[CCCĐ] Hành trình đất mũi Cà Mau - xuyên Việt bằng xe máy mùa Covid

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đến đoạn này thì thật sự là ...mệt lắm rồi, chả có ảnh nữa.

Sáng hôm sau, bọn em dậy sớm, kéo 1 mạch Hà Tĩnh - HN, chỉ dừng chân Ninh Bình ăn trưa, cũng chả chụp kiểu ảnh nào.
Về đến Thường Tín mới thấy phát nản với giao thông HN, trong kia đang mát ga mà, giờ toàn ủn ỉn 20km/h, nóng vcl.

Mấy thằng đi rửa xe cho nó sạch cái đã, trộm vía đi hơn 10 ngày, dọc chiều dài đất nước ko gặp phải 1 trận mưa nào, áo mưa còn nguyên chưa phải lấy ra.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Sau khi rửa sạch xe xong, thì HN đổ mưa to =))

Báo hại mấy ae phải lôi áo mưa ra mặc lần đầu tiên sau cả chuyến đi. Về nhà thấy nóng bức, oi quá, chỉ muốn đi tiếp ko về.

Chuyến di của em đến đây là hết rồi ạ. Cảm ơn các cụ đã đọc, và vote em trong hành trình này, những nhận xét khích lệ của các cụ sẽ là động lực cho em chụp nhiều ảnh hơn trong các chuyến đi sau này, về còn có cái mà báo cáo chứ :P

myki

Xe hơi
Hồi em còn sv ĐHBK, học ngay sát XD, cách mỗi 1 bức tường, hôm đó The Wall về tập dượt thử trống mà bên này bức tường cũng chộn rộn cả lên
Vậy là lúc đó cụ gần chỗ em. Hôm The Wall thử trống thì em ngồi trong hội trường G3 xem. Thế mà đã gần 20 năm...

bantaitulai

Xe tăng
cái trò này e chơi từ 2008 đi Fx từ hà nội Cà Mau cơ . 2012 chơi lại bằng cbr . từ đó đến nay chưa có điều kiện để đi lại

Alexandre Ciskob

Xe điện
Vậy là lúc đó cụ gần chỗ em. Hôm The Wall thử trống thì em ngồi trong hội trường G3 xem. Thế mà đã gần 20 năm...
Cụ cũng BK hả? Hôm đó em nhớ ko nhầm là ngồi giảng đường khu C12-C14 toà nhà mới, cạnh cái hồ tròn tròn ạ, bên kia bức tường cao 3m là giảng đường của ĐHXD, bên này em đứng đá cầu với bọn bạn suốt
Chính xác là 20 năm rồi đó cụ. Thời gian thoi đưa, nhanh quá, cảm giác mới ngày nào mới bước chân vào giảng đường ĐH, bao hoài bão tuổi trẻ, bao ước mơ ra trường làm gì, ở đâu ...etc.
Quay đi quay lại thì trà đá đã lên 4k-5k/cốc, lúc em sinh viên BK mới có 200đ thôi :D

HorsePower

Xe container
Chuyến đi hay quá. Kể thì nhanh nhưng lúc chạy trên đường với nắng, gió, bụi mới thấy đc hết cái khổ, cái mỏi và cái hay của chuyến đi.
Xe cụ CB650F chạy thì nhất, 4 máy, lì và độ tin cậy ko xe gì sánh đc. Lại rất hợp với người việt.
Cám ơn cụ chia sẻ.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ đi đúng mùa Covyd lần 1, về post xong bài là Covid lần 2! Ảnh đẹp nhưng đi nhanh quá, thong thả tí hay hơn!
Em thấy ko nhanh lắm đâu ạ. 11 ngày không ít đâu cụ.
Căn bản tại em có thói quen lười chụp ảnh, nên thành ra về chả có tư liệu viết bài, để mô tả rõ hơn cảm xúc, hay cái sự mỏi, mệt, vui của cả quãng đường, lúc đi thì thấy chụp thế là đủ rồi, về nhà edit lại mới thấy là chả có gì để kể.
3 thằng bạn kia còn lởm hơn, mỗi thằng giơ đt lên được tầm chục lần cho cả chuyến đi là hết vị, hỏi chúng nó thì toàn nhận đc 1 câu trả lời: lúc đó ko chụp.
Đúng là đi thì covid 1, kể xong đến covid2 rồi :)

Khách quan

Xe buýt
Cụ cho e hỏi chút, nếu đi xuyên việt ntn chơi dòng gold wing của honda có được không cụ, cụ cho e xin cái đánh giá của dân chơi pkl về dòng này được không! E cảm ơn cụ

myki

Xe hơi
Cụ cũng BK hả? Hôm đó em nhớ ko nhầm là ngồi giảng đường khu C12-C14 toà nhà mới, cạnh cái hồ tròn tròn ạ, bên kia bức tường cao 3m là giảng đường của ĐHXD, bên này em đứng đá cầu với bọn bạn suốt
Chính xác là 20 năm rồi đó cụ. Thời gian thoi đưa, nhanh quá, cảm giác mới ngày nào mới bước chân vào giảng đường ĐH, bao hoài bão tuổi trẻ, bao ước mơ ra trường làm gì, ở đâu ...etc.
Quay đi quay lại thì trà đá đã lên 4k-5k/cốc, lúc em sinh viên BK mới có 200đ thôi :D
Em học XD cụ ạ nên hôm đó ngồi trong trường xem luôn, hội trường của ĐHXD là nhà G3 cụ ạ. Cốc trà đá bây giờ ăn được bát phở hồi đó rồi cụ nhỉ. Chúc cụ manh khỏe nhé.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ cho e hỏi chút, nếu đi xuyên việt ntn chơi dòng gold wing của honda có được không cụ, cụ cho e xin cái đánh giá của dân chơi pkl về dòng này được không! E cảm ơn cụ
Goldwing mà không được thì còn cái gì được nữa hả cụ :D

Doun

Xe điện
Qua đèo Ngang, về tp Hà Tĩnh bọn em làm bát cháo chim câu rồi tìm ks ngủ.
Kiếm đc 1 KS ngay trung tâm Hà Tĩnh, đối diện Vincom, tầm 4 sao, giá covid rẻ giật mình luôn :)

Đố các cụ phòng ks này bao tiền / đêm? 2 thằng/phòng, giường rộng ngoác, tha hồ ngáy
Em không nhầm thì là KS. Bình Minh. Cái này đi vào HT là em hay ngủ lại, giá vừa tầm với tiêu chuẩn nhân viên còm.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em không nhầm thì là KS. Bình Minh. Cái này đi vào HT là em hay ngủ lại, giá vừa tầm với tiêu chuẩn nhân viên còm.
Em ko nhớ tên lắm, đối diện chếch chếch bên đương Vincom Hà tĩnh ạ.
Mùa covid, phòng rộng ngoác 2 giường m6 mà có 300k/ room, phòng ốc tương đương Mường Thanh

Muomchua

Xe điện
Mùa covid, phòng rộng ngoác 2 giường m6 mà có 300k/ room, phòng ốc tương đương Mường Thanh
Giá cả là do tương quan CUNG - CẦU điều chỉnh hết. Cái ks này mà nhích thêm 15km ra bãi Thiên Cầm thì lại trên dưới 1 củ luôn, em chắc vậy :))

Chikamin

Xe tải
Giá đẹp quá! Em đi chơi cũng thích những ksnn kiểu này, chẳng quan trọng mấy sao miễn sạch/mới là ok.