[Thảo luận] Hành trình Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng, những điểm đen tốc độ

Cò mồi

Xe tăng
Cuối tuần này em sẽ thực hiện hành trình HN - LS - CB, mong các cụ có nhiều kinh nghiệm trên những chặng đường này chỉ cho em những điểm đen xxx thường xuyên bắn tốc độ để em còn đề phòng và thực hiện chuyến đi an toàn. Thú thực với các cụ là em không định mở thớt này để cố tình vi phạm LLGT vì an toàn GT cũng là hạnh phúc của anh em sau vô lăng, nhưng hỡi ôi tuân thủ luật giao thông ở VN mình nó mới khó làm sao, đâu dễ để mình không vi phạm nhất là khi xxx chỉ nhăm nhe đặt bẫy để rình chờ con mồi lọt vào và làm tiền.

Kính các cụ trước ly bia cho mát họng (b)(b)(b)

_F4_

Xe tăng
Xang tuần cả nhà em cũng đi ăn cưới ông anh nhà bác ruột ở trên đấy!Cụ đi về thì share cho em chút thông tin nhé (b) kính cụ 1 ly đi cho an toàn (b)

Kuang2

Xe buýt
HN lên Lạng Sơn thì chú ý ở điểm chuẩn bị rẽ vào bắc Ninh, đầu bắc Giang, Vôi, kép, Chi Lăng.

Còn từ lạng Sơn lên Cao Bằng em chưa đi bao giờ nên em chịu

WHITE TIGER

Xe container
Nếu chạy xe con thì tốt nhất nhìn biển báo và hạn chế vượt xe.Chứ bây giờ chả ai nói giỏi được đâu vì CSGT chạy lung tung lắm,cứ đi theo biển báo thôi.Cách đơn giản thì bám đít 1 con xe 16 chỗ chạy hợp đồng là ổn nhất,nhớ cách nó ít nhất khoảng 50m để còn nhìn đường

mrqueen

Xe đạp
Hà Nội Lạng Sơn em thấy hay bắn ở Vôi, Kép. Kép thì hay bắn chiều Lạng Sơn Hà Nội hơn, ngay khi đang xuống dốc cầu nên rất nhiều bác dính chưởng. Lạng Sơn Cao Bằng thì không có vấn đề gì, chỉ có cái từ Đông Khê sang Thất Khê thì bác lái cẩn thận chút vì mất khoảng 11km đường dốc hơi bé. Chúc bác đi lại an toàn.

tientv

Xe tải
Nếu chạy xe con thì tốt nhất nhìn biển báo và hạn chế vượt xe.Chứ bây giờ chả ai nói giỏi được đâu vì CSGT chạy lung tung lắm,cứ đi theo biển báo thôi.Cách đơn giản thì bám đít 1 con xe 16 chỗ chạy hợp đồng là ổn nhất,nhớ cách nó ít nhất khoảng 50m để còn nhìn đường
Câu đầu thì em ok với bác. Mà cũng chỉ có 1 vài đoạn ngắn có gắn biển đô thị thôi (ko có biển 30,40 trên đoạn HN-LS đâu).

Xe khách Lạng Sơn toàn xe 16 chỗ gắn mác Chạy hợp đồng bác ạ. Bác chạy theo họ thì xe bác bị bắn đầu nước :77:.

theph

Xe điện
Em vừa đi Cao Bằng về thấy đi đường Thái Nguyên - Bắc Kạn rất ổn. Vướng 4 cái đèo nhưng đường xá ngon, vắng và đặc biệt xe toàn chạy tít mà chả có XXX

bakson

Xe máy
Nếu cụ chỉ đến CB mà không có việc gì ở LS thì nên đi theo đường QL3 ợ! Đi đường này chỉ khó đi do đường đông đúc ở đoạn HN-TN. Qua khỏi TN thì đường quá tuyệt. Lộ trình có vài đoạn xxx làm việc và bắn tốc độ. Theo trình tự đi từ HN-TN-BK-CB thì xxx bắn tốc độ ở đoạn sau Nội Bài là 1 (có thể đi đường tránh), Thị xã Sông Công (TN); Chợ Mới (Bắc Kạn), Phủ Thông (Bắc Kạn). Chúc cụ thượng lộ bình an!(b)(b)(b)(b)

Cò mồi

Xe tăng
Nếu cụ chỉ đến CB mà không có việc gì ở LS thì nên đi theo đường QL3 ợ! Đi đường này chỉ khó đi do đường đông đúc ở đoạn HN-TN. Qua khỏi TN thì đường quá tuyệt. Lộ trình có vài đoạn xxx làm việc và bắn tốc độ. Theo trình tự đi từ HN-TN-BK-CB thì xxx bắn tốc độ ở đoạn sau Nội Bài là 1 (có thể đi đường tránh), Thị xã Sông Công (TN); Chợ Mới (Bắc Kạn), Phủ Thông (Bắc Kạn). Chúc cụ thượng lộ bình an!(b)(b)(b)(b)
Mục đích chuyến đi của em là lên Cao Bằng đám cưới đứa em nhưng em thấy nhiều người khuyên nên đi đường Lạng Sơn vì đường đẹp nên em cũng không biết là nên đi theo đường nào vì từ trước đến giờ em toàn đi lên CB theo hướng QL3.

Viking

Xe điện
Mục đích chuyến đi của em là lên Cao Bằng đám cưới đứa em nhưng em thấy nhiều người khuyên nên đi đường Lạng Sơn vì đường đẹp nên em cũng không biết là nên đi theo đường nào vì từ trước đến giờ em toàn đi lên CB theo hướng QL3.
Đi QL 3 hay hơn cụ à.
Đoạn CB - LS không biết xong chưa chứ tháng 8 em đi thì vẫn còn lổn nhổn lắm.

Matizcoi

Xe cút kít
Cuối tuần này em sẽ thực hiện hành trình HN - LS - CB, mong các cụ có nhiều kinh nghiệm trên những chặng đường này chỉ cho em những điểm đen xxx thường xuyên bắn tốc độ để em còn đề phòng và thực hiện chuyến đi an toàn. Thú thực với các cụ là em không định mở thớt này để cố tình vi phạm LLGT vì an toàn GT cũng là hạnh phúc của anh em sau vô lăng, nhưng hỡi ôi tuân thủ luật giao thông ở VN mình nó mới khó làm sao, đâu dễ để mình không vi phạm nhất là khi xxx chỉ nhăm nhe đặt bẫy để rình chờ con mồi lọt vào và làm tiền.

Kính các cụ trước ly bia cho mát họng (b)(b)(b)
đúng biển báo mà chạy cụ ợ, khó cũng phải thực hiện nếu ko muốn nộp xiền ...
Ní do: xxx "xử lý" bắn tốc độ toàn tuyến với cả những chỗ "nhạy cảm" :))

Gap373

Xe điện
Cụ đi theo QL3 đi, nói chung dạo này xxx làm gắt lắm:69:tốt nhất đi đúng luật:6: vừa đảm bảo an toàn cho mình và người nhà. Không ảnh hưởng đến những người tham gia GT cùng mình. Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ(b)(b)

trinhtaicb

Xe buýt
Đoạn từ LS-CB thì đường cơ bản là ok rùi, xe 4 chỗ phi ngon. Riêng về bắn tốc độ bác nên chú ý đoạn từ TP Lạng Sơn lên đến đoạn rẽ đi cửa khẩu Tân Thanh nhé, dạo này nhiều anh toi do mát ga ở đoạn này lắm rùi.

benq

Xe điện
Khuyên cụ trân thành nên đi QL3 ok hơn nhiểu (còn cụ là người thích khám phá thì đi CB bằng đường LS và về bằng QL3, chúc cụ đi vui vẻ và trải nghiệm. (b)

khoavq

Xe điện
Cháu khuyên cụ chủ thớt:
Đi QL3 tốt hơn.
Chạy đúng biển.
Chậm.

wine

Xe tăng
Nhà cháu lại khuyên cụ chủ thớt nên đi bằng đường HN - LS - CB, nếu tính tổng thể ra bác lợi được đoạn từ Hà Nội - Ngã ba Tân Thanh là đường ngon (khoảng 180km), đường chỉ hơi xấu, nhỏ từ ngã ba tân thanh lên đến Thất khê thôi ạ (> 40km), còn lại từ Thất khê - Đông khê - Tx Cao bằng thì ngon rồi, đường mới trải áp-phan xong, ngon. còn đi đường QL3, riêng đoạn HN Thái Nguyên (đi cực bức xúc) còn lại bắt đầu hết TX Bắc kạn lên đến Tx Cao Bằng thì quanh co liên tục. Còn tốc độ với cháu thì miễn bàn rồi, cứ đúng biển mà đi thôi, dưới xuôi này thì bác còn cẩn thận với quá tốc độ chứ lên vùng cao rồi bác có chạy được đúng biển khối ấy, có bác nào đi đường dèo dốc mà tới 80 đâu :)). chúc bác chuyến đi vui vẻ an toàn.

Cò mồi

Xe tăng
Em cũng muốn chạy đúng tốc độ và tuân thủ biển báo nhưng biển thì mỗi nơi đặt 1 kiểu nên không dễ để chấp hành các cụ ợ.

mrqueen

Xe đạp
Em khuyên chân thành đi đường Lạng Sơn, em gần như tuần nào cũng lên Cao Bẳng 1 lần, đi đường Thái Nguyên rồ luôn, đông vãi chưởng, qua Bắc Cạn gặp đèo quanh co thì cũng không vấn đề gì lắm vì mặt đường đẹp, nhưng mà đông quá đi khó chịu lắm, toàn xe tải.

Đường Lạng Sơn thì như em đã trình bày, mất 10km đường hẹp thôi, còn lại mới trải nhựa đẹp thôi rồi. Chúc bác may mắn nhé

cham_hoc

Xe tăng
từ HN lên LS thì đường đẹp. Nhưng từ LS lên CB thì đường đang làm nên lổn nhổn lắm cụ ạ, đường đèo vừa hẹp vừa ngoằn nghèo

Tank T54

Xe tải
theo em bác đi đường LS vì chỉ vướng khoảng độ gần 40km đường hơi xấu thôi( từ ngã ba rẽ Tân Thanh đến TT Thất Khê thôi) chứ đi đường 3 đoạn HN đi rất khó chịu. Bác cẩn thận khi thấy biển báo đến TX Cao Bằng vì xxx hay bắn ở đó