[Funland] Hàng xóm cho thuê gây ồn :(((((((

BMW_X7

Xe điện
Ý cụ này hay.
Mẹ cụ chủ nếu đã hưu trí, có nhiều thời gian, cứ làm cái đơn rồi mang lên quận.

Phường nào để dân có đơn kiện vượt cấp là bị kiểm điểm đấy, Quận nó ép xuống là phường cong mít lên ngay, không ngồi yên được đâu.

Cách này dành cho người có nhiều thời gian, cứ ra quận ngồi đó gửi đơn cho em, quận nó tự khắc ép xuống phường phải làm.
cách này chuẩn ạ, ko sợ va chạm gì, cứ lấy số điện thoại trưởng XXX phường, chủ tịt phường, tổ dân phố, quận nện liên tục, nó khác phải xuống giải quyết
trước cạnh nhà đứa em em cũng thế, cho xã hội thâm thuê, đêm hôm vẫn ầm ầm, thế là cứ các ông to mình gọi điện, thời gian sau XXX quây hốt đi hết và bắt chủ cũ phải cam kết ko cho những thành phần đấy thuê

BMW_X7

Xe điện
Máu được như cụ thì đã xong từ lâu rồi :)). Nhà cháu thì đỡ hơn, nhà chung cư bên trên 6h sáng dậy là băm với chặt, trưa thì 12h giã, tối thì 7h lại chặt. Chả hiểu cái nhà đấy ăn toàn xương hay sao ấy. Trước toàn băm từ 4-5 h sáng mới điên, lên nhắc nhở thì bà chuyển xuống 6h. Nói mãi không nghe đành chịu đây.
thế gặp em cứ cuối tuần em em thuê mẹ nó máy nén khí mini về em nện, xong cho cả nhà về quê chơi, oánh liền cho mấy tuần cho éo ngủ được, xem còn dám làm phiền ko

dexom

Xe Cứu Trợ
Trình bày lên Phường thớt ạ!

BMW_X7

Xe điện
Em cũng làm cái đơn gửi lên quận rồi đấy ạ những xong em bị gọi lên phường họ kiểm điểm em là làm vậy không được trong khi em đã làm hơn chục cái đơn lên phường nhưng họ cũng không giải quyết :)
thế cụ chửi bỏ mịa bọn phường đi, xong cụ cứ tiếp tục gửi đơn nên quận, gọi điện thoạt nhiều vào, trong đơn ghi rỗ đã nhiều lần gửi đơn ra phường nhưng phường không can thiệp, giải quyết

BMW_X7

Xe điện
Hàng xóm ồn ào, cụ thích yên tĩnh. Cụ muốn sống yên tĩnh thì hàng xóm phải không ồn ào. Để hàng xóm không ồn ào ảnh hưởng đến cụ thì có nghĩa là hàng xóm phải tôn trọng nhà cụ, hoặc là sợ nhà cụ. Cụ cứ tìm cách khiến hàng xóm tôn trọng hoặc sợ cụ là được. Để hàng xóm sợ cụ thì cụ phải đầu gấu hơn hàng xóm, cái này có vẻ không khả thi vì có thể cụ hiền lành và ko thích tranh chấp, cũng không có máu xã hội. Cũng có một cách là cụ nắm được điểm yếu của hàng xóm, (điểm yếu ko nghiêm trọng vì nếu nghiêm trọng cụ có thể bị giết người diệt khẩu).
Cách khả thi là cụ dành được tôn trọng của hàng xóm. bằng cách quan tâm đến cuộc sống của họ (dĩ nhiên đừng để họ có ý nghĩ lợi dụng), thường xuyên thăm hỏi nọ kia, tạo mối quan hệ tốt. Nếu được các đầu gấu có ấn tượng tốt về mình thì cũng ko có gì nguy hiểm lắm, ngược lại có thể có lúc đc bảo kê miễn phí. Em nói vậy chắc cụ nhìn ra ý tưởng của em rồi, chúc gia đình cụ sớm được thư thái.
như cụ chủ thì chắc ko thích những quan hệ thế đâu, mà quan hệ với bọn đấy thân thân nó lại kéo sang nhà mình rủ uống rượu, hát hò thì chết nũa, xong nó lại gửi nhờ hàng họ trong nhà còn toi hơn
ngày xưa cạnh nhà em cũng có nhà thế,nó chém nhà cạnh nhà em, còn nhà em thì bắt thân với nhà em, ngày xưa các cụ nhà em cũng ko để ý mà cũng dại, để chúng nó toàn gửi hàng lậu trong nhà, cứ đêm nó khuân bao lớn bao bé gửi nhờ gầm giường, may ko bị XXX bắt phát nào, vì bố mẹ em cũng hiền nhất khu, lại công chức nên XXX ko nghi ngờ gì, chỉ béo em hi22, mấy lần em mò vào gầm giường lục xem bao gì, toàn đồng, thế là mỗi bao em làm 1 tý đi bán, hồi đấy tiền mua kẻo với chơi bia tẹt
có đợt nó gửi vào mấy túi nhỏ,mẹ em còn cho vào tủ quần áo vì túi nhìn bé thôi, đến lúc nó lấy nó biểu lại 1 ít, hóa ra là trầm các bác ạ, đốt thơm hết nhà, đợt đấy là gần tết
sau mấy anh em nhà nó bị bắt ở Lạng sơn, thế là em cũng hết khoản thu nhập ngoài hi2222

BMW_X7

Xe điện
Em nói ngu kế, cụ đi đặt cho em 1, 2 cây giáo, thêm 2 cây kiếm. Thêm 1 bộ mài dao nhìn hoành vào. Cứ canh giờ bọn mất dạy về, cụ cởi trần, quần sọc ngồi trước cửa mài mấy cái đó. Ai hỏi thì cứ cười bảo "dùng để khi cần còn có cái mà xiên". Tuần nào cũng đều đặn 2 buổi cho em. 2 thanh kiếm nhớ treo trên tường chỗ nào để cho ngoài đường nhìn vào là thấy.
cụ chủ chắc hiền lành, người trả có tý hình xăm gì đâu, cởi trần ra trắng như cục bộ thì dọa ạ, nó cười cho, nó lại cởi trần ra toàn hình xăm xong nó vác 1 bao kiếm, mác sang bảo thế tiện nhờ anh mài hộ luôn, để tới có việc dùng, chắc cụ chủ ko những đ..ái mà cond ị mịa nó ra quần mất

khoainuongchip

Xe buýt
Ông này là câu lai câu view để nhanh vào topic bán hàng chứ ồn ã cái gì; cách nào tư vấn đưa ra cũng trả lời kiểu em sợ em nhát được 1 câu để các cụ hầu tiếp thôi mà

sherlock cốc

Xe buýt
làm đơn ra phường cụ ạ, quay phim ghi âm lại bằng chứng làm ầm, cứ đúng luật mà làm thì công an phải giải quyết, ko nói mồm đc đâu.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ chủ cứ kiếm cái dàn 3/hoặc 5CD mini để sát vách hàng xóm. đặt vào 3/hoặc 5 CD tuyền kinh kệ như Chú Đại Bi, mở suốt 24/24 (Chú ý: Ko nên mở volume to quá kẻo lại bị kiện). Đảm bảo vài ngày sau có thương lượng ngay!
Chiêu này nhà cháu trị cái đám Karaoke kẹo kéo sát nhà & thành công rực rỡ!:))

HoangMinhDuc98

Xe máy
Cụ chủ cứ kiếm cái dàn 3/hoặc 5CD mini để sát vách hàng xóm. đặt vào 3/hoặc 5 CD tuyền kinh kệ như Chú Đại Bi, mở suốt 24/24 (Chú ý: Ko nên mở volume to quá kẻo lại bị kiện). Đảm bảo vài ngày sau có thương lượng ngay!
Chiêu này nhà cháu trị cái đám Karaoke kẹo kéo sát nhà & thành công rực rỡ!:))
Em cảm ơn bác ạ nghe bác gợi ý cho em chắc em cũng phải đi sắm mấy cái loa :))

thế gặp em cứ cuối tuần em em thuê mẹ nó máy nén khí mini về em nện, xong cho cả nhà về quê chơi, oánh liền cho mấy tuần cho éo ngủ được, xem còn dám làm phiền ko
Máy nén chỉ chơi tầng dưới chứ tầng trên thì chịu cụ ạ :))

HoangMinhDuc98

Xe máy
làm đơn ra phường cụ ạ, quay phim ghi âm lại bằng chứng làm ầm, cứ đúng luật mà làm thì công an phải giải quyết, ko nói mồm đc đâu.
Em cũng cho họ xem tất cả các bằng chứng em thu thập được cho cả phường với bên công an họ cũng có vào khu em nhưng mà bọn thuê ko chịu hợp tác ạ nên các bác ca cũng chịu thua :))

cạnh nhà em có nhà mới về. thanh niên trẻ trâu trưa vs đêm nào cũng bật nhạc mở toang cửa. đến ạ với lũ thiếu văn hoá

HoangMinhDuc98

Xe máy
cạnh nhà em có nhà mới về. thanh niên trẻ trâu trưa vs đêm nào cũng bật nhạc mở toang cửa. đến ạ với lũ thiếu văn hoá
Thế bác cũng cùng cảnh ngộ với em :))) bác cứ báo lên phường trước để họ giải quyết nếu họ ko làm thì mình lam căng vậy

BMW_X7

Xe điện

Racehorse206

Xe tăng
Đầu tiên em muốn gửi lời chào đến các bác trên otofun. Đây là lần đầu tiên em mới tham gia và viết bài trên diễn đàn nên cũng hơi dài dòng nên các bác thông cảm giúp em ạ :D.

Như theo tiêu đề em mong muốn xin ý kiến của các bác trên diền đàn về việc xử lí vấn đề nhức nhối em phai chịu đựng suốt 3 năm nay ạ. Chẳng là đối diện nhà em có một người cho thuê mà em cảm thấy rất khó chịu với người chủ này bởi xưa bà ấy cũng kiện nhà em vô điều kiện bởi bà ấy nghĩ nhà em ăn trộm tiền điện và tiền nước của bả nhưng cuối cũng cũng không có chuyện gì sau đó.
Những vấn đề khiến em cảm thấy bức xúc trong suốt ngần nấy năm là việc bà ấy cho thuê mà ko có sự quản lí chặt chẽ, người thuê nhà luôn làm ồn ào, gào hét suốt ngày đến tận sáng hôm sau. Mặc dù mẹ em có qua nhắc nhở rất lịch sự nhưng người thuê nhà không có thái độ hợp tác mà còn lên giọng chửi lại mẹ em và có dọa là rất là đầu gấu nên mẹ em cũng sợ không dám làm gì thêm. Em nghe vậy cũng cáu nhưng chỉ gọi công an vào giải quyết nhưng họ bảo em cũng ko làm đc gì vì bọn ấy cứng đầu qua không chịu hợp tác. Mấy anh công an bảo em cố gắng chịu đựng sống chung với lũ.
Các bác các cụ có cao kiến giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác, các cụ rất nhiều.
Cụ làm cái đơn gửi công an phường, quận

Dở người

Xe điện
Là người ngoài thì em chả ngại, kiểu gì cũng xong.
Đây nó lại là con cháu trong nhà sói em thì các cụ bày em làm sao bây giờ.
Mấy anh em ở sát nhà nhau, cũng sân cũng cổng cũng rào nhưng sát nhau ( 1 lô to chia làm 3). Thằng cháu rể suốt ngày hàn, sơn PU, vừa ồn, mùi sơn quá kinh khủng. Công việc của em thì hay làm tại nhà, lắm ngày phải ra cà phê ngồi làm. Mà mùi sơn thì các cụ biết rồi đó, hại sức khỏe ghê gớm. Nhà thằng em bên kia cũng chịu đựng y em.
Người ngoài còn dễ xử, đây con cháu trong nhà khó lắm cụ mợ ơi. Nói thì bảo không cho chúng nó làm ăn kiếm cơm nuôi con.
Chả nhẽ bán cmn nhà đi chỗ khác.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Ông này là câu lai câu view để nhanh vào topic bán hàng chứ ồn ã cái gì; cách nào tư vấn đưa ra cũng trả lời kiểu em sợ em nhát được 1 câu để các cụ hầu tiếp thôi mà
Đâu bác hiểu làm em rồi :(( em có bán gì đâu ạ em muốn xin ý kiến của các bác trên diễn đàn thôi mà