[Funland] Hàng xóm cho thuê gây ồn :(((((((

minhhai985

Xe lăn
Gấu thì ko phải ở nhà thuê lâu vậy và nó cũng sẽ tránh mâu thuẫn tại ổ ổ nó, chó sủa là chó ko cắn, nhờ ae nhắc nhẹ là ổn thôi mà, e nghĩ độ 1000$ cho cả chiến dịch là êm.
Câu chó nó chỉ sủa thôi, ko cắn đâu e kinh tới già :))

vietran

Xe ba gác
Xem vị trí phòng ngủ tầng trên ở đâu, cứ 12h đêm cầm gậy chọc chọc lọc cọc vào trần nhà mình (vị trí phòng ngủ của nó).
Vài lần là nó phải gặp mình để xin nói chuyện :))
Rồi mình khuyên răn nó,.. như vầy... chú cứ sáng sớm là chặt băm.. cũng khó chịu như 12h đêm lọc cọc.. thôi chú biết ý lần sau chặt băm muộn chút cho a ngủ :)) Nhà anh cũng biết ý không lọc cọc ban đêm nữa.
Chọc k ăn thua, lấy máy khoan khoan vào cái dầm bê tông ấy :)), khoan xong lấy xi bịt lại để hôm sau khoan :))

HoangMinhDuc98

Xe máy
Em nói ngu kế, cụ đi đặt cho em 1, 2 cây giáo, thêm 2 cây kiếm. Thêm 1 bộ mài dao nhìn hoành vào. Cứ canh giờ bọn mất dạy về, cụ cởi trần, quần sọc ngồi trước cửa mài mấy cái đó. Ai hỏi thì cứ cười bảo "dùng để khi cần còn có cái mà xiên". Tuần nào cũng đều đặn 2 buổi cho em. 2 thanh kiếm nhớ treo trên tường chỗ nào để cho ngoài đường nhìn vào là thấy.
Em chỉ mới sắm con gậy bóng chày thôi chứ dao thì hơi hiểm quá :)

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm với đầu gấu là thuê bọn đầu gấu hơn (kiểu như đầu hổ chẳng hạn) nó xử lý dứt điểm. Lẽ dĩ nhiên, tốn xèng và chút thời gian.
Ko may đánh nhau nhập viện lại lòi ra cụ chủ là chủ mưu.! Đau đấy
Nhiều cụ nói xh đen nọ chai. Xong việc gì cũng nghĩ đến đội này đầu tiên. Chịu luôn

longhai

Xe tăng
Một mình cụ không đc đâu, ồn thì cả mấy nhà quanh đoa cùng bii ồn. Cụ phải hô hào mấy nhà ý kiến mới đc: báo tổ, báo phường, báo CA. Đơn từ đủ mới đc, chứ ko nói mồm

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Ko may đánh nhau nhập viện lại lòi ra cụ chủ là chủ mưu.! Đau đấy
Nhiều cụ nói xh đen nọ chai. Xong việc gì cũng nghĩ đến đội này đầu tiên. Chịu luôn
Để lòi ra cụ thì còn nói làm gì nữa? Nó có định mức hết rồi. Đôi khi, đâu cần phải đập nhau hở cụ. Giang hồ có luật của giang hồ chứ

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm với đầu gấu là thuê bọn đầu gấu hơn (kiểu như đầu hổ chẳng hạn) nó xử lý dứt điểm. Lẽ dĩ nhiên, tốn xèng và chút thời gian.
Cụ này chuẩn. Mà bọn đi thuê nhà lại bảo rất đầu gấu thì thôi, loại này 1 trận là tan trường.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

USD.EURO

Xe điện
Cụ mua lấy quả Mìn, đêm sang ốp vào cửa nhà nó là xong :)

pho_mai_la_pho

Xe tải
Tránh voi không hổ mặt nào
Cụ bán nhà, chuyển chỗ khác
Dùng trò bẩn hoá ra mình cũng bẩn
Không bán đc thì thuê chỗ khác ở. Chỗ kia cho thuê.
...
Nhẹ lòng

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Mũi tên bạc

Xe container
Đầu tiên em muốn gửi lời chào đến các bác trên otofun. Đây là lần đầu tiên em mới tham gia và viết bài trên diễn đàn nên cũng hơi dài dòng nên các bác thông cảm giúp em ạ :D.

Như theo tiêu đề em mong muốn xin ý kiến của các bác trên diền đàn về việc xử lí vấn đề nhức nhối em phai chịu đựng suốt 3 năm nay ạ. Chẳng là đối diện nhà em có một người cho thuê mà em cảm thấy rất khó chịu với người chủ này bởi xưa bà ấy cũng kiện nhà em vô điều kiện bởi bà ấy nghĩ nhà em ăn trộm tiền điện và tiền nước của bả nhưng cuối cũng cũng không có chuyện gì sau đó.
Những vấn đề khiến em cảm thấy bức xúc trong suốt ngần nấy năm là việc bà ấy cho thuê mà ko có sự quản lí chặt chẽ, người thuê nhà luôn làm ồn ào, gào hét suốt ngày đến tận sáng hôm sau. Mặc dù mẹ em có qua nhắc nhở rất lịch sự nhưng người thuê nhà không có thái độ hợp tác mà còn lên giọng chửi lại mẹ em và có dọa là rất là đầu gấu nên mẹ em cũng sợ không dám làm gì thêm. Em nghe vậy cũng cáu nhưng chỉ gọi công an vào giải quyết nhưng họ bảo em cũng ko làm đc gì vì bọn ấy cứng đầu qua không chịu hợp tác. Mấy anh công an bảo em cố gắng chịu đựng sống chung với lũ.
Các bác các cụ có cao kiến giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác, các cụ rất nhiều.
Nhìn chung góp ý với ng khác khó lắm. Cc ko tin cứ thử xem!

HoangMinhDuc98

Xe máy
Một mình cụ không đc đâu, ồn thì cả mấy nhà quanh đoa cùng bii ồn. Cụ phải hô hào mấy nhà ý kiến mới đc: báo tổ, báo phường, báo CA. Đơn từ đủ mới đc, chứ ko nói mồm
Các nhà xung quanh họ có nhắc nhở bác ạ nhưng từ khi mẹ em bị cno doạ là các ông bà xung quanh đâm ra cũng hãi