[CCCĐ] Hành trình dài ngày ngắn đường ...

Matizcoi

Xe cút kít
Cầu Trường Tiền 6 vai 12 nhịp, nhìn ban ngày xa xa cũng chưa thấy gì, để tối kiếm cái xe độp em lượn qua xem sao.
Cầu í cấm ô tô theo giờ các cụ ợ, em thấy nên cấm hẳn luôn để bảo tồn chứ cấm nhúc nhắc kiểu í chả bõ :D

Cái cây mọc ngay giữa dòng sông, lập ngay điện thờ xây dựng rất đẹp, cơ mà nước lên thì mần răng các cụ hỉ :D

Century và Hương Giang - hai khách sạn view đẹp nhất thành phố nhìn từ phía sông Hương.

Matizcoi

Xe cút kít
Cầu Phú Xuân cũ và dân sinh dưới gầm cầu

Ven bờ sông em thấy dân nuôi thủy sản bè

Matizcoi

Xe cút kít
Tối em dạo 1 vòng phố đi bộ, nhìn chung là đi cho biết thế thoy :D

Matizcoi

Xe cút kít
Khách sạn em ở đường Phạm Ngũ Lão, tối em đi bộ qua thấy mấy anh khoai tây và mấy chị khoai tây cũng ở quán có trò vui voãi, ném bóng uống bia :D

À, tối mà buồn các cụ qua đập đá làm vài chai bia, đồ ăn giá bèo nhèo, ngon ra phết :)

Matizcoi

Xe cút kít
Chiều nay em tới Đà Nẵng, nghe lời người bạn làm du lịch ở Đà Nẵng thì em chọn ở kiểu nhà nghỉ, ăn uống sinh hoạt tắm biển như dân bản địa, thử cái cho biết chứ toàn được nghe ngon bổ với rẻ :D

Cổng chào quận Liên Chiểu

Em thuê nhà nghỉ vip số 280 Kinh Dương Vương, từ đấy đi bộ ra biển mất 6-700m.
Hôm nay động zời, biển cũng thường thường thế thoy :P
Nhìn về phía đèo Hải Vân úi zời một màu đen đen chấm chấm trăng trăng âm u kinh, chả khác trong Tây du kí lúc bạch cốt cô nương cưỡi mây đi kiếm ăn.

Nhìn về phía trung tâm thành phố, quang đãng hơn zồi.

Bà con trên đường kéo nhao đi bơi cũng kha khá, đầu trần có, đội mũ bh có

Matizcoi

Xe cút kít
Sáng ra em đi làm tô mì Quảng, úi chà chà tô đặc biệt 25K, tô thập cẩm 30K, mỗi tội em ăn ứ quen, lại ko ăn rau nên giảm độ sướng mất mấy chục phần trăm :(
Lượn cafe vườn ngồi, mắt trước mắt sau ko thấy xe đâu, hoá ra đã được ngụy trang tránh nắng, văn minh thế chứ lị :D

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Tới Quảng Bình cũng sẩm chiều, em ghé quán nước mía ven đường làm quả ảnh để sau còn chếch in với vợ :))
Lân la hỏi chủ quán chỗ nghỉ gần biển Nhật Lệ, nhận được ngay khách sạn mới xây có bể bơi hơ hơ ...

Rồi, chơi nuôn cho máu ahihi

Đi gì mà như bò ra đường thế, bữa trước e đi từ 5h30 mà 3h đã đến Nhật Lệ rồi.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Ăn hải sản vào Năm Đảnh, gần chùa Linh ứng, ngõ nhỏ nhưng vào 1 đường, ra 1 đường nên không sợ tắc, nhưng vẫn cẩn thận lúc ra bị xe khác bít lối( hôm e vào măm xong éo ra được cố chen xước 1 phát dọc xe luôn.
Cơm gà ra phố Hải Phòng, gần bệnh viện ĐKĐN ( e quên số nhà để e tìm xem còn cái ảnh nào không) nhà hàng có toàn chũ tàu ý.
Đừng ăn cơm gà A Hải vì cơm chán lắm không phải gạo tấm

ô, chuyến này đi vẫn còn nóng hổi cơ ạ, mà cháu phục cụ việc 1 trâu mà cụ cõng theo 2 nghé con để chăm, cho vợ ở nhà kiếm tiền cho 3 bố con ta đi tơi, quả là pro, bái phục cụ đấy ạ, tiện đây cháu cũng xin chúc đại gia đình cụ có sức khỏe tốt, công việc thuận lợi để còn có thêm nhiều dịp đi chơi, chia sẻ cho chúng em mở mang tầm mắt

Matizcoi

Xe cút kít
Đi gì mà như bò ra đường thế, bữa trước e đi từ 5h30 mà 3h đã đến Nhật Lệ rồi.
Ăn hải sản vào Năm Đảnh, gần chùa Linh ứng, ngõ nhỏ nhưng vào 1 đường, ra 1 đường nên không sợ tắc, nhưng vẫn cẩn thận lúc ra bị xe khác bít lối( hôm e vào măm xong éo ra được cố chen xước 1 phát dọc xe luôn.
Cơm gà ra phố Hải Phòng, gần bệnh viện ĐKĐN ( e quên số nhà để e tìm xem còn cái ảnh nào không) nhà hàng có toàn chũ tàu ý.
Đừng ăn cơm gà A Hải vì cơm chán lắm không phải gạo tấm
Lạc lối ở Nghệ An cụ ợ, nhưng ngay từ đầu em xác định ngắt làm 2 phần khi chơi ở Huế mà cụ :D

Hôm nay thấy Nẽng mất điểm quá, lúc ngồi cafe thấy 1 bé bán sim dạo, em mua 1 cái cho bé con nhà em nó dùng, có 150K thôi cơ mà con bé bán sim còn zả vờ xin thông tin để đăng kí này nọ như thật, còn bảo em là anh để 20 phút nữa hẵng gọi để kích hoạt, hoá ra sim đã đăng kí dưới tên ai đó rồi :))

Matizcoi

Xe cút kít
ô, chuyến này đi vẫn còn nóng hổi cơ ạ, mà cháu phục cụ việc 1 trâu mà cụ cõng theo 2 nghé con để chăm, cho vợ ở nhà kiếm tiền cho 3 bố con ta đi tơi, quả là pro, bái phục cụ đấy ạ, tiện đây cháu cũng xin chúc đại gia đình cụ có sức khỏe tốt, công việc thuận lợi để còn có thêm nhiều dịp đi chơi, chia sẻ cho chúng em mở mang tầm mắt
Hí hí cụ nàm em nại ngại ngại nà :D
Cảm ơn cụ nhá, thế em mới bảo dài ngày mà ngắn đường.

em phục cụ thật, em phải ở nhà tập chăm các cháu giống cụ, để vợ nó yên tâm mà giao con cho mình, cứ nhìn cụ thế này, em máu lắm đấy nhưng e chưa được như cụ nên chắc vợ không yên tâm cho đi

Matizcoi

Xe cút kít
em phục cụ thật, em phải ở nhà tập chăm các cháu giống cụ, để vợ nó yên tâm mà giao con cho mình, cứ nhìn cụ thế này, em máu lắm đấy nhưng e chưa được như cụ nên chắc vợ không yên tâm cho đi
Em tập gần 1 năm đấy cụ, từ cho con ăn (đứa nhỏ 5 tuổi lại lười và khó ăn), tới tắm rửa vệ sinh cho nó nữa, mệt phết.
Cơ mà đi kiểu nài muốn hư cũng khó cụ ợ :))

em mời cụ chén rượu nhạt nhé, chúc cụ lái xe an toàn trên mọi nẻo đường, mọi phương tiện, cụ có ý tưởng đi khám phá Đông bắc, qua Quảng Ninh thì alo em tiếp đón( em Dũng 0934266164)

Matizcoi

Xe cút kít
em mời cụ chén rượu nhạt nhé, chúc cụ lái xe an toàn trên mọi nẻo đường, mọi phương tiện, cụ có ý tưởng đi khám phá Đông bắc, qua Quảng Ninh thì alo em tiếp đón( em Dũng 0934266164)
Dạ vâng, có điều kiện nhà em sẽ tiếp tục hành trình, cứ dài ngày và ngắn đường ợ :">
Rất vui nếu được giao lưu với cụ :)

Dạ vâng, có điều kiện nhà em sẽ tiếp tục hành trình, cứ dài ngày và ngắn đường ợ :">
Rất vui nếu được giao lưu với cụ :)
cảm ơn cụ ạ, em luôn sẵn sàng ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Cơm trưa xong tranh thủ em chạy ra hóng biển được coi là đẹp nhất nhì VN xem nó ra răng :D
Đường vào bãi tắm:

Matizcoi

Xe cút kít
Khiếp đen, cái list phạt rất rõ ràng :P

Cảnh quan cũng ko đến nỗi, quy hoạch hơn hẳn bãi tắm ở quận Liên Chiểu

Matizcoi

Xe cút kít
Mấy cháu gái đang chụp hình chắc tí lại đăng face câu lai câu vìu :D

Chiều kiểu gì cũng phải xuống biển phát các cụ ợ, bơi bể bơi suốt uống no clo dồi :(