[Funland] Hàng xóm làm nhà để gạch chắn lối đi

tuanzs

Xe container
Mời cụ gửi đơn ra phường, kèm thêm vài quả ảnh cho có hiệu quả cao.
Chuẩn bài là gửi CPN, có dấu má, có người nhận đàng hoàng nên ko dám vứt vào góc tủ đâu. :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
trừ khi ý thức quá tệ, ko ra nổi xe.
còn chỉ khó khăn phiền hà 1 chút thôi, thì cụ cứ nghĩ đến lúc cụ xây nhà, hay đơn giản có việc, có chắc ko gây phiền hà cho hàng xóm ko
Kiểu này chắc cũng bị vài lần rồi.

Hàng xóm nhà tôi xây, ông chủ trông cũng khá "chuối", vẫn chạy 1 vòng, kiểu:

Civic TN

Xe lăn
Như quê e có cái App, có mục Phản ánh thấy hay ra trò. Dân cứ phản ánh, chụp ảnh, quay video thực tế và gửi lên App, CQ các cấp, các Sở, ngành phải kiểm tra và trả lời trên App.
Như hôm trước có ông đi xe lấn vạch liên trên cầu, bị Cam hành trình xe ngược chiều chụp lại đưa lên, thế là xe kia ăn quả phạt nguội đới.

Mr.Chem

Xe điện
Hihi...cụ làm em nhớ thời bố mẹ em làm nhà ở quê. Đổ đống cát tràn ra đến nửa đường đi trước nhà, dưới chân cột điện, ô tô vẫn qua được. Nhưng thế méo nào tối đấy đèn đường cột đấy lại cháy, tối mù mịt, xưa xe đạp thì nhiều, xe máy có thì đèn tối om,bao người trong xóm phi lên đống cát ngồi. Biết ý ông già sai em ra ngồi trên đống cát cầm cái đèn pin hua hua, được buổi tối chơi cát đã đời với bọn hàng xóm. Hôm sau tô xong là gọn đống cát, em tiếc mãi....được cái cả xóm phi lên đống cát hôm sau chẳng ai chửi câu nào...hê hê.

SPL

Xe container
Cái ngõ nhà cụ em lạ giề mà phải chụp ảnh :D
Sổ đỏ sau này nó chi tiết thêm nhiều thứ mà sổ đỏ hồi xưa ko có
Túm lại không có chuyện sổ có trổ cửa nhá, còn nguyên bức tường rào đó

ubisapro

Xe trâu
Cứ làm cái đơn gửi bên xây dựng phường. Trước khi gửi thì qua đưa cho hàng xóm xem trước … để góp ý. Ko ý kiến gì nữa thì gửi thôi

poorcar

Xe điện
Xây em nghĩ họ đã phải làm luật với thanh tra phường rồi , gửi béng lên quận cho đơn nó ngược về phường xem sao
Lên quận xong chờ nó quay về phường thì xây thô xong rồi cụ lúc đấy ko còn gạch xếp ra đấy đâu!

zaiwaz123

Xe điện
Gọi GTCC nhé! Hay vui vui ngày 2 lần gọi đội quản lý xây dựng của phường,quận. Sau mỗi cú điện thoại phản ánh nhà đó lại tốn cái phong bì. Thử. Em ai chịu lâu hơn? Đơn giản thế thôi mà.
Mời cụ gửi đơn ra phường, kèm thêm vài quả ảnh cho có hiệu quả cao.
Gọi thêm một hai ông hàng xóm nữa, sang nói chuyện với chủ nhà ( phải gặp đúng chủ nhà chứ gặp mấy ông trông nom công trình hộ là không ăn thua). Nói rõ luôn, nếu vẫn để tình trạng gây cản trở giao thông... thì sẽ báo cơ quan chính quyền. Lúc đó sẽ không còn tình hàng xóm láng giềng nữa nhé.
Nếu vưỡn tái phạm thì cụ cứ làm các cách các cụ trên đã nêu. Cái này mấy anh thanh tra xây dựng phường, giao công công chính là thích lắm!
Cứ thử xem .............Toàn nằm mơ !

Dungha

Xe điện
Nếu vẫn chịu được thì chịu chút cho giữ tình hàng xóm cụ ạ. Trước ông bác em ở khu này mấy chục năm. Hàng xóm thân thiết như anh em. Thậm chí nhà kia có cụ già đi viện bà bác em còn vào trông hộ mấy hôm. Thế mà nhà bác em sửa nhà thằng con nhà đấy nó đâm đơn ra phường. Ông bà bô chửi nó cũng không nghe. Ông bác em bán nhà phát một đi mua chỗ khác. Ông ý bảo méo thể nhìn mặt nhà đấy nữa. Cứ thấy là sôi máu.

Duc_Quang

Xe buýt
Cụ chịu khó gửi tạm ở đâu một thời gian xem, lúc nào đi thì đi xe máy ra lấy. Đợi đến khi họ làm xong lại mang về, vui vẻ, được cả đôi bên. Căng làm gì nếu vẫn có giải pháp.

trinhhunghb

Xe lăn
Xin ý kiến các cụ/mợ, xem có phải nhà cháu khó tính quá không?
Ngõ nhà cháu có đúng 1 lối cho ô tô qua lại, nhà đầu ngõ làm nhà, họ để gạch chềnh ềnh lối đi, xe nhà cháu hôm nào cũng phải toát mồ hôi hột mới lọt qua được (dư được 3 đốt ngón tay mỗi bên).
Xe chở vật liệu đi vào thì làm vỡ nắp cống, họ cũng không khắc phục, nhà cháu cũng phải tự đi tìm miếng gỗ để tạm lên - nhà cháu không rõ ai sẽ lo thay miếng nắp cống này.
Nhà cháu cũng có qua nói nhẹ nhàng nhờ vả rồi mà họ cứ kệ. Ai thì cũng có một lần làm nhà, sẽ làm phiền hàng xóm láng giềng, nhưng cũng nên có ý tứ chứ, đúng không các cụ. Nhà cháu làm nhà, cát tràn một tý ra đường là cầm xẻng xúc gọn rồi, không để đến lượt nhà ai nhắc cả.
Các cụ/mợ cho cháu hỏi, cháu muốn làm gắt thì gửi đơn lên đâu cho họ vừa vừa phai phải lại được không ạ. Chứ mỗi lần lấy xe đi ra đi vào nhà cháu cứ như đánh lô tô ấy ạ.
Cám ơn các cụ/mợ nghe nhà cháu giãi bày
Thôi thông cảm cho nhau . 1 điều nhịn là 9 điều lành Cụ ạ

Bobbo

Xe điện
Cụ cứ làm đúng như nick của cụ em xem nào, đại ca cơ mà

Lé Xai

Xe tăng
Khó đấy cụ
Làm rắn thì mất hàng xóm, tất cả tốt đẹp ngày xưa mất hết. Thành kẻ thù truyền đời. Sợ lắm.
Người ta chỉ có quyền chọn bạn chứ ít có quyền chọn hàng xóm. Trừ khi chuyển nhà. Hix

Em chưa rõ tách được sổ chưa nhưng em dự là làm láo chia đôi nhà chứ chưa tách được.

Không sai mà lại đi mở cuộc họp đó để lấy lí do cho trổ cửa sau đó, cụ nên nhớ muốn mở cửa sang ngõ khác thì ngõ đó phải đồng ý cái đã, trổ cái cửa sổ còn khó nữa là quay hẳn cửa đi, hơn nữa bức tường ngăn còn lù lù đó, phân biệt hai khu tập thể với nhau sao cãi được, chả lẽ em up ảnh đơn lên đây, sau này thằng phó CT phường phải gườm mặt em
Nếu ngõ trên 2m , mà đường là đường công cộng thuộc UBND quản lý là họ có quyền mở ra đó

leceti

Xe tải
Hàng xóm làm nhà nhiều khi họ cũng không quản được giao hết cho chủ thầu và người nhà trông coi. Việc tốt nhất là cụ cứ nói chuyện trực tiếp lại một lần nữa với chủ nhà là cố gắng xếp gạch gọn nhất để mọi gia đình còn lưu thông, khi thi công che chắn tối đa để không ảnh hưởng tới hàng xóm. Em nghĩ giải pháp tìm tiếng nói chung được là tốt nhất.

SPL

Xe container
Nếu ngõ trên 2m , mà đường là đường công cộng thuộc UBND quản lý là họ có quyền mở ra đó
Đường nào chả do nhà nước quản lý, muốn mở thì việc đầu tiên phải được dân đồng ý đã, thế nên mới tổ chức CHUI cuộc họp ĐẢNG QUÂN DÂN CHÍNH để lấy cớ dân đã đồng ý rồi cho mở cụ nhé, nhưng mất dạy là không có người của ngõ. Giờ em tổ chức họp cho mở cửa ra ngõ của cụ mà không cần cả ngõ cụ đồng ý cụ có nghe không, mở sang là ảnh hưởng đến sinh hoạt của tất cả các nhà trong ngõ

mazda3_pro

Xe lăn
Xin ý kiến các cụ/mợ, xem có phải nhà cháu khó tính quá không?
Ngõ nhà cháu có đúng 1 lối cho ô tô qua lại, nhà đầu ngõ làm nhà, họ để gạch chềnh ềnh lối đi, xe nhà cháu hôm nào cũng phải toát mồ hôi hột mới lọt qua được (dư được 3 đốt ngón tay mỗi bên).
Xe chở vật liệu đi vào thì làm vỡ nắp cống, họ cũng không khắc phục, nhà cháu cũng phải tự đi tìm miếng gỗ để tạm lên - nhà cháu không rõ ai sẽ lo thay miếng nắp cống này.
Nhà cháu cũng có qua nói nhẹ nhàng nhờ vả rồi mà họ cứ kệ. Ai thì cũng có một lần làm nhà, sẽ làm phiền hàng xóm láng giềng, nhưng cũng nên có ý tứ chứ, đúng không các cụ. Nhà cháu làm nhà, cát tràn một tý ra đường là cầm xẻng xúc gọn rồi, không để đến lượt nhà ai nhắc cả.
Các cụ/mợ cho cháu hỏi, cháu muốn làm gắt thì gửi đơn lên đâu cho họ vừa vừa phai phải lại được không ạ. Chứ mỗi lần lấy xe đi ra đi vào nhà cháu cứ như đánh lô tô ấy ạ.
Cám ơn các cụ/mợ nghe nhà cháu giãi bày
Cụ chửi 3 đời cái bọn làm quy hoạch đi >:)

Pumzen

Xe ba gác
Những vụ xây nhà dư lày, chủ nhà đã quan hệ với cơ quan chức năng cả năm rồi, mối quan hệ này có thể gọi là "ngoại giao hành lang". :D