[Funland] Hàng xa xỉ làm cho các cụ choáng váng...

Duc Sang

Xe container
Em mà đc 9 thùng đã ko kêu L-)
Cháu tưởng 5 trệu ngựa = 1 thùng nước đường mà? 😁
à, chỉ dành cho “trẻ” trên 1 tuổi.
Mà cụ có mẹo gì mà nửa năm đã chăn được đàn ngựa khủng thế?

.Xukthal

Xe container

Kimquy

Xe tải
Đận e lên Tràng Tiền plaza định mua đôi dép tông (nhìn như tông lào) thấy giá hơn 1tr nên chê đắt. Đứa bán hàng bảo a xem lại giá đi, hóa ra e nhìn thiếu 1 số 0. Giật mình đi về luôn.

.Xukthal

Xe container
Đận e lên Tràng Tiền plaza định mua đôi dép tông (nhìn như tông lào) thấy giá hơn 1tr nên chê đắt. Đứa bán hàng bảo a xem lại giá đi, hóa ra e nhìn thiếu 1 số 0. Giật mình đi về luôn.
NHiều món hàng nhìn giá xong mới thấy nó quý và đẹp =))

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, khoảng trước 2010 gì đó tôi có đi cùng một cậu đi xem và đặt cọc một căn hộ được gọi là hạng sang ở chỗ các bác, tôi nhớ không nhầm thì gần khu Cao Xà Lá.
90m2 trên lý thuyết gồm hai phòng ngủ, một phòng không có cửa sổ và phải bật điện suốt ngày, bếp một góc chui vào một cái phòng như kho, cả nhà lơ thơ vài cái ổ cắm, điều hòa và dây điện với materials by aluminium.....4.8tỷ ~ $300k tại thời điểm đặt cọc trước 2010 một hai năm gì đó.

Trong khi đó bạn của cậu ta vừa mua cho con gái một căn hộ 75m2 hai ngủ tại Melbourne ở Úc với giá $245k cách trung tâm 20 minute bằng phương tiện công cộng.

Tôi thực sự không hiểu dù tôn trọng quan điểm của cả hai cậu ấy. Cậu mua nhà aluminium có mua 3 căn tầng phía trên còn tầng phía dưới (gần như toàn tầng đập thông nhau) là của một tay giám đốc xây dựng belong army gì đó khá nổi tiếng chỗ các bác.

Screenshot (142).png

Cặp dây loa này mới có tỉ ba :))
Mà nhiệm vụ của nó cũng là .... dây dẫn điện :D

.Xukthal

Xe container
Ồ, khoảng trước 2010 gì đó tôi có đi cùng một cậu đi xem và đặt cọc một căn hộ được gọi là hạng sang ở chỗ các bác, tôi nhớ không nhầm thì gần khu Cao Xà Lá.
90m2 trên lý thuyết gồm hai phòng ngủ, một phòng không có cửa sổ và phải bật điện suốt ngày, bếp một góc chui vào một cái phòng như kho, cả nhà lơ thơ vài cái ổ cắm, điều hòa và dây điện với materials by aluminium.....4.8tỷ ~ $300k tại thời điểm đặt cọc trước 2010 một hai năm gì đó.

Trong khi đó bạn của cậu ta vừa mua cho con gái một căn hộ 75m2 hai ngủ tại Melbourne ở Úc với giá $245k cách trung tâm 20 minute bằng phương tiện công cộng.

Tôi thực sự không hiểu dù tôn trọng quan điểm của cả hai cậu ấy. Cậu mua nhà aluminium có mua 3 căn tầng phía trên còn tầng phía dưới (gần như toàn tầng đập thông nhau) là của một tay giám đốc xây dựng belong army gì đó khá nổi tiếng chỗ các bác.
Thiếu mất đoạn dưới rồi cụ Quạ ơi, hay mỏi tay rồi :-j:-j

.Xukthal

Xe container

vnhn

Xe tăng
E ko nói cái loa đó nhạt, mà e nói nội dung cụ chủ muốn truyền tải tới ae.

Như cái loa 6 tỷ, chẳng thấy nói nó có gì hay họ độc đáo để thấy nó đáng với cái giá 6 tỷ; mà chỉ phương phưởng chém nó 6 tỏi nên ... nó kinh lắm, nó choáng lắm.

Có tiền nhg nó cũng có 2 loại: loại trọc phú (quý D' tộc) & loại Quý sờ tộc đó cụ.
Để nói được vì sao nó đắt quá mấy dòng comment thì khó lắm cụ ơi. Phải có sự trải nghiệm qua rất nhiều thứ thì mới nhận ra được, nếu không thì thật sự khó. Thêm nữa nó liên quan đến sở thích của mỗi người. Ví dụ như Cụ không thích âm thanh thì có cho ngồi thẩm cả năm thì khéo cũng không thấy rõ được sự khác nhau. Người không có khả năng uống rượu thì có chỗ uống loại trăm triệu cũng không khác chai vodka men :)) . Nên không có cái gì mà tự nhiên giá của nó lại cao ngất lên như thế. Còn tất nhiên nếu là dạng tiền nhiều nhưng là trọc phú như cụ nói ko cần biết phân biệt nhưng cứ mua thì nó là loại khác rồi.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
E ko nói cái loa đó nhạt, mà e nói nội dung cụ chủ muốn truyền tải tới ae.

Như cái loa 6 tỷ, chẳng thấy nói nó có gì hay họ độc đáo để thấy nó đáng với cái giá 6 tỷ; mà chỉ phương phưởng chém nó 6 tỏi nên ... nó kinh lắm, nó choáng lắm.

Có tiền nhg nó cũng có 2 loại: loại trọc phú (quý D' tộc) & loại Quý sờ tộc đó cụ.
Cụ quá lời rồi. Tiêu chí của thớt là sốc về giá theo nghĩa 1 thứ tưởng nó ít tiền nhưng lại cao không tưởng khiến minh thấy "sốc".
Còn nói được ra cái hay ho, độc đáo...để tạo nên giá đó ? Xin lỗi cụ, với người biết thì vài trang chắc không hết. Trên thực tế, những cái đắt, xa xỉ là những thứ ko thể viết hết thành chữ được. Chỉ có thể cảm nhận tùy theo mỗi cá nhân.
15 năm trước em từng lạc vào cái "thế giới đồ chơi". Cũng từng trên đỉnh tháp trong một vài ngạch ở cái miền bắc này nên cũng đủ hiểu cái logic của nó. Vì thế cũng đừng nên chê khen một ai Trọc phú (quý D' tộc) hay Quý sờ tộc vì ranh giới mong manh lắm.

Nhà bình thường mà đôi loa hơn 2ty là chủ nhà đạo ATĐ sáng ngời lắm đấy ạ. Cũng là số ít cụ ợ.
ATĐ là món gì thế cụ? Nói là bình thường vì em nghĩ đôi loa hai tị, bộ dàn đi theo chắc cũng gấp đôi chỗ đó thì phải cỡ biệt thự hay biệt phủ gì cơ :))

hd-vt

Xe container
ATĐ là món gì thế cụ? Nói là bình thường vì em nghĩ đôi loa hai tị, bộ dàn đi theo chắc cũng gấp đôi chỗ đó thì phải cỡ biệt thự hay biệt phủ gì cơ :))
Đạo cái Âm cụ ợ, ở đây là nhánh âm thanh hehe. Đệ tử phái Ta chiếm phần đa, các....đằng ấy chắc ít thôi, em gặp đúng một nhưng là họ hàng.
Mãi mới hiểu hết còm cụ, giờ hậu côvit hay sao ấy, ngu thực chứ không đùa đâu ạ. Vâng, nhà bình thường ở Thủ thì...khiếp dồi ạ hehe.

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Nhiều người đam mê thật sự, người ngoài nhìn vào thì thấy đúng là "tẩu hỏa nhập ma".
Các cụ audio Hà Nội chắc nhiều người biết bác T. "thịt lợn" nhỉ? Nhà cửa chật chội nhường hết chỗ cho loa đài với đĩa. Mà chỉ riêng chi phí cho đĩa nhạc cũng đã khá khá nhiều.

Sherk

Xe buýt
Mịa đợt e sinh viên mới lên hanoi chân ướt chân ráo lạc vào Tràng tiền plaza tiện thể ngó thấy cái quần sịp giá hơn 20 triệu éo nhớ của thương hiệu nào
Quần sịp đó tính ra bằng 1000 cái mình đang mặc
Sợ vcd #:-s
Cụ xem nhầm đó, cái ấy được khuyến mãi cái đằng trong ấy mà

nguyentoan.uct

Xe điện
Screenshot (142).png

Cặp dây loa này mới có tỉ ba :))
Mà nhiệm vụ của nó cũng là .... dây dẫn điện :D
Em mà có cỡ ngàn tỉ thì em cũng phải mua cái dây này thôi ;))

Tiền có biết làm gì đâu các cụ, cỡ kiểu này ở xứ mình như rạ