[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

duyen khoi

Xe tăng
Vừa đọc dc cái này, thấy hay hay, lại bắt chiếc cụ Hunt cóp nhặt vô đây cho vui :)) :)) :))

“TÔI BIẾT RỒI!” – CÂU NÓI THẤT BẠI NHẤT MỌI THỜI ĐẠI
TỪ CHỐI CƠ HỘI HỌC HỎI BẰNG CÂU NÓI: “TÔI BIẾT RỒI!”.

Chúng ta thường từ chối cơ hội được học hỏi những điều mới bằng câu nói: “tôi biết rồi!”. Trong khi họ không chứng minh được điều gì, không chứng minh được rằng họ giỏi hơn người khác bằng câu nói "tôi biết rồi" nhẵng xịt mà thay vào đó, họ lại tự tước bỏ đi cái quyền được học hỏi và lòng khiêm tốn. Những người hiểu biết thật sự, họ không bao giờ nói ra câu ấy, bởi họ biết họ có thể học được điều gì từ những điều cũ, và nếu không thì họ cũng biết bổ sung hiểu biết của mình một cách khiêm tốn hơn.

NIỀM TIN TUYỆT ĐỐI VÀO NHỮNG GÌ ĐÃ THẤY
Chúng ta thường có niềm tin tuyệt đối vào những gì chúng ta đã thấy và luôn tỏ ra nghi ngờ trước những điều mà chúng ta mới được nghe đến. Thế giới này thay đổi mỗi ngày, có nhiều điều mà chúng ta thấy ngày hôm nay chưa hẳn đã là chân lý của ngày mai, vậy nên hãy dẹp bỏ cái tôi của mình đi và biết lắng nghe trước thay vì chốt hạ một câu: “tôi biết rồi!”. Cuộc nói chuyện của bạn chấm dứt và thế là bạn mất đi cơ hội được bàn luận, được phân tích, được học hỏi một điều gì đó.

KHÔNG THẤY ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC KHÍA CẠNH CỦA MỘT VẤN ĐỀ
Người khác sẽ chẳng muốn chia sẻ điều gì mới mẻ với một người “đã biết rồi” và cuối cùng bạn cũng chỉ dừng lại ở những điều bạn đã biết. Chúng ta đâu phải lúc nào cũng thấy hết được tất cả các khía cạnh của một vấn đề đâu. Các bạn muốn chứng minh điều gì vậy những người trẻ? Rằng bạn hiểu biết? Bạn là những người tài giỏi? Vậy hãy chứng minh điều đó sau khi bạn lắng nghe quan điểm của người khác rồi hãy bày tỏ suy nghĩ của bản thân, đó là phép lịch sự.

HỌC SUỐT ĐỜI
Chúng ta còn trẻ, chúng ta cần phải học nhiều và thậm trí là học suốt đời. Vậy bạn đừng có tin vào những gì mình đã được dạy để làm vũ khí khi bước vào đời, bạn sẽ bị loại ngay thôi nếu bạn không có một thái độ đúng đắn và lòng bao dung với cái mới. Người khôn là người biết im lặng đúng lúc và nói đúng chỗ, họ biết mình dừng lại ở chỗ nào và bước tiếp ở chỗ nào. Đừng tỏ ra mình là con người bảo thủ và cố gào thét rằng tôi biết hết tất cả mọi thứ, nên đừng nói cho tôi điều đó nữa “tôi biết rồi!”.

-ST-
Những bài học rất hay cụ ạ. Đến bậc toàn giác như đức Phật vẫn còn phải học nữa là người thường chúng ta.

Gaconchoichung

Xe buýt
Em trùng máu cụ 3 em:D. Chúc cụ ngày mới gd thành công :))
Cảm ơn cụ. Hn cụ có múc gì ko? Phiên qua em có múc DST với HKB, lần đầu tiên cảm nhận và đánh theo DÒNG TIỀN RANH MA xem sao. Đúng là Mafia vãi luôn, mới T+1 mà 17.47% với 18.90% cả cmnr. Chỉ hy vọng sang thứ 2 tuần tới các cụ lái đừng đạp cmn xuống là hàng về em có một mớ ngon lành rồi. Có lãi mà thấy run vãi "đ" =)) =)) =))
Spi giá này vô dc ko các pak.
Khuyên cụ thật lòng là tránh xa con đó, trừ khi cụ chơi thân với thuyền trưởng của con tàu đó. Đánh ảo vãi "đ" luôn. Cổ phiếu chạy từ 4 lên 15 mà chả có tín hiệu đếch gì về tiền để đu theo cả. Cụ nào mà đu theo con đấy thì là cụ nội của thằng liều luôn =)) =)) =))

fireprince

Xe tải
em cũng hóng hớt được món này gần 1 năm nay :), cũng tàm tạm đủ tiền bia trà đá
các cụ thấy GTN thế nào ạ ?

hero Vu

Xe tải
Chào các cụ đam mê chứng khoán! Hiện nay thông qua một số mối quan hệ e biết được một số đội làm deal các mã trên sàn (chủ yếu là HNX và Upcom), đầu tư vào sinh lời cao, an toàn. Đại loại cổ phiếu đang giao dịch trên sàn giá 6-10, e có thể lấy giá từ 2.5, lợi nhuận chia 50:50, 40:60 với lái tuỳ deal.Mọi giao dịch đều diễn ra trên tài khoản của các cụ nên các cụ yên tâm không có lừa đảo gì. Vì lợi nhuận của lái cũng nằm trên tk của các cụ, các cụ phải rút ra trả lại theo tỉ lệ nên e muốn tìm cụ nào uy tín, thật thà tham gia cùng. E hiện nay vốn đang mỏng nên muốn rủ thêm một vài cụ tham gia cùng, số lượng có hạn. Cụ nào máu cứ inbox cho e, cam đoan các cụ sẽ có lãi, cụ nào ném đá cứ ném đá e nhận.

hero Vu

Xe tải
Được con đó thì đã ngon, chả cần lãi =)). Mỗi đội một deal, miễn sao mình có tiền là được thôi, e cũng chả quan tâm cụ ạ.

Gaconchoichung

Xe buýt
Rất rất ít người vượt qua dc sự cám dỗ của đồng tiền.
Lại càng ít người giỏi vượt qua chuyện thị phi để giúp đỡ những người xung quanh, thường thì họ sẽ thấy công sức giúp đỡ của mình bỏ ra ko có đáng so với những lợi nhuận mà kiến thức của họ mang lại.
Chào các cụ đam mê chứng khoán! Hiện nay thông qua một số mối quan hệ e biết được một số đội làm deal các mã trên sàn (chủ yếu là HNX và Upcom), đầu tư vào sinh lời cao, an toàn. Đại loại cổ phiếu đang giao dịch trên sàn giá 6-10, e có thể lấy giá từ 2.5, lợi nhuận chia 50:50, 40:60 với lái tuỳ deal.Mọi giao dịch đều diễn ra trên tài khoản của các cụ nên các cụ yên tâm không có lừa đảo gì. Vì lợi nhuận của lái cũng nằm trên tk của các cụ, các cụ phải rút ra trả lại theo tỉ lệ nên e muốn tìm cụ nào uy tín, thật thà tham gia cùng. E hiện nay vốn đang mỏng nên muốn rủ thêm một vài cụ tham gia cùng, số lượng có hạn. Cụ nào máu cứ inbox cho e, cam đoan các cụ sẽ có lãi, cụ nào ném đá cứ ném đá e nhận.
Lại nhắc lại câu cụ Hunt "Cho một ng một con cá, bạn có thể giúp anh ta no một bữa, cho một ng cái cần câu, bạn giúp anh ta no cả đời".
Em nghĩ cụ cứ giữ cơ hội này cho riêng mình, có thể là cụ đang có phúc hưởng lộc trời cho. Tuy nhiên, cũng khuyên cụ nên cố gắng giữ dc cái phúc đó, chứ đừng gây nên nghiệp để rồi lại khổ bản thân, khổ con cháu sau này.

juve147

Xe tải
Cảm ơn cụ. Hn cụ có múc gì ko? Phiên qua em có múc DST với HKB, lần đầu tiên cảm nhận và đánh theo DÒNG TIỀN RANH MA xem sao. Đúng là Mafia vãi luôn, mới T+1 mà 17.47% với 18.90% cả cmnr. Chỉ hy vọng sang thứ 2 tuần tới các cụ lái đừng đạp cmn xuống là hàng về em có một mớ ngon lành rồi. Có lãi mà thấy run vãi "đ" =)) =)) =))
Em chỉ chơi 3 em thôi cụ :D. DST vs HKB em sợ lắm rồi, ma fi a quá :D. HN DST của cụ vẫn leo tốt có HKB thì nằm rồi cụ :)). Công nhận cụ chọn thời điểm chuẩn thật đấy ạ, có thế nào rủi ro giảm đi nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

juve147

Xe tải
Em chỉ chơi 3 em thôi cụ :D. DST vs HKB em sợ lắm rồi, ma fi a quá :D. HN DST của cụ vẫn leo tốt có HKB thì nằm rồi cụ :)). Công nhận cụ chọn thời điểm chuẩn thật đấy ạ, có thế nào rủi ro giảm đi nhiều :D
HKB hồi rồi cụ gà. Vol và cầu tốt lên rồi :))

Gaconchoichung

Xe buýt
DST +24.38%
HKB +10.97%
Chiều là hàng về, mà 2 đội còn giữ cách lái này thì quá dễ bị bắt bài bán đỉnh :)) :)) :)) Bảo sao cụ Hunt ăn lắm vòng con này thế =)) =)) =))
Thôi xong DST ơi, nhiều khả năng ko giữ dc giá rồi. Giá đang 34.2 nhưng lượng khớp có vấn đề rồi. Chắc tý nữa là nằm sàn thôi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Rất rất ít người vượt qua dc sự cám dỗ của đồng tiền.
Lại càng ít người giỏi vượt qua chuyện thị phi để giúp đỡ những người xung quanh, thường thì họ sẽ thấy công sức giúp đỡ của mình bỏ ra ko có đáng so với những lợi nhuận mà kiến thức của họ mang lại.

Lại nhắc lại câu cụ Hunt "Cho một ng một con cá, bạn có thể giúp anh ta no một bữa, cho một ng cái cần câu, bạn giúp anh ta no cả đời".
Em nghĩ cụ cứ giữ cơ hội này cho riêng mình, có thể là cụ đang có phúc hưởng lộc trời cho. Tuy nhiên, cũng khuyên cụ nên cố gắng giữ dc cái phúc đó, chứ đừng gây nên nghiệp để rồi lại khổ bản thân, khổ con cháu sau này.
like mạnh. E có chat qua với cụ Hunter rồi. Cũng là 1 cách. chỉ là nó phù hợp hay ko phù hợp mà thôi.
Những người có nhân sinh quan tới tầm này, họ sẽ giữ được lòng tham của mình trong biên độ, quản trị rủi ro ở mức thấp nhất. Thành công sẽ đến, khi mình chế ngự được cảm xúc, lòng tham với bảng giá cổ phiếu. Chúc cụ thành công.

FTIR

Xe hơi
Đúng là con SPI lái đánh lắc như rang lạc, phiên sàn phiên trần lọn tùng phèo, các cụ có tin gì về con KDM ko, thấy em nó rơi như hòn sỏi, cụ Hunt cũng từng soi em này rồi .

Gaconchoichung

Xe buýt
Thôi xong DST ơi, nhiều khả năng ko giữ dc giá rồi. Giá đang 34.2 nhưng lượng khớp có vấn đề rồi. Chắc tý nữa là nằm sàn thôi.
Thôi xong, sàn rồi :)) :)) :))
like mạnh. E có chat qua với cụ Hunter rồi. Cũng là 1 cách. chỉ là nó phù hợp hay ko phù hợp mà thôi.
Những người có nhân sinh quan tới tầm này, họ sẽ giữ được lòng tham của mình trong biên độ, quản trị rủi ro ở mức thấp nhất. Thành công sẽ đến, khi mình chế ngự được cảm xúc, lòng tham với bảng giá cổ phiếu. Chúc cụ thành công.
Cảm ơn cụ rất nhiều.
Đúng là con SPI lái đánh lắc như rang lạc, phiên sàn phiên trần lọn tùng phèo, các cụ có tin gì về con KDM ko, thấy em nó rơi như hòn sỏi, cụ Hunt cũng từng soi em này rồi .
Tin thì em ko chơi theo nữa, rơi nhiều vì lái ko thu hút dc gà, nên đây là thất bại trong cách lái cổ phiếu, giống như cụ là tay lái non mà đi đường đèo núi Tây Bắc thì dễ lao vực như chơi :)) :)) :)) Điển hình DST, MST, KDM, MBG,...

Gaconchoichung

Xe buýt
DST +24.38%
HKB +10.97%
Chiều là hàng về, mà 2 đội còn giữ cách lái này thì quá dễ bị bắt bài bán đỉnh :)) :)) :)) Bảo sao cụ Hunt ăn lắm vòng con này thế =)) =)) =))
Vù cái bị đạp còn có DST +5.83%; HKB +7.01%.
Học của cụ Hunt cả đấy cụ :)) :)) :)), em là trò, nên còn non mới nhảy vào, chứ như cụ Hunt thì bảo sao vài trăm % là đương nhiên thôi =)) =)) =))

Gaconchoichung

Xe buýt
Hôm nay là ngày 20 tháng 6. Vậy là đã tròn 3 tháng trôi qua. Ba tháng theo học cụ Hunt, học theo pp của cụ, học theo cách suy nghĩ của cụ, học cả theo cách cụ sống. Tròn một tháng bước sang khoá học thứ 2.
Tổng lợi nhuận lồi ra 3.575.066.000 với số vốn 2 tỷ. Vậy là cũng chen chân vào dc số 3.2% người chiến thắng với TT chứng khoán, mặc dù mới chỉ vẫn đang trong thời gian học hành. Cảm ơn cụ Hunt rất rất nhiều.

anhnh1986

Xe máy
Cá nhân e k thấy có gì đặc biệt cả Cụ ạ.
Hnay E vào Sam rồi giá cao nhất trong ngày luôn cụ à, cụ gà cho e hỏi thời gian cụ mua cổ phiếu khi nó đang tích lũy hay khi nó break đỉnh, e thấy cách mua của e có vấn đề quá nhờ cụ tư vấn giúp.

Gaconchoichung

Xe buýt
Hnay E vào Sam rồi giá cao nhất trong ngày luôn cụ à, cụ gà cho e hỏi thời gian cụ mua cổ phiếu khi nó đang tích lũy hay khi nó break đỉnh, e thấy cách mua của e có vấn đề quá nhờ cụ tư vấn giúp.
Thời điểm thì còn tuỳ vào các yếu tố lệnh cụ ạ. Mua được cuối đoạn gom là an toàn nhất, sớm quá thì chờ lâu, mà mua lúc nó nổ thì dễ bị hớ lắm.