[CCCĐ] Hành trình 1000km bằng số 2 - 3

justinlong

Xe tải
Trước đây đã từng trải nghiệm nhiều cung đường nhưng chủ yếu là đường đồng bằng và xe gầm cao.

Nhân dịp kỳ nghỉ 30/4/2017, em quyết định lên vùng cao khám phá điểm cực bắc Tổ quốc bằng một chiếc sedan...để trải nghiệm cảm giác đường đèo xe ổn định như thế nào.

Lịch trình như sau:

29/4: Hà Nội - Tp. Hà Giang
30/4: Tp. Hà Giang - Đồng Văn
1/5: Đồng Văn - Mèo Vạc - Tp. Hà Giang
2/5: Tp. Hà Giang - Hà Nội

Chuyến đi để lại nhiều trải nghiệm, cung bậc cảm xúc. Nhất là về con người và vùng đất Hà Giang, hai là con người ta và tây...cách ứng xử khi mà họ gặp sự cố tai nạn trên đường.

Chỉnh sửa cuối:

justinlong

Xe tải
Ngày 1:

13h xuất phát từ Hapulico

Em chạy một mạch 18h tới Tp.HG. Đi theo GG Map chính xác, suốt chuyến đi đường xá tốt, chủ yếu xe con là xe biển HN nối đuôi nhau trên một con đường đi du hí...em đoán thế

Tình trạng giao thông từ HN đến Tuyên Quang khá đông và lộn xộn. Sang đến đất Hà Giang là đường rộng-đẹp hơn, nhà dân cách xa mặt đường

Xe em 1.5 vận hành như bình thường, tiêu thụ nhiện liệu trung bình 4.7L/100km (cccm xem ảnh duới chụp màn hình xe)

Về khách sạn xong đc mợ chủ xinh đẹp khuyên ra phố ẩm thực vừa ngon vừa hợp lý. Nhất là thịt gà, lợn, trâu em ăn 2 quán chỗ này thì đúng lợn-gà thả đồi...ăn xong mỏi mồm...dắt răng quá!!

Từ bữa này đến các bữa sau, bất kể nhà hàng thịt thú rừng hay cơm bình dân đều tính chia đầu người 100k/người chưa kể đồ uống. Cái này lúc về em mới tổng kết ra.
Gọi gà là đc nửa con, thịt lợn, trâu và rau đĩa to ăn 2 người không hết. Cá thì chỗ nào cũng là cá Lăng đc ít hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng muốn đi nên đặt dép để học hỏi cụ chủ

tvdung

Xe điện
Em hóng ở đây
HN - TQ cụ có đi đường Hợp Châu - Đồng Tĩnh không? Em thấy đường vắng mà lại gần

justinlong

Xe tải
Sáng ngày thứ hai...30/4
7h ăn sáng sau đó ra cột mốc số 0 chụp choẹt. Bánh cuốn lạ và ngon với giò, đi đâu cũng rất nhiều bánh cuốn và cháo ấu tẩu... đều ngon và hợp khẩu vị

Đúng 7h45 xuất phát khỏi Tp.HG
Đường vẫn đẹp và rộng, sau đó bé dần, dốc dần và cua nhiều dần lên...
Vui nhất là rất nhiều xe dán logo OF

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Em ra khỏi cao tốc LC ở IC09 rồi theo QL 2 cụ ạ, đến TP.HG khoảng 230km.
Sau bác đi Tuyên Quang cứ rẽ ở IC04 đi theo đường Hợp Châu - Đồng Tĩnh, vừa gần hơn, đường lại thoáng, ít xxx

justinlong

Xe tải
Ngày 2 là ngày dài nhất, vất vả nhất...nhưng mãn nhãn nhất.

Cảnh như trong một bức hoạ mà những bức ảnh này không thể lột tả được hết vẻ đẹp, vẻ hùng vĩ. Thực sự là em quyết tâm sẽ quay lại đây bằng...xe máy.

hnvn77

Xe tải
Ngày 1:

13h xuất phát từ Hapulico

Em chạy một mạch 18h tới Tp.HG. Đi theo GG Map chính xác, suốt chuyến đi đường xá tốt, chủ yếu xe con là xe biển HN nối đuôi nhau trên một con đường đi du hí...em đoán thế

Tình trạng giao thông từ HN đến Tuyên Quang khá đông và lộn xộn. Sang đến đất Hà Giang là đường rộng-đẹp hơn, nhà dân cách xa mặt đường

Xe em 1.5 vận hành như bình thường, tiêu thụ nhiện liệu trung bình 4.7L/100km (cccm xem ảnh duớ chụp màn hình xe)

Về khách sạn xong đc mợ chủ xinh đẹp khuyên ra phố ẩm thực vừa ngon vừa hợp lý. Nhất là thịt gà, lợn, trâu em ăn 2 quán chỗ này thì đúng lợn-gà thả đồi...ăn xong mỏi mồm...dắt răng quá!!

Từ bữa này đến các bữa sau, bất kể nhà hàng thịt thú rừng hay cơm bình dân đều tính chia đầu người 100k/người chưa kể đồ uống. Cái này lúc về em mới tổng kết ra.
Gọi gà là đc nửa con, thịt lợn, trâu và rau đĩa to ăn 2 người không hết. Cá thì chỗ nào cũng là cá Lăng đc ít hơn.

Nhà cụ ở Hapulico Vũ Trọng Phụng ạ? Hôm trước em chờ mãi Ko thấy cụ điện cho em. Sáng 29/4 em xuất phát trước cụ mấy tiếng còn lịch trình mấy ngày sau giống hệt cụ. Cụ đi đoạn dốc Bắc Xum đang sửa đường có bị chạm gầm phát nào Ko ạ?

justinlong

Xe tải
Sau bác đi Tuyên Quang cứ rẽ ở IC04 đi theo đường Hợp Châu - Đồng Tĩnh, vừa gần hơn, đường lại thoáng, ít xxx
Đó là QL 2C rồi bắt sang QL 2 phải không cụ. Đường 2 đông thật, hôm về em mỏi rồi mà lái hơi căng.

justinlong

Xe tải
Nhà cụ ở Hapulico Vũ Trọng Phụng ạ? Hôm trước em chờ mãi Ko thấy cụ điện cho em. Sáng 29/4 em xuất phát trước cụ mấy tiếng còn lịch trình mấy ngày sau giống hệt cụ. Cụ đi đoạn dốc Bắc Xum đang sửa đường có bị chạm gầm phát nào Ko ạ?
Vâng, em ở toà số 3 NHT cụ ạ. Hôm đấy em đi muộn rồi gấu say xe, ngại ảnh hưởng đến lịch trình nhóm cụ nên nhà em túc tắc đi...tối mịt mới đến thị trấn.

2 đoạn sửa đó em bị chạm 1 phát mạnh. Và 1 phát đang đổ cua tay áo thì vừa ra cua có viên đá nhọn hoắt sắc lẻm như cái chông giữa đường...sơ bộ kiểm tra thấy mặt lốp không sao nhưng bị xuống hơi 1 ít.

Xe cụ dính phát nào không ạ?

hnvn77

Xe tải
Vâng, em ở toà số 3 NHT cụ ạ. Hôm đấy em đi muộn rồi gấu say xe, ngại ảnh hưởng đến lịch trình nhóm cụ nên nhà em túc tắc đi...tối mịt mới đến thị trấn.

2 đoạn sửa đó em bị chạm 1 phát mạnh. Và 1 phát đang đổ cua tay áo thì vừa ra cua có viên đá nhọn hoắt sắc lẻm như cái chông giữa đường...sơ bộ kiểm tra thấy mặt lốp không sao nhưng bị xuống hơi 1 ít.

Xe cụ dính phát nào không ạ?
Em bị 1 lần chỗ sửa đó, may Ko sao. Nhưng cứ lăn tăn Ko biết lúc về chỗ đó đã xong chưa. Nghĩ đoạn sống trâu đó còn hãi hơn leo dốc.
Ps: Thế ra mình là hàng xóm rồi. Em ở trong ngõ 114 VTP, đối diện khu nhà cụ

hattrick

Xe buýt
đang hóng cụ chủ chỗ ăn chơi trên đường :-bd

Tu ky

Xe tăng
Hóng chuyến đi của cụ.

Hoang Phan 007

Xe hơi
Lót dép nghe cụ viết tiếp. Cụ cho luôn chi phí lên mng tham khảo.

teutamteu

Xe tải
Website
simdatadulich.com
cụ đi đúng lễ có khác, bảo sao đông vậy, nhìn đèo thích thật, lại nhớ những ngày đi đèo đêm với mây mù ở nước ngoài. chúc cụ có những chuyến đi an toàn nhé

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Em thấy sedan đi đèo cũng có cái hay của nó mà
Xe thấp, vào cua cũng đỡ sợ lật xe hơn
:D

cọ lốp

Xe buýt
Tiếp đi cụ ơi, êm đang theo cụ này.