[Funland] Hàng triệu liều vắc xin ngừa sởi, bạch hầu, ho gà... trong kho nhưng dành tiêm cho trẻ lại hết sạch

haipvg

Xe tăng
Ô thế hoá ra là tội hối lộ chứ nhỉ,
Mà chênh lên thật cao nó có trái luật đấu thầu ko?
Điều khoản nào trong luật yêu cầu giá bán phải bằng với giá nhập mà can tội "kê khống"??

Thiết bị nhập về trong bill hải quan có đi kèm với dịch vụ đào tạo, support vận hành, bảo trì ko? Thế "chênh" với "kê khống" cái chỗ nào?

Cụ cho em hỏi luật pháp quy định chênh bao nhiêu so với giá nhập thì nó là "kê khống" giùm em cái.
Kê khống là công cụ để hối lộ không phải là vi phạm luật đấu thầu. Cụ làm sao thế? Chỉ cần không vi phạm luật đấu thầu là miễn mọi tội khác à?

giang.nguyen

Xe điện
Kê khống là công cụ để hối lộ không phải là vi phạm luật đấu thầu. Cụ làm sao thế? Chỉ cần không vi phạm luật đấu thầu là miễn mọi tội khác à?
Thế hoá ra luật pháp chả có cái gọi là tội kê khống như các cụ ra rả trước giờ à :))))

Ây chà, hoá ra trước giờ cụ đổ cho họ cái tội còn chẳng tồn tại trong luật cơ. Tội to quá.

Cụ lại thích nhét chữ vào mồm em, em bảo miễn mọi tội khác cái chỗ nào thế. Ít nhất thì khi kết tội ai cụ làm ơn gọi đúng cái tên tội sai của họ đã chứ :)

aladanh

Xe tăng
Thế hoá ra luật pháp chả có cái gọi là tội kê khống như các cụ ra rả trước giờ à :))))

Ây chà, hoá ra trước giờ cụ đổ cho họ cái tội còn chẳng tồn tại trong luật cơ. Tội to quá.

Cụ lại thích nhét chữ vào mồm em, em bảo miễn mọi tội khác cái chỗ nào thế. Ít nhất thì khi kết tội ai cụ làm ơn gọi đúng cái tên tội sai của họ đã chứ :)
Vậy anh Quốc Anh bị oan à cụ?

Chỉnh sửa cuối:

giang.nguyen

Xe điện
Vậy anh Quốc Anh bị oan à cụ?
Robot giá có 7,4 tỷ mà kí nhập 39 tỷ. Trong đó tiền nhập là của nhà nước nên oan là đúng rồi?
Thế cụ có thắc mắc tại sao giá 39 tỷ kia vẫn là giá thấp nhất (để trúng thầu) trong số các nhà thầu ko?

Tôi thích để thầu giá nào kệ tôi, giá tôi cao thì ko trúng thầu thôi chớ.
Kiểu một ngày đẹp trời bị lật ngược lại đưa vô tù vì giá thầu cao hơn giá hải quan thì thằng nào mà đấu thầu chi cho nhọc.

Thiếu thuốc thiếu thiết bị là cái lẽ tự nhiên phải chấp nhận chớ than trách gì ai nữa.

Các cụ có biết vụ thuốc Daraprim chữa HIV tăng từ 13$ lên 750$ sau 1 đêm chỉ vì thằng chủ mới nó thích bán cái giá ấy, mà vẫn ko bị coi là phạm luật với cả vô tù. Luật lá nó phải rõ ràng rành mạch như thế thì người làm họ mới yên tâm mà làm việc. Chứ không phải kiểu một ngày đẹp trời thanh tra xuống hỏi tại sao năm ngoái ngoài thị trường có bán gaqng tay giá rẻ hơn 2 đồng mà mày ko mua.

Kêu nhập 7 bán 39 vô tù là đáng, cơ mà hỏi Luật quy định nhập 7 bán cao hơn bao nhiêu thì ko bị vô tù có cụ nào trả lời được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

aladanh

Xe tăng
Thế cụ có thắc mắc tại sao giá 39 tỷ kia vẫn là giá thấp nhất (để trúng thầu) trong số các nhà thầu ko?

Kiểu một ngày đẹp trời bị lật ngược lại đưa vô tù vì giá thầu cao hơn giá hải quan thì thằng nào mà đấu thầu chi cho nhọc.

Thiếu thuốc thiếu thiết bị là cái lẽ tự nhiên phải chấp nhận chớ than trách gì ai nữa.

Các cụ có biết vụ thuốc Daraprim chữa HIV tăng từ 13$ lên 750$ sau 1 đêm chỉ vì thằng chủ mới nó thích bán cái giá ấy, mà vẫn ko bị coi là phạm luật với cả vô tù. Luật lá nó phải rõ ràng rành mạch như thế thì người làm họ mới yên tâm mà làm việc.

Kêu nhập 7 bán 39 vô tù là đáng, cơ mà hỏi Luật quy định nhập 7 bán cao hơn bao nhiêu thì ko bị vô tù có cụ nào trả lời được đâu.
Em ko rành về Luật, trước giờ em tin vào kết luận của cơ quan điều tra và bản án của tòa án. Nên mới hỏi cụ là anh QA bị oan phải ko cụ?

giang.nguyen

Xe điện
Em ko rành về Luật, trước giờ em tin vào kết luận của cơ quan điều tra và bản án của tòa án. Nên mới hỏi cụ là anh QA bị oan phải ko cụ?
Thế em kêu là án bỏ túi thì cụ có dở Luật ra vặn lại em ko?

Anita Emi

Xe điện
Robot giá có 7,4 tỷ mà kí nhập 39 tỷ. Trong đó tiền nhập là của nhà nước nên oan là đúng rồi?
Giá nhập là 7 tỷ, giá bán là 39 tỷ thì vi phạm luật gì?

Cụ có bao giờ đi uống cà phê không, giá thành 5k bán 30k, có phải đi tù không?

Cho nên phạm tội là tội khác, các cụ đừng bị bọn lều báo nhét vào đầu cái chữ giá khống, vớ vẩn lắm.

Em có đôi dép rách, em đăng bán giá 10 triệu đấy, không phạm vào tội gì đâu :D

aladanh

Xe tăng
Đã bỏ túi thì cãi cái méo gì cụ? =))
Kêu tới cùng chứ. Cụ có được tiếp cận hồ sơ vụ này ko mà khẳng định án bỏ túi?
Anh QA cũng đâu phải người thường mà ko có quân sư tư vấn, nhưng cqđt chứng minh anh ấy có nhận tiền trong vụ này nên mới thúc thủ thôi.

hoviethung

Xe lăn

Các cụ có biết vụ thuốc Daraprim chữa HIV tăng từ 13$ lên 750$ sau 1 đêm chỉ vì thằng chủ mới nó thích bán cái giá ấy, mà vẫn ko bị coi là phạm luật với cả vô tù. Luật lá nó phải rõ ràng rành mạch như thế thì người làm họ mới yên tâm mà làm việc. Chứ không phải kiểu một ngày đẹp trời thanh tra xuống hỏi tại sao năm ngoái ngoài thị trường có bán gaqng tay giá rẻ hơn 2 đồng mà mày ko mua.

Nếu tiền của cụ thì cụ mua 390 tỷ cũng chả sao. Nhưng đây là tiền NN?
"Cựu giám đốc Bệnh viện Bạch Mai Nguyễn Quốc Anh lãnh 5 năm tù - Tuổi Trẻ Online" https://tuoitre.vn/cuu-giam-doc-benh-vien-bach-mai-nguyen-quoc-anh-lanh-5-nam-tu-20220124101143403.htm

haipvg

Xe tăng

Kê khống là hành vi nhằm mục đích hưởng lợi bất chính. Hành vi khác với tội danh trong luật.

giang.nguyen

Xe điện
Kêu tới cùng chứ. Cụ có được tiếp cận hồ sơ vụ này ko mà khẳng định án bỏ túi?
Anh QA cũng đâu phải người thường mà ko có quân sư tư vấn, nhưng cqđt chứng minh anh ấy có nhận tiền trong vụ này nên mới thúc thủ thôi.
Ơ em tưởng nhận tiền thì nó phải là tội hối lộ mới đúng chớ,
Thế bản án nó kết anh kia tội gì ấy, phỏng cụ?

Cụ biết dân thường làm méo gì có quyền cầm hồ sơ gốc, thế cụ hỏi cái nhìn của em làm méo gì để giờ chơi trò hỏi ngược =)))). Miệng lưỡi thôi đừng khôn quá cụ à

aladanh

Xe tăng
Giá nhập là 7 tỷ, giá bán là 39 tỷ thì vi phạm luật gì?

Cụ có bao giờ đi uống cà phê không, giá thành 5k bán 30k, có phải đi tù không?

Cho nên phạm tội là tội khác, các cụ đừng bị bọn lều báo nhét vào đầu cái chữ giá khống, vớ vẩn lắm.

Em có đôi dép rách, em đăng bán giá 10 triệu đấy, không phạm vào tội gì đâu :D
Cụ rao 10tr thì kệ cụ chứ, nhưng thằng nào mua bằng tiền của chính nó thì đó là thằng thần kinh.

giang.nguyen

Xe điện
Nếu tiền của cụ thì cụ mua 390 tỷ cũng chả sao. Nhưng đây là tiền NN?
Thế tiền nhà nước mua 7 bán cao hơn bao nhiêu là đúng trong luật, hả cụ?
Hỏi mãi có cụ nào trả lời đc đâu mà cứ mua 7 bán 39 là có tội.

aladanh

Xe tăng
Ơ em tưởng nhận tiền thì nó phải là tội hối lộ mới đúng chớ,
Thế bản án nó kết anh kia tội gì ấy, phỏng cụ?

Cụ biết dân thường làm méo gì có quyền cầm hồ sơ gốc, thế cụ hỏi cái nhìn của em làm méo gì để giờ chơi trò hỏi ngược =)))). Miệng lưỡi thôi đừng khôn quá cụ à
Đây cụ
Tại Cơ quan điều tra, ông Nguyễn Quốc Anh thừa nhận thời điểm ký hợp đồng liên doanh, liên kết với Công ty BMS không có hồ sơ nhập khẩu, mua bán robot, cũng không có tờ khai nhập khẩu để làm căn cứ giá định giá thiết bị nhưg vẫn ký hợp đồng và phê duyệt cơ cấu giá dịch vụ 36 triệu đồng/ca phẫu thuật là không có căn cứ, không đúng quy định của Bộ Tài chính về khấu hao tài sản.
Cụ ấy cũng ko thông qua Đảng ủy, blđ mà chỉ đạo tự làm vụ này.
Còn muốn thêm tội nhận HL thì ok, thêm 15 niên

haipvg

Xe tăng

Thế này là cụ cãi cùn rồi nha.
Giá 39 tỷ là giá thấp nhât? Ok. Tuy nhiên sẽ có 2 việc mà bên điều tra sẽ chứng minh, chỉ 1 trong 2 là có tội:
1. Anh đã bằng các thủ thuật ngăn cản nhà thầu có giá tốt hơn tham dự thầu
2. Giả sử không có hành vi trên thì luật đấu thầu vẫn cho phép đàm phán trước khi ký hợp đồng, nếu nhà thầu giảm giá thì vẫn được phép. Ở đây anh ko đưa vào giảm giá mà bỏ túi riêng vậy là nhận tiền hối lộ rồi.
Chạy đâu cho thoát.

giang.nguyen

Xe điện
Đây cụ
Tại Cơ quan điều tra, ông Nguyễn Quốc Anh thừa nhận thời điểm ký hợp đồng liên doanh, liên kết với Công ty BMS không có hồ sơ nhập khẩu, mua bán robot, cũng không có tờ khai nhập khẩu để làm căn cứ giá định giá thiết bị nhưg vẫn ký hợp đồng và phê duyệt cơ cấu giá dịch vụ 36 triệu đồng/ca phẫu thuật là không có căn cứ, không đúng quy định của Bộ Tài chính về khấu hao tài sản.
Cụ ấy cũng ko qua Đảng ủy, blđ mà chỉ đạo tự làm vụ này.
Còn muốn thêm tội nhận HL thì ok, thêm 15 niên
Thế cái thằng Tuấn BMS nó can cái tội gì mà phải ngồi tù? Trong khi chỉ lấy cái lý do nhập 7 bán 39 ra để tuyên tội nó :))

Luật có quy định gói thầu bao nhiêu thì giám đốc ko đc quyền tự quyết mà phải trình ra ban lãnh đạo ko mà cụ lôi đảng với bld ra làm gì.

Em nói cái chủ trương XHH ra từ chục năm trước, chả có đủ nền tảng luật pháp làm bệ đỡ nên muốn hành kiểu méo gì chả được.

Thế các quy định chương trình XHH trước đó có hướng dẫn rõ phải làm từng bước theo khoản luật này luật nọ ko, hay là trên giao chỉ tiêu xuống cho dưới tự mò rồi bây giờ lật ngược lên xét lại??

Cả cái đề án XHH y tế vốn sai luật, lách luật ngay từ đầu thì kiểu gì chả moi ra cái sai mà kết tội.

Tới năm 2022 này vẫn còn đang thảo luận chứ còn chưa có ra đưpcj luật cụ thể cho XHH y tế, nha cụ

Chỉnh sửa cuối:

giang.nguyen

Xe điện
Thế này là cụ cãi cùn rồi nha.
Giá 39 tỷ là giá thấp nhât? Ok. Tuy nhiên sẽ có 2 việc mà bên điều tra sẽ chứng minh, chỉ 1 trong 2 là có tội:
1. Anh đã bằng các thủ thuật ngăn cản nhà thầu có giá tốt hơn tham dự thầu
2. Giả sử không có hành vi trên thì luật đấu thầu vẫn cho phép đàm phán trước khi ký hợp đồng, nếu nhà thầu giảm giá thì vẫn được phép. Ở đây anh ko đưa vào giảm giá mà bỏ túi riêng vậy là nhận tiền hối lộ rồi.
Chạy đâu cho thoát.
Thế rốt cuộc có kết đúng tội hối lộ cho anh kia như cụ nói ko =))