[Funland] Hàng xóm ôi hàng xóm

zaiwaz123

Xe điện
Đây là làm dáo và quây tôn để chồng tầng, chứ chẳng thằng nào nó lấn đất chủ thớt như thế. Chủ thớt ghét nên đâm đơn phá thôi
E là ô hx đợi chủ thớt xây cũng lại đâm đơn kiện nứt, để VLXD bừa bãi cho bõ tức
Nhưng chủ thớt lẽ ra ko nên để hx chạy dây điều hoà thế kia
Cẩn thận vẫn hơn, làm xong nhà nó không dỡ phần đó ra thì cười trừ à

zaiwaz123

Xe điện
Xây nhà mới biết lòng hàng xóm. Bây giờ chưa cần xây, mới chỉ sửa sơ qua thôi đã biết chất nhau ngay rồi. Mệt lắm.
Vấn đề là trước khi làm cũng phải có lời nói và quan trọng hơn là quá trình sống cạnh nhau trước đây thế nào.

binhsu7273

Xe cút kít
Mịa! Não nó có vấn đề hay sao mà làm dư vầy cũng ròm được, đúng là Tham + Ngu = Mất Tiền. :)) :)) :))

Cadang

Xe tăng
Nhà ông bà em ở phố.
Không kinh doanh gì nên tất cả các loại xe máy cứ cửa nhà em nó để.
Em lên nhà ông bà là phải để xe (ô tô) dưới đường, dù nhà thiết kế có thể cho xe vào đc.
Trật tự, công an phường đi qua, lôi em ra phạt.
Béo biết phải làm sao.
Gặp từng người để xe trước cửa nói chuyện, vẫn để thì cụ mua bình phun sơn.
Mềm nắn rắn buông thôi, XH nó thế.

Cadang

Xe tăng
Nguồn: Face book.
Làm mái tôn lấn sang đất hàng xóm và cái kết, mịa ở thủ đô mà cứ như ở rùng và cuối cùng chính quyền cũng ra tay ( Em lượm trên Face , thấy sát thực với cuộc sống nên đưa lên các cụ bàn luận cho xôm )
  • Nhà em ở ngõ 553 Đường Giải Phóng ( đường kè sông Giáp Bát). Nhà hàng xóm đã xây nhà kiên cố hết đất, vậy mà hôm 28/10/2020 nhà em đi vắng, chiều về đã thấy nhà hàng xóm quây tôn tầng mái và lấn sang khoảng không đất nhà em như thế ảnh bên dưới.
  • Em sang nói chuyện thì nhà họ bảo là thích thì làm, không phải xin ý kiến của ai hết.
  • Gia đình em đã nộp đơn ra phường.
View attachment 5613929
Dưới đây là cái kết.
View attachment 5613935
Hôm nay 02/11/2020, E đi làm về thì Chính Quyền đã xử lý quá gọn lẹ
🙂
. Vẫn còn đường ống điều hoà nhưng thôi bỏ qua. Chắc đây cũng sẽ là bài học nhớ đời cho nhà hàng xóm thích hổ báo. E rất cám ơn Chính Quyền và ACE đã nhiệt tình tư vấn
🙂

ton 1.PNG
ton 2.PNG
Đã làm thì dứt điểm đi cụ chủ, đêm dài lắm mộng.
Yêu cầu nó dỡ nốt đường ống đh ra.

Jamebonds

Xe container
Cẩn thận vẫn hơn, làm xong nhà nó không dỡ phần đó ra thì cười trừ à
Có thể nói là ko bao giờ có cái công trình như thế, nhà kia muốn chắc thì có thể hỏi rõ hx đó là làm cái gì. Ai cũng như nhà kia thì ở HN này ko thể xây được, vì để xd thì luôn phải làm giáo nhô ra và che chắn xung quanh đảm bảo an toàn
Offb toàn ô chửi cho sướng mồm mà ko suy nghĩ cho nó kỹ

zaiwaz123

Xe điện
Có thể nói là ko bao giờ có cái công trình như thế, nhà kia muốn chắc thì có thể hỏi rõ hx đó là làm cái gì. Ai cũng như nhà kia thì ở HN này ko thể xây được, vì để xd thì luôn phải làm giáo nhô ra và che chắn xung quanh đảm bảo an toàn
Offb toàn ô chửi cho sướng mồm mà ko suy nghĩ cho nó kỹ
Hỏi rồi cụ ạ , nó bảo thích thì làm không phải xin phép ai ...

khanhnguyen09

Xe container
Thằng hàng xóm vừa ngu lại còn tham.

nguyenx

Xe điện
Nhà cháu cũng đang dính đây, thằng hàng xóm lấn hết không gian ngõ đi chung. Nhà trong ngõ chợ, các hộ nộp đơn Phường 2 lần vẫn y nguyên. Giữa Thủ đô mà tham như mõ, bản chất là đi cướp của những hộ liền kề. Có hạt cát là ttxd bu đến vậy mà ló vẫn trơ trơ, đang đưa đơn lên Quận không biết các ổng vầy sao?

Vova

Xe container
Kiểu như này đáng lẽ ông định xây thêm tầng phải đi dân vận một vòng mấy nhà xung quanh chứ nhỉ, chỉ cần làm việc nốt với xây dựng của Phường là được. Đằng này đến hàng xóm còn mặc kệ thì bị phá là phải.

dangduong

Xe điện
Dân ta nhiều kẻ tham lam đê tiện. Tôi biết nhà bạn tôi 2 tầng, cũng bị hàng xóm xây lại nhà lấn sang khoảng không trên nóc nhà chị khoảng 20cm. Chị ấy hiền nên cũng cho qua.

Jamebonds

Xe container
Đấy là nó nói việc bắc giáo, ko phải xây lấn cụ nhé. Ko ai dám xây lấn như thế và nhìn hình cụ sẽ thấy họ bắc giáo xung quanh cả trước lẫn sau. Họ quây tôn như thế là cẩn thận và an toàn đấy, chứ nhiều nơi chỉ quây lưới thôi

Vova

Xe container
Đấy là nó nói việc bắc giáo, ko phải xây lấn cụ nhé. Ko ai dám xây lấn như thế và nhìn hình cụ sẽ thấy họ bắc giáo xung quanh cả trước lẫn sau. Họ quây tôn như thế là cẩn thận và an toàn đấy, chứ nhiều nơi chỉ quây lưới thôi
Cụ zaiwaz123 xem cái ảnh thứ 2, cột ở trong đã đổ lên được tầm 1-2m rồi. Họ quây giáo và làm sàn công tác để xây và trát thôi. Chắc xung quanh kín nhà nên họ phải làm kín như vậy. Thực ra chỗ này chắc thoải mái, hoặc chủ nhà vô tư quá thì mới làm thế này. Bình thường em thấy toàn giả vờ làm thêm một tầng quây tôn, còn ở trong vẫn xây bình thường để lên tầng. Có điều lên tầng xong rồi thì vẫn để tôn đấy, sau này ổn ổn mới bóc ra trát lại. Làm kiểu đấy thì hàng xóm cũng không kêu ca gì được.

hahuanvn

Xe buýt
Đây là làm dáo và quây tôn để chồng tầng, chứ chẳng thằng nào nó lấn đất chủ thớt như thế. Chủ thớt ghét nên đâm đơn phá thôi
E là ô hx đợi chủ thớt xây cũng lại đâm đơn kiện nứt, để VLXD bừa bãi cho bõ tức
Nhưng chủ thớt lẽ ra ko nên để hx chạy dây điều hoà thế kia
Mỗi cụ là đi ngược lại với hầu hết các cụ trong thớt này. Nhưng cùng suy nghĩ với em. Đây là chồng tầng thôi chứ lấn chiếm gì, có thể nhìn thấy mấy cái cột đã đổ bê tông. Nhìn mấy cái xương sắt tạm bợ thế kia thì không thể làm chuồng cọp kiểu nhà tâp thể được.

Theo em thì nhà cụ chủ thớt và nhà quây tôn kia có mâu thuẫn gì đó từ trước(hoặc không "quen biết" nhau).
Khi nhà quây tôn kia muốn chồng tầng không sang nói qua với nhà chủ thớt là "nhờ tí không gian để chồng tầng, khi xong thì sẽ phá đi, chứ không lấn chiếm").

Vì không nói gì với nhau, nhà chủ thớt nóng mặt, sang bảo "ông không được làm như vậy...", nhà kia tức bảo "thích thì làm, không phải hỏi ai".
Thế là đâm cho cái đơn và phải phá.

lac007

Xe tăng
Nhà ông bà em ở phố.
Không kinh doanh gì nên tất cả các loại xe máy cứ cửa nhà em nó để.
Em lên nhà ông bà là phải để xe (ô tô) dưới đường, dù nhà thiết kế có thể cho xe vào đc.
Trật tự, công an phường đi qua, lôi em ra phạt.
Béo biết phải làm sao.
[/QUOTE
Nếu cụ về hàng ngày thì nói chuyeẹn với hàng xóm. Còn lâu lâu về chơi thì để họ nhờ tí cho tình cảm

DonaldTrump79

Xe tăng
thằng chủ nhà xây này tham cơ mà ngu, vẫn còn mớ dây điều hòa kia, đến khi nhà hàng xóm xây lên thì lại méo mặt.
Công nhận thằng đấy tham cơ mà ngu hơn lợn cụ nhỉ :D đến lúc nhà bên cạnh nó xây lên rồi hỏng hóc có sửa vào mắt :D

Demchinhhang.net

Xe container
Hàng xóm nhà em toàn để túi rác ở cổng nhà em chứ ko chịu chờ kẻng đổ rác. Nhìn cam ko tìm ra được nhà ai, hỏi bác hàng xóm nào cũng ko biết nhà nào?
Có lần em thấy cái phong bì trong túi rác ghi tên ông hành xóm cách vài nhà, em xách túi rác qua ấn chuông bảo túi rác nhà bác có cái phong bì này, ông chồng lao ra giật túi rác luôn, từ đó ko thấy bỏ rác ở cổng nhà em nữa.
Chuyện này diễn ra hàng ngày. Lại còn có vài không để đây tôi để đâu, vì nhà trong ngõ hẹp quá xe họ ko vào thu rác. Vãi với cái ý thức.