[Funland] Hàng xóm cho thuê làm xưởng cơ khí

oldfashion

Xe tăng
Mua nhà mặt đất thì bao giờ cũng chỉ được thời gian đầu ngon ngon, về sau kiểu gì cũng tệ dần đều. Hàng xóm cho thuê làm nhà nghỉ, karaoke. Chán.

XSim

Xe container
Mua nhà mặt đất thì bao giờ cũng chỉ được thời gian đầu ngon ngon, về sau kiểu gì cũng tệ dần đều. Hàng xóm cho thuê làm nhà nghỉ, karaoke. Chán.
Cụ nào có kinh nghiệm nhiều cho em hỏi không biết có cách nào biết một khu phố nào đó có thuận lợi để kinh doanh quán ăn, nhà nghỉ hay karaoke để biết mà tránh không ạ? Ví dụ nếu nó không thuận lợi thì có nhà nào mở ra cũng sẽ đóng cửa sớm thôi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có kinh nghiệm nhiều cho em hỏi không biết có cách nào biết một khu phố nào đó có thuận lợi để kinh doanh quán ăn, nhà nghỉ hay karaoke để biết mà tránh không ạ? Ví dụ nếu nó không thuận lợi thì có nhà nào mở ra cũng sẽ đóng cửa sớm thôi.
Các khu vực rộng, lưu thông cao, thì đều làm kinh doanh hết, để ở thì tránh ra.
Trc khi mua nhà khu nào, dành tgian đi khảo sát bở hơi tai ra đấy, đi vào các khung thời gian khác nhau. Có khu ban ngày tưởng rất ngon nhưng về tối mới có chuyện.

dualshock

Xe tải
Hàng xóm nhà em thì suốt ngày tụ tập bay lắc. Em đoán thế vì nó nhạc đập bùm bùm cả đêm đến sáng chưa thấy tắt. Nhưng nhà em may mắn là nó khác tầng, khác hướng (nó bay đằng trước, toàn bộ phòng ngủ nhà em ở phía đằng sau). Nên đêm đến chỉ nghe thấy mơ hồ văng vẳng. Còn tệ nạn các thứ thì chưa thấy ảnh hưởng gì vì nhà họ toàn vào phát là cửa cuốn kín mít quanh năm.

XSim

Xe container
Các khu vực rộng, lưu thông cao, thì đều làm kinh doanh hết, để ở thì tránh ra.
Trc khi mua nhà khu nào, dành tgian đi khảo sát bở hơi tai ra đấy, đi vào các khung thời gian khác nhau. Có khu ban ngày tưởng rất ngon nhưng về tối mới có chuyện.
Thanks cụ, có điều thường nhà phố to sầm uất cũng không mấy ai mua để ở cả :)

minhhai985

Xe lăn
Chứng tỏ cũng toàn nhà mặt đường đấy chứ ạ. E thấy cháo lòng còn đỡ hơn bún chả cụ ạ, khói mù mịt suốt ngày. Cháo lòng ít ra nó chỉ 1 bữa.
Vâng, nó chỉ bán sáng thôi nhưng mà nó làm đồ từ đêm, mùi lắm cụ ạ :D rồi khách khứa toàn bợm rượu.

hxduong

Xe lăn
E có ông a xây caia nhà bên Cổ Linh, nhà bên cạnh cho thuê mua bán đồng nát, e trêu thi thoảng phải mang chai rượu ngon sang biếu và dặn họ đừng tham mua bom/đạn :))
Nhà bạn em đúng cảnh cụ tả đấy :D
Thỉnh thoảng đến nhà nó chơi mình cũng lo lo.

coquay

Xe container
Em đang tính mua mấy cái chậu cây cao cao để hạn chế bụi và ồn. các cụ cóncaonkieens gì ko ạ
Sao cụ ko tính cho thuê rồi thuê cc ở chăm con cho thỏa mái, cho thuê 1,2 năm rồi tính chứ, trong khi cho thuê lại đăng bán túc tắc bán đc giá hơn chứ h bán gấp đi thì lỗ. Nhà đất cụ cho thuê kiểu j cũng đc giá hơn là cụ đi thuê cc bù trừ các kiểu khi + ra tí

hungboy

Xe buýt
Nói chung ko làm j được đâu

ngoc_phuong

Xe lăn
Hàng xóm chỗ em trước thuê làm đại lý thu mua đồng nhôm nát sắt vụn quy tụ thường xuyên 10 mợ thu gom đồng nát và chở sắt vụn bằng xe đạp, chở cả tôn vụn đi qua khu dân cư rất nguy hiểm. Sau bị tổ dân phố, người dân, phường sở tại và công an phường gây áp lực lên chủ nhà và người thuê nhà. Mặc dù làm ăn rất tốt, nhưng ko được thuê nữa. Cụ và hàng xóm nếu đoàn kết gửi đơn lên phường và công an phường nếu họ gây ảnh hường đến sinh hoạt quá. Ví dụ, giờ nghỉ trưa từ 12h- 13h vẫn khoan đục gây ô nhiễm tiếng ổn cho dân cư ảnh hưởng đến các cụ hưu trí
Chuẩn rồi.
Cứ đoàn kết nhân dân, đâm đơn ra phường. Ko chóng thì chầy.

TONGIA

Xe lừa
Trình tự là
Cụ nghiên cứu nếu họ không vi phạm quy đinh PL nào thì chấp nhận.
Nếu có thì
có ý kiến trực tiếp
Ko được thì đưa ra chính quyền cơ sở
Ko được thì kiện ra toà

oldfashion

Xe tăng
Trình tự là
Cụ nghiên cứu nếu họ không vi phạm quy đinh PL nào thì chấp nhận.
Nếu có thì
có ý kiến trực tiếp
Ko được thì đưa ra chính quyền cơ sở
Ko được thì kiện ra toà
Ở xứ này thì chỉ có cam chịu hoặc té đi chỗ khác thôi cụ ạ.
Ở bển thì nhà ở là nhà ở, nhà kinh doanh là nhà để kinh doanh, có quy định về tiếng ồn. Vi phạm thì chỉ cần nhấc máy gọi cảnh sát, khỏi mất công đàm phán thương lượng.
Hôm nọ có thớt về đóng thuế đấy. Đóng thuế để trả lương cho công an mà chả được cái mịe giề.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ở xứ này thì chỉ có cam chịu hoặc té đi chỗ khác thôi cụ ạ.
Ở bển thì nhà ở là nhà ở, nhà kinh doanh là nhà để kinh doanh, có quy định về tiếng ồn. Vi phạm thì chỉ cần nhấc máy gọi cảnh sát, khỏi mất công đàm phán thương lượng.
Hôm nọ có thớt về đóng thuế đấy. Đóng thuế để trả lương cho công an mà chả được cái mịe giề.
Công an bảo chế chố đệ, chố đệ vững thì dân đen được sống trong thiên đường còn giề :))

zolahn

Xe điện
haiz. mới mua 7 tỷ xong cụ ah.
trc kia e ở chung cư, lần đầu xuống mặt đất ở cái xứ Hà nội này, nên gà thật cụ ạ. ko đơn giản như mình ở chung cư tý nào.
Ở chung cư đang sướng lại đi xuống đất, cụ đúng là ngc đời, 7 tỷ mua đc căn chung cư sang, xịn, mịn, dịch vụ tận răng rồi

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tìm khu nào có nhiều cốp to mà mua :D

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có cách duy nhất là các ofer chia buồn với cụ thôi
Kể cả cụ gấu nhưng chuyển về họ đã hàn xì rồi thì bó tay!

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
nhà mặt đất có nhà mặt đường, trong ngõ, khu tập thể.
Cụ mua mặt đường thì ko bị mấy cái kia thì cũng bị tiếng ồn xe cộ làm cho khó chịu