[Funland] Hàng xóm cho thuê gây ồn :(((((((

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ funny quá, chung cư không cho nuôi chó :)
Xem vị trí phòng ngủ tầng trên ở đâu, cứ 12h đêm cầm gậy chọc chọc lọc cọc vào trần nhà mình (vị trí phòng ngủ của nó).
Vài lần là nó phải gặp mình để xin nói chuyện :))
Rồi mình khuyên răn nó,.. như vầy... chú cứ sáng sớm là chặt băm.. cũng khó chịu như 12h đêm lọc cọc.. thôi chú biết ý lần sau chặt băm muộn chút cho a ngủ :)) Nhà anh cũng biết ý không lọc cọc ban đêm nữa.

HoangMinhDuc98

Xe máy

DUONGLAM

Xe điện
Một mặt cụ đưa đơn để yc chính quyền làm triệt để, mặt khác cụ cũng phải lo phòng thân lắp camera ghi âm cả trong và ngoài nhà vì lũ tiểu nhân bên cạnh không có gì là chúng ko dám làm đâu. Bị ép kiểu gì nó cũng nghĩ cách trả thù, gây gổ, hắt sơn, mắm.... thì mình còn có bằng chứng.

roboss07

Xe buýt
công an đã nói thế rồi thì bảo các cụ trên này còn tư véo cái giề nữa . :D

HoangMinhDuc98

Xe máy
Một mặt cụ đưa đơn để yc chính quyền làm triệt để, mặt khác cụ cũng phải lo phòng thân lắp camera ghi âm cả trong và ngoài nhà vì lũ tiểu nhân bên cạnh không có gì là chúng ko dám làm đâu. Bị ép kiểu gì nó cũng nghĩ cách trả thù, gây gổ, hắt sơn, mắm.... thì mình còn có bằng chứng.
Vâng ạ em thì em cũng phải phòng thân hết rồi nhưng tính nhà em ai cũng kiểu dĩ hòa vi quý ấy ạ nên ko bao giờ làm to chuyện nhiều khi nhìn ông bà mất ngủ em thấy cũng tội lắm

quanggialai

Xe tăng
Em thích ý kiến của bác quá nhưng mà làm vậy mình lại bị nó kiện hay đánh mình chết :))
xin ý kiến phường trước ạ.
Cụ chịu cực hình 3 năm rồi. Họ không giải quyết được thì mình giải quyết thôi. Mà thỉnh thoảng canh giờ thiêng mới mở ạ. Lúc ấy chủ nhà phải qua nói chuyện với Cụ lúc ấy Cụ mới nhỏ nhẹ nói chuyện lại chủ nhà để họ quản lý lại đối tượng thuê nhà.
Bên cạnh văn phòng em có tiệm matxa cứ canh 12h trưa mở nhạc ầm ầm. Em qua nói chuyện không xong, về văn phòng chĩa loa qua 2 ngày họ im luôn.

Chỉnh sửa cuối:

HoangMinhDuc98

Xe máy
xin ý kiến phường trước ạ.
Cụ chịu cực hình 3 năm rồi. Họ không giải quyết được thì mình giải quyết thôi. Mà thỉnh thoảng canh giờ thiêng mới mở ạ. Lúc ấy chủ nhà phải qua nói chuyện với bác lúc ấy bác mới nhỏ nhẹ nói chuyện lại chủ nhà để họ quản lý lại đối tượng thuê nhà.
Bên cạnh văn phòng em có tiệm matxa cứ canh 12h trưa mở nhạc ầm ầm. Em qua nói chuyện không xong, về văn phòng chĩa loa qua 2 ngày họ im luôn.
Hihi mụ chủ này mấy lần bị hàng xóm kêu quá nên ko quản lí phải bàn giao lại cho bên môi giới bác ạ, mụ này cứng đầu nhất khu em, làm cái gì cũng bị công an sờ gáy kể cả trong lúc xây nhà. Em thấy lúc xây bà này quỵt tiền của thợ xây với cả bên thi công rồi còn bị sờ gáy vì xây nhà quá cao so với quy định nói chung là nhiều lắm ạ nhưng công an cx ko giải quyết nổi :)

theanh90

Xì hơi lốp
tập sống chung với lũ đi, mình để ý nên tiếng nó thành to, mình ko để ý thì lại chả có gì

quanggialai

Xe tăng
Hihi mụ chủ này mấy lần bị hàng xóm kêu quá nên ko quản lí phải bàn giao lại cho bên môi giới bác ạ, mụ này cứng đầu nhất khu em, làm cái gì cũng bị công an sờ gáy kể cả trong lúc xây nhà. Em thấy lúc xây bà này quỵt tiền của thợ xây với cả bên thi công rồi còn bị sờ gáy vì xây nhà quá cao so với quy định nói chung là nhiều lắm ạ nhưng công an cx ko giải quyết nổi :)
thế thì càng dễ cho Cụ. Chủ nhà cho thuê để kiếm tiền, khách thuê ồn quá không ở được thì ai thiệt. Những người như thế này thì khi nào đụng chạm đến lợi ích của họ thì họ mới xoắn, mà lợi ích ở đây chính là khách thuê.

Lambatda

Xe điện
Cụ chủ lập thớt xin ý kiến nhưng ai khuyên cũng rụt cmn vào. Chết nhát thế thì cứ cam chịu nhục như 1 số cụ khuyên đê.
Cách hay nhất là độc trị độc, lắp mấy cái loa phường chĩa thẳng mặt chúng nó. Vừa khiêu khích vừa phá lại chúng nó. Cơ mà 100% ếu dám làm:))

Lexus 717

Xì hơi lốp
Nhiều hôm em gọi nhưng họ bảo ko thấy nhà em xong em bảo để em ra đường chờ cho xong ko thấy đâu kể từ đó em chán chịu khổ :)
Vậy thì ráng chịu thôi! tôi gọi 113 phát 10 phút sau là CAP có mặt. Thằng CAP nào bảo không thấy thì gọi lại 113 lần nữa là nó vỡ mồm. Ấm ớ như cụ thì sống chung với lũ cho lành!

ChonNhaMoi.vn

Xe máy
Website
www.chonnhamoi.vn
Hàng xóm ồn ào, cụ thích yên tĩnh. Cụ muốn sống yên tĩnh thì hàng xóm phải không ồn ào. Để hàng xóm không ồn ào ảnh hưởng đến cụ thì có nghĩa là hàng xóm phải tôn trọng nhà cụ, hoặc là sợ nhà cụ. Cụ cứ tìm cách khiến hàng xóm tôn trọng hoặc sợ cụ là được. Để hàng xóm sợ cụ thì cụ phải đầu gấu hơn hàng xóm, cái này có vẻ không khả thi vì có thể cụ hiền lành và ko thích tranh chấp, cũng không có máu xã hội. Cũng có một cách là cụ nắm được điểm yếu của hàng xóm, (điểm yếu ko nghiêm trọng vì nếu nghiêm trọng cụ có thể bị giết người diệt khẩu).
Cách khả thi là cụ dành được tôn trọng của hàng xóm. bằng cách quan tâm đến cuộc sống của họ (dĩ nhiên đừng để họ có ý nghĩ lợi dụng), thường xuyên thăm hỏi nọ kia, tạo mối quan hệ tốt. Nếu được các đầu gấu có ấn tượng tốt về mình thì cũng ko có gì nguy hiểm lắm, ngược lại có thể có lúc đc bảo kê miễn phí. Em nói vậy chắc cụ nhìn ra ý tưởng của em rồi, chúc gia đình cụ sớm được thư thái.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Cụ chủ lập thớt xin ý kiến nhưng ai khuyên cũng rụt cmn vào. Chết nhát thế thì cứ cam chịu nhục như 1 số cụ khuyên đê.
Cách hay nhất là độc trị độc, lắp mấy cái loa phường chĩa thẳng mặt chúng nó. Vừa khiêu khích vừa phá lại chúng nó. Cơ mà 100% ếu dám làm:))
Em cũng muốn làm lắm đấy nhưng nhìn 2 cụ ở nhà em nên em chưa dám ạ :)))

HoangMinhDuc98

Xe máy
cụ đọc bài đánh nhau của e chưa? Với hàng xóm là k đc hiền, hiền nó bát nạt, phải nắn gân nó, :D
Bác ơi em hỏi chút là nếu em đánh có sợ nó lại gọi hội oánh mình ko bác nhỉ :)) thằng đấy có doạ mẹ em là dân HP nên rất là gấu bà nói ít thôi đấy nguyên văn nó nói với mẹ vậy

minhhai985

Xe lăn
Gọi bà kia ra thuê giá gấp đôi bọn nó.

Lambatda

Xe điện
Bác ơi em hỏi chút là nếu em đánh có sợ nó lại gọi hội oánh mình ko bác nhỉ :)) thằng đấy có doạ mẹ em là dân HP nên rất là gấu bà nói ít thôi đấy nguyên văn nó nói với mẹ vậy
Em cũng muốn làm lắm đấy nhưng nhìn 2 cụ ở nhà em nên em chưa dám ạ :)))
Em nói ngu kế, cụ đi đặt cho em 1, 2 cây giáo, thêm 2 cây kiếm. Thêm 1 bộ mài dao nhìn hoành vào. Cứ canh giờ bọn mất dạy về, cụ cởi trần, quần sọc ngồi trước cửa mài mấy cái đó. Ai hỏi thì cứ cười bảo "dùng để khi cần còn có cái mà xiên". Tuần nào cũng đều đặn 2 buổi cho em. 2 thanh kiếm nhớ treo trên tường chỗ nào để cho ngoài đường nhìn vào là thấy.

kduc

Xe Cứu Trợ
Gấu thì ko phải ở nhà thuê lâu vậy và nó cũng sẽ tránh mâu thuẫn tại ổ ổ nó, chó sủa là chó ko cắn, nhờ ae nhắc nhẹ là ổn thôi mà, e nghĩ độ 1000$ cho cả chiến dịch là êm.