Hành trình: Hà Nội – Cao Bằng – Lạng Sơn – Móng Cái (5 ngày 4 đêm).

Mr.Chem

Xe điện
Chẳng cụ nào cập nhật thì em cập nhật vậy. hôm qua em vừa hoàn thành xong cung đường này. Nói chung là đường tốt, chỉ có mấy chỗ gập ghềnh nhưng ko vấn đề gì.

E200-Mercedes

Xe tải
Chẳng cụ nào cập nhật thì em cập nhật vậy. hôm qua em vừa hoàn thành xong cung đường này. Nói chung là đường tốt, chỉ có mấy chỗ gập ghềnh nhưng ko vấn đề gì.
chúc mừng cụ đã vượt qua tuyến CB-LS, e k có đủ tg nên k sang LS và MC. E dự cung này cung k quá khó ạ.

e vừa hoàn thành chuyến đi 5 ngày: Cao Bằng - Thác Bản Giốc, Cửa khẩu Pò peo, hồ Thang Hen, Cửa Khẩu Sóc Giang, Hang Pắc Pó.
Đường xá: OK, thắng cảng đẹp, ăn uống OK.
hôm nay bận quá, mai e úp ảnh cho cụ nào quan tâm về đường xá tham khảo ạ.

vinhtrinhquang

Xe hơi
Đi vô tư đi cụ ơi, đoạn na Sầm lên tới đèo Bông Lau đi được rồi. Đường đã có vài đoạn trải nhựa, các đoạn xấu còn lại là xóc thôi, sedan đi ko ngại gì hết
Em là em kết cụ GL1600 rồi đấy cám ơn cụ rất nhiều.

vinhtrinhquang

Xe hơi
Cụ chỉ giáo cho em vài thông tin tuyến 4A Cao Bằng Lạng Sơn với. 2 ngày nữa là em đi rồi mà giờ vẫn thấy lo lo. Lo vì em cũng đi sedan nghe thấy cụ E200 nói mà cuối cùng có dám đi Lạng sơn Với Quảng Ninh đâu. Em đi vì công việc nên phải đi chứ không thay đổi lịch trình được. Cung đường từ Lạng Sơn về Hạ Long Quảng Ninh thì em sẽ không chọn đi đường 4B nữa mà em chọn đi đường 37 về Kép Bắc giang rẽ qua đường 37 đi Chí Linh rồi về đường 18 đi Hạ Long. Nhưng em lo mỗi cái đoạn 4A từ Lạng Sơn đi Cao Bằng Nghe mấy cụ nói mà em văn còn rợn tóc gáy.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
chúc mừng cụ đã vượt qua tuyến CB-LS, e k có đủ tg nên k sang LS và MC. E dự cung này cung k quá khó ạ.

e vừa hoàn thành chuyến đi 5 ngày: Cao Bằng - Thác Bản Giốc, Cửa khẩu Pò peo, hồ Thang Hen, Cửa Khẩu Sóc Giang, Hang Pắc Pó.
Đường xá: OK, thắng cảng đẹp, ăn uống OK.
hôm nay bận quá, mai e úp ảnh cho cụ nào quan tâm về đường xá tham khảo ạ.
hay tóa, vào oánh dấu chờ ảnh kụ nào.

vinhtrinhquang

Xe hơi
chả thấy ảnh của cụ đâu . mai em lên đường em thuật lại cho cụ nào đang định có ý định đi ql4a

E200-Mercedes

Xe tải
Thế cụ có thực hiện đi LS k ạ? đường xá thế nào thông tin e với, có thể sang năm e sẽ đi cung này.
Thanks cụ .
Hì...
Bẩm cụ đi ngon, xấu mỗi đoạn gần tt Na Sầm nhưng không vấn đề gì, so với đường đi thác BG thì xấu hơn 1 tí theo kiểu ít ổ voi nhiều ổ gà thôi ạ, từ Na Sầm đi đến ngã rẽ đi Tân Thanh thì đường mới mịn. Em đi có 1 đoạn vừa bị sạt hôm trước, hôm em đi xe xúc đã ủi đi 1 phần nên qua được. Cung đường này có cái đoạn đèo gì đấy...em chẳng chú ý nên chẳng biết tên, vừa mới làm xong, barrie đường xá mới toanh, lên tới đỉnh dừng xe "xả xăng" nhìn xuống dòng sông phía dưới tuyệt đẹp cụ ạ. Đoạn đi BG em thấy cũng ổn, chỉ có mỗi đoạn đường tránh có cái ổ voi to tướng em gếch chân đi men men nên cũng chẳng vấn đề gì.
Cụ ở Cao Bằng ở ks nào, em ở Hoàng Gia có 1 bác đi E240 không biết có phải cụ không?
Chào cả nhà nhé! Em là Chèm chứ không phải Chém đâu nhé.

E200-Mercedes

Xe tải
Thế cụ có thực hiện đi LS k ạ? đường xá thế nào thông tin e với, có thể sang năm e sẽ đi cung này.
Thanks cụ .
Hì...
Bẩm cụ đi ngon, xấu mỗi đoạn gần tt Na Sầm nhưng không vấn đề gì, so với đường đi thác BG thì xấu hơn 1 tí theo kiểu ít ổ voi nhiều ổ gà thôi ạ, từ Na Sầm đi đến ngã rẽ đi Tân Thanh thì đường mới mịn. Em đi có 1 đoạn vừa bị sạt hôm trước, hôm em đi xe xúc đã ủi đi 1 phần nên qua được. Cung đường này có cái đoạn đèo gì đấy...em chẳng chú ý nên chẳng biết tên, vừa mới làm xong, barrie đường xá mới toanh, lên tới đỉnh dừng xe "xả xăng" nhìn xuống dòng sông phía dưới tuyệt đẹp cụ ạ. Đoạn đi BG em thấy cũng ổn, chỉ có mỗi đoạn đường tránh có cái ổ voi to tướng em gếch chân đi men men nên cũng chẳng vấn đề gì.
Cụ ở Cao Bằng ở ks nào, em ở Hoàng Gia có 1 bác đi E240 không biết có phải cụ không?
Chào cả nhà nhé! Em là Chèm chứ không phải Chém đâu nhé.
Cụ xem tạm report đường Cb-Ls này nhé, cụ ấy vừa đi 30-4 ý ạ

E200-Mercedes

Xe tải
Hôm nay mới có tg report đường xá cho các cụ đi sau tham khảo.

Về cơ bản đường xá ngon.

1. Tuyến Hà Nội - Cao Bằng e chia ra các đoạn như sau:
+ Hà Nội - Nội bài : ngon đường nhắn, phóng tít 80km/h

và ngã 4 Nội bài

E200-Mercedes

Xe tải
+ Đoạn Nội Bài - Sóc Sơn - Thái Nguyên.
Đoạn này mặt đường ok, đường hơi nhỏ hẹp, nhiều xe loại xe tham gia giao thông đi lại.
Tốc độ trung bình chỉ đạt 30km/h thôi ạ.

Riêng đoạn gần đến Tp TN thì đường mới làm xong (dài 12km), phóng tít 80km

E200-Mercedes

Xe tải
Đoạn Thái Nguyên _ Bắc Kạn đường nhẵn đi tít ạ.

E200-Mercedes

Xe tải
Đoạn này là thị trấn Chợ Mới; mấy chú xxxx bắn tốc độ cả 2 chiều, đoạn này đường rất rộng đẹp, thoáng, mà vạch liền từ đầu ttt đến cuối luôn ạ.
Các cụ đi qua đây lưu ý. xxx đứng gần như 24/24 đấy ah.

E200-Mercedes

Xe tải
+ Đoạn từ Tp Bắc Kạn - Cao Bằng: đường mịn , nhưng nhiều đồi núi, hơi quanh co
nếu đi nhanh (quý khách sẽ cho say....) đường rất đẹp ạ. chủ yếu đường đồi núi.
+ Đèo Giàng đây ạ;

E200-Mercedes

Xe tải
Đến địa phận CB rồi, đường vẫn quanh co ạ.

E200-Mercedes

Xe tải
Đây là ngã 5 to nhất Tp Cb đây ạ, nhiều cụ đi thẳng sẽ đi Thác BG. e rẽ phải vào TT TP qua đường cũ a.

E200-Mercedes

Xe tải
E đến CB lúc 12h trưa, ăn ngủ nghỉ tại Nhà khách T.Uy, chiều đi thăm Hồ Thang hen, cách Tp CB 30k về phía bắc. Mua khô nên cảnh quang dọc đường cũng đẹp, đường đi thoải mái, mặt đường tỉnh lộ k đc nhẵm, nên đi phải dón dén.