Hành Trình Đi mua xe SH sport cũ chiều nay 31-12

MrBom

Xe hơi
h thời đại thông tin rồi, trước khi mua bán cái gì mà mình băn khoăn chưa rõ cứ lên mạng hoặc vào diễn đàn tìm hiểu, uy tín, đông người mua và đánh giá thì ta theo. Cái nào mình chưa rõ thì cứ hỏi, ai biết sẽ chia sẻ cho. Thật lòng mà nói nếu có con xe ngon thì chủ xe người ta cũng tìm cách để lại cho người thân, bạn bè có nhu cầu, ko có ai bất đắc dĩ lắm mới rao bán trên mạng. Nên muốn mua cứ phải có người nhà cùng nghề đi cùng xem hộ cho, chứ ko hố to đấy cụ ạ

yeuem3891

Xe máy
Riêng dòng xe nhiều tiền, cụ đến đầu tiên xem giấy, chính chủ thì tiếp tục làm việc .. Đỡ mất công ..

À lão cũng Hà Đông à :)
Dù gì em cũng rút ra được bài học rồi bác. Vâng em cũng ở Hà Đông ^^

philongcar

Xe tăng
giờ nào rồi còn bỏ 130t đi mua SH cũ hả chủ topic...
nói luôn cho nhanh là đố cụ tìm và mua đc SH trên mạng còn ngon

giờ nào rồi còn bỏ 130t đi mua SH cũ hả chủ topic...
nói luôn cho nhanh là đố cụ tìm và mua đc SH trên mạng còn ngon
Chuẩn, đồ này cụ nên mua người quen giới thiệu .. Còn mua bán bao tiền là do điều kiện và nhu cầu từng người .. :)

crisronaldo

Xe đạp
Cụ nói nghe vẻ quá hợp lí :)) ông anh em cũng bảo mày mua con 2012. còn tiền mua 1 con air blade 125 đời 2k13 cho v đi chợ mua thức ăn. E nghe cũng quá hợp lí mà tại vì ngang quá. Cứ thích cái dáng xe 2011 sport. :( Vodka cụ
mua con 2012 về cụ lên sport, bảo đảm cụ ko hối tiếc đâu ... Xem vài chiếc các bác ấy độ, ko có điểm nào chê xấu đc, kể cả mặt nạ

Đây là phần em đắm say nhất ...cặp mông quyến rũ \:D/

Mr.Dzoãn

Xe tải
ôi zời ơi nhà cháu cũng lậy cụ ạ :-s bao nhiêu vụ mua xe trên mạng bị lừa rồi :-s cháu dám cá là 3 thầy trò cụ bị chúng nó theo dõi từ đầu đến cuối đấy ... may mà k bị cướp nhé :-<

cap0123

Xe tải
chà chà cụ chủ mua xe định ăn tết DL hay sao mà gắp thế, e đọc cái dòng, "xin xe, giấy tờ mà lubu ko cho thì e nóng cả mặt, như là e đi mua í"

qlevis

Xe điện
Nghe cụ kể chuyện ly kì quá:).

chảnh.boy

Xe buýt
Đúng là khổ thật, 80tr một con mới cứng công nghệ mới hiện đại thì không thick, em đến chịu với những người hoài cổ
:)) .. người ta thích cái kiểu dáng, độ bốc , bay của xe 2k11, 100Km hơn 20 30k tiền xăng ăn thua gì, người có tiền phải khác chứ cụ

Cứ tranh cãi giữa 2k12 với các đời trước thật là nhảm. Mỗi người 1 gu. Còn bác chủ thớt lần sau mua thế coi chừng nó dắt bác vào ngõ và chém cả 3 đó. Quan điểm của em là ra quán cafe khu trung tâm hoặc thật đông người mà giao dịch. Cẩn tắc vô áy náy. Mà cũng thấy thái độ của bác sốt sắng quá nên cũng bị nó cò quay hành hạ cho đủ điều. Đi mua thì phải mang tâm lý của người đi mua bác ạ. Đừng bỗng dưng để nó thấy là mình quá cần mà ép giá

phuongmit

Xe cút kít
cầm 130tr lên rồng bay thì cũng thật là phiêu :))

hunterbiker

Đi bộ
dành giụm tích cốp được 1 số tiền kha khá khổ sở đi sắm xe... mà còn là 1 chiếc xe cũ nữa , thằng hàng xóm nhìn vào hỏi : xe này là .... không nên không nên quá nguy hiểm!! :)

sekeleton

Xe đạp
Mua xe cũ thì lên muare.kn là phải xem nick và sdt người đấy trên mạng trước .thường thì trên mua rẻ các số buôn bán thường sẽ dùng số 10 số và tương đối đẹp.thường sẽ giao dịch không phải 1 thứ.
Đến xem xe thì trước tiên là cứ xen giấy tờ trước.giấy bán phôt cmt cùng với đăng kí phải trùng tên nếu có hồ sơ gốc đi kèm là tốt nhất.
Nếu hồ sơ gốc bị ca giữ thì bắt buộc người bán phải sang dc tên cho mình khi mình giao dịch tiền.

Công tơ mét thì bác cứ xem trong đăng kí bác cứ uước chừng đi itts nhất cũng phải 4-5k km 1 năm rồi nhân lên.có những trường hợp rât ít là xe đi ít vì có lí do đi công tác.
Máy móc thì người bt khó kiểm tra.nhưng thật sự 1 con đời 2011 trong dkis thì khó mà là xe ko nghuyên bản dc.trừ khi xe dki lại. Tốt nhất dẫn theo thợ.người bán xe đàng hoàng bao giờ cũng chấp nhận dẫn thợ đi xem.đi xem về máy móc.chứ ko phải để thợ mặc cả.
Ko nên mua sport nếu là người ko chuyên về xe.chọn đời thường sẽ rẻ hơn.lên sport sau

nguyenphan80

Xe tăng
Bài bán xe mà nhờ nhân bán hộ thì quá xưa rồi. Bác thích mua bán cứ chợ mà mua thôi. Mua bán không thoải mái thì mua làm gì !

Gravita2304

Xe tăng
Cụ chủ copy số điện thoại tay rao bán rồi cụ nhờ cụ google dò cho phát, biết thầy thợ ngay.

CuTiVoDich

Xe điện
Bác cầm ngay 83 củ làm con SH2012 đi cho nhanh, nếu bác mua xe vì mục đích đi lại và cân đối giữa hiệu năng sử dụng và giá thành thì không thất vọng đâu ạ. Em không có ý gì với người đi xe nhập, nếu có xèng thì cũng nên mua, nhưng nên mua mới hoặc cũ thì mua của người dùng để lại. Nhưng nếu là em, em sẽ mua 2012 mới-và em đã mua rồi:)

chảnh.boy

Xe buýt
Cụ chủ copy số điện thoại tay rao bán rồi cụ nhờ cụ google dò cho phát, biết thầy thợ ngay.
chưa chắc đâu ạ .. 1 cái sim 10 số mua cũng dễ ợt. giờ bọn thợ nó cũng k dùng 1số mà tin bán nhiều xe nhiều bài đâu

yeuem3891

Xe máy
AAAAAAAAAAAAAAA... Bức xúc quá các bác ạ. các bác hãy dành chút thời gian đọc mấy dòng chữ của em nhé. Chuyện là thế này:
Em và gia đình có ý định mua chiếc SH cũ sport đời 2k10 hoặc 2k11 xe ngon lành tý. Rơi vào khoảng 130tr đổ lại. Để về gđ sử dụng
Em và bố e chả biết gì về xe pháo cả. Nói chung chỉ biết đánh giá bằng mắt. Cảm quan. Độ tin cậy của chủ xe ( cần bán ) số Kilomet đã đi được. Còn chỉ muốn mua cho nhanh ù ù ào ào cho xong việc.
Mấy ngày hôm nay săn tin bán SH trên các web rao vặt. Sáng nay tìm được 1 tin nghe vẻ cũng ổn chắc xe ngta cũng là xe gia đinh.
Tin đăng đây : http://rongbay.com/Ha-Noi/Ban-xe-shi150cc-Sport-mau-xanh-bo-doi-mo-c20-raovat-19193318.html
Sáng bố em gọi điện. 1 người phụ nữ đứng tuổi nghe máy. Cho hỏi chị có phải đăng tin bán chiếc SH sport trên mạng k ạk. Nếu còn chị cho tôi địa chỉ tôi đến xem xe. Người phụ nữ nói : nếu xác địh mua xe của tôi thì cứ mang đủ tiền đến. Xe tôi nhà sử dụng còn mới. Bảo hành máy móc cho anh luôn. Nếu là thợ có ý định xem xe qua thì tôi ko bán đâu.
Vâng chị cho tôi địa chỉ chiều tôi đến xem nếu ưng làm thủ tục tôi trả chị tiền luôn. Vâng chiều anh qua đầu Lò Đúc xong gọi tôi. Tôi ra đón.
Em và bố em k biết gì về xe. Có ông anh họ sửa và mua bán xe máy. Chiều nhờ ông ấy đi cùng xem máy móc có ổn ko. Nhà em thì tận trong Hà Đông. Chiều đúng 4h ( 3 người nhà em ) đã có mặt tại Lò Đúc. Gọi điện thì có 1 ng phụ nữ khác xưng là con của bà ság nay. Nói giờ xe tôi để gần Trường Chinh. Anh đi ra đấy rồi gọi tôi tôi đón. Ra đến Trường Chinh (3Thầy Trò Em) ngồi quán nc ven đường lúc ấy là 4h10. Gọi Cho ng phụ nữ kia thì cô ấy nói chờ tôi khoảng 10p Tôi đang đón cháu. Chờ đến 4h40 (3Thầy Trò Em) xót ruột quá gọi điện thì bảo chờ tôi đúng 5p nữa. Chờ đúng đến 5h (3Thầy Trò Em) bực tức em gọi điện nói là chị hẹn cho chuẩn chuẩn 1 tý. Thế có ra ko để chúng tôi về. Ng phụ nữ kia nói. Chị bây giờ không có xe. Em xuống đầu cầu Mai Động rồi gọi chị. Bố em nói thôi đằng nào cũng mất công chờ rồi. Đi nốt xuống ko có thì về. Đến cầu Mai Động ng phụ nữ bảo đến số 622 rồi rẽ phải đi khoảng 200m rồi tôi gọi. (3Thầy Trò Em) Làm đúng như chỉ dần. Đến nhà thì ng phụ nữ là con của bà ban sáng. Phóng xe đi đâu. Có 1 người khoảng gần 60 tuổi chắc là bà ság nay gọi điện ( Nhìn mặt gian lắm ko có bảo hành).
Vào xem xe bà ấy dẫn vào 1 nhà trong khu. Căn nhà 3 tầng phòg đầu tiên lúc mở cửa vào là phòng để xe. Cửa phòng kế bên trong khóa chặt. Chiếc SH 30-N9 8703 xuất hiện. Nhìn hình thức thỳ cũng được. Theo CongTơMét xe đi đc 3000km. Anh em cầm đèn pin soi soi 1 hồi rồi nói xe này của thợ. Bà Kia há miệng nói ớ ớ xe nhà tôi sdụng mà. Anh em nói vết si vừa đánh còn sáng choang đây. Bà ấy nói à à cô vưà quệt quệt vớ vẩn ý mà. Anh Em nói tiếp. Vậy cô cho cháu xem các giấy tờ đi theo xe. Bà ấy nói các anh phải mua đặt tiền rồi tôi sẽ lấy giấy tờ @@. Bố em nói : ko chị ạ. Nói chung hình thức thì chúng tôi ưng nhưng chị cho chúng tôi xem giấy tờ. Anh em nói : Xe này là của cô. Đăng kí chính chủ. Hay của ai. bà kia nói thằng con cô nó đk. Anh em nói vậy thì xe này ko phải chính chủ rồi. Bà kia nói sao lại ko chính chủ. Xe thằg con cô cô bán cho nó. Có CMT của cô đây. Anh em nói: cần CMT của chủ xe chứ CMT của cô thì làm gì. Bà ấy và anh em cứ cãi loạn lên 1 hồi vì chính chủ vs ko chính chủ. Em ngắt lời. Không bác ạk. Xe của 1 đống tiền chứ ko phải mớ rau mà mình mua về không ăn thì thôi. Chúng cháu là người mua. Cái gì cũng cần phải đàng hoàng bác cho xem giấy tờ của xe đi. bà ấy rút ra giấy đăng kí xe. Mang tên Lưu ... ( em ko nhớ rõ ) Hộ khẩu đăng kí tại Từ Liêm.
Anh em ra ngoài và nháy mắt. Ra đây a bảo : Xe này là xe của thợ. Giấy tờ chính chủ các thứ ko đàng hoàng. Xe này mày thích ra chợ xe anh chọn cho đầy. Mà lại còn dễ mua hơn tnày.
Vậy là (3Thầy Trò Em) đi về. Mất cả buổi chiều tốn công vô ích.
Nhưng cũng rút ra được bài học : Nếu ko có anh em. Thì em và bố em có khi cũng cốp 130tr lấy luôn r. Xe của thợ cũng k sao. Nhưng về nhà đi 5 bữa nửa tháng lại ọc ạch.
Giả dụ như giấy tờ của xe ấy là giả thì biết làm sao đây :-??
Chắc bà già ấy được 1 ng thợ nào đấy rao cho chiếc xe và chi hoa hồng nếu bán được chiếc xe ấy.
Nếu là người đàng hoàng. Mời (3Thầy Trò Em) vào uống cốc nc. Nói chuyện. Cái gì cũng phải đàng hoàng. Đúng là bây giờ Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều. Ai gặp phải tình huống như 3 thầy trò em. Thì cũng đừng nóng vội. mà hãy từ từ xem xét. Trời thì lạnh thế này. Mất cả công các bác ạ. Mua cái bực mình vào người. ^^
Tks các bác đã dành thời gian đọc
Sáng nay em xúc con SH việt 150 đời 2k11 màu đen. Xe của anh em tìm cho của 1 nhà dân sd. Đi được 3k km. Xe biển 5 số biển đẹp 0.2688. Mọi thứ nguyên bản hết 105tr. Nếu muốn lên giống hệt sh sport nhập từ tem, vành , thụt , đuôi , thì mất khoảng bao nhiêu hả các bác
và mình độ như thế thì có sai theo đăng kí xe và mình có phạm luật k

Chỉnh sửa cuối:

crisronaldo

Xe đạp
Cứ tranh cãi giữa 2k12 với các đời trước thật là nhảm. Mỗi người 1 gu. Còn bác chủ thớt lần sau mua thế coi chừng nó dắt bác vào ngõ và chém cả 3 đó. Quan điểm của em là ra quán cafe khu trung tâm hoặc thật đông người mà giao dịch. Cẩn tắc vô áy náy. Mà cũng thấy thái độ của bác sốt sắng quá nên cũng bị nó cò quay hành hạ cho đủ điều. Đi mua thì phải mang tâm lý của người đi mua bác ạ. Đừng bỗng dưng để nó thấy là mình quá cần mà ép giá
bác này chí phải, nhìn cái cách bọn nó hẹn tới hẹn lui là e về quách cho rồi, chẳng có thèn đàng hoàng nào mua bán 1 đống tiền lại lấm la lấm lét như thế, chỉ có bọn gian manh thôi