Hành trình mua xe Nhật bãi

Songocu

Xe buýt
Bẩm các cụ
Sau một thời gian tìm hiểu nhà cháu đã lên đời Touring Nhật bãi. Phải nói là rất gian nan các cụ ạ. Đầu tiên nhà cháu đến Đại Nguyên ở chân cầu Vĩnh Tuy. Xem trên FB rất dễ tìm nhưng quả thật toát mồ hôi mới tìm được đúng địa chỉ. Nhà Đại Nguyên dạo này ít xe bãi , toàn thấy xe mới tinh à.
Sau 1 tuần nhà cháu lại lên đường tìm đến Xế Điếc ở đường Chiến Thắng. Nhà bạn này rất đông khách nhưng bán hàng chưa chuyên nghiệp lắm , xe cũng nhiều nhưng giá không hề rẻ như quảng cáo ..
Lại 1 tuần nữa trôi qua mà chưa tìm được xe ưng ý. Lần này nhà cháu quyết định sang thăm anh Cừ vậy. Đường cuối tuần không đông lắm nhưng vào ngõ nhà Bons hơi hẹp để ô tô cũng ngại. Cuối cùng nhà cháu cũng tìm được cái xe ưng ý để chia tay bạn MTB đã gắn bó 7 năm. Kết nhất nhà Bons được bác chủ ( Bố của ông chủ thì đúng hơn ) cụ già rất vui tính và nhiệt tình làm nhà cháu rất cảm động....
Cụ cho e thêm ít ảnh xe cụ mua, Giant model xxx??
Giá ntn ? Thank cụ

locve

Xe tăng
Xe này đẹp phết, cụ mua bao tiền đấy ah?
Em mua hơn 8triệu. Xe Giant Escape RS đời mới, đi dây phanh âm trong khung; model giành riêng cho TT Nhật Bản của Giant. Xe cso đầy đủ tem và bảo hành theo Qđịnh của Nhật, xe siêu nhẹ và đi rất nhẹ. Giờ khó tìm đc xe này ở VN
Em lại đang thích Giant XTC 800 plus 2021. Nên muốn thanh lý đấy.

Sắt Vụn

Xe buýt
Chiếc FCR này hôm trước mấy cậu bán xe cho em cứ bảo mang vào chợ giời Thịnh Yên mà bán. Em thử mang ra chợ thấy mấy mợ buôn xúm vào giành giật, chốt giá 1,5 triệu xong chỉ trả em 1,45 triệu.
Nghe cụ kể đang hấp dẫn mà không biết kết chuyện vụ "thử" của cụ thế nào? Là cụ bán 1,45 triệu hay mang xe về? :)

qkace

Xe điện
Nghe cụ kể đang hấp dẫn mà không biết kết chuyện vụ "thử" của cụ thế nào? Là cụ bán 1,45 triệu hay mang xe về? :)
À, em cầm 1,45 triệu về. Đạp xe vào chợ Thịnh Yên các mợ 2 bên đường vẫy hỏi bán xe không. Em vừa dừng xuống là 2 mợ gần nhất chộp luôn hỏi bao nhiêu? Em phát giá 2 triệu các mợ ấy giúi luôn vào tay em 1,2 triệu, em gạt phắt. Bụng nghĩ không biết xe mình giá bao nhiêu thì được vì hôm trước cửa hàng bán xe mới cho em nói xe em chắc bán được 1 triệu. Trong lúc em nghĩ thì các mợ ấy cứ sồn sồn hỏi thế bao nhiêu thì bán. Em mạnh dạn... xuống nước phát giá lại 1,8 triệu thì các mợ ấy bảo 1,3 triệu. Em nghĩ mấy giây rồi bảo 1,5 triệu 2 mợ ấy lại nhao nhao lên nhưng mấy giây sau rút 1,45 triệu ra trả. Em thấy thế cũng ổn nên cầm tiền.

Sự việc tả lại thì dài dòng mà diễn ra trong chỉ 2 phút. Không hiểu các mợ ấy đánh giá xe như thế nào mà thậm chí cũng chẳng buồn quay thử cái pedal lấy 1 vòng, cứ 1 mợ giữ xe còn 1 mợ thì rút tiền.

TungNhanh

Xe buýt

horizon9x

Xe đạp
hihi Nhà Bon's Bike - Long Biên nói thật là em cũng qua đến 3 lần rồi mà chưa tìm được tình yêu chân chính :( Đc cái 2 bố con bác chủ cũng niềm nở nhiệt tình và xe về thường xuyên.
Bên cạnh cũng có CH Trung Kiên cũng tàm tạm.
Nhà Zin Bike - Giảng Võ bảo hàng đấu giá về đường air: xe khá mới nhưng hàng về ít, giá hơi cao so với hàng cont.
Luotbike - Đông Anh cũng có khá nhiều xe, giá vừa phải, mỗi tội hơi xa [-(
Xế Điếc - Hà Đông xem ảnh xe thì...

Không biết có phải em khó tính không nhưng nhiều xe cũ quá như hàng bãi (bãi rác) ý. Tay đề cũ mờ tịt, giò đĩa phuộc thân xe xước tùm lum.
Nói chung hành trình đi tìm 1 chiếc xe bãi ngon bổ rẻ 3 vòng như Ngọc Trình cũng đầy gian nan các bác ạ :D :D
---
Tiện đây bác nào có Trek cũ nháy em nha

Chỉnh sửa cuối:

cakiem8x

Xe buýt
Em cũng đang đi con Giant escape đời 2016 thấy khá ổn :)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
hihi Nhà Bon's Bike - Long Biên nói thật là em cũng qua đến 3 lần rồi mà chưa tìm được tình yêu chân chính :( Đc cái 2 bố con bác chủ cũng niềm nở nhiệt tình và xe về thường xuyên.
Bên cạnh cũng có CH Trung Kiên cũng tàm tạm.
Nhà Zin Bike - Giảng Võ bảo hàng đấu giá về đường air: xe khá mới nhưng hàng về ít, giá hơi cao so với hàng cont.
Luotbike - Đông Anh cũng có khá nhiều xe, giá vừa phải, mỗi tội hơi xa [-(
Xế Điếc - Hà Đông xem ảnh xe thì...

Không biết có phải em khó tính không nhưng nhiều xe cũ quá như hàng bãi (bãi rác) ý. Tay đề cũ mờ tịt, giò đĩa phuộc thân xe xước tùm lum.
Nói chung hành trình đi tìm 1 chiếc xe bãi ngon bổ rẻ 3 vòng như Ngọc Trình cũng đầy gian nan các bác ạ :D :D
---
Tiện đây bác nào có Trek cũ nháy em nha
Xế điếc thì sao hả bác ?

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

tla

Xe điện
cụ chủ đã có kinh nghiệm tìm hiểu rồi thì em hỏi cho nhanh, em muốn mua 1 cái xe đạp gấp nhật bãi thì đến địa chỉ nào ạ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
cụ chủ đã có kinh nghiệm tìm hiểu rồi thì em hỏi cho nhanh, em muốn mua 1 cái xe đạp gấp nhật bãi thì đến địa chỉ nào ạ
Ra Tết bạn đến Hubibike ngõ 30 số nhà 18 Tạ Quang Bưu Hà Nội nhé. Chuyên bán Giant lướt và xe đạp gấp. Bạn có thể search trên FB.

KimJongLuan

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi con xe này có phải nhật bãi xịn ko ạ ? giá 3,6tr :)