[Funland] Hàng xóm ntn xử lý sao các cụ?

kfc1981

Xe điện
Ở đâu cũng vậy thôi à. Quan trọng cách ứng xử. "Mềm nắn rắn buông" các cụ ạ. Nhà cháu ko phải thổ địa và trước khi đến ở thăm viếng quà cáp, nhờ vả (kiểu hàng xóm ko mất mát gì). Rồi kiếm vài ba câu chuyện bắt quen làm quà. Cụ là hàng xóm mới của nhà ấy thì cứ chủ động và xác định là ma mới ngay từ đầu cho êm xuôi. Đã đến nước này kể cũng thấy khó và ngại đối thoại với nhau, nhưng cứ "1 điều nhịn là 9 điều lành" thử 1 vài lần xem sao ạ.

Buôn gạch

Xe buýt
Mua xyanua về hòa loảng mỗi hôm cho vài giọt. Lại vui ngay ấy mà

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Trc em lập cái thớt "Có tiền cứ ở cc cho khỏe" ko phải ko có lý do. Nhà em mua cái nhà này hồi cuối 2016, lúc mới về lắp cái đường ống nước chạy trên lan can tầng thượng có 1 đoạn nằm về bên phía nhà hàng xóm. Thì ông ấy căng lắm, đòi gỡ ra bằng đc, ok gỡ.
Sang đến năm ngoái, vì nhà ông ấy có khoảng sân dài 7m ở phía trc thì ông ấy ko làm tường giáp với nhà em. Thế éo nào canh hôm nhà em đi vắng, gọi mẹ thợ về đóng mấy vít to vào tường nhà em để bắt đường ống thoát nc. Về em sang gọi nói chuyện mà lỳ ko chịu dỡ, có 4 cái đinh chả lẽ em lại đâm đơn ra phường kiện 1 ông hơn 60t.
Cơ mà đến hn thì éo chịu đc nữa, nhà ông ấy xây cái bể cá cảnh từ trc khi nhà em mua. Mà phía trong éo chịu xây gạch mà dùng luôn tường nhà em. Hq cái tủ đựng giày nhà em lâu ngày ẩm nc nó bửa mẹ ra. Làm nay em dọn thì thấy tường nhà ẩm ướt hết ntn. Mà cái bể cá 4` ấy em đã nói vài lần lúc trc mà ông ấy vẫn lỳ.
Cũng dạng sếp cty lớn, nhà 2 oto Mẹc, mấy căn cc và mảnh đất # mà chơi dơ với thằng tuổi con mình quá. Chắc cậy quen hết xxx quanh đó.
Các cụ bẩu em xử lý case này thế nào ah? Em mà ác thì em đã đứng mịa trên tầng thả ít thuốc độc cho chết mẹ mấy con cá từ lâu rồi.

Đơn giản! Nhà mình thích làm gì thì làm thôi! Gọi thợ về đập tan cái tường ra xây lại! Xây gạch đặc ngâm nước,xong bao giờ khô thì trát với sơn lại. ( phòng trường hợp nhà nó éo cho sang trát)

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ nhà em đợt trước Tết covid có nhà dọn về đấy ở, có con chó to - thằng chủ chó thì không rọ mõm cho chó (ngõ có nhiều trẻ con chơi), con chó ấy to tầm 40 - 45 kg, đã thế tầm tối tối nó lại cho chó ra ngoài ị đái đầy đầu ngõ (con chó ấy nó nuôi nhốt cả ngày) thối kinh khủng. Các cụ ở ngõ kêu mãi nó cứ kệ, đúng hôm em đi làm về sớm em gặp cho chó đi ị em bảo ở có VH chút. Nó vặc lại là chó không ị ở nhà em, em bực mình về lấy súng cao su với bi làm bốp phát vào đầu con chó (chắc vào gần mắt), nó sừng cồ em cũng bảo luôn là em bắn chó ngoài đường, nó không thoải mái thì làm đơn ra phường, em theo hầu.
Sau hôm ấy em khônh thấy con chó ấy nữa, thằng chủ chó thì vẫn ở đấy nhưng em nhìn như không thấy (nếu gặp).
Cứ phải răn thế mới đc. Mà bắn siêu thế thằng chủ chó cũng sợ....loằng ngoằng bác lại cho viên bi vào thủ nhờ...à nhớ đi găng tay nhá,bắn xong phi tang súng đê!

coindesar

Xe buýt
Ngõ nhà em đợt trước Tết covid có nhà dọn về đấy ở, có con chó to - thằng chủ chó thì không rọ mõm cho chó (ngõ có nhiều trẻ con chơi), con chó ấy to tầm 40 - 45 kg, đã thế tầm tối tối nó lại cho chó ra ngoài ị đái đầy đầu ngõ (con chó ấy nó nuôi nhốt cả ngày) thối kinh khủng. Các cụ ở ngõ kêu mãi nó cứ kệ, đúng hôm em đi làm về sớm em gặp cho chó đi ị em bảo ở có VH chút. Nó vặc lại là chó không ị ở nhà em, em bực mình về lấy súng cao su với bi làm bốp phát vào đầu con chó (chắc vào gần mắt), nó sừng cồ em cũng bảo luôn là em bắn chó ngoài đường, nó không thoải mái thì làm đơn ra phường, em theo hầu.
Sau hôm ấy em khônh thấy con chó ấy nữa, thằng chủ chó thì vẫn ở đấy nhưng em nhìn như không thấy (nếu gặp).
Em có 2 thắc mắc:
- Gặp một thanh niên xăm trổ đeo xích dẫn chó đi thì bác có bắn không? Nhiều người trong đó có em có tâm lý ngại va chạm.
- Súng cao su với bi bác thủ sẵn trong nhà?

tomtomchát

Xe container
Em đang định mai sang nói chuyện em bảo đập mảng tường đó ra làm lại vì nguyên nhân như trên. Xong nếu vẫn lỳ thì em đập thật luôn 1 mảng to bằng quả bóng rồi cứ để đấy. Đợi khi nào cay quá gọi xxx đến thì em giải quyết 1 thể luôn.
Phá mệ cái tường, tiếc gì.
Thành sân chung, khéo lại thân :)) :)) :))

xedaprach

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh, xóm em nhà đất, có ông mới mua lại cái nhà trong ngõ, đập phá sửa chữa, 4÷5 tháng rồi chưa xong, ngày nghỉ nó khoan khoét ầm ầm, cốp pha, vlxd chất đầy vỉa hè bẩn thỉu nhếch nhác kinh khủng, nghĩ mà ló chán.

pooka

Xe container
Đụng đến nhà ở của cụ thì phải làm tới bến rồi. Nhà ở cho cả gia đình, nó đụng đến là ảnh hưởng đến cả vợ con của cụ nên riêng trường hợp này thì không nhịn được. Sang tận nhà nói chuyện, nếu cần thì phải nói to, căng thẳng lên mới được. Không được thì phải ra luật thôi cụ.

leceti

Xe tải
Cụ gọi điện hỏi chủ cũ xem bức tường đó là tường thuộc trên đất nhà cụ hay tường chung. Nếu là tường chung thì cụ ko thể phá được và chống thấm phía bên mình. Còn nếu tường riêng thì mọi lắp đặt của nhà hàng xóm lên tường nhà cụ là sai. Cụ hoàn toàn có quyền yêu cầu họ tháo dỡ. Nếu họ không tháo dỡ thì gặp tổ trưởng tổ dân phố nhờ căn thiệp. Ko được xx khu vực. Xx phường.. xx quận. Đi đúng trình tự cụ nhé.

NVV

Xe tăng
Trc em lập cái thớt "Có tiền cứ ở cc cho khỏe" ko phải ko có lý do. Nhà em mua cái nhà này hồi cuối 2016, lúc mới về lắp cái đường ống nước chạy trên lan can tầng thượng có 1 đoạn nằm về bên phía nhà hàng xóm. Thì ông ấy căng lắm, đòi gỡ ra bằng đc, ok gỡ.
Sang đến năm ngoái, vì nhà ông ấy có khoảng sân dài 7m ở phía trc thì ông ấy ko làm tường giáp với nhà em. Thế éo nào canh hôm nhà em đi vắng, gọi mẹ thợ về đóng mấy vít to vào tường nhà em để bắt đường ống thoát nc. Về em sang gọi nói chuyện mà lỳ ko chịu dỡ, có 4 cái đinh chả lẽ em lại đâm đơn ra phường kiện 1 ông hơn 60t.
Cơ mà đến hn thì éo chịu đc nữa, nhà ông ấy xây cái bể cá cảnh từ trc khi nhà em mua. Mà phía trong éo chịu xây gạch mà dùng luôn tường nhà em. Hq cái tủ đựng giày nhà em lâu ngày ẩm nc nó bửa mẹ ra. Làm nay em dọn thì thấy tường nhà ẩm ướt hết ntn. Mà cái bể cá 4` ấy em đã nói vài lần lúc trc mà ông ấy vẫn lỳ.
Cũng dạng sếp cty lớn, nhà 2 oto Mẹc, mấy căn cc và mảnh đất # mà chơi dơ với thằng tuổi con mình quá. Chắc cậy quen hết xxx quanh đó.
Các cụ bẩu em xử lý case này thế nào ah? Em mà ác thì em đã đứng mịa trên tầng thả ít thuốc độc cho chết mẹ mấy con cá từ lâu rồi.

Cụ nhè chỗ bể cá nhà lão ấy đang sử dụng tường nhà cụ khoan 1 lỗ cho nước nó chảy hết đi là xong. Cụ nhớ khoan lúc 9-10h tối ấy cho cá nó chết nha cụ.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
cụ liều thế chó to vậy mà trêu nó ko sợ nó cắn ah

via OTOFUN for iPhone

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn

Toietmoi

Xe điện
Các cụ ở tỉnh chẵn khổ nhỉ, cứ tỉnh lẻ như nhà em lại sướng :)

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Các cụ ở tỉnh chẵn khổ nhỉ, cứ tỉnh lẻ như nhà em lại sướng :)
Chưa chắc đâu cụ, cả đất nước này chạy đâu khỏi nắng. Đợt em về Thanh Hoá họ hàng sát vách còn đâm chém nhau vụ sữa chữa liên quan đến giáp ranh

via OTOFUN for iPhone

Xe nội lước

Xe container
Chắc nó giàu.nó muốn đuổi khéo cụ thôi .muốn mua nhà cụ giá hời đây mà.
Em nghĩ nếu đặt địa vị cụ thì em sẽ làm gì?.
Xem lại cách mình nói năng trình bày đã lễ phép chưa..dù họ sai.
Trong sh hàng ngày mình đã lịch sự ý tứ chưa .
Hay họ giàu có nên sinh nguyện vọng mở rộng lãnh thổ mà làm khó để mình bán nhà cho họ...
Mà cụ ở đâu..mà cư dân khù khoằm với nhau vậy.

QuangSunlight

Xe điện
Thuê con xe cỏ chạy diesel đỗ chếch ống xả vào cửa nhà nó mà nổ máy .