[VHGT] Hàng xóm đỗ xe.

Bẩm cụ như thế thì phiền quá.
Đây là cách hành xử tùy tiện của một số người ít học nhưng nhiều tiền.
Mình xử theo lối nào cũng thua cái sự tùy tiện của họ
Cụ gọi ĐT cho chủ nhà, người cho bọn ba ba thuê ấy. Mà em cũng ý kiến với cụ là không phải ai sống trong khu văn minh cũng đều là người văn minh, không phải ai sống trong khu dân trí cao cũng là người dân trí cao. Khu nhà cụ "toàn cán bộ cấp cao của Bộ" nhưng trong Bộ cũng có người văn minh, nhưng cũng có người do luồn lách mới vào được Bộ. Những người đi xe sang (X6) thfi chắc gì đã là người sang mà cụ cứ phải e dè.
Mà em thấy Lão thành gì mà cho ai thuê nhà cũng không biết, nó vào đấy đập đá mà cũng không biết thì gọi là lão gì? Nhìn Avatar của cụ và hành văn của cụ em dự là cụ có chữ, nhưng dùng chữ với người thôi, còn ba ba thì cụ phải rang muối mới đúng vị.
1 lần nữa em khuyên cụ nếu dùng chữ thì cụ lấy 1 tờ giấy A4 thật đẹp, trắng viết 1 vài dòng vào đấy và cuộn tròn giấy, chọc sâu vào ống xả cho em.

kienkid

Xe container
Cho nó viên gạch vào kính cho nó chừa cái thói bố đời đấy đi cụ ợ

coemxinhdep

Xe buýt
cụ tịt mẹ ống xả khói cho nó chết......nếu nó vẫn chơi khó thì cụ xịt mẹ sơn đen đi...........cứ im mà làm...

qlevis

Xe điện
Bước 1: sang nhà bên góp ý, phân tích nhẹ nhàng. Nếu không tiếp thu ?
Bước 2: báo bác Tổ trưởng, nêu những vi phạm. Không hiệu quả
Bước 3: báo CA phường, đến bước này chắc là sẽ được giải quyết đấy !
Làm như cụ này là chuẩn này:D

bi_na_2012

[Tịch thu bằng lái]
Website
chiongnau.com
chuẩn rồi, cứ vậy mà làm
còn sau đó ko thay đổi thì cụ đem 10k ra hàng tạp hóa mua cho em cái bút xóa, về cho trẻ con ra vẽ lên cái xe đó
sau nữa mà vẫn ko đổi thì mua cho em con dao dọc giấy loại tốt, ra vẽ dòng chữ " đố xe sai quy định"
chúc cụ sớm giải quyết ạ
Chuẩn men ợ.

cafesound

Xe hơi
Website
www.facebook.com
ngõ nhà em thì có 1 mợ đi yaris đỗ xe phải nói là nhiều lần cực kỳ stupid nhưng thôi mình thông cảm phụ nữ. Có một lần em chứng kiến mợ ấy định quay đầu trong cái chỗ không thể quay, chỉ có thể lùi. loay hoay tiến lùi phải đến hàng chục phút, vừa thấy buồn cười vừa thấy thương.
Tuy nhiên hôm qua mợ để xe sau xe em, bịt luôn đường lùi ra của em. Lúc đấy em với thằng cu chuẩn bị về bà nội có tí việc, bấm còi thì mợ ấy ra với vẻ mặt rất khó chịu, miệng lầm bầm mấy lời chắc là cũng khó nghe, mà mình là đàn ông chả biết phải làm thế nào #:-s em quên kohong chụp cái ảnh đưa lên

Tribute

Xe container
Cụ vẽ đống mứt vào tờ A4 kèm dòng chữ "LÀM ƠN DỌN GIÙM" rồi cài lên kính lái. :)) Nếu cài mứt giấy ko nghe thì lần sau cài mứt thật nhé. :))

baochau3

Xe buýt
em mà bị như cụ là em chủi ầm lên. nghe mà ức chế
Lần sau cụ mua cái xích khóa mẹ bánh xe nó vào rồi vất chìa khóa xuống mương .khi nó ra xe thì cụ đóng của vào như ko biết chuyện gì .nó mà có ý kiến cụ nói anh có sang hỏi em bảo khôg ko phải xe nhà em. lần sau bố bảo

Chỉnh sửa cuối:

snake00

Xe tải
em bị thế sau khi cảnh cáo nhắc nhở 3 lần e dùng biện pháp mạnh :))

anhtho

Xe ngựa
Nếu cụ ngại dùng biện pháp mạnh, cụ tìm gặp cụ chủ nhà lão thành và có ý kiến, em nghĩ sẽ có hiệu quả.

CCM

Xe buýt
Cu em rể của thằng bạn em có hiệu cắt may, nó cũng bị một ông chèn cửa như cụ chủ. Nói mãi không được nó pha nước muối rồi đổ lên kính lái.

hoasyngheo

Xe tải
Nên trồng cây trên Hành lang tầng 2, vướng quá thì lên tưới cây và tạo cớ cho gió lung lay... Lúc nào xoảng xuống thì nhẹ nhàng và lịch sự xin lỗi người ta tiếng X_X
Em thấy cách này hay nè. Bác trồng ít chuối ấy, thỉnh thoảng mua thêm đậu phụ về rồi om với cái món kia :))

thichxeoto

Xe điện
Bọn này phải dậy cho nó bằng viên gạch, cụ hiền chứ phải em thì chắc không chịu được, bọn này chắc hồi xưa đi học thiếu môn "Giáo dục công dân", theo em cụ không muốn đôi co va chạm thì có cách này,lúc nào bọn nó đỗ như thế cụ lẳng lặng lên phường gặp xxx (Cái này phải trao đổi nội dung với xxx phường trước cho nó chủ động ABCDE tý:)) khổ xxx mềnh ló nà cứ phải như thế, chứ tổ trưởng nhiều lúc không có tiếng nói với bọn này đâu) lôi cổ chủ xe ra phạt VPHC vì tội cản trở giao thông, cụ làm điểm một vụ lấy tiếng sau bố bảo những thằng khác đến nhà ba ba mà giám đỗ như thế nữa, chứ cứ để tình trạng như thế này em thấy khó chịu thay cho cả cụ.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
em mà bị như cụ là em chủi ầm lên. nghe mà ức chế
Lần sau cụ mua cái xích khóa mẹ bánh xe nó vào rồi vất chìa khóa xuống mương .khi nó ra xe thì cụ đóng của vào như ko biết chuyện gì .nó mà có ý kiến cụ nói anh có sang hỏi em bảo khôg ko phải xe nhà em. lần sau bố bảo
E thấy cách này hay này:))

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cái loại vô thức thế á, gặp dân khu nhà em là vài hôm sau vô tình nhận viên gạch vào xe ngay :D Thế lần sau nó đỗ trong, bác cứ đỗ ngoài chắn xem khi đó tìm bác nói chuyện thế nào?