[Funland] Hàng xóm cho thuê gây ồn :(((((((

HoangMinhDuc98

Xe máy
Em cũng gặp tình trạng gần như thế. Nói nhẹ nhàng không ưa...
Sau đó cỡ 3 hôm, sang nhà em, thái độ khác 180°. Khúm núm như chó nhà có tang. Đcmn.
Tổ sư, em nghiệm ra là, chả việc gì là không thể giải quyết. Vấn đề là phải tìm đúng huyệt.
Bác làm như thế nào vậy ạ chỉ bảo em với :))

breeze

Xe tải
Haizz, hàng xóm nhà em cũng cho thuê làm xưởng. Ngày đi làm ko sao, t7/cn là điếc hết tai vì khoan với cắt. Thi thoảng sơn PU, công an đến nhắc nhở 1 tgian lại đâu vào đấy.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Haizz, hàng xóm nhà em cũng cho thuê làm xưởng. Ngày đi làm ko sao, t7/cn là điếc hết tai vì khoan với cắt. Thi thoảng sơn PU, công an đến nhắc nhở 1 tgian lại đâu vào đấy.
Mặc dù hàng xóm cho thuê ko phải khoan cắt nhưng cũng đồng cảnh ngộ với bác nên em biết khổ lắm :(

ubisapro

Xe trâu
Trước nhà e cũng dính kiểu này, thằng hàng xóm ... mở quán ăn đêm ở bên hông nhà e. Ăn uống nhậu nhẹt linh đình. Nhà e xuống góp ý, bảo nó buôn bán kiếm xèng ko ai cấm, cơ mà phải giữ ý thức, yên tĩnh. Được 2 hôm đâu lại vào đấy. Điên mình e lên CA phường xì đểu, dọn trong nốt nhạc :))

One-77

Xe cút kít
Kinh nghiệm với đầu gấu là thuê bọn đầu gấu hơn (kiểu như đầu hổ chẳng hạn) nó xử lý dứt điểm. Lẽ dĩ nhiên, tốn xèng và chút thời gian.
Một kinh nghiệm rất cần thiết để áp dụng trong trường hợp này :))

HoangMinhDuc98

Xe máy
Trước nhà e cũng dính kiểu này, thằng hàng xóm ... mở quán ăn đêm ở bên hông nhà e. Ăn uống nhậu nhẹt linh đình. Nhà e xuống góp ý, bảo nó buôn bán kiếm xèng ko ai cấm, cơ mà phải giữ ý thức, yên tĩnh. Được 2 hôm đâu lại vào đấy. Điên mình e lên CA phường xì đểu, dọn trong nốt nhạc :))
Like bác em cũng báo nhưng mà bọn thuê nó ko thèm mở cửa cho công an vào nên họ cũng ko giải quyết đc :)

hieukon

Xe container
Bác ơi em hỏi chút là nếu em đánh có sợ nó lại gọi hội oánh mình ko bác nhỉ :)) thằng đấy có doạ mẹ em là dân HP nên rất là gấu bà nói ít thôi đấy nguyên văn nó nói với mẹ vậy
Đc cái. Bố mẹ anh chị em gần nhà e. Hú cái có mặt. Nó thik chiến kiểu j e cũng chơi

HoangMinhDuc98

Xe máy
Đc cái. Bố mẹ anh chị em gần nhà e. Hú cái có mặt. Nó thik chiến kiểu j e cũng chơi[/QUOTE
Nhà em thì anh chị em cũng gần nhau bác nói vậy có lẽ em cũng làm luôn một thể cho nó gọi là dứt điểm :)
Anh chị em thì cũng gần nhà em bác nói vậy chắc em làm luôn cho nó gọi là dứt điểm :)))

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Để lòi ra cụ thì còn nói làm gì nữa? Nó có định mức hết rồi. Đôi khi, đâu cần phải đập nhau hở cụ. Giang hồ có luật của giang hồ chứ
Cụ trong giới giang hồ ko mà bảo giang hồ có luật giang hồ
Chỉ các đại ca rất lớn mới dàn xếp có luật của nhau thôi cụ ạ.
Lít nhít thì nó phang luôn ko luật lá gì hết
Mà đại ca lớn ko can thiệp vào mấy chuyện vớ vẩn này.
Mà kể cả có can thiệp thì các e của mấy ông ấy làm. Nhưng thường sẽ quá tay ạ. Và quá tay sẽ dính chưởng.
E tiếp xúc thường xuyên vs dân xã hội quảng ninh - hải phòng nên e chả lạ gì.
Còn nếu cụ chủ quen các đại ca lớn thì e ko nói nhé. Mà quen thì sao phải chịu cảnh này. Kkkk

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Gấu thì ko phải ở nhà thuê lâu vậy và nó cũng sẽ tránh mâu thuẫn tại ổ ổ nó, chó sủa là chó ko cắn, nhờ ae nhắc nhẹ là ổn thôi mà, e nghĩ độ 1000$ cho cả chiến dịch là êm.
Chó sủa ko cắn. Cụ nói thật à ;))
Xã hội nó gấu nó vẫn phô trương thanh thế. Mà động vào ko tay to nó phang cho mấy phát.
Này thì ko cắn đâu. :))

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Cụ báo tổ trưởng, kèm đơn từ gửi cap, quận trước. Tiếp theo tuần 1,2 lần rủ mấy ông bạn nhìn to cao bặm trợn qua nhà nhậu, cho cả nhà đi chỗ khác để ae nói tục chửi bậy nhiều vào, vài lần như thế trong khoảng 2 tháng xem nó có gấu thật ko đã. Nếu nó dám cà khịa bạn cụ và dám chiến thì cụ chỉ còn cách thuê xht ăn nó hoặc chuyển nhà cho yên ổn. Cách nữa là nhờ người dọa bà chủ nhà để cắt hợp đồng với bọn kia.

vanvuong

Tháo bánh
Máu được như cụ thì đã xong từ lâu rồi :)). Nhà cháu thì đỡ hơn, nhà chung cư bên trên 6h sáng dậy là băm với chặt, trưa thì 12h giã, tối thì 7h lại chặt. Chả hiểu cái nhà đấy ăn toàn xương hay sao ấy. Trước toàn băm từ 4-5 h sáng mới điên, lên nhắc nhở thì bà chuyển xuống 6h. Nói mãi không nghe đành chịu đây.
Cụ sắm cái khoan, chắc đợi nhà kia băm chặt xong cụ khoan trần cho vui xóm vui làng :)) .

juve99

Xe cút kít

Big Bang

Xe điện
Haiz, rất thông cảm với chủ thớt. Cháu cũng đang lâm vào cảnh đó đây. Thuê một phòng, tường nó lại là vách thạch cao. Kế bên là một đôi, đem nào nó cũng huỳnh huỵnh và kêu, rên như cháy nhà. Báo hại là không ngủ được. Báo chủ nhà thì nó im được vài hôm rồi lại đâu vào đấy.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đầu tiên em muốn gửi lời chào đến các bác trên otofun. Đây là lần đầu tiên em mới tham gia và viết bài trên diễn đàn nên cũng hơi dài dòng nên các bác thông cảm giúp em ạ :D.

Như theo tiêu đề em mong muốn xin ý kiến của các bác trên diền đàn về việc xử lí vấn đề nhức nhối em phai chịu đựng suốt 3 năm nay ạ. Chẳng là đối diện nhà em có một người cho thuê mà em cảm thấy rất khó chịu với người chủ này bởi xưa bà ấy cũng kiện nhà em vô điều kiện bởi bà ấy nghĩ nhà em ăn trộm tiền điện và tiền nước của bả nhưng cuối cũng cũng không có chuyện gì sau đó.
Những vấn đề khiến em cảm thấy bức xúc trong suốt ngần nấy năm là việc bà ấy cho thuê mà ko có sự quản lí chặt chẽ, người thuê nhà luôn làm ồn ào, gào hét suốt ngày đến tận sáng hôm sau. Mặc dù mẹ em có qua nhắc nhở rất lịch sự nhưng người thuê nhà không có thái độ hợp tác mà còn lên giọng chửi lại mẹ em và có dọa là rất là đầu gấu nên mẹ em cũng sợ không dám làm gì thêm. Em nghe vậy cũng cáu nhưng chỉ gọi công an vào giải quyết nhưng họ bảo em cũng ko làm đc gì vì bọn ấy cứng đầu qua không chịu hợp tác. Mấy anh công an bảo em cố gắng chịu đựng sống chung với lũ.
Các bác các cụ có cao kiến giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác, các cụ rất nhiều.
Em nghĩ đây là chiêu bài cố tình rồi. Kiếm quả cứng hơn mới trị được.

Haiz, rất thông cảm với chủ thớt. Cháu cũng đang lâm vào cảnh đó đây. Thuê một phòng, tường nó lại là vách thạch cao. Kế bên là một đôi, đem nào nó cũng huỳnh huỵnh và kêu, rên như cháy nhà. Báo hại là không ngủ được. Báo chủ nhà thì nó im được vài hôm rồi lại đâu vào đấy.
Cụ lại chơi khăm giống Trạng Quỳnh rồi, cho i.ả mà bắt nó nhịn đ.á.i sao chịu được. Kiếm gấu nào rên to hơn về dùng thôi.

namdq

Xe điện
Đầu tiên em muốn gửi lời chào đến các bác trên otofun. Đây là lần đầu tiên em mới tham gia và viết bài trên diễn đàn nên cũng hơi dài dòng nên các bác thông cảm giúp em ạ :D.

Như theo tiêu đề em mong muốn xin ý kiến của các bác trên diền đàn về việc xử lí vấn đề nhức nhối em phai chịu đựng suốt 3 năm nay ạ. Chẳng là đối diện nhà em có một người cho thuê mà em cảm thấy rất khó chịu với người chủ này bởi xưa bà ấy cũng kiện nhà em vô điều kiện bởi bà ấy nghĩ nhà em ăn trộm tiền điện và tiền nước của bả nhưng cuối cũng cũng không có chuyện gì sau đó.
Những vấn đề khiến em cảm thấy bức xúc trong suốt ngần nấy năm là việc bà ấy cho thuê mà ko có sự quản lí chặt chẽ, người thuê nhà luôn làm ồn ào, gào hét suốt ngày đến tận sáng hôm sau. Mặc dù mẹ em có qua nhắc nhở rất lịch sự nhưng người thuê nhà không có thái độ hợp tác mà còn lên giọng chửi lại mẹ em và có dọa là rất là đầu gấu nên mẹ em cũng sợ không dám làm gì thêm. Em nghe vậy cũng cáu nhưng chỉ gọi công an vào giải quyết nhưng họ bảo em cũng ko làm đc gì vì bọn ấy cứng đầu qua không chịu hợp tác. Mấy anh công an bảo em cố gắng chịu đựng sống chung với lũ.
Quả là khó chịu nhỉ:) kiếm tay giang hồ số má hơn bọn nó tý

hieukon

Xe container
hóng clip ạ :D

BMW_X7

Xe điện

đến XXX không làm gì được thì cụ chửi bỏ mịa bọn tốn cơm đấy đi, cụ cứ lấy số chủ tịch phường, trưởng XXX phường, tổ trưởng dân phố cụ giã cho em, cứ gây ồn là cụ gọi, lễ tết ồn cụ gọi, đêm nó ồn cụ gọi, không giải quyết hộp tổ cụ nêu đích danh tổ trưởng lên sao ko giải quyết được?
trước đứa em em ở Lĩnh nam cũng thế, nhà cạnh cho thuê, toàn bọn xã hội, hình như có cả trích hút trong nhà, đánh chửi cãi nhau suốt, thế là cứ điện thoại nã mấy ông phường, ko thì nện hẳn lên quận, được 1 time XXX rình tóm, giải tán bọn đấy luôn và bắt chủ mới cam kết ko cho những thành phần thế thuê
cụ cứ thử làm xem sao