[Funland] Hàng xóm cho thuê gây ồn :(((((((

Lexus 717

Xì hơi lốp
Em cũng làm cái đơn gửi lên quận rồi đấy ạ những xong em bị gọi lên phường họ kiểm điểm em là làm vậy không được trong khi em đã làm hơn chục cái đơn lên phường nhưng họ cũng không giải quyết :)
Làm việc với chính quyền phải biết cách! Làm đơn ra CAP yêu cầu nó vào sổ trực ban rõ ràng (kinh nghiệm là cứ cầm cái ĐT ở tay, nói năng nhỏ nhẹ nhờ anh ghi sổ dùm theo đúng qui định ngành). Sau thời hạn 1 tuần làm việc chưa giải quyết làm cái đơn lần 2. sau 1 tuần kế tiếp thì làm đơn lên CAQ khiếu nại sự việc cùng tố cáo thái độ làm việc thiếu trách nhiệm của CAP thì nó mới ra ngô ra khoai.

HoangMinhDuc98

Xe máy
E
Cụ phải làm có bài bản, và có người nhà có thời gian (hưu trí) để kiên trì đưa đơn.

- Trước hết, hàng xóm gây ồn đêm, cụ gọi ngay vào số dây nóng của C.A phường. Phường nào cũng có số hotline 24/24.
- Gọi 5 lần mà không giải quyết được, cụ lưu bằng chứng (là tôi đã gọi 5 lần) rồi note vào đơn.
- Đâm đơn lên quận. Phường kia không có quyền gì cấm cụ làm thế.
- Cứ kiên trì, tự khắc quận nó nạt Phường là phường phải làm thôi.
Em cảm ơn bác nhiều ạ

old cAt

Xe hơi
Chia sẻ với cụ chủ. Có người đã phải bán nhà đi chỗ khác vì hàng xóm đấy.

MiTa

Xe lăn
Con gái bà ấy mới đẻ, nên chắc ăn nhiều xương cho lợi sữa. Cơ mà sáng nào cũng băm, hôm em điên quá bảo vợ hay là ra mua cái máy xay về biếu bà cho bà đỡ băm để ngủ cho ngon giấc :)), Vợ em nó cãi bảo thịt băm ăn ngon hơn thịt xay máy =))
Gấu nhà Cụ hiền nhỉ, hàng xóm đẻ cụ bảo gấu tặng cho lợi sữa mà gấu ko nghi ngờ gì. May cho Cụ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
E
Em cảm ơn bác nhiều ạ
Làm việc với chính quyền phải biết cách! Làm đơn ra CAP yêu cầu nó vào sổ trực ban rõ ràng (kinh nghiệm là cứ cầm cái ĐT ở tay, nói năng nhỏ nhẹ nhờ anh ghi sổ dùm theo đúng qui định ngành). Sau thời hạn 1 tuần làm việc chưa giải quyết làm cái đơn lần 2. sau 1 tuần kế tiếp thì làm đơn lên CAQ khiếu nại sự việc cùng tố cáo thái độ làm việc thiếu trách nhiệm của CAP thì nó mới ra ngô ra khoai.
Cụ chủ phải làm theo gợi ý của cụ này, về đại khái là phải thu thập đủ chứng cứ rõ ràng, gọi là chứng cứ cho to chứ thực ra phải thu thập đủ bằng chứng về việc tôi đã khiếu nại lên phường bao nhiêu lần, thời điểm nào, và vẫn không được giải quyết. Ngoài ra, cụ dùng smartphone ghi âm và quay clip lại bằng chứng sinh hoạt gây ồn của nhà kia vào giữa đêm,..v.v..

Cứ lưu lại rõ ràng, bài bản các bằng chứng lại, rồi mới đi làm việc, nó phải nể mình là nó phải làm.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Chia sẻ với cụ chủ. Có người đã phải bán nhà đi chỗ khác vì hàng xóm đấy.
Em thì cũng đang nghĩ đến việc đó nhưng nếu mình bán mình lại chuyển cái khố của mình sang cho họ nên em thấy hơi áy náy ạ

Lexus 717

Xì hơi lốp
Cụ phải làm có bài bản, và có người nhà có thời gian (hưu trí) để kiên trì đưa đơn.

- Trước hết, hàng xóm gây ồn đêm, cụ gọi ngay vào số dây nóng của C.A phường. Phường nào cũng có số hotline 24/24.
- Gọi 5 lần mà không giải quyết được, cụ lưu bằng chứng (là tôi đã gọi 5 lần) rồi note vào đơn.
- Đâm đơn lên quận. Phường kia không có quyền gì cấm cụ làm thế.
- Cứ kiên trì, tự khắc quận nó nạt Phường là phường phải làm thôi.
Gọi 113 mới nhanh. Sau khi nhận tin báo 113 nó sẽ vào sổ trực ban và gọi xuống CAP là đơn vị quản lý địa bàn để giải quyết. Lúc này kiểu gì CAP cũng phải phi khẩn cấp xuống. 1 lần không giải quyết được gọi tiếp lần 2. Khi 113 ghi sổ trực ban kiểu gì CAP cũng phải làm báo cáo sự việc và hướng giải quyết. nếu quá 3 bận mà không xong thì CAP lĩnh đủ!

HoangMinhDuc98

Xe máy
Cụ chủ phải làm theo gợi ý của cụ này, về đại khái là phải thu thập đủ chứng cứ rõ ràng, gọi là chứng cứ cho to chứ thực ra phải thu thập đủ bằng chứng về việc tôi đã khiếu nại lên phường bao nhiêu lần, thời điểm nào, và vẫn không được giải quyết. Ngoài ra, cụ dùng smartphone ghi âm và quay clip lại bằng chứng sinh hoạt gây ồn của nhà kia vào giữa đêm,..v.v..

Cứ lưu lại rõ ràng, bài bản các bằng chứng lại, rồi mới đi làm việc, nó phải nể mình là nó phải làm.
Em có làm hết ạ ghi âm quay clip làm bằng chứng nhưng tất cả thì cũng không làm gì đc ạ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em có làm hết ạ ghi âm quay clip làm bằng chứng nhưng tất cả thì cũng không làm gì đc ạ
Cứ đưa lên quận, liên tục.
Cách cụ làm chưa bài bản, chưa gì đã bị bọn phường nó dọa.

Cụ phải lưu lại bằng chứng tôi đã gọi CAP 5 lần mà ko ăn thua, phi thẳng lên quận cho em.

Minx

Xe hơi
Con gái bà ấy mới đẻ, nên chắc ăn nhiều xương cho lợi sữa. Cơ mà sáng nào cũng băm, hôm em điên quá bảo vợ hay là ra mua cái máy xay về biếu bà cho bà đỡ băm để ngủ cho ngon giấc :)), Vợ em nó cãi bảo thịt băm ăn ngon hơn thịt xay máy =))
Cụ lên bảo bà đó nhờ người bán thịt băm chặt luôn cho ở chợ, hết bao nhiêu cụ thanh toán vậy :)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Gọi 113 mới nhanh. Sau khi nhận tin báo 113 nó sẽ vào sổ trực ban và gọi xuống CAP là đơn vị quản lý địa bàn để giải quyết. Lúc này kiểu gì CAP cũng phải phi khẩn cấp xuống. 1 lần không giải quyết được gọi tiếp lần 2. Khi 113 ghi sổ trực ban kiểu gì CAP cũng phải làm báo cáo sự việc và hướng giải quyết. nếu quá 3 bận mà không xong thì CAP lĩnh đủ!
Đúng vậy, cứ lúc 1-2 giờ sáng nó gây ồn cụ gọi liên tục cho em.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên bảo bà đó nhờ người bán thịt băm chặt luôn cho ở chợ, hết bao nhiêu cụ thanh toán vậy :)
Tự chặt nó mới tình cảm, đong đầy tình cảm trong từng miếng thịt xương để hầm cho cháu =))

vietran

Xe ba gác
Đồng cảm với cụ chủ. Chỗ em chung cư, hàng xóm không đến mức như vậy, nhưng 2 nhà toàn lùa trẻ con ra hành lang đá bóng, hò hét, chạy xe lắc... từ 21h - đều như vắt chanh; góp ý thì toàn mặt lạnh, hôm sau lại vũ như cẩn
Cụ mua con becgie 30kg thả mịa nó ra hàng lang ấy hoặc mua con vàng hay sủa ấy, biết lễ độ ngay

NgVuBi

Xe tải
Hàng xóm nhà e cũng có thời gian ồn ào, nhà e chỉ báo bác tổ trưởng thế là mọi việc được giải quyết.

Minx

Xe hơi
Tự chặt nó mới tình cảm, đong đầy tình cảm trong từng miếng thịt xương để hầm cho cháu =))
Thôi, thế chỉ còn cách chờ đợi, hy vọng cháu bà mau lớn hết phải băm xương vậy :))

HoangMinhDuc98

Xe máy
Cứ đưa lên quận, liên tục.
Cách cụ làm chưa bài bản, chưa gì đã bị bọn phường nó dọa.

Cụ phải lưu lại bằng chứng tôi đã gọi CAP 5 lần mà ko ăn thua, phi thẳng lên quận cho em.
Em không biết có phải em nhát hay không nhưng em nghe mọi người bảo muốn phường giải quyêt hay công an thì phải có chút xiền chứ lên chỉ giải trình ko thì họ cho next ạ :))

quanggialai

Xe tăng
làm 3 cái này ạ
2 cái 2 góc, 1 cái chính giữa chỉa thẳng sang đó
cái bên phải mở Chèo
cái bên trái mở Cải Lương
cái ở giữa mở nhạc rock