hành trình truy lùng dấu vết thằng cướp ....

tieusufu

Xe tải
Lót dép, chờ xem tuồng

Ginza

[Tịch thu bằng lái]
em lo lắng cho cụ chủ vì cụ có nhiều thứ để mất :D

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thằng cụ ăn trộm kia cũng là OFFer đấy cụ Ong ạ :D
Em đây các cụ ơi
Đã bảo em chưa gặp được nó vì cô bé kia chưa sắp xếp dàn cảnh hẹn cafe được

Còn các cụ hóng bài kịch bản truy lùng kiểu như "em đã làm điều ấy như thế nào" thì em xin hầu , chứ em đã bắt duoc nó đâu mà có full story . Em vẫn đang chờ 1 cú dt sắp xếp cafe của cô kia để hốt nó .

autobahn-hanoi

Xe tăng
Đúng ngày cuối năm em bị giật mất cái iPad , can tội rửa xe oto và ..... đi xe ôm cắt tóc

Bằng phương pháp suy luận + kỹ năng + đọc nhiều truyện trinh thám + năng khiếu bẩm sinh và không thể thiếu là may mắn ...... em đã truy lùng được tung tích thằng cướp cái iPad

Bây giờ em cần sự hỗ trợ của các bác ở trong SG , không cần đông đâu , chỉ cần thêm vài bác thôi . Những người nào biết em hoặc đồng cảm với những vụ săn bắt trộm cướp của em thì tham gia vụ án này nhé . Em xin phép gọi tên kế hoạch là Cáo Rời Hang

Về diễn biến đầy đủ của sự việc thì em sẽ tường thuật chi tiết sau khi chiến dịch Cáo Rời Hang hoàn tất .
Chi tiết kịch bản cho buổi Cáo Rời Hang này em cũng xin phép được giữ kín , chỉ bật mí 1 chút là sẽ hẹn nó ra quán cafe , sau đó thì ..... ôi thôi em ko dám tưởng tượng tiếp

Em đã nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em OS . Mọi người đều căm tức bọn cướp giật và đều muốn cho bọn rác rưởi này 1 bài học , góp phần trong sạch XH

Nay em post lên OF trước là mong anh em OF chia sẻ về mặt tinh thần và chúc em may mắn ; sau cũng là update thông tin chiến dịch ; và quan trọng hơn là anh em có thể rút ra được kinh nghiệm mỗi khi gặp trộm cướp
em chia sẻ với kụ vụ thằng cu em lấy lại cái iphone 4 khi đi sửa ô tô để quên trên xe:

1. Sự kiện bắt đầu: 5.2011, nó đưa Civic ra garage nào đó trên LVL sửa cái gì đấy. Thỏa thuận xong,. để xe lại, nó đi làm bằng xe máy.
Đến cơ quan tìm đt k thấy, alo, đã tò te tí. Nó alo garage bảo quên trên xe, chỗ cái hộc. Garage bảo éo thấy gì. Nó chạy đến. Cũng chịu.

2. Sửa xong xe (garage quen), no trả tiền, đi về.

3. Nó cho đệ theo dõi thằng sửa xe, thấy nó có Iphone 4 (bỗng nhiên, tất nhiên là được restet lại, xóa find my iphone gì đó rồi...).

4. bằng biện pháp nghiệp vụ, nó xác định được cái imei trùng với cái hộp của nó ở nhà (đt nó mua ở Canada, còn giấy toqwf tên nó).

Nó đến sửa xe lần nữa, rồi nhờ chính thằng cu sửa này (phó chủ cửa hàng), mang xe đến cơ quan nó lấy xiền (Ngân hàng nào đấy ở trung tâm), khi vào phòng, nó mời rượu, chú này để đt trên bàn (thàng này k biết ngu hay cao thủ), thằng bạn nó an ninh ngồi đấy luôn, nó lôi giấy tờ ra, lấy lại đt ngon choét.

Chú kia bảo chú ý mua của 1 thằng vãng lai đi ngang qua đo, giá rẻ không ngờ.... (cũng chả chứng minh được nó ăn trộm). Lấy lại được đt thôi.

Em khuyên kụ, cứ nhờ kụ nào bên OS có cái thể XXX, đến ngồi bên cạnh kụ, khi cần, nhảy ra, là xong thôi. Chỉ cần kụ có bằng chứng đấy đủ chứng minh được cái ipad của kụ, chứ chứng minh chúng nó đi ăn trôm hơi khó.

Chúc kụ may mắn nhé. khi nào xong chuyện nhớ sharre với anh em.

acc_75

Xe điện
Chúc cụ thành công nhá.

batdauhoclai

Xe buýt
Nếu thủ phạm là 1 cô bé xinh đẹp thì sao nhỉ? Tại quán cafe, xô xát xảy ra, bụp bụp chát chát, hự hự, và 1 Ipad con ra đời.

Cụ chủ ắp đết tình hình sớm nhé, :D

lambogi79

Xe điện
9 tầng mây mà chửa thấy gì, lại phải hóng à cụ chủ:-t

quatmo212

Xe điện
giờ cũng chưa thấy giề gần chục ngày rồi :D

knedi1

Xe tăng
iPad của em không có 3G nên không dùng chức năng Find my Phone ; mà thật ra em cũng ko biet dùng chức năng này :P .
Full story thì em chưa thể công bố được , nhưng đảm bảo hay như Film Catch Me If You Can ;))

(*)
Ipad của cụ không có 3G mà lại là đồ ăn cắp sao bán được 10 triệu. Cụ cho cái giá hợp lý nhé.