Hành trình cùng OF Sưởi ấm Pa Ủ 2013 - hơn 1300km đầy cảm xúc

Trạng thái
Thớt đang đóng

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cám ơn bác Xế không nổ và mọi người đã tiếp sức cho em, tiếp thêm đi ạ cho nhiều góc ảnh khác nhau, cái nhìn khác nhau về Pa Ủ, em được xem thêm. VD như em không đi điểm Bản nên chưa thấy được cái sự Khổ hơn nữa ở những nơi đó, ở TT1 và TT2 vẫn là tương đối no ấm so với những nơi đó.

Thanks cụ Điên Tình về 1 phóng sự sống động phản ánh đầy đủ mọi góc nhìn chân thực của chuyến đi. Các cụ tham gia trực tiếp chắc hẳn đều có những trải nghiệm và cảm xúc ko thể nào quên cho riêng mình.

Qua những hình ảnh này, viewers cũng cảm nhận đc tình cảm ấm áp của BTC và mọi người dành cho Pa Ủ. Một chương trình đc chuẩn bị và thực hiện rất công phu và chuyên nghiệp đến từng chi tiết. Cảm ơn các bác đã làm những việc tốt đẹp cho cộng đồng. Nước mình còn nghèo, còn cần lắm những sự chia sẻ quý báu đó.

Bên cạnh những hình ảnh, những ánh mắt ngây thơ qua lăng kính và ngòi bút (thực ra là bàn phím) của cụ Mad thì đâu đó vẫn còn những hình ảnh và hành động chưa đẹp của các cháu. Thực sự là em có ấn tượng ko hay với các em nhỏ đó nói riêng. Mình cứ nghĩ trẻ con ở đây nó sẽ hồn nhiên như cái cây, ngọn cỏ thì sẽ đáng yêu hơn. Tuy nhiên, vẫn hi vọng vào giáo dục sẽ làm thay đổi các cháu.
Em nghĩ trẻ em chúng như ngọn cây, do người lớn thiếu trách nhiệm và không uốn nắn từ nhỏ nên lớn lên, với chúng chuyện giật quà hay trộm đồ của người khác là bình thường, đáng trách hơn là những người lớn ở đó đã không giáo dục chúng, đã không được dạy điều hay lẽ phải từ bé, lớn lên chúng thiếu nhận thức là do chúng sống trong môi trường đó, cái đó hoàn toàn do lỗi người lớn phải không bác.

Mong rằng các cô giáo lên vùng xa giảng dạy bù đắp được cho các em những mảng mà Gia đình những đứa trẻ ở đó còn thiếu, bác nhỉ :)

Qua bài phóng sự ảnh này em nghĩ cụ Mad năm nay dễ đoạt được danh hiệu Ofer xuất sắc của năm lắm :)
Cái môn này phải Lốp bai tốn tiền bác Cẩn ơi, để uống bia sướng hơn ạ ;))

Anh Mad mà dám đưa chị e chúng e vào bản buổi tối thì số phận anh chẳng khác gì tài xế taxi Hải Dương đâu! :))
Thì anh biết lượng sức mình nên chỉ dám đưa nửa đường, tải Chắc Chắn đâu có dễ em nhỉ :))

buffalo

Xe tăng
Xem anh và lời bình của Cụ mAd hay quá, ước gì có dịp em đc gặp Cụ (b)

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Xem anh và lời bình của Cụ mAd hay quá, ước gì có dịp em đc gặp Cụ (b)
Hự, em có phải Vip gì đâu, gọi em: giao cho lọ nước hoa, ra uống cốc nước chanh, 30 phút có mặt ngay ý chứ :D Em bình thường ít nói lắm, lúc uống bia mới hay cướp mic thôi ạ :)) lúc nào rảnh ở đâu bác cứ ơi em hay Join uống bia với hội Chợ Giời bọn em thì vui quá :)

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Ảnh này em chụp khi trên đường từ Điện Biên về HN, đoạn này chắc ngang ngang Sơn La, các bác thông cảm tính em nó không thuộc loại nhớ dai nên khéo lần sau đi mang theo cái máy ghi âm, đến đâu alo cảm xúc vào máy đến đó, chắc mọi thứ dạt dào hơn nữa :D

Ảnh không lột tả được hết vì dù trời lúc đó mù mây nhưng góc xa bên trái có cả sông với núi, nhìn rất thích ạ :) Đoạn này mà có cái thang hay liều mình ra sát mép được nữa thì cũng phê phết, cánh đồng ngay dưới ảnh thực ra nó cách tận 1 quả đồi chứ không phải dưới chân đâu ợ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

commander

Xe điện
hỗ cụ Xế
[video=youtube;km9My0j23Xo]http://www.youtube.com/watch?v=km9My0j23Xo[/video]

[video=youtube;6040RWfJTrc]http://www.youtube.com/watch?v=6040RWfJTrc[/video]

Tuan Can

Xe container
Đúng là con đường này mà em mang xe ra chạy thì .... phải nhờ cả nhà giúp.

Tuan Can

Xe container
Theo các cụ trò chơi của các em nhỏ miền núi là gì??? Rất đơn giản như đan rổ, các cụ cùng xem clip nhé:
Chỉ cần cái vỏ chai Lavie hoặc tấm tôn mỏng là ok.
[video=youtube;-ejNIexQExI]http://www.youtube.com/watch?v=-ejNIexQExI&feature=youtu.be[/video]
Xem cái này vừa cười vừa rơi nước mắt.

ceo133

Xe tải
chuyến đi thật ý nghĩa :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Hành trình trở về HN trong cả ngày 31.12 thì cũng phình phường như các con đường. Đến gần 22h khi ăn tối ở Mộc Châu thì mọi người đều chắc chắn 1 điều là sẽ đón năm mới 2014 trên đường rồi. Lúc này anh Sơn Cua thông báo BTC đã chuẩn bị sẵn củi, pháo, rượu vang để mọi người đến sát Giao thừa cùng dừng lại cùng nhau đón Năm mới.

Đến địa phận Hòa Bình, còn cách HN khoảng 110 - 120km thì mọi người dừng lại dựng củi lửa

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Nóng thế này mà dân tình cứ xúm vào đứng cạnh đống lửa, tài thật :D

Em thì không khoái vụ Lương ngố Ngô lướng nên lúc này cũng không để ý bác nào cặm cụi ngồi phân loại với xiên ngô, thật thiếu sót khi không có ảnh miêu tả :D

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Tưởng Ộp phơ khỏe khoắn dư lào, ra toàn Thanh niên hoi, có cái đống lửa ấm tí mà xúm xít đứng vào :))

Ếch

Xe tăng
XẾ KHÔNG NỔ copy cái bài nịnh gấu tội bỏ ngày kỷ niệm đi chụp ảnh với ái lên đây cho ae biết cái sự tâm huyết của bác đê...

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Bức này nếu em crop như thế này sẽ ổn hơn, nhưng tương cả 2 ảnh để Tuyến giám đốc nhận ra rằng cứ cầm máy đi chụp đâu xa, các em ở ngay cạnh mình ;;)

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Tuyến ơi đọc được nhớ anh dặn suốt 4 ngày chúng ta bên nhau nhé :D

OF lỗi nên post làm 2 bài, em edit thành 2 luôn vậy.

XẾ KHÔNG NỔ

Xe đạp
XẾ KHÔNG NỔ copy cái bài nịnh gấu tội bỏ ngày kỷ niệm đi chụp ảnh với ái lên đây cho ae biết cái sự tâm huyết của bác đê...
Ủa mà sao bác biết vậy ta??
Kỷ niệm ngày cưới mà theo các cụ các mợ lên rừng mới chết chứ, em lại về muộn so với kế hoạch 1 ngày tý nữa thì không đc vào nhà.

Trạng thái
Thớt đang đóng