Hành trình săn mây Y Tý cùng Ford Everest

namffp

Xe máy
Em đang định đi vào cuối tuần này, cũng bằng Everest AT 1 cầu, nhg xe 6 ng lớn+ 2 trẻ nhỏ nên băn khoăn về cái khoản đường xá này quá,không biết hiện giờ tình hình đường ra sao ạ.

Cụ nào giúp em với.
Cụ xem dự báo thời tiết nếu khô ráo thì đi bình thường, còn nếu có mưa thì tốt nhất không nên đi.
6 người lớn không tính các kụ già thì nên đi còn nếu hầu hết là các kụ không trẻ, chưa khỏe thì không nên đi.
Mấy ảnh trong bài này có kụ nhận xét là trông như làm hàng nhưng thực tế đường còn xấu hơn trong ảnh, nếu trời mưa hoặc mưa trước khi đi, đường trơn, bùn nhiều và xe tải đã nhào bét thì xe 2 cầu, lốp tốt đi cũng còn khó và cũng khá nguy hiểm.
Đường khô và xe gầm cao 1 tí là đi bình thường, chẳng cần đến 2 cầu đâu.
Cuối cùng thì dù là xe gì thì người lái vẫn là quan trọng nhất.
Vậy cụ tự định liệu nhé.

ntkien162

Xe tải
Cụ xem dự báo thời tiết nếu khô ráo thì đi bình thường, còn nếu có mưa thì tốt nhất không nên đi.
6 người lớn không tính các kụ già thì nên đi còn nếu hầu hết là các kụ không trẻ, chưa khỏe thì không nên đi.
Mấy ảnh trong bài này có kụ nhận xét là trông như làm hàng nhưng thực tế đường còn xấu hơn trong ảnh, nếu trời mưa hoặc mưa trước khi đi, đường trơn, bùn nhiều và xe tải đã nhào bét thì xe 2 cầu, lốp tốt đi cũng còn khó và cũng khá nguy hiểm.
Đường khô và xe gầm cao 1 tí là đi bình thường, chẳng cần đến 2 cầu đâu.
Cuối cùng thì dù là xe gì thì người lái vẫn là quan trọng nhất.
Vậy cụ tự định liệu nhé.
Cám ơn cụ.
Vì mấy lí do cả thời tiết lẫn công việc nên tuần sau em mới đi được,
Lên SP xong em tính tiếp vậy, nhg mà không đi thì cũng tiếc lắm. đoàn có 6 U30 và 2 U5 cụ ạ.

sodiachinh

Xe buýt
Xe vừa đi vừa rửa hay sao mà sạch thế :D
Em đi các cung Tây Bắc cũng nhiều, chỉ khoảng vài chục km là xe đã như con trâu đằm rồi (kể cả khi trời không mưa)

teolk

Xe đạp
cái ảnh cuối dang ở trên đường sình ma xe sạch den kinh ngạc.hehe

Dmax30T

Xe tăng
cái ảnh cuối dang ở trên đường sình ma xe sạch den kinh ngạc.hehe

Hế hế.. Em cũng thấy giống cụ! Nhìn cái xe mà suýt nữa em ước ao: .. Giá mà isuzu dmax thiết kế chống bùn được như Ford Everet :))

Hội dê bọn em đi mấy cung này, xe nào cũng như cái máy cày.

thangtran1986

Xe tải
em xem ảnh y tý trên blog của bác trandangtuan, thấy thương nhất là trẻ con trên này

gl1600

Xe điện
Everest 1 cầu tuy chỉ có lốp HT nhưng khả năng đi bùn trơn qua trải nghiệm của em là hơi bị ổn ( không tính các cung đường khùng nhé). Nhưng nếu gặp bãi cỏ sau mưa hoặc qua đêm còn ẩm ướt thì lại chết mất xác

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Bánh xe sạch vì nhà e vừa đi vừa rửa ợ, trong cốp bỏ sẵn xô nước ợ :))

tainon

Xe điện
Lần đầu em thấy dùng xe một cầu số tự động đi offroad. Cụ quả là có gu. Sao cụ không mươn Ford Việt Nam một em Everest 4x4 máy dầu cầu chậm?
Chắc tại anh phóng viên vui tính k thích đi số sàn ạ. Đi những chỗ không cần dùng đến 2 cầu với số chậm thì chả ai gọi là off road cả.