Thảo luận Hãng xe sang nhưng cách làm ăn không sang: nước vào cầu trước GLC

dung_taybien

Xe tăng
Về lý - cụ phán chuẩn rồi. Nhưng cụ xem lại mấy đoạn phim quảng cáo của M, thì mới thấy độ minh bạch nó cũng ko cao.
Dạ, với clip quảng cáo của GLC thì có 1 đoại cuối xe đi qua chỗ nc ngập, nước tóe lên, nhưng nhìn thì thấy mực nước chưa hết khoảng sáng gầm xe,

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Đen thì con chó nó gếch chân lên đái có khi cũng bị

dhaonline

Xe hơi
thế rửa xe xịt gầm cũng nước vào là thế nào.
nếu số lượng xe bị ít còn bào chữa đc. đây vài trăm xe bị rồi thì bào chữa cái gì?
3 đại lý của mer đều hết dầu cầu để thay.
mình vừa lấy GLC 300, đi đc 400km, chưa rửa xe, chưa lội nước.
đã đặt hãng 2 cái ống thở, nhưng vẫn thấy cực kỳ bức xúc với cách hãng giải quyết vấn đề.
rõ ràng xe lỗi, giờ lại đổ cho người dùng. ít nhất nên nhận lỗi vào thay cho khách miễn phí.
vài triệu không là gì, nhưng bực cái thái độ, quá coi thường khách hàng Việt Nam.
cứ thế này người Việt mình thành rẻ rách hết. các hãng lớn vào Việt Nam đều thành vớ vẩn.

musiclife

Xe tăng
nếu số lượng xe bị ít còn bào chữa đc. đây vài trăm xe bị rồi thì bào chữa cái gì?
đã đặt hãng 2 cái ống thở, nhưng vẫn thấy cực kỳ bức xúc với cách hãng giải quyết vấn đề.
rõ ràng xe lỗi, giờ lại đổ cho người dùng. ít nhất nên nhận lỗi vào thay cho khách miễn phí.
vài triệu không là gì, nhưng bực cái thái độ, quá coi thường khách hàng Việt Nam.
cứ thế này người Việt mình thành rẻ rách hết. các hãng lớn vào Việt Nam đều thành vớ vẩn.
Cụ nói chỉ được cái đúng, chẳng phải hãng lớn mà ngay cái hãng nhỏ nó cũng coi người tiêu dùng VN là rẻ rách Vì ngay các công ty của VN có coi người VN là cái gì đâu (VNAL, VJ, EVN, Petrolimex....)

có a e nào làm như mình chưa? gửi văn bản yêu cầu bảo hành theo hợp đồng. nếu họ từ chối bảo hành thì cứ theo hợp đồng mà kiện. theo những gì mình đọc ở sách tiếng anh kèm xe thì ko có cấm đi qua nước >30cm đâu

hoanganhdhyhp

Xe điện
có a e nào làm như mình chưa? gửi văn bản yêu cầu bảo hành theo hợp đồng. nếu họ từ chối bảo hành thì cứ theo hợp đồng mà kiện. theo những gì mình đọc ở sách tiếng anh kèm xe thì ko có cấm đi qua nước >30cm đâu

Thế cty cụ mất tiền hay hãng họ mất tiền???

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Các Cụ mang cả cái nhà của em phi ta đg mà thằng rửa xe nó phịt nhẹ cho phát, mất luôn cái Phòng ngủ, hãi nhỉ?

Fun_fun

Xe tăng
Không biết đời cháu e có được xài ko, e thì thua hẳn rồi. Nhưng giả định e hay con e nó kiếm được quả vietlot còi còi mà muốn mua 1 con xe cũ thì khẩu hiệu đang thịnh hành nhiều năm qua "CHECK HÃNG" có bao nhiêu % tin cậy vào cái gọi là hãng ạ.

họa sỹ già

Xe buýt
Khuyến cáo ghi rõ ràng trong hướng dẫn sử dụng, oto làm ra để đi trên đg, chứ ko phải đi thay thuyền, xe bán ra minh bạch thông tin, người sử dụng ko chịu đọc, ko chịu tìm hiểu, cắm đầu mua, giờ hỏng
thì phải chịu chứ kiện ai, hãng ng ta có ép mình phải mua đâu
Ko ai bỏ ra hơn 2 tỷ để mua GLC đi thay thuyền là thứ nhất. Hướng dẫn sd như bác j nói, có đâu mà đọc, phải mua xe mới có sách. Nhưng quan trọng ở đây là xe chưa từng lội nước, mà chỉ rửa xe mà nc vẫn vào cầu trước( hay hãng khuyến cáo ko dc rửa xe, xịt gầm, ở trang nào bác cho vd cái..). Sales thì dấu diếm lỗi của xe. Hỏi mới ấp úng tòi ra. Cắm đầu mua??? Bác mới là người coi thường ae diễn đàn đó...đừng tỏ ra tinh vi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Không biết đời cháu e có được xài ko, e thì thua hẳn rồi. Nhưng giả định e hay con e nó kiếm được quả vietlot còi còi mà muốn mua 1 con xe cũ thì khẩu hiệu đang thịnh hành nhiều năm qua "CHECK HÃNG" có bao nhiêu % tin cậy vào cái gọi là hãng ạ.
Nói chung là chạ tin vào bố con thằng nào tuyền bộ. Mình phải tự trang bị kiến thức cho mình để giảm nguy cơ bị lừa:))

họa sỹ già

Xe buýt
Chào các bác,
Tôi vừa cho xe vào HXC kiểm tra nc vào cầu trước. Dính luôn, đặc điểm nhận dạng là dầu cầu xả ra như cafe sữa. Thay hết 2.031tr( dc ưu đãi 20%!@#$%& ). Có 4 con vào cùng 3 con bị. Rất nhiều vấn đề xoay quanh nc vào trục cầu mà hãng đang tìm cách chối đùn đẩy. Xe tôi chưa đi ngập nc quá 10cm, chỉ rửa xe. Hãng nói do cách đi... Đa phần các bác vào thay dầu rất bức xúc...Đang chờ xem vài tuần nữa hãng giải quyết ra sao, nhưng chắc chắn sẽ chẳng đi đến đâu đâu. Chấp nhận nối ống cao su chịu nhiệt chính hãng ( cái này hàng chưa có). Nên chắc tạm thời ko dám đi xe khi trời mưa, và hạn chế rửa xe thôi các bác nhé...

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chào các bác,
Tôi vừa cho xe vào HXC kiểm tra nc vào cầu trước. Dính luôn, đặc điểm nhận dạng là dầu cầu xả ra như cafe sữa. Thay hết 2.031tr( dc ưu đãi 20%!@#$%& ). Có 4 con vào cùng 3 con bị. Rất nhiều vấn đề xoay quanh nc vào trục cầu mà hãng đang tìm cách chối đùn đẩy. Xe tôi chưa đi ngập nc quá 10cm, chỉ rửa xe. Hãng nói do cách đi... Đa phần các bác vào thay dầu rất bức xúc...Đang chờ xem vài tuần nữa hãng giải quyết ra sao, nhưng chắc chắn sẽ chẳng đi đến đâu đâu. Chấp nhận nối ống cao su chịu nhiệt chính hãng ( cái này hàng chưa có). Nên chắc tạm thời ko dám đi xe khi trời mưa, và hạn chế rửa xe thôi các bác nhé...
Cụ làm cho ra ngô ra khoai nhá=D>
Cho hãng Mer khỏi bán xe luôn. Đờ mờ cái pọn mất dạy làm ăn như cccc.

Thế cty cụ mất tiền hay hãng họ mất tiền???
An du HP chưa dám trả lời mình vì theo hợp đồng thì họ sai rồi. cho họ hết t8 để làm việc với hãng. hết thời hạn thì sẽ mang xe đến đó đỗ, bgio có đỗ thì t7 cũng ko có khách mua

duc5678

Xe đạp
đù má… đang ngồi trong xe biết phía trước chỗ nào 29cm, chỗ nào 30cm? cho dù có cọc tiêu hay nhìn xe đi trước cũng chỉ áng chừng, chờ may rủi... GLK trước nó còn quảng cáo lội sâu cả 50cm hay sao ý... mà các cao thủ cho hỏi GLK có bị thế k?

hoanganhdhyhp

Xe điện
An du HP chưa dám trả lời mình vì theo hợp đồng thì họ sai rồi. cho họ hết t8 để làm việc với hãng. hết thời hạn thì sẽ mang xe đến đó đỗ, bgio có đỗ thì t7 cũng ko có khách mua
Ơ e cũng hay qua đó thay dầu đấy. Bao giờ cụ mang xe qua đó để thì a nhô e qua giao lưu cafe nhá nhá:D
Em sẽ chụp ảnh đăng tin zalo fb giúp cụ>:D<

lgqd

Xe đạp
Nói chung là không đàng hoàng, các cụ cứ bảo ko lội nước ko xịt gầm thì chúng nó bảo sao ???

F_175.46

Xe tăng
Quan điểm của em, Thiết kế của Hãng như lồng, chính xác là chưa phu hợp đường sa Việt nam và chú CEO của Mec xử lý khủng hoảng như mứt là cái đầu tiên. Em nghe việc User phải bỏ tiền ra mua ống thở thấy nó hơi chối tai.

Hiii, giai thích thế thì coi thường người sử dụng quá.. em nghĩ cụ này Mec mất khá nhiều KH.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Quan điểm của em, Thiết kế của Hãng như lồng, chính xác là chưa phu hợp đường sa Việt nam và chú CEO của Mec xử lý khủng hoảng như mứt là cái đầu tiên. Em nghe việc User phải bỏ tiền ra mua ống thở thấy nó hơi chối tai.

Hiii, giai thích thế thì coi thường người sử dụng quá.. em nghĩ cụ này Mec mất khá nhiều KH.
Mer đã mất 1 khách là em. Hôm nay em sang BMW thử xe nhưng chưa có. Cuối năm em quất thêm con Bim nữa.

rachels

Xe hơi
Vậy là toàn vào cầu trước thôi hả các cụ... Đang lăn tăn GLC 200...