Hành trình Honolulu - Las Vegas - San Francisco

suti

Xe buýt
Bọn Mẽo khủng hoảng kinh tế ghê quá nên em vừa bị điều sang đó mang ít tiền VND để hỗ trợ gói cứu trợ kinh tế của chính phủ Hoa Kỳ. Mà năm nay, lần đầu tiên em thấy thằng ở immigration hỏi khi mình nhập cảnh là "Mày đem bao nhiêu tiền ?", em cười toe toét bảo là "Nhiều", thế là được vào luôn :21::21::21:

Có mấy cái ảnh khoe các cụ, đầu tiên trên đường đi được thò chân xuống Đài Loan mấy tiếng, em thấy Đài Loan có cái gì đó rất giống VN mình, đồng ruộng nhìn từ trên xuống y hệt, chúng nó bảo ở Đài Loan nền kinh tế nhỏ lẻ kiểu hộ gia đình rất phổ biến, y hêt như ta hiện nay

Cảnh chụp từ cửa sổ KS này, nhà cửa lộn xộn y như HN:

Oto thì càng giống, Zace đây này

Vios làm Taxi nhá

Escape 2.3 thì nhiều như lợn con

Chú này chắc là Mit. Fortis thì phải

Attila đi thay xe đạp

Bên Đài Loan có cái khu tưởng niệm Tưởng Giới Thạch to như lăng bác nhà mình

Lúc em đến thấy đang chuẩn bị cho lễ duyệt binh gì đó

Moto cảnh sát đỗ hàng đàn

Mê nhất quả mũ này, xin mãi về làm mũ bảo hiển mà các anh ý không cho

Tạm mấy cái thế đã, để em sửa tiếp đống ảnh ở Mẽo post hầu các cụ, em đi uống cốc nước, khát quá :21::21::21:

suti

MayMan

Xe tăng
nhanh cụ nhá................

AnhNB

Xe buýt
Hay quá hay quá! :41::41::41:
Vote cho cụ nhá!

xetaybac

Xe tăng
em cũng đợi tin ảnh cụ....:21::21::41::41::41:

MrKendu

Xe hơi
Thêm hàng ở HonoLulu + SanFransico đi chủ thớt ơi, nhà em cách SanFransico 1h chạy xe àh, cụ qua đây hok rũ cụ đi cafe đc .... tiếc wá

suti

Xe buýt
Thêm hàng ở HonoLulu + SanFransico đi chủ thớt ơi, nhà em cách SanFransico 1h chạy xe àh, cụ qua đây hok rũ cụ đi cafe đc .... tiếc wá
Ui thế ra cụ ở ngay đó à, em sắp múa rìu qua mắt thợ, hehe. Cafe ở Mẽo toàn StarBuck ko à, em tìm mãi một quán cafe vỉa hè đúng nghĩa mà không có, em ở ngay trung tâm gần Union Square. Đợi tí em chạy đi uống cafe Việt đã rồi em post tiếp nhá (c)(c)(c)

suti

suti

Xe buýt
Honolulu là thủ phủ của quần đảo Haiwaii, chỗ bọn em ở KS là bãi biển Waikiki, khi đến đó em thấy không như mình hình dung ban đầu, không có các cảnh bãi biển hoang sơ tuyệt đẹp, những ngọn sóng cao ngất chồm vào vách đá và cả núi lửa nữa, cái này chắc phải bay đến các đảo nhỏ hơn xung quanh. Ở đây hoàn toàn là một thành phố nghỉ mát, nhưng dù sao em thấy cũng rất đẹp, thích hơn nhiều các thành phố khác ở Mẽo.

Cảnh chụp từ phòng KS lúc sáng sớm này

Bể bơi dưới KS em ở

Bãi biển lúc sáng sớm

Lớp dạy lướt sóng này

Câu lạc bộ thuyền buồm

Phơi nắng nhá

Thằng bạn em phơi như thế này không biết bao giờ mới đen được nhỉ :21::21:

vungocanhxd

Xe tăng
tiếp đi cụ ơi rót rượu rùi mà

suti

Xe buýt
Sao cụ không tham gia luôn lớp học lướt gái à quên lướt sóng ấy nhỉ ? phí quá :102:
À cái lớp đó em làm chân trợ giảng cụ ạ, thầy bảo chụp mấy cái làm tư liệu í mà :21::21::21:

Thêm vài cái ảnh đường phố Honolulu nhé

Gặp thằng bạn học hồi cấp 3 bây giờ sang đây làm nghề tết dây thừng thành đồ trang sức, sống khỏe, chả lo chứng khoán lên xuống hay khủng hoảng gì sất

Gặp chú Lâm caro này, trước học trường múa bên VN thì phải, bây giờ cứ phải bỏ xèng vào thì mới múa được, đúng là Mẽo.

Có ông chú hàng xóm nghiện bia, sang đấy ko có bia hơi Hà nội nên bây giờ ra nông nỗi này :21::21::21:

Vũ nữ Hawaii xịn các cụ nhá

Mấy xe limo này thì quá nhàm rồi

Có mấy con này độ mới tàm tạm thôi

Chú này thuê để lái chơi, các cụ còn có thể thuê mấy cái xe máy chạy lòng vòng cũng được, 30 Mỹ 8 tiếng, cần có bằng lái xe, của VN cũng OK, miẽn ảnh trông giống cụ là được, và trả tiền bằng thẻ nhá

Thằng ku em loi choi đòi thuê con này nhưng ko đủ xèng :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

nixSon

Xe tải
hahaha , bác suti đang bên đó ah ? về chưa em nhờ tí .
Bác làm một tour qoanh Honolulu cũng khá chỗ chơi và ngắm sóng biển cao .
có mấy điểm lưu ý:
- Khu biệt thự ma ( chúng nó nói có ma thật, lên đó biệt thự âm u, e cũng căng mắt nhìn xem có ma không nhưng sợ quá hay sao k thấy gi )
- Khu dảo rùa mẹ con ( cái này nhìn giống 2 con rùa ).
- Nhà hõa sỹ gi đó em quên tên ruồi .( ngừoi Việt vẽ tranh dẹp và truu tượng, em thì k hiểu nên ngoảnh mặt )
- bác không nên tắm biển vì toàn san hô và đá .
- Không nên mang đá hay gi đó về ( nghe nói là đen)
- Đanh chén bò kobe trên hon đảo này thì sướng vãi 29$ ăn nhòe .

ảnh pác dào này trình lên tay đẹp ghê . khi nào về e nhờ mang em ít đồ còn quên bên đấy được không ?

faw

Xe tải
Tiếp đi cụ ơi vote tràn rồi :))

suti

Xe buýt
hahaha , bác suti đang bên đó ah ? về chưa em nhờ tí .

- Đanh chén bò kobe trên hon đảo này thì sướng vãi 29$ ăn nhòe .

ảnh pác dào này trình lên tay đẹp ghê . khi nào về e nhờ mang em ít đồ còn quên bên đấy được không ?
Hihi, cậu không nói sớm, tớ về rồi vì thấy tình hình cúm lợn hãi quá, sợ về VN bị cách ly :21::21::21: Bò Kobe ở nhà hàng nào nhỉ, vào nhà hàng Nhật à, tớ chỉ kịp ăn steak ở Cheese Cake Factory thôi, to vật dễ đến nửa cân một xuất ấy.

suti

suti

Xe buýt
Rời Honolulu bọn em phi đến Las Vegas, kinh đô cờ bạc, Nhưng tình cờ bên đó có triển lãm xe độ chuyên dụng :21::21::21: nên bọn em chạy vào xem trước, ra oánh bạc sau, lo gì

Tiền độ mấy chú này luôn cao hơn nhiều phiên bản xe based, chưa kể thiết bị lắp trong

Hummer độ để đi chống bão nhá, xe của ủy ban phòng chống bão lụt Mẽo :)):)):)), các bác xem phim Twister thì biết

Con này CNN thuê độ từ mấy con 54 chỗ đấy mà

Kéo được rộng cả chiều ngang

Chú này đi ở VN xem chừng khó vì đòi hỏi nhiên liệu diesel sạch hơn cả em SF

Con này là Escape, lắp cái angten trên đầu léo hiểu làm gì, chả độ âm thanh ánh sáng gì cả :21:

Chú Mini này cũng thế, xe bé mà đội mũ to vật

Con xe này chạy điện, giải thưởng cho khách thăm quan, em bốc thăm trượt, cú quá

Tạm thế các cụ nhá em post xe đường phố của Las Vegas sau (b)(b)(b)

hieuanh

Xe tải
cụ cứ **ái dắt xem thèm quá:))