Hành trình Sapa 3 ngày lễ - 5 người và e Spark

cabin

Xe buýt
Ngưỡng mộ bác quá. chúc mừng bác và gia đình có chuyến đi tuyệt vời (b)(b)(b)

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Lên đến đây trời ngớt mưa hơn chút và đã sáng hẳn..trong xe mọi người đã ngủ, e mở nhạc nghe nhẹ các bài ca về HN và đàn ghita...âm thanh rất phê (k), đồng hồ km khoảng 65-70km/h
Đường này mà Cụ chạy Spark 65-70km/h trời mưa thì vẫn ngồi post bài được đã là một chuyện cực may mắn rồi. Bọn xe công trình nó phi ầm ầm, cướp cua thường xuyên. Lần sau đi từ từ thôi Cụ nhá

benq

Xe điện
Cám ơn các cụ đã quan tâm:
noicomdien : Tiếc không gặp cụ..chắc tại xe e chưa gắn cái logo off nên không nhận ra nhau (b)
tranquay : Nhìn thế thôi cụ ah, e đi lòng vòng vài hôm trên này rồi quay về Lào Cai mới đổ thêm xăng 400k, về đến HN còn đúng nừa bình. Trên này thấy bảo có nhưng e không để ý lắm nó nằm chỗ nào
crocodile : Đường đẹp cụ à, cách LC 80km đường uốn ** cũng ác (k), cụ máu là đi thôi, vấn đề là thích

Liễu Thiên Khuê : Thế mà không gặp đc cụ để làm vài chén (b)

xe_lam : HN-->Sapa chính xác khoảng 375km cụ à, cụ cố gằng thu xếp mà làm chuyến đi,..(b), cố gắng sau tết sẽ nhiều hoa hơn, thời điềm này lạnh nên ít hoa
hiep luc : Cám ơn cụ nhắc, lần sau e sẽ cẩn thận hơn, xe e nhỏ nhung e cũng hạn chế chém làn, trừ khi tầm nhìn tốt

Các cụ đợi e lục thêm ít ảnh...

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Lên SP lòng vòng 1 lúc e mới thuê đc phòng, e hơi chủ quan vì có bạn làm QLý ở KS SAPA, nhưng lên đến nơi thì KS vân đang sửa không đón khách:102:.
Khách sạn đó đây:

Rồi cũng thuê đc, gủi đồ xong nhà e đi ăn.rồi về nghỉ lát lấy sức thì cụ Cho_xem_giay_to nháy máy, thế là nhà e dậy luôn, lúc này khoảng 4h, e đi bộ ra nhà thờ, trời lúc này đã mù sương. Ngồi uống đôi chén với cụ ý (b)
Mờ mịt thế này

Tỉa chéo vài phát

Cành mai nở sớm trong nhà thờ

Nhà e đi loanh quanh một lúc thì trời tối, nhưng cả nhà bụng vẫn no vì mới ăn lúc 2h mà lại lắm thịt...thế là thống nhất đi chơi thêm rồi ăn luôn đồ nướng ở bên trái nhà thờ (lối lên Hàm Rồng) cũng thú phết 4 ngưòi hết 180k, F1 nhà e không ăn

Thăm thú cửa hàng

Nhà e dừng chân ở đây, mua ít đồ thảo mộc (mua 1kg nấm linh chi: 300k/1kg, cây đau xương 15k/1túi)

Gặp mấy chú bản địa múa, nhưng các chú quay ác quá nên chụp mấy kiểu đều mờ :102:

mấy phút có thêm chú cầm mũ đi xin tiền..ờ thì tiền

Mubaohiem

Xe buýt
Chúc mừng cụ. 5 người đi SP bằng Spark trong 3 ngày đúng quá giỏi quá.:41::41::41:

benq

Xe điện
Hôm sau nhà e dậy sớm 6h30 (e vốn quen dậy sớm, nằm nữa cũng không ngủ đc), ra ngoài, trời trong sáng kỳ lạ..
Ra hồ này

Gặp mấy cháu nhỏ địa phương, các cháu nhỉ nhảnh cho chụp ảnh, rồi chìa mấy đồ ra chào mua, nhà cháu lắc đầu,..xong 3 đứa cùng bảo nhau...tặng chú. Thế là e móc tiền ra (nghĩ họ tốt thế). Sau e mới biết là bài của mấy cháu..vì đi chơi lại gặp mấy lần, gặp ai không mua rồi lại mang bài cũ ra tặng rồi đứng chờ (l)

Đây là F1 nhà e

Thêm máy kiểu

Sương sớm

Sau đó nhà e lượn ra chợ, món hâm mộ của bà cụ và vợ e

Rau này,..hôm về nhà e mua khá nhiều

Hạt dẻ tầu

Dao của người mông..đc quảng cáo rất sắc

benq

Xe điện
Chợ búa xong nhà e đi Hàm Rồng...lúc nỳa đã 8h. 20k/1n
Vườn Lan, tiếc là có ít hoa quá

TT Sapa nhìn xuống

Mới có khu này cho trẻ em..F1 đòi vào nhưng bảo vệ chưa cho vì còn ướt quá,..đợi khô

Chỗ này chụp xuông là nhà nhà e đang leo lên Sân Mây..cao phết các cụ a

joyride

Xe điện
Đọc xong bài của cụ em cũng đang máu đây. (b) cụ phát đã.

Cụ cho vài cảm nhận về khả năng leo trèo của Spark khi đi Sapa đi. mà xe cụ 0.8 hay 1.0 vậy. Xe cụ biển 30M có khi lấy cùng đợt với em đấy.

benq

Xe điện
Đọc xong bài của cụ em cũng đang máu đây. (b) cụ phát đã.

Cụ cho vài cảm nhận về khả năng leo trèo của Spark khi đi Sapa đi. mà xe cụ 0.8 hay 1.0 vậy. Xe cụ biển 30M có khi lấy cùng đợt với em đấy.
Xe e 0.8 cụ àh, xe e leo khắp nơi rồi, đi tốt...cái chính là cách đi thôi cụ. Mà cụ ở khu vực nào thế hôm nào giao lưu (b) , e ở khu Trung Hoà Nhân Chính

math_CFA

Xe hơi
đường đẹp quá cụ nhờ.(b)

benq

Xe điện
Thêm vài ảnh Sân May chụp xuống

Lúc xuống nhà e gặp bà mẹ trẻ này..mời mua hàng, hỏi ra moíư 19 tuổi, cháu nhỏ địu theo mới 8tháng, trộm vía nhìn cứng phết

Trên đường quay xuông nhà e ghé vào Đội Văn Nghệ Hàm Rồng 20k/1người, nhà e lạ ghé xem, CT diễn ra 45p
Sân Khấu đây

E ngồi bên cửa sổ này làm 2 chén trà rồi mới xem

MC ra chào hỏi và giới thiệu đây

Phải nói rằng các tiết mục múa nhìn khá khoẻ khoắn, các cô gái này nhìn cũng rất duyên

benq

Xe điện
Nhin lên Sân Mây

Mây múi Sapa..đẹp quá các cụ àh

Nhìn phong cảnh nơi đây thật không muốn rời ...:)

noicomdien

Xe tăng
Ngày đầu bước sang năm mới, lại được thời tiết nắng ấm trên Sa Pa thật là hiếm hoi. Cảnh sắc cũng như con người đều phấn khởi, háo hức chờ đón vận hội mới.
Cụ benq đảm nhiệm trọng trách cầm lái vĩ đại lại còn chụp ảnh tỉ mỉ tường thuật cho mọi người. Cám ơn cụ lắm.
Góp với cụ ảnh chụp ở vườn Châu Âu:

mecxadi

Xe hơi
Bác Giống Em Quá em cũng mới đi sapa về đêm hôm qua.Em chạy tour du lịch nên kô có time để có thể chụp ảnh được.Sắp tới em có Tour đi Phía Nam sẽ cố gắng chụp ít ảnh hầu các pác(l)

ham_vui_01

Đi bộ
cảm ơn cụ chủ thớt, bài của cụ hay quá. tết này em cũng có ý định làm một chuyến sapa. đọc bài của cụ thật là có ích cho chuyến đi sắp tới đó, cảm ơn nhiều:41:

benq

Xe điện
Cám ơn các cụ đã động viên,..e xin tiếp
Có cái ảnh này

Nhìn cái ảnh này nhớ đến câu chuyện buồn cách đây đã hai năm (sở dĩ e nói đến truyện này là vì ngày này 3/1/2010 chính là ngày SN của cậu e hàng xóm cũ, câu ấy cùng ngày SN với bà cụ nhà e, mẹ cậu ấy là bạn học mẹ e sau đó về làm cùng cơ quan...các cụ thông cảm e hơi dài dòng chút) Cách đây 2 năm cậu ấy lúc đó mới thành lập cty..công việc đang tốt thì có nhóm HS cứ muốn nhờ cậu ấy dẫn đi Sapa (cậu ấy lúc SV có làm gia sư cho nhóm SV này)thế là nể cậu ấy dẫn đi dịp 30-4. Với vai trò dẫn đoàn hăng hái cậu ấy chụp ảnh cho nhóm HS trèo lên cao và lùi...và bị ngã xuống khe núi, cả đoàn lặng đi rồi lao xuống,,,lúc đó cậu đã bất tỉnh,, nhấc lên thì đàu đã dập nát,,người thì xây xát nhẹ...lúc đó là chiều muộn chút rồi nên hâu như không có ai trợ giúp,,sau đó nhóm gọi cứu hộ đên mãi mới lôi đc lên, ngã ở độ cao khoang 15m. Lúc đưa vào bệnh viện SP vẫn thở nhưng nặng lắm rồi. HS lúc đó với điện về gia đình, ngay đêm đó gia đình thuê cấp tốc 1 máy bay trực thăng của Cty Bay DV Miền Bắc và 1 nhóm BS BV Việt Đức đi theo với ỹ nghĩ còn nc còn tát (Tổng DV này hết 180tr) nhưng khi đến nơi và đưa cậu ấy lên máy bay thì mất (Cậu ấy lúc đó tương đối to khoẻ, 25tuổi cao 1m73 nặng 70kg). Nhân đây khuyên các bạn trẻ nên hạn chế ý thích của mình và để ý các biển cảnh báo :^)

11h nhà e về đến TT ăn uống nghỉ ngơi, 3h chiều bắt đầu xuống bản Cát Cát
Đi qua chỗ nhà thờ, lúc này nắng ấm áp rất đẹp

Đường xuống bản đây, khá nhỏ và hẹp...đậưc biệt là độ dốc rất lớn khoảng 15%. Vé du lịch xuông bản là 20k/1n

Xuống đoạn này thấy đẹp và thoáng e dừng xe..lại chèn lốp

http://c.uploadanh.com/upload/2/164/0.4785242_4523_1.jpg[IMG]

Nắng trên các đỉnh núi

Chỉnh sửa cuối: