[CCCĐ] Hành trình trốn nóng 2017

kufits

Xe buýt
mộc châu mùa này có gì hay hả cụ và gia đình em có 2 f1 định đi thì cần chuẩn bị những gì. lên tới nơi thì ở đâu và có phải đặt phong trước không ạ. mấy hôm tới em cũng định làm chuyến
Mùa này có mận cụ ạ, đào pháp thì gần hết rồi, đào ta thì còn xanh quá, mận giờ đang chín rộ cụ nhé.
Cụ đi mà có hai nhóc thì nên thuê phòng riêng, dạo này có nhiều nhà nghỉ mới mọc lên lắm, em thì hay ở nhà Nghỉ Thế Anh gần ks Công Đoàn, có một khu nhà nghỉ mới hình như là Nhà Ta homestay em thấy khá đẹp mà có 250k một ngày, mỗi tội wc chung cụ ạ.
Còn lại cụ có thể ở ks Thảo Nguyên vs Mường Thanh ạ giá tầm tầm 800k 1tr5 một đêm, có bao gồm ăn sáng. Ks Công Đoàn giờ kém lắm rồi, cháu ko khoái chỗ đấy lắm.

Ăn, trên đấy có hàng Nga Khoan ăn ngon, nằm ở TT nông trường. Có một hàng nấu thịt ngựa ở ngõ nhỏ cạnh Ks mường thanh, em quên mất tên ạ, đc ông anh review nhưng chưa kịp thử, quán 70 Nam Hưng giờ giá cao mà chất lượng cũng ko ngon như xưa nhưng ăn cũng đc cụ ạ (nhà có sữa chua ngon). Đuờng ra thác dải yếm có nhà Quang Phóng có món cá giòn với món thịt rang cháy cạnh ngon ( món tủ lòng cá xào nhưng phải ra sớm)

Chơi : cụ có thể ra cửa khẩu loóng sập, ăn bò lào uống bia lào ạ. Trên đuờng đi cụ có thể ghé thác dải yếm để chơi. Cụ có thể ghé rừng thông chơi vào buổi sáng, gần đấy có trại dâu tây. (rừng thông có nhà sàn, đi đông có thể ở đc ) cụ có thể ra đồi chè trái tim trên đuờng ra tân lập, thung lũng mận nà ka cũng trên đuờng ra tân lập.(trc nguyên sơ cháu còn vào, h cháu thấy thuơng mại quá nên cháu tìm chỗ khác chơi ạ)
Cụ cần gì cứ ới cháu, cháu soạn bằng dt nên ko viết đc hết ạ

kufits

Xe buýt
Em hỏi là đường đi có kinh khủng ko ạ? Em sợ. Và tháng nào đi Mộc Châu đẹp nhất ạ
Đuờng mới sửa lại rồi cụ ạ, đuờng đi đẹp. Mộc đẹp nhất vào giai đoạn trc tết khi đào mận nở cụ ạ

Smile Windy

Xe tải
Đuờng mới sửa lại rồi cụ ạ, đuờng đi đẹp. Mộc đẹp nhất vào giai đoạn trc tết khi đào mận nở cụ ạ
Dạ, em cám ơn ạ, vừa hỏi thì đọc được bài cụ trả lời ở trên. Cụ chịu khó gõ bàn phím quá. Em khen thật ạ

Thiên Ngọc

Xe máy
Hà Nội đến chảy mỡ chảy mật, bật điều hòa 24/24 mà vẫn thấy khó ở trong người chứ đừng nói là vác mặt ra ngoài đường, mấy anh em lại bàn nhau đi Mộc Châu trốn nắng vậy.
Hẹn hò nhau 6h sáng đi cho mát mà các nàng cao su sao vàng đến tận 7h, mặt đường bắt đầu hầm hập, thì cả lũ mới bắt đầu xuất phát.

Lên đến Tân Lạc là đã thấy không khí đổi khác, thời tiết bắt đầu dịu dần rồi ạ.

Giờ đang mùa mận lại cuối tuần nữa nên chắc cháy phòng, các cháu phải vác lều đi dự phòng thì phải :D

Lên đến Thung Khe

Chắc tại đang mùa mận chín nên mọi người rủ nhau đi đông quá 8->

Cua đá: món này mà có tí rau sắng hay rau ngót nấu thì \:D/

Ui suối sao đẹp thế cụ ơi, hic,

dantri10

Xe hơi
Thèm quá trời. Đi thế mới zom.

kufits

Xe buýt
Sáng ra ngủ dậy thì anh thời tiết báo như này đây ạ, tối hôm trước cháu ngủ mở cửa sổ rồi đắp chăn :D.

Giục như hò đò cả đoàn mãi mới nhấc nổi mông đi, do hôm trước chung kết C1 nên ai cũng ngủ ngon quá :D

Mận có nhiều quả chín dư này...

Lúc đổ đống ra thì nó dư này.... hỏi ra thì có 10k/1kg thôi các cụ ạ

Có nhiều chỗ vẫn xanh, chờ các cụ OF nhà mình lên hái nhá

dantri10

Xe hơi
Hà Nội đến chảy mỡ chảy mật, bật điều hòa 24/24 mà vẫn thấy khó ở trong người chứ đừng nói là vác mặt ra ngoài đường, mấy anh em lại bàn nhau đi Mộc Châu trốn nắng vậy.
Hẹn hò nhau 6h sáng đi cho mát mà các nàng cao su sao vàng đến tận 7h, mặt đường bắt đầu hầm hập, thì cả lũ mới bắt đầu xuất phát.

Lên đến Tân Lạc là đã thấy không khí đổi khác, thời tiết bắt đầu dịu dần rồi ạ.

Giờ đang mùa mận lại cuối tuần nữa nên chắc cháy phòng, các cháu phải vác lều đi dự phòng thì phải :D

Lên đến Thung Khe

Chắc tại đang mùa mận chín nên mọi người rủ nhau đi đông quá 8->

Cua đá: món này mà có tí rau sắng hay rau ngót nấu thì \:D/

Cụ chủ cho mình hỏi chút. Đg xá đi lại dễ k, vì xe mình gầm thấp.